Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Touch of The Light/ Ngược Chiều Ánh Sáng/ 逆光飞翔 - Hoàng Dụ Tường, Trương Dung Dung... Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-4-2014 21:29:15 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này mình rất khâm phục Dụ Tường không chỉ về tài năng âm nhạc của cậu mà cả về nghị lực phi thường của cậu. Vì là người khiếm thị nhưng cậu không tự ti mà vẫn nỗ lực hết sức để có thể theo học các lớp học với người bình thường.
Trong đó mình đặc biệt hâm mộ mẹ của Dụ Tường mình nghĩ sự độc lập của Dụ Tường một phần là do mẹ của cậu dạy dỗ và giúp đỡ, mẹ cậu đã cố gắng giúp cậu có thể thích nghi trong thế giới của những người thấy được.
Trong những người bạn học không phải ai cũng thông cảm, giúp đỡ cậu chỉ có Tiểu Khiết là giúp đỡ anh vì cả hai có điểm chung là không ngừng nỗ lực tập luyện học tập.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-4-2014 22:47:18 | Chỉ xem của tác giả
Hì, mong là cũng hay như the moment of love, nhẹ nhàng và miễn chê.. mong là sẽ có nhiều phim như này nữa, thank subteam nhớ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 6-4-2014 20:21:49 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim có vẻ hay Vẫn thích xem phim Trung thể loại nội dung trầm lắng, nhẹ nhàng như vậy.. Cơ mà toàn diễn viên lạ thôi ha Một điểm cộng là ngoại hình diễn viên đẹp, hứa hẹn những khung hình lung linh đây ^^
Download và gặm nhấm cho tối cuối tuần thôi
Cám ơn subteam đã làm sub ha :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-4-2014 20:15:56 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong chiều nay và muốn feedback ngay lập tức
Phim này cũng nhẹ nhàng nhưng sâu sắc giống như A moment of love vậy, cũng 1 kiểu ending ko sáng tỏ nhưng xem rất đáng
Diễn viên đóng Dụ Tường phải nói là quá hay, và mẹ Dụ Tường là 1 ng phụ nữ tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-4-2014 10:25:48 | Chỉ xem của tác giả
Cảm thấy có niềm tin vào bản thân nhiều hơn sau khi xem xong phim này! Dù thế nào đi nữa! Chỉ cần bạn không ngừng cố gắng! Không từ bỏ niềm đam mê của mình!Sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-4-2014 16:24:20 | Chỉ xem của tác giả
Vốn dĩ mình tưởng phim thuộc thể loại tình cảm đơn thuần nhưng coi rồi mới biết phim mang ý nghĩa hơn nhiều. Nghị lực của Dụ Tường rất đáng khâm phục, dù cho có khiếm khuyết thì cậu vẫn không từ bỏ niềm đam mê; nhân vật Tiểu Khiết cũng khá ấn tượng nữa. Nói chung coi khá xúc động với tình gia đình và tình bạn được chuyển tải trong phim và cũng có nhiều điều đáng ngẫm nghĩ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 16-4-2014 20:07:44 | Chỉ xem của tác giả
Đã down từ lâu lắm rồi nhưng đến hôm nay mới xem
Cảm xúc của mình nói lên rằng đây không hẳn là một bộ phim xuất sắc,nhưng mà chẳng hiểu sao mình đã coi đến những giây cuối cùng,kể cả phần quảng cáo mà vẫn còn muốn xem nữa
Muốn xem thêm về cuộc đời của nam chính,về tình bạn mới chớm nở của Dụ Tường và Tiểu Khiết.
Ban đầu mình đã nghĩ chắc phim này sẽ cảm động và khiến người xem tốn khăn giấy lắm đây.
Tuy nhiên xem rồi mới thấy không hẳn thế,phim không dựa vào hình tượng nhân vật bị khiếm khuyết mà tạo nên những tình huống làm người xem nức nở.Những chi tiết trong phim rất nhẹ nhàng và thoáng qua.Có những tình huống dễ dàng chiếm được nước mắt người xem nếu đi sâu vào hơn nữa,nhưng mà phim đã không quay theo cách đó.
Vừa phải,đủ để người xem thổn thức,những lời thoại ý nghĩa ai cũng hiểu được tuy bình thường nhưng không quá dài dòng,đủ để người xem phải ngẫm nghĩ.
Cảnh quay đẹp,lột tả được phần nào những suy nghĩ ko nói thành lời của các nhân vật.
OST giàu cảm xúc,mà mình hơi tiếc là ko dc sub kèm trong movie
Đặc biệt thích cảnh Tiểu Khiết chỉ cho Dụ Tường thế nào gọi là khiêu vũ và cảnh cuối lúc Dụ Tường thực hiện mong ước nếu một ngày cậu ấy có thể nhìn thấy
Cảm ơn ST rất nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 19-4-2014 10:16:36 | Chỉ xem của tác giả
Lâu không vào kite, nhiều phim hay quá

down chật cả máy

Bao giờ mý xem xong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 19-4-2014 22:42:03 | Chỉ xem của tác giả
phim nay kieu tinh cam lang man day chac rat nhe nhang va hay phai down ve xem ngay cho no nong cha biet 2 nhan vat chinh la ai nua :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-4-2014 10:14:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích bộ phim này, tính nhân văn rất cao, rất đáng để xem. Đừng kỳ thị người khuyết tật, họ đã luôn rất cố gắng để sống, để không ảnh hưởng đến ai, và để thẻ hiện tài năng của mình. Hãy cổ vũ và giúp đỡ họ vượt qua chính bản thân của họ để đến được cái đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách