Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thuyền trưởng Phillips (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 23-7-2014 21:10:48 | Chỉ xem của tác giả
ôi có tom hank là ko thể bỏ qua rồi
lai bom tấn mùa hè đây mà,..kiểu này xem phim bôi thực mât thôi... chat lương phỉm rất tốt, phu de chuẩn nữa cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 24-7-2014 23:05:06 | Chỉ xem của tác giả
Là fan của bácTom Hanks hiển nhiên mình đón chờ film này. ^^ quả thật bác không làm cháu thất vọng. Film rất hay, rất nhân văn, rất thật. Hiển nhiên film dựng lại từ 1 câu chuyện có thật là 1 chất liệu tốt nhưng cũng đầy thử thách nếu film đưa ra các cách xử lý, góc quay tồi làm hỏng nền tảng câu chuyện. Mạch film vừa phải, cách quay đẹp, và cách đưa tình huống rất hay.

Càng về cuối film càng gợi cảm giác hồi hộp có lúc đến tuyệt vọng, đây không chỉ là cuộc chiến để cứu thuyền trưởng Phillips mà bác hiểu rằng còn là cuộc chiến để giữ lấy danh dự của Hải Quân Mỹ, không thể để thuyền cứu sinh vào bờ Somali dù có phải hi sinh cả con tin. Tình huống làm mình cảm động nhất film là trong lúc bác tuyệt vọng thì vẫn cố tìm giấy & viết để lại cho gia đình 1 bức thư cuối cùng - để lời tạm biệt là trọn vẹn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 25-7-2014 17:26:27 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này khiến mình hồi hộp đến từng phút từng giây, thêm chú Tom đóng hay quá làm khúc cuối phim mình cũng nghẹn ngào. Những tên cướp đó cũng chỉ là tay sai cho kẻ khác, họ cũng chẳng được gì ngoài cuộc đời khổ cực và cái chết đến bất cứ khi nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 25-7-2014 17:41:27 | Chỉ xem của tác giả
Đang nghĩ hè ỡ nhà, không co gì bằng vô Kite tìm phim coi.  thích coi mấy thể loại phim này
Đặc biệt với Tom Hank. Cám ơn các bạn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 25-7-2014 17:57:22 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam, mình vừa down về coi xong.
Phim quá hay. Từ Captain Philips đến dàn crew của ship và cả cướp biển nữa. Diễn quá đạt.
Thích từ đoạn crew members tuân lệnh thuyền trưởng, hiểu ý để rải mảnh thuỷ tinh, vẫn đi theo khi thuyền trưởng của họ bị bắt đến cả khi SEAL dàn trận nữa. Hay!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 25-7-2014 21:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay đi...
Hồi hộp từ lúc thấy mấy tên cướp biển
Chú Tom Hanks đúng là dễn cực chất... ngưỡng mộ quá... Đã lột tả được cái đẹp của một người thuyền trưởng can đảm, hy sinh vì người khác...
Đến cái khúc cuối phim... chú ấy khóc... làm mình cũng nhòa theo... Mình kết nhất cái khúc này trong toàn bộ tập phim... Khóc vì được cứu, vì được gặp lại người thân, cũng có khi vì mấy tên cướp bị bắn... ý nghĩa nhiều !

Câu chuyện này có thật đấy , hôm vừa rồi xem trên Discovery toàn bộ câu chuyện .
Tất cả nhân vật và sự việc đều có thật , duy chỉ có 1 điểm khác là tụi hải tặc thật cao to vật vả chứ không ốm đói như trong phim

Mình nghĩa đạo diễn chọn nhân vật như thế để người xem suy nghĩ về hoàn cảnh tội nghiệp của người dân somali... đáng thương cho những con người ấy !!
--<>--
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 26-7-2014 23:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Có Tom Hanks là fai nhảy vào xem ngay, phim nào cũng trên cả tuyệt vời. Thanks subteam rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 28-7-2014 11:05:17 | Chỉ xem của tác giả
Trước khi xem bộ phim này mình cũn biết đây là câu chuyện về một con tàu bị cướp biển tấn công nhưng khi xem minh thấy họ cũng thật đáng thương, khổ sở đói kém chỉ còn cách đi làm cướp biển để nuôi sống gia đinh và còn bị bắt ép nữa.
Nội dung phim thì quá tuyệt vời luôn, nữa đầu phim là màn rượt đuổi trên biển giữa con tàu và những tên cướp biển. Thuyền trưởng rất nhanh trí và khôn ngoan đã đưa con tàu của mình chống trả nhiều đợt tấn công của bọn cướp biển.
Nhưng khi bị chúng tràn lên tàu, ông cùng thủy thủ đoàn của mình lanh trí giảm thiệt hại đến mức tối thiểu. Không chỉ ông mà thủy thủ đoàn cũng rất lanh trí đoàn kết phối hợp với ông.
Tom Hanks đã xuất sắc khi vào vai một vị thuyền trưởng dày dạn kinh nghiệm luôn bình tĩnh ngay cả khi ông bị bắt làm con tin.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 30-7-2014 14:58:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim chuyển thể từ câu chuyện có thật nên rất trung thực, rất hay.
Cảm xúc của thuyền trưởng Philip thay đổi rất thật.
Cảm ơn nhóm subteam vì những bộ phim hay, nét và phụ đề chuẩn, dễ đọc. Hay hay... Hóng phim mới tiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 31-7-2014 18:21:57 | Chỉ xem của tác giả
Tin bên lề về bộ phim này nói vị thuyền trưởng xảo trá, và rằng bộ phim đã biến ông ấy thành 1 vị anh hùng, nói chung xem phim thì hay. Thấy thương cho mấy anh cướp biển, họ có lựa chọn khác hay sao ? Mình nghĩ mình bị ấn tượng với anh cướp biển hơn là diễn xuất của Tom.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách