Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thuyền trưởng Phillips (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 17-5-2014 16:37:39 | Chỉ xem của tác giả
Wooow...phim nấy rất hay với Tom Hank, cám ơn sub team rất nhiều, mình tìm phim nầy lâu rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-5-2014 21:24:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim này xong. Cảm giác duy nhất của mình vào lúc cuối phim là "xót". Biết kết thúc là sẽ thế, nhưng cảm giác vẫn còn chỗ nào đó chưa đúng. Bởi vì mình biết họ bị hoàn cảnh xô đẩy, họ cần phải kiếm lấy đường sống. Và những người kia, họ là người thực hiện nhiệm vụ, họ đã hoàn thành tốt nhiệm vụ... Một tìn thế khó xử, một không khí căng thẳng kéo dài, và khi kết thúc, mọi chuyện vỡ òa trong cái "lẽ dĩ nhiên" của câu chuyện. Cảm ơn đã cho mình một bộ phim hay như vậy.. <Mình không dám kể chi tiết, sợ người nào đó chưa xem biết trước lại mất hay>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 18-5-2014 20:30:37 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này mới thấy hết dc sức mạnh của Mỹ. hầu như khu vực nào cũng có lính Mỹ có biến là tàu chiến xuất hiện. phải chi Vn mỉnh mà dc vậy thì quá tốt. phim càng về sau càng gây cấn ko chê vào đâu dc. đề tài lạ nhưng dvien diễn quá hay. 1 bộ phim đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 19-5-2014 00:56:29 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam. Riêng về phần dịch, mình thấy bạn rocknana dịch rất hay. Phim này có nhiều đoạn dùng từ chuyên môn khi trao đổi với nhau khá khó. Còn về bộ phim nói chung thì cũng khá hay. Nhất là so với mặt bằng phim hiện tại. Không hiểu có phải do mình đã xem nhiều phim đỉnh cao rồi nên phim của những năm gần đây mình xem thấy không còn cảm xúc "thấm", "sâu" nữa. Mấy phim được đánh giá cao gần đây như Prisoners (IDM 8.1) mình xem cũng không thấy mạch cảm xúc được logic và trọn vẹn hay ấn tượng mạnh mẽ kiểu như mấy phim hồi xưa như The Shawshank Redemption hay Forrest Gumps hay 3 idiots (cái này phim Ấn hơi ngoài lề chút nhưng mà lỡ kể mấy phim mình ấn tượng mạnh rồi sẵn kể luôn). Còn mấy phim thường thường thì coi càng nhạt nữa. Mấy phim gần đây mà mình xem như Noah, Trance, Big Wedding, Anna Karennina, Hunger Games, World War Z...Mấy phim cùng thể loại thì xem phim này lại thấy giống phim kia...Haizzz, ai xem thấy phim gì hay giới thiệu cho mình với. Mình thích những phim nào sâu sắc kiểu như 3 phim mình vừa kể ấy. Mặt dù mình cũng xem nhiều thể loại nhưng thể loại yêu thích là phim thực tế xã hội, tức là không phải thần thoại, viễn tưởng...Tks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 20-5-2014 07:02:14 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay, rất ý nghĩa, tưởng là cướp biển thì ghê gớm, n0 ở đó còn tồn tại sự đáng thương cho những con người, vậy mới biết cái gì cũng có mặt trái của nó, khi xem xét vấn đề ta phải cân bằng ở giữa chứ không thể lúc nào cũng nghe theo 1 chiều.
Rất thích sự truyền tình cảm từ đôi mắt của chú thuyền trưởng Philips. Xúc động nhất là ở cảnh cuối, chú ấy k thể kiềm chế nổi cảm xúc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 20-5-2014 21:51:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình nghe nó có thiệt
kịch tính tới phút cuối cùng
đúng là k uổng tg chờ đợi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 20-5-2014 23:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, một bộ phim tuyệt vời. Sự đấu trí giữa thuyền trưởng, hải quân Mĩ với lũ "mọi rợ" cướp biển cùng với sự ràng buộc của luật pháp quốc tế nữa. Thế mới biết là "bần cùng sinh đạo tặc".
Nếu đặt mình vào trường hợp này, thì sẽ cho 1 hoả tiễn vào chiếc xuồng ngay từ đầu luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 21-5-2014 11:45:42 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất hay . mình sẽ down về cho ba mình xem, Tom Hank một diễn viên xuất sắc của Hollywood, những phim của chú ấy đóng đều rất hay ^^. Mong sao chú sẽ có những bộ phim mới trong thời gian sắp tới. Cảm ơn ST đã làm bộ phim này ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 21-5-2014 13:36:41 | Chỉ xem của tác giả
lâu lâu mới thấy kites tung ra 1 bộ phim hay và chất lượng ở E-Zone
Mình thích xem phim ở E- zone nên hay hóng bên này
Mong sẽ có nhiều bộ phim hay hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 21-5-2014 15:59:21 | Chỉ xem của tác giả
dù biết là kẻ ác thì phải bị trừng trị, nhưng cái chết của những tên cướp biển vẫn làm mình cảm thấy tiếc nuối, đặc biệt là nhân vật nhỏ tuổi nhất trong số bọn cướp, anh ta vẫn còn chút tình người, anh ta vẫn không muốn chết. Nhưng biết làm sao được khi mà họ ghèo, họ sinh ra trong một môi trường súng đạn làm đồ chơi, phải cướp của giết người để sinh tồn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách