Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: camtam
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Voice Kids of Vietnam [ Tập 5 Online + Download]

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2013 13:21:04 | Chỉ xem của tác giả
[17.06.13]Mỹ Chi: 'Tiếc gần chết khi không chọn Thanh Bùi, Hoài Anh'

Cô bé hát dân ca cực 'ngọt' của The Voice nhí cũng 'đổ tội' cho Hiền Thục đã làm mình quên lời bài hát.

- Xin chào Phương Mỹ Chi. Cho iOne hỏi thăm chút nhé, sao hôm thi vòng Giấu mặt đang hát ngon lành thì Chi lại bị “đứng hình” giữa chừng vậy?

- Vì em run quá. Bài này em đã tập kỹ lắm rồi, nhưng đến khi chị Hiền Thục quay ghế chọn em, em mừng quá trời. Tự nhiên lúc đó quên lời luôn. Nhưng sau đó được khán giả vỗ tay cổ vũ, em lấy lại bình tĩnh và hát tiếp. Sau đó, chú Hoài Anh và Thanh Bùi cùng nhấn nút, em lại tiếp tục mừng nhưng lần này… rút kinh nghiệm rồi nên không quên lời nữa.

- Có nhiều bài hát dân ca phù hợp với thiếu nhi, vì sao Chi lại chọn bài hát buồn như "Quê em mùa nước lũ"?

- Em cũng thử hát nhiều bài dân ca vui vẻ nhưng cô em nói giọng em hát những bài đó không hay, không hợp với mình. Cô em chọn cho em bài này, lúc đầu tập khó lắm nhưng em nghe nội dung cũng dễ cảm nhận được vì em rất thương đồng bào bị lũ lụt. Mỗi lần cô kêu gọi đóng góp em đều ủng hộ, dù em cũng không có nhiều tiền. Khi cô Út em nói “hát như vầy là được rồi”, em mừng lắm.

- Được cả 4 HLV chọn, vì sao Chi nhanh chóng quyết định về với đội Hiền Thục?

- Tất cả các huấn luyện viên em đều thích. Ai cũng dịu dàng và dễ thương, em không về được với 2 đội kia cũng tiếc "gần chết". Nhưng từ khi em lên mạng xem album dân ca cô Hiền Thục thì em đã thích cô ấy rồi. Em nói với mẹ, nếu như may mắn cô Hiền Thục chọn con thì nhất định con sẽ theo cô, nên em phải giữ lời hứa chứ. Thêm nữa, ở lớp em cũng không giỏi tiếng Anh, cũng chưa bao giờ hát ca khúc tiếng Anh nào, mà các huấn luyện viên Thanh Bùi, Hồ Hoài Anh hay Lưu Hương Giang đều có vẻ chuyên về tiếng Anh nên em không tự tin lắm ạ. Em chỉ giỏi môn Tiếng Việt thôi.

- Tập luyện với HLV Hiền Thục, Chi thấy thế nào?

- Cô Hiền Thục rất hiền và thương tụi em, không bao giờ la mắng hay gây áp lực cho tụi em cả. Sau khi tập hát xong, cô dẫn tụi em đi ăn gà rán, có khi còn dắt cả nhóm tới khi trung tâm thương mại để chơi điện tử nữa. Em rất thích cô và không hề hối hận khi đã chọn cô.

- Ai là người chọn áo ba ba làm trang phục dự thi cho Mỹ Chi?

- Nói thật là em cũng thích mặc đầm đẹp như các bạn. Nhưng ba mẹ và cô Út nói em hát dân ca, lại về đồng bào lũ lụt mà mặc đồ đẹp thì không phù hợp. Nên mẹ dẫn em đi may áo bà ba thôi. Ở trong hậu trường, mọi người hay chọc em là “cô bé bà ba”, em thấy mình hơi già so với các bạn cùng tuổi thi đi thật. Nhưng không sao, mặc áo bà ba mà thi đậu thì em cũng vui rồi.

- Xem tập 2, khán giả có thể thấy hoàn cảnh gia đình Chi không mấy đầy đủ. Bạn gặp khó khăn thế nào khi đến với The Voice Kids?

- Ngày thi vòng Giấu mặt cũng là ngày em đi thi học kỳ. Ba mẹ thì tin tưởng em không bị phân tâm, em cũng học bài hết rồi nhưng mà vẫn rất lo lắng, sợ mình học chưa kỹ. Suốt quãng đường đến trường quay, em cứ than với má: “Con lo quá, không biết có về kịp để thi không. Lỡ người ta bắt mình chờ lâu sao má?” làm má em bực la em luôn. Nhưng đến nơi, Ban tổ chức báo là ưu tiên cho thí sinh sắp thi Học kỳ được thi trước, em mới hết lo.

Khó khăn nữa chắc là về trang phục. Má thương em nên dù không dư dả vẫn mua đến 3 xấp vải, may cho em 3 bộ áo bà ba để em mặc thay đổi, tiết kiệm hơn là may từng bộ. Em thương má, thương ba nữa, ba em bị đến 3 cái bệnh, là bệnh thận với 2 bệnh gì em quên tên rồi. Nếu sau này đi làm có tiền, em sẽ đưa hết cho ba mẹ.

- Dân ca không có nhiều show để chạy. Vậy nếu theo nghề ca sĩ, Mỹ Chi sẽ chọn thể loại nhạc gì?

- Em thích làm ca sĩ hát dân ca, dù không có nhiều tiền và cũng được biểu diễn nhiều thì em vẫn sẽ không hát bất cứ dòng nhạc nào khác ngoài dân ca. Còn sau vòng Giấu mặt, em sẽ thay đổi một chút theo yêu cầu của cô Hiền Thục, nhưng cô dặn là em phải giữ bí mật cho chương trình.

- Thích hát dân ca, bạn hâm mộ những ca sĩ nào nhất?

- Từ trước đến nay em chỉ thích cô Cẩm Ly, cô Hương Lan. Em từng đòi má dắt đi coi ca nhạc vì có cô Cẩm Ly hát, nhưng má nhớ nhầm ngày, hôm hai má con tới chỉ có ca sĩ khác chứ không phải cô Cẩm Ly nên em không chịu vô xem. Tới hôm có cô Cẩm Ly thì má lại quên dắt em đi. Nên em chưa được xem chương trình ca nhạc nào của thần tượng, chỉ coi tivi và mở trên mạng thôi.

Em thích dân ca là nhờ cô Út. Hồi xưa cô cũng là ca sĩ hát phòng trà, nhưng từ khi mắt mờ, cô mặc cảm nên không đi hát nữa. Nhà chỉ có mình em thích hát từ nhỏ nên cô rất cưng em. Mỗi ngày, hai cô cháu gặp nhau là chỉ nói về âm nhạc. Cô thường bảo chắc là trời muốn em nối nghiệp cô. Nên ngoài các cô ca sĩ nổi tiếng ở trên thì em cũng hâm mộ cô Út của mình nữa.

nguồn: http://ione.vnexpress.net/tin-tu ... h-bui-hoai-anh.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 18-6-2013 07:33:42 | Chỉ xem của tác giả
[17.06.13] Những phát ngôn "khó đỡ" trong The Voice Kids

Để có được sự tín nhiệm của các thí sinh nhí, 3 HLV phải sử dụng rất nhiều cách thức: phân tích logic, dỗ ngọt, thậm chí là…giả nai.

Đến với The Voice Kids, Thanh Bùi bị cho rằng kém hơn 2 HLV còn lại về độ hoạt ngôn, bởi anh không thạo tiếng Việt bằng họ. Chính vì thế mà vị HLV này đã rất nhiều lần phải “ngậm ngùi” nhìn thí sinh mình yêu thích về đội khác.

Cũng chính vì không thạo tiếng Việt mà khi thuyết phục cô bé Lương Thùy Mai, Thanh Bùi đã có màn “chiêu dụ” thí sinh rất hài hước kiểu: "Nếu con về với chú chú sẽ truyền hết cho con và con sẽ, con sẽ... cái gì đây... con sẽ rất dễ thương... ah... ah... con sẽ hát cực kỳ hay hơn”.

Khả năng sử dụng tiếng Việt không tốt bằng các HLV còn lại, song đôi khi Thanh Bùi giành chiến thắng vì đọc đúng tâm lý trẻ thơ khi thuyết phục: “Không về đội chú là chú buồn đấy!”.

Khi thuyết phục thí sinh Huỳnh Hữu Đại, Thanh Bùi đã tung chiêu “khích tướng”: “Đàn ông với nhau nên có thể chia sẻ với nhau được.” Không chỉ thế, anh còn “nịnh” thí sinh: “Con với chú có gì rất gần gũi, con thích áo da phải không? Con với chú có phong cách cũng giống nhau”.

Về độ hoạt ngôn, dàn HLV The Voice Kids hẳn không ai soán ngôi “vô đối” ngoài Hiền Thục. Bằng vẻ nữ tính cùng chất giọng trầm bổng, nữ ca sĩ này đã thu phục được rất nhiều thí sinh.

Không những thế, chị còn rất giỏi trêu trọc các HLV khác. Mặc cho HLV Thanh Bùi và cặp đôi Hồ Hoài Anh tranh giành bé Nguyễn Khánh Hà, cuối cùng Hiền Thục “chốt”: “Mấy người này thương em nên mới giành giật như vậy. Còn chị thì chị rất là yêu em!”.

Trước màn “chèo kéo” của Thanh Bùi và cặp Hồ Hoài Anh, nhận thấy Huỳnh Hữu Đại khá nhút nhát, Hiền Thục dỗ dành: “Con đừng theo ai mà bị áp lực. Hãy theo người dịu dàng như cô con sẽ ko giật mình.”

Ngoài ra, chị còn rất giỏi trong việc…khen mình và tìm điểm chung giữa mình với các thí sinh: “Con cười xinh giống cô Hiền Thục.” Hay: “Trông con giống như 1 thiên thần. Mà nickname của cô Hiền Thục là Hienthuc Angle”

Lưu Hương Giang và Hồ Hoài Anh cũng không hề kém cạnh trong việc “chiêu dụ” thí sinh. Bằng chứng là rất nhiều giọng ca chất lượng đã bị cặp đôi này “thu phục”.

Dỗ dành bé Đỗ Thị Hồng Khanh, Hương giang lựa theo lời Hiền Thục để vừa thuyết phục thí sinh, vừa tranh thủ “dìm” đối thủ: “Con về nhà cô, cô ko bao giờ tranh giành chức thiên thần với con. Con là thiên thần duy nhất trong nhà của cô.”
Để giúp đỡ “đồng đội”, HLV Hồ Hoài Anh khẳng định: “Con có thể đến nhà cô chú ở luôn. Ngày ngày tập tành, hát hằng ngày!”.

Không chỉ “dìm” các HLV khác hoặc sử dụng chiêu “khoe ê-kip”, Hồ Hoài Anh lôi kéo Thu Hà về đội của mình bằng… tình đồng hương: “Chú cùng quê với cháu đấy! Thế nên người cùng quê với nhau có thể hiểu nhau nhiều lắm! Lựa chọn đội nào cũng đều có cái hay cả, cháu lựa chọn đi, về "quê choa" hay là như thế nào?” Hương Giang thì rủ rê thí sinh: “Con về đội cô chú đi rồi hôm nào mình về quê đi!”.

Chàng Cu tí cũng rất hài hước trong màn thuyết phục Nguyễn Cao Tú Uyên: “Chú thì chú chỉ nói với cháu thêm 1 điều nữa thôi. Mà thôi, chú chẳng nói nữa đâu! Cháu cứ về đội của chú đi rồi chú nói cho cháu biết!”.

nguồn : http://ngoisao.vn/am-nhac/tin-tu ... ce-kids-103888.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 18-6-2013 09:05:20 | Chỉ xem của tác giả
[18.06.13] Giọng hát Việt nhí dạy trẻ “chơi xấu” nhau?

Sau khi 3 tập đầu của vòng Giấu mặt được phát sóng, nhiều khán giả thấy “gờn gợn” khi xem vì những chiêu “chơi xấu” của các huấn luyện viên chắc sẽ ảnh hưởng không tốt đến các khán giả trẻ.

Tuyệt chiêu “dìm hàng”

Ai cũng biết, trong luật chơi của Chương trình Giọng hát Việt nhí là khi 1 thí sinh cùng được cả 4 huấn luyện viên chọn, họ sẽ phải trổ hết tài nghệ để giành giật thí sinh về với đội mình. Thế nên sau phần biểu diễn của các thí sinh sẽ là màn “long tranh hổ đấu” của các huấn luyện viên.

Tuy nhiên, Giọng hát Việt nhí khác với sân chơi đàn anh, đàn chị là độ tuổi thí sinh chỉ từ 9-15. Bởi thế, không phải vô lý khi trước lúc cuộc thi diễn ra, Ban tổ chức đã cho dàn huấn luyện viên gồm các ca sĩ Hiền Thục, Thanh Bùi, Lưu Hương Giang và nhạc sĩ Hồ Hoài Anh được làm việc với các chuyên gia tâm lý để hiểu thêm về tâm lý trẻ em.

Thế nhưng, xem những gì đang diễn ra trong cuộc thi, có vẻ như phần “đào tạo” của các chuyên gia tâm lý cho dàn huấn luyện viên đã bị đổ sông đổ bể hết, bởi vì sau mỗi phần thi, các huấn luyện viên đều sử dụng tuyệt chiêu “dìm hàng” nhau quyết liệt.

Dàn huấn luyện viên của Giọng hát Việt nhí 2013.

Điển hình là ca sĩ Hiền Thục, nhiều khán giả đã phàn nàn phần giành giật thí sinh của nữ ca sĩ này đậm màu sắc “chơi xấu” đồng nghiệp. Chị Hà Thanh Hoa ở đường Trần Đăng Ninh (Cầu Giấy, Hà Nội) cho biết:

“Tối 15.6, tôi ngồi xem Giọng hát Việt nhí cùng con. Sau phần thi của thí sinh Nguyễn Trần Hoàng Anh, ca sĩ Hiền Thục nói thế này: “Con đẹp trai như vậy, chú Thanh Bùi làm sao đẹp trai bằng con? Phàm là những ai thấy người giỏi hơn mình, đẹp trai hơn mình, tốt hơn mình, người ta không bao giờ làm điều tốt nhất cho con hết. Con thích áo da phải không? Cô Hiền Thục mua cho con 10 cái áo da đẹp hơn của chú Thanh Bùi luôn, bảo đảm”.

Tôi thấy sốc với phát biểu này của cô Hiền Thục. Nói như thế với một đứa trẻ trên sân khấu và hàng triệu đứa trẻ khác đang xem chương trình là không ổn. Tại sao lại gieo rắc cái tính đố kỵ, hẹp hòi vào đầu trẻ con như vậy? Đã là một huấn luyện viên, là người hướng dẫn, dìu dắt các thí sinh thì phải hướng các em tới những suy nghĩ tích cực”.

Một khán giả khác, bác Trần Quang Minh ở C10 Giảng Võ (Ba Đình, Hà Nội) cũng cho biết: “Tôi cũng theo dõi chương trình này vì các cháu nhỏ ở nhà tôi thích xem, nhưng tôi thấy cách các huấn luyện viên cãi cọ như vậy là không hay. Chẳng hạn, cô Hiền Thục khi dụ dỗ một thí sinh thì nói về cặp đôi Hồ Hoài Anh- Hương Giang là “cặp đôi này chỉ bấm nút cũng cãi nhau, cãi nhau mệt lắm, không có được”.

Hay nhận xét về Thanh Bùi, cô ấy nói “Nãy giờ riêng ảnh nói tiếng Việt thôi là ảnh nói sai bao nhiều từ rồi. Rất là nhiều cái sai. Mà ảnh nói mình vừa nói tiếng Anh, vừa nói tiếng Việt rất hoàn hảo là coi như ảnh gạt em thôi”. Có khi, huấn luyện viên Hồ Hoài Anh không giữ được sự bình tĩnh trước hành động chen ngang của ca sĩ Hiền Thục đã phải đáp trả khá gắt gỏng”.
Là một chương trình dành cho thiếu nhi, có lẽ các huấn luyện viên cần phải hết sức cẩn trọng trong lời ăn tiếng nói, những chiêu trò, chiến thuật đưa ra để giành giật thí sinh cũng đừng nên quá khích tới mức nói xấu nhau không chút nể nang như vậy.

Thí sinh già trước tuổi

Đã quen với các tiết mục trình diễn hồn nhiên, ngây thơ của các thí sinh ở sân chơi Đồ rê mí trên VTV3 nhiều năm nay nên khi xem Giọng hát Việt nhí, nhiều khán giả đã thấy bất ngờ khi danh sách lựa chọn bài hát của các thí sinh đa phần là nhạc nước ngoài, số ít là nhạc Việt. Nhưng điều đáng buồn là cả nhạc ngoại lẫn nhạc nội đều quá lứa tuổi của người trình bày.

Là một chương trình dành cho thiếu nhi, có lẽ các huấn luyện viên cần phải hết sức cẩn trọng trong lời ăn tiếng nói, những chiêu trò, chiến thuật đưa ra để giành giật thí sinh cũng đừng nên quá khích tới mức nói xấu nhau không chút nể nang như vậy.

Chị Phùng Thụy Vân - giáo viên tiếng Anh ở Trường THPT dân lập Đặng Thai Mai (Hà Nội) cho biết: “Tôi thấy rất vui khi các em thi chương trình này hát tiếng Anh rất tốt, chuẩn về phát âm, ngữ điệu và nhạc cảm, có thể nói không thua gì người nói tiếng Anh lâu năm.

Tuy nhiên, vẫn hơi có một chút băn khoăn vì ca khúc các em chọn hình như không phù hợp với lứa tuổi. Có em đang rất bé nhưng lại chọn những bài rất già so với lứa tuổi mình như nhiều ca khúc của Adele, Whiney Houston với những nỗi xúc cảm, khổ đau mà không ai bắt các em phải thể hiện nó trên sân khấu”.

Không chỉ có vậy, các giọng hát nhí cũng vô tư chọn các bài hát như “Biển nhớ”, “Mưa hồng” của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn, “Và ta đã thấy mặt trời” của nhạc sĩ Nguyễn Cường, “Cánh diều” của nhạc sĩ Ngọc Đại... Những phần trình bày này không khiến cho khán giả thoải mái khi thấy các em hát với một tâm trạng ảo não hay quá kích động với những ngôn từ - “cay đắng”, “con tim chứa nặng bao yêu thương”, rồi “chia ly”, “rạo rực trên môi em”...

Hy vọng vào những vòng sâu phía trong, đội ngũ cố vấn âm nhạc của chương trình sẽ giúp các em chọn được những ca khúc phù hợp với lứa tuổi hồn nhiên, trong sáng của mình hơn.

nguồn : http://danviet.vn/143103p1c30/gi ... e-choi-xau-nhau.htm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 20-6-2013 20:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Kết em Phương Mỹ Chi ở tập 2 quá {:140:}{:140:}{:140:}
Chất giọng thật ấm áp thật cảm xúc = đi vào lòng người
Hi vọng tương lai em sẽ hát dân ca trữ tình hay như chị Cẩm Ly {:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2013 07:50:38 | Chỉ xem của tác giả
[21.06.13] Lật tẩy ‘vũ khí’ của 4 vị HLV Giọng hát Việt nhí 2013

Mỗi huấn luyện viên mang một màu sắc, cá tính âm nhạc cũng như cách thuyết phục các thí sinh nhí khác nhau.

The Voice Kids 2013 (Giọng hát Việt nhí) đã đi hết 3/5 chặng đường đầu tiên của vòng Giấu mặt. Là một sân chơi âm nhạc mới dành cho lứa tuổi nhí nên Giọng hát Việt nhí được nhiều người kì vọng sẽ trở thành đối thủ nặng kí của Đồ Rê Mí. Và không phục sự kì vọng của người hâm mộ, nhà sản xuất đã đem đến chương trình mang đầy tính giải trí nhưng cũng không kém phần chuyên môn.

Để làm được điều này, bên cạnh việc chọn lọc gắt gao ngay từ vòng sơ loại nhằm tìm ra những thí sinh có chất lượng cho cuộc thi thì đội ngũ bốn huấn luyện viên (HLV) trên ghế nóng cũng được nhà sản xuất nghiên cứu kỹ. Là một cuộc thi âm nhạc nên Giọng hát Việt nhí luôn đặt tính chuyên môn lên hàng đầu, tuy nhiên với lứa tuổi nhí thì ngoài việc dẫn dắt, các vị HLV còn đóng vai trò như những người cha người mẹ để dìu dắt, nắm bắt tâm lí và trở thành một người bạn lớn của các em.

Và trong mùa đầu tiên của Giọng hát Việt nhí, bốn cái tên được nhà sản xuất “chọn mặt gửi vàng” là Thanh Bùi, Hiền Thục, Hồ Hoài Anh và Lưu Thiên Hương. Bốn gương mặt, bốn cá tính âm nhạc khác nhau nhưng khán giả có thể thấy, điều hấp dẫn các thí sinh cũng như yếu tố thu hút của chương trình chính là các chiêu trò của từng HLV nhằm thuyết phục các thí sinh nhí về đội của mình.

Hiền Thục: Luôn lắng nghe và thấu hiểu

So với những vị HLV còn lại, Hiền Thục có lợi thế lớn là kinh nghiệm của một người mẹ với cô con gái cưng Gia Bảo. Điều này đã giúp cô hiểu được tâm lý của những thí sinh cũng như có cách bày tỏ tình cảm của mình như một người mẹ đối với đứa con yêu quý. Ngay khi các em đang bối rối trước sự giành giật của 3 vị HLV còn lại Hiền Thục thường rất kiệm lời, không lên tiếng ngay phần đầu để thuyết phục thí sinh về đội. Thay vào đó, cô rất nhẹ nhàng ân cần lắng nghe, thậm chí còn lên tận sân khấu để trấn an tinh thần cho các bé.

Sự nắm bắt tâm lý của ca sĩ Yêu dấu theo gió bay còn được thể hiện ở cách “mua chuộc” thí sinh. Cô liên tục đưa ra lời hứa hấp dẫn như: đi show với chị Hiền Thục, quần áo đẹp, make up và có stylist riêng; sẽ làm cho em trở thành một thiên thần… Đây được coi là một vũ khí khá lợi hại giúp Hiền Thục chiến thắng Thanh Bùi, Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang để đem về đội của mình 2 gương mặt sáng giá là Phương Mỹ Chi và Bùi Huyền Thảo My.

Thanh Bùi: Dày dặn kinh nghiệm về âm nhạc

Sinh ra và lớn lên ở Australia, Thanh Bùi đã thực sự tỏa sáng bằng tài năng của mình sau khi giành vị trí top 8 Autralian Idol. Trở về Việt Nam với ước mơ gây dựng sự nghiệp âm nhạc tại quê nhà, Thanh Bùi cũng đã để lại dấu ấn cho riêng mình trong cả hia vai trò ca sĩ và nhà sản xuất. Đến với Giọng hát Việt nhí 2013, Thanh Bùi có một lợi thế không nhỏ khi có khả năng chuyên môn âm nhạc, được đào tạo bài bản, khả năng hát tiếng Anh cực chuẩn, sự am hiểu khá sâu về nhiều thể loại âm nhạc.

Không chỉ vậy, Thanh Bùi cũng có một ngôi trường đào tạo âm nhạc chuyên nghiệp hợp tác với một đội ngũ các ca sĩ chuyên gia thanh nhạc hàng đầu tại Việt Nam. Với lợi thế này, Thanh Bùi sẽ là một bệ phóng hoàn hảo cho những thí sinh muốn tiến sâu và theo đuổi con đường âm nhạc chuyên nghiệp sau này.

Tuy vậy, vị HLV cũng có sự yếu thế hơn các HLV “đối thủ” khi lựa chọn cách diễn đạt và thuyết phục chưa thực sự phù hợp. Nhưng bằng tất cả trái tim cũng như tâm huyết, Thanh Bùi đã làm tất cả để lấy lòng thí sinh, từ khua chân múa tay, hát nhạc cổ điển, chạy lên sân khấu ôm các bé. Cách thuyết phục mang đậm chất Thanh Bùi này đã giúp đội anh có được các gương mặt nổi trội như: Phạm Thanh Tuân hay Bùi Thị Kiều Vy.

Hồ Hoài Anh – Lưu Hương Giang: Sức mạnh của số đông

Không vội vàng, vồn vã trong việc lựa chọn thí sinh mà quyết định ấn nút một cách kỹ lưỡng chính là phong cách của cặp đôi Hồ Hoài Anh - Lưu Hương Giang. Thế nhưng điều đó không có nghĩa là hai vị HLV này lại thiếu quyết liệt trong những màn tranh chấp thí sinh. Điểm dễ thấy là đội này có lợi thế về số đông với sự kết hợp của Hồ Hoài Anh, một nhạc sĩ, producer đồng thời là một giảng viên thành nhạc, và Lưu Hương Giang, ca sĩ trẻ từng thành công với rất nhiều dòng nhạc như rock, dance, pop, ballad và cổ điển. Điều này khiến cặp đôi Anh - Giang trở thành đối thủ đáng gờm đối với hai vị HLV còn lại. Tuy nhiên một điểm được coi là “thế yếu” của đội, cũng chính là điều Thanh Bùi và Hiền Thục xoáy vào “khai thác” chính là con nhỏ tốn khá nhiều thời gian, chứ chưa được “rảnh rang” như các HLV “đối thủ”.

Thế nhưng, bằng khả năng thuyết phục cùng sự chung tay hợp sức của hai vợ chồng, đội Hồ Hoài Anh - Lưu Hương Giang cũng đã đem về nhiều cái tên rất xuất sắc, trong đó có cô bé mang hai dòng máu Việt Ý Falcone Chiara và gương mặt thiên thần Đỗ Thị Hồng Khanh.

Sau 3 tập đầu của vòng Giấu mặt, cả 4 HLV đều đã để lộ những điểm mạnh, yếu của mình. Tuy nhiên để giành được chiến thắng thì còn phụ thuộc thêm vào rất nhiều yếu tố khác bên cạnh tính chuyên môn và đặc biệt là chiêu trò. Trong hai tập cuối vòng Giấu mặt Giọng hát Việt nhí 2013, các HLV sẽ cố gắng hết sức để thuyết phục các thí sinh tài năng cuối cùng về đội của mình. Hãy cùng chờ đón tập 4 vòng Giấu mặt sẽ được phát sóng vào tối mai (22/6) và cổ vũ cho các thiên thần nhí nhé!

nguồn http://tiin.vn/chuyen-muc/nhac/l ... voice-kid-2013.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2013 07:53:25 | Chỉ xem của tác giả
[21.06.13] Vợ chồng Hồ Hoài Anh lại… 'lấy thịt đè người'

Với lợi thế “đôi chiếc” trên hàng ghế nóng, cặp vợ chồng nghệ sĩ Hồ Hoài Anh – Lưu Hương Giang tiếp tục khiến hai huấn luyện viên còn lại của The Voice Kids phải ghen tỵ.

Kết thúc tập 3 vòng Giấu mặt Giọng hát Việt nhí – The Voice Kids 2013, cặp đôi huấn luyện viên Hồ Hoài Anh – Lưu Hương Giang đang chiếm ưu thế khi chiêu mộ được thêm bốn tài năng nhí vào đội.

Không dừng lại ở đó, trong tập 4 sắp tới, cặp vợ chồng nghệ sĩ này sẽ thừa thắng xông lên với số lượng “chiến binh” nhiều nhất.

Vận dụng kiến thức về tâm lý trẻ em từng được đào tạo trước cuộc thi, Hồ Hoài Anh càng lúc càng “được lòng” thí sinh. Bên cạnh đó, Lưu Hương Giang vẫn luôn ghi điểm ở sự nhẹ nhàng và ân cần.

Trong đêm thi tới, thậm chí sẽ có một thí sinh thay đổi quyết định của mình khi không về với huấn luyện viên mình đã dự định lựa chọn trước đó mà đầu quân về đội của Hồ Hoài Anh.

Được biết, trong tập 4 The Voice Kids phát sóng đêm 22/6 tới, những ca khúc đình đám của nhạc sĩ Nguyễn Hải Phong, nhóm Gạt tàn đầy, “mèo con” Phương Uyên... hứa hẹn sẽ đem tới không khí bùng nổ, sôi động trên sân khấu.

nguồn : http://tiin.vn/chuyen-muc/nhac/v ... -thit-de-nguoi.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2013 07:39:32 | Chỉ xem của tác giả
[23.06.13]Hot boy khóc nhè của Đồ Rê Mí gây náo loạn The Voice Kids

Phần trình diễn "What makes you beautiful" của Bạch Phúc Nguyên sôi động tới mức cả Lưu Hương Giang, Hồ Hoài Anh và Thanh Bùi đứng bật dậy, nhảy nhót ngay trước sự chứng kiến của khán giả.

Ở đêm thi thứ 3 vòng Giấu mặt của The Voice Kids phát sóng vào tối 22/6, các thí sinh nam có phần nổi trội hơn hẳn những cô công chúa dễ thương và một trong số những anh chàng gây sốt là Bạch Phúc Nguyên.

Những khán giả mê các chương trình dành cho thiếu nhi hẳn vẫn chưa quên được hình ảnh cậu nhóc Bạch Phúc Nguyên đẹp trai và giỏi diễn xuất bật khóc nức nở khi phải rời sân chơi Đồ Rê Mí 2012. Tái xuất cùng The Voice Kids, cậu nhóc tới từ xứ Huế trưởng thành, chững chạc hơn nhiều. Với phong thái tự tin và thoải mái, Bạch Phúc Nguyên nhanh chóng hâm nóng sân khấu cùng các giai điệu sôi động của What makes you beautiful - bản hit của nhóm nhạc nước Anh One Direction.

Những hình ảnh cả khóc cả cười rất dễ thương của Phúc Nguyên ở Đồ Rê Mí 2012.

Không chỉ các khán giả mà cả ba vị HLV gồm Hồ Hoài Anh, Lưu Hương Giang và Thanh Bùi còn phải đứng bật dậy, nhảy nhót theo tiếng hát của cậu nhóc tới từ xứ Huế. Đáng nói hơn, vì chiếc ghế bị kẹt, vợ chồng nhạc sĩ Dẫu có lỗi lầm đã phải dắt nhau chạy vòng ra phía trước như không muốn bỏ lỡ một thí sinh triển vọng. Có lẽ chính bởi sự dụng công này, Phúc Nguyên đã quyết định đầu quân cho cặp vợ chồng nhạc - ca sĩ nổi tiếng dù trước đó, cậu nhóc không hề giấu diếm việc mình rất mến mộ Thanh Bùi và giọng ca Lặng thầm một tình yêu cũng cố thuyết phục Nguyên bằng cách hứa hẹn truyền thụ những kinh nghiệm ca hát và biểu diễn để cậu nhóc "đủ xài cả đời".

Phúc Nguyên đã báo cáo người quen cũ là MC Trấn Thành - giám khảo Đồ Rê Mí 2012 - chuyện "cai" được thói khóc nhè khi vừa tới với chương trình Giọng hát Việt nhí. Dù không lựa chọn Hiền Thục nhưng cậu nhóc vẫn nhận được lời hứa hẹn giúp đỡ bất cứ khi nào cần từ nữ HLV xinh đẹp.

Bên cạnh Phúc Nguyên, các chàng trai khác cũng lần lượt "lên tiếng". Nguyễn Chiến Thắng cũng là một thí sinh đặc biệt thú vị. Có mẹ là người chăm chút phần phục trang cho nhiều đoàn nghệ thuật, từ khi 5 tuổi, cậu nhóc đã được làm quen với ánh đèn sân khấu. Đam mê ca hát được bộc lộ khi mới 6 tuổi, nhưng gần đây, sau khi tham gia chuỗi chương trình nghệ thuật tại các bệnh viện ở Hà Nội, Chiến Thắng mới quyết định phải hát nhiều hơn. Cậu nhóc 10 tuổi chia sẻ như ông cụ non: "Một nụ cười là mười thang thuốc bổ, nên cháu muốn đem nhiều tiếng cười và nhiều niềm vui tới cho mọi người hơn".

Tới với sân chơi The Voice Kids, Nguyễn Chiến Thắng không giấu diếm tham vọng thi vào trường CĐ Văn hóa nghệ thuật Hà Nội và trở thành một ca sĩ chuyên nghiệp. Chính bởi vậy, cậu nhóc đầu tư khá kỹ lưỡng từ việc lựa chọn ca khúc tới trang phục, giày dép. Đây là lần đầu tiên, một thí sinh nam của Giọng hát Việt nhí diện áo dài cách tân và đọc rap, nhảy nhót cực sung trên sân khấu. Sau đó, cậu nhóc cũng không ngần ngại khoe các động tác vũ đạo điêu luyện để "đãi mắt" các HLV và khán giả có mặt trong trường quay.

Để chinh phục cậu nhóc tài năng này, Hiền Thục hứa hẹn sẽ chuẩn bị bản hit mới mang tên Nhật ký của con. Về phần mình, Thanh Bùi muốn cậu nhóc phải hát bằng cả trái tim vì kỹ thuật của Chiến Thắng đã quá ổn định. Đây cũng là lý do để cậu nhóc tới với đội của Thanh Bùi và không ngần ngại làm sư phụ, truyền thụ cho giọng ca Lặng thầm một tình yêu những bước nhảy điêu luyện của mình.

Với Trống cơm phiên bản hiện đại, Chiến Thắng nhanh chóng đẩy ca khúc lên cao trào sau vài câu hát dầu tiên. Chính bởi vậy, Hiền Thục không thể kiềm chế cảm xúc mà nhấn nút lựa chọn ngay lập tức. Thanh Bùi cũng băn khoăn rất nhiều nhưng không dám quyết định nhấn chuông. Anh đã vài lần giơ tay lên rồi lại đặt tay xuống và cuối cùng, Hồ Hoài Anh lanh chanh chạy sang... nhấn nút lựa chọn giùm top 8 Australian Idol.

Màn trình diễn Đám cưới chuột của Nguyễn Quang Anh cũng khiến các HLV và cả trường quay sôi sục. Đây là một sáng tác của nhóm Gạt Tàn Đầy, từng được nhóm giới thiệu vào năm 2006 trong album cùng tên. Ở các cuộc thi âm nhạc nhí, ca khúc này đã được thể hiện rất nhiều lần nhưng rõ ràng, cậu nhóc tới từ đất cảng Hải Phòng đã mang tới một sắc màu hoàn toàn mới cho Đám cưới chuột.

Chính bởi vậy, Thanh Bùi không ngần ngại khen Quang Anh đẹp trai để chiêu dụ cậu nhóc: "Chú đang thiếu một số em trẻ tuổi, đẹp trai, phong cách, cá tính, chú cần một số em hát tiếng Việt hay hơn chú nữa để chú dạy con hát tiếng Anh, con dạy lại chú tiếng Việt rồi cùng với nhau mình sẽ chiến thắng". Nhưng ngay lập tức, lý lẽ của anh bị Hiền Thục phản bác một cách mạnh mẽ: "Chú Thanh Bùi không có hát rock. Con phải biết đa dạng hóa con người của mình lên, và những điều đó nếu con về đội của cô Hiền Thục, con sẽ thấy rất nhiều điều lợi mà không có hại gì hết. Mình sẽ thật sự tỏa sáng".

Cao tay hơn hẳn hai người đồng nghiệp, Hồ Hoài Anh chỉ "tung mì chính" khen ngợi Quang Anh: "Chú nghĩ mỗi người sẽ có một định hướng cho con và nó sẽ đều tốt, nhưng với cá nhân chú thấy ở con mọi thứ đã được rồi, chú sẽ không bắt con phải đa dạng, không bắt con phải làm bất cứ một thứ gì khác nữa". Chính bởi vậy, cậu nhóc đồng hương với Vũ Song Vũ đã quyết định đầu quân cho đôi vợ chồng nhạc - ca sĩ này.

Nguyễn Quang Anh "phiêu" cùng Đám cưới chuột trên sân khấu Giọng hát Việt nhí.

Đến với trường hợp của thí sinh Tôn Chí Long. Trong khi cả trường quay đang "bay" cùng cậu nhóc trong ca khúc đã quá quen thuộc của Thu Minh, Hồ Hoài Anh lại tìm cách dập lửa với nhận xét: "Con thiếu đi một cái đầu lạnh và cách xử lý tinh tế hơn. Một bài hát nhanh nhưng mình vẫn cần sự tinh tế". Dù Thanh Bùi không tiếc lời khen phần trình diễn của cậu nhóc mê ca hát tới từ Cần Thơ nhưng cuối cùng Chí Long vẫn lựa chọn về với vợ chồng Lưu Hương Giang để chỉnh sửa từng khuyết điểm của mình.

Không gây ấn tượng mạnh như hai cái tên kể trên, Nguyễn Tùng Hiếu lại khiến khán giả cảm thấy cậu nhóc 15 tuổi chông chênh giữa một Thu cạn tưởng chỉ dành cho những giọng ca đã trưởng thành. Tuy nhiên, vợ chồng Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang vẫn quyết định cho Hiếu một cơ hội để tiến xa hơn bởi giọng hát và khả năng làm chủ sân khấu của cậu quá tuyệt vời.

Với chất giọng khàn khá đặc biệt, Bùi Chang Tuyết Lan với If we hold on together chưa thực sự chinh phục các HLV. Chỉ duy nhất Hiền Thục bấm nút lựa chọn cô nhóc vào phút cuối của chương trình. Nhưng khi chiếc ghế quay lại, ba HLV còn lại lại chẳng ngần ngại thể hiện sự tiếc nuối. Lưu Hương Giang cho rằng chính bởi chất giọng đặc biệt này, ca khúc bỗng dưng trở nên trong sáng, êm dịu chứ không quá bi lụy như những phiên bản người lớn hát. Còn Thanh Bùi thì không ngưng thốt lên câu "Tiếc quá, tiếc quá". Anh tin rằng dưới sự dìu dắt của Hiền Thục, Tuyết Lan sẽ sớm trở thành ứng viên nặng ký cho ngôi quán quân The Voice Kids mùa đầu tiên.

Thùy Anh sinh năm 1998, em từng tham gia và lọt vào vòng chung kết cuộc thi Vietnam's Got Talent. Ngoài ra, Thùy Anh còn có khả năng sáng tác. Hiện tại, em đã có trong tay hơn 10 bài hát do chính mình viết.
Sau phần trình diễn As long as you love me, Thùy Anh được cả bốn HLV nhấn chuông lựa chọn. Hồ Hoài Anh có phần hơi "quá khích" khi nhận xét: "Chú nghĩ là cháu về đội cô hiền Thục cũng được, sẽ xinh đẹp để thi chương trình người mẫu hay chương trình hoa hậu gì đó, còn ở đây thi hát là chính. Bài hát vừa rồi cháu vẫn làm chưa đủ. Chú nghĩ là khả năng của cháu có thể làm được tốt hơn nữa. Nhưng có thể cháu còn tâm lý, còn nhiều vấn đề khác nữa... Cháu về đội của chú thì cháu sẽ hát được âm cao nữa. Hát cả cao, cả thấp, lại còn vẫn xinh đẹp". Tuy nhiên, những chiêu dương đông kích tây của nhạc sĩ không thể thuyết phục Thùy Anh và cô nhóc vẫn lựa chọn về với Hiền Thục.

Phạm Ngọc Quỳnh Như thể hiện ca khúc Mama do. Cô nhóc sinh năm 1999 - là em họ của Vietnam Idol Phạm Hồng Phước - mong muốn được mang tiếng hát của mình để gửi đến nhiều mảnh đời khó khăn.
Thanh Bùi cho rằng: "Tuy rằng con mới 14 tuổi, nhưng cách xử lý của con như một người lớn. Chú muốn làm việc với con để đột phá cái đó nhiều hơn. Khi con lên sân khấu, chú muốn con di chuyển cơ thể con thêm chút xíu nữa để không bị quá cứng. Để chiến thắng cuộc thi này thì tiếng hát của mình là một chuyện, còn cách xử lý trên sân khấu cũng là một điều rất quan trọng. Chú sẽ giúp con hết sức để con đi càng xa càng tốt trong cuộc thi này". Chính những lý lẽ đã thuyết phục Quỳnh Như về đầu quân cho top 8 Australian Idol.

Hồ Hoài Anh nhận xét khá tỉ mỉ và chi tiết sau khi nghe Yến Nhi thể hiện ca khúc Tôi thích: "Về nhịp, con chưa tốt đâu. Con theo đội của chú, chú có thể làm tốt cho con vấn đề nhịp đấy. Thế còn vấn đề giao tiếp thì chú Thanh Bùi chỉ dành cho con tối thiểu thôi. Cô Hiền Thục thì chú không rành lắm rằng cô ấy sẽ có chiến lược gì để đầu tư cho con, nhưng chú sẽ sửa cho con từng li từng tí một. Tất cả những vấn đề về nhịp phách, về suy nghĩ, về thẩm âm… những cái gì mà con vẫn đang thiếu. Mà con cần phải suy nghĩ sâu sắc hơn nữa vào điều đó". Chính bởi sự chính xác này, cô nhóc sinh năm 2000, hiện đang sống tại Đồng Nai đã quyết định đầu quân cho vợ chồng Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang.

Đây cũng là tập thứ 2 liên tiếp cặp đôi Huấn luyện viên Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang dẫn đầu khi chiêu dụ được thêm 5 chiến binh nặng ký về đội mình. Với thành tích đáng nể này, đội Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang hiện tại đang có 14 thí sinh và theo dự báo sẽ là đội cán đích đầu tiên trong cuộc chạy đua giành lấy những giọng ca khủng trong vòng thi Giấu mặt.

Ngược lại với Hồ Hoài Anh, đây có vẻ không phải là đêm may mắn đối với Hiền Thục và Thanh Bùi khi mỗi người chỉ giành được 2 thí sinh. Một đặc điểm dễ nhận thấy của màu sắc trong đội Hiền Thục là các em đều có chất giọng nhẹ nhàng và đầy tình cảm. “Chậm mà chắc”. Thanh Bùi chỉ mang về cho đội mình 2 chiến binh. Tuy nhiên, với chàng trai mạnh mẽ Nguyễn Chiến Thắng và cô gái xinh xắn Quỳnh Như, Thanh Bùi hoàn toàn yên tâm về chất lượng thí sinh đội mình. Hiện tại, đội anh đang có 10 thí sinh. Hầu hết các gương mặt "dưới trướng" của giọng ca Lặng thầm một tình yêu cho đến thời điểm này đều có gu âm nhạc khá hiện đại với những ca khúc sôi động.

nguồn:  http://news.zing.vn/nhac-viet-na ... 29659.html#page_top
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2013 07:49:18 | Chỉ xem của tác giả
[22.06.13] Hiện tượng The Voice Kids: 'Khen cho cô Hiền Thục bay'

“Từ đầu cháu đã muốn về đội của chú Hồ Hoài Anh và cô Lưu Hương Giang rồi. Sau này, khi quay xong, ra phía sau hậu trường cô Hiền Thục mắng yêu cháu là 'Đồ quỷ sứ, làm người ta muốn rớt tim'” – Hồng Khanh, con gái của NSƯT Chiều Xuân, tâm sự.

Hồng Khanh và bố là nhạc sĩ Đỗ Hồng Quân.

- Lần đầu bước lên một sân khấu lớn như "Giọng hát Việt nhí", cảm giác của cháu thế nào?

- Cháu chỉ thấy hơi run một chút thôi. Cháu phải cố gắng giữ bình tĩnh chứ nếu run nhiều quá thì sẽ không thể hát được hết cả bài mà chỉ nửa bài là cháu đứng im trên sân khấu luôn.

- Tâm lý đó là do mẹ Chiều Xuân dặn dò trước khi lên sân khấu hay tự cháu nghĩ thế?

- Mẹ cháu không dặn cháu gì hết, điều đó là do cháu tự nghĩ thế.

- Vậy bài hát “Mama” mà cháu thể hiện trong đêm thi Giấu mặt của "Giọng hát Việt nhí" vừa rồi, cháu và mẹ phải tập luyện trong bao lâu?

- Khá lâu đấy ạ. Cháu bắt đầu tập từ khi biết mình được chọn vào vòng Giấu mặt của Giọng hát Việt nhí. Sở dĩ cháu chọn bài Mama vì đây là một bài hát dành cho trẻ con, tuy hơi khó hát nhưng cháu thích giai điệu và ca từ của nó. Mẹ con cháu tập hàng ngày. Bố Quân cháu chỉ hỗ trợ khi có thời gian rảnh rỗi và hỗ trợ bằng cách đệm đàn, chép lại nốt nhạc cho mẹ con cháu dễ tập với nhau hơn. Khi vào TP.HCM mẹ con cháu thu âm lại bản bố cháu đệm đàn và tập luyện cho đến hôm đi thi luôn.

"Cháu muốn khen cho cô Hiền Thục "bay" một chút"

- Cháu có cảm thấy bất ngờ trước những nhận xét và tình cảm của các HLV dành cho phần biểu diễn của mình không?

- Có chứ. Ngoài bất ngờ cháu còn cảm thấy vui nữa. Vì lúc các HLV bấm nút chọn và quay ghế lại thì cháu thấy tự tin và bớt run hơn rất nhiều. Mà cháu cũng không ngờ là có tới 4 HLV nhấn nút chọn. Cháu cảm thấy bối rối vì không biết nên chọn ai, mặc dù mục tiêu ban đầu là cháu sẽ chọn đội của chú Hồ Hoài Anh và cô Lưu Hương Giang.

- Vậy khi khen đội cô Hiền Thục giỏi có phải lúc đó cháu muốn về đội cô ấy nhưng rồi suy nghĩ lại?

- Không phải, mà cháu thấy đội cô ấy giỏi thật, cô ấy lại rất nhiệt tình thuyết phục nên khen cho cô ấy “bay” cao một chút. Còn từ đầu cháu đã muốn về đội của chú Hồ Hoài Anh và cô Lưu Hương Giang rồi. Sau này, khi quay xong, ra phía sau hậu trường cô Hiền Thục mắng yêu cháu là “Đồ quỷ sứ, làm người ta muốn rớt tim” (cười lớn).

- Ở lớp, cháu có làm bán bộ lớp không?

- Cháu làm lớp phó của lớp, lớp cháu có tất cả là 58 bạn. Ở lớp, cô giáo bảo cháu là người tự tin nhất nhì lớp (cười) nên giao cho cháu làm lớp phó. Làm lớp phó không khó, chỉ cần gương mẫu và học giỏi là được.

- Tổng kết năm học vừa rồi cháu được bao nhiêu điểm?

- Tổng kết vừa rồi, điểm trung bình của cháu là 10 điểm.

- Phần thưởng cao nhất cho thành tích ấy của nhà trường và gia đình dành cho cháu là gì?

- Cháu chưa nhận được phần thưởng từ phía nhà trường. Còn mẹ cháu thì thưởng cho cháu một chuyến du lịch Đà Lạt. Hôm quay xong vòng Giấu mặt, hai mẹ con cháu đi Đà Lạt chơi luôn.

- Trong tất cả các môn học cháu thích học nhất môn gì?

- Cháu thích học nhất môn âm nhạc và môn vẽ. Cháu thích vẽ vì khi vẽ cháu vui và ở lớp bọn cháu còn lập hội những người thích vẽ đấy. Cháu rất thích vẽ chủ đề về truyện tranh Nhật Bản vì những nhân vật trong đó rất dễ thương, mặc dù cháu chưa đọc truyện tranh Nhật Bản bao giờ.

- Cháu chia sẻ rằng, ở nhà cháu được làm nhiều việc với mẹ. Vậy cháu nghĩ, trong gia đình, mình giống ba và mẹ ở điểm gì?

- Cháu nghĩ cháu giống ba ở sự hài hước và vui vẻ. Cháu rất thích nhìn thấy mọi người cười. Còn cháu giống mẹ cháu ở sự sôi nổi, nhiệt tình và dễ hòa đồng.

- Cháu mong muốn sau này sẽ trở thành nhạc sĩ như bố hay diễn viên như mẹ?

- Không, cháu muốn trở thành một ca sĩ.

- Bình thường cháu hay nghe nhạc của ai?

- Cháu thích nghe nhạc của chị Hương Tràm. Chị ấy rất xinh mà hát rất hay, bài nào của chị Tràm cháu cũng nghe đi nghe lại. Cháu muốn được làm ca sĩ như chị ấy.

nguồn:http://news.zing.vn/nhac-viet-na ... ml#chuyenmuc_newest
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2013 07:52:12 | Chỉ xem của tác giả
[23.06.13]Vợ chồng Hồ Hoài Anh chiêu mộ thêm nhiều giọng ca "khủng"  

Trong tập 4 Giọng hát Việt nhí, các thí sinh đã có một đêm thi đôi động, mang lại nhiều bất ngờ cho các Huấn luyện viên và khán giả với các thể loại âm nhạc đa dạng. Đây cũng là tập thứ 2 liên tiếp cặp đôi Huấn luyện viên Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang dẫn đầu khi chiêu dụ được thêm 5 chiến binh nặng ký về đội mình.

Sau 4 tuần công chiếu, vòng Giấu mặt của chương trình Giọng hát Việt nhí đã đi được 4/5 chặng đường. Những gương mặt và cá tính âm nhạc đặc sắc đã dần lộ diện. Trong tập 4 này, các thí sinh nhí đã có một đêm thi đầy sôi động, mang lại nhiều bất ngờ cho các Huấn luyện viên và khán giả với các thể loại âm nhạc đa dạng: từ dân ca, Dance cho đến Rock n Roll…

Đây cũng là tập thứ 2 liên tiếp cặp đôi Huấn luyện viên Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang dẫn đầu khi chiêu dụ được thêm 5 chiến binh nặng ký về đội mình. Trong đó, ngoài giọng ca Blues Jazz Tùng Hiếu với ca khúc Thu cạn, những cái tên của đội Hồ Hoài Anh trong đêm thi này đều là những giọng ca cá tính với những phần trình diễn bùng nổ trên sân khấu như: Bạch Phúc Nguyên (What makes you beautiful), Quang Anh (Đám cưới chuột), Yến Nhi (Tôi thích), Tôn Chí Long (Bay). Với thành tích đáng nể này, đội Hồ Hoài Anh và Lưu Hương Giang hiện tại đang có 14 thí sinh và theo dự báo sẽ là đội cán đích đầu tiên trong cuộc chạy đua giành lấy những giọng ca khủng trong vòng thi Giấu mặt này.

Tôn Chí Long thành công với ca khúc Bay

Ngược lại với Hồ Hoài Anh, đây có vẻ không phải là đêm may mắn đối với Huấn luyện viên Hiền Thục và Thanh Bùi khi mỗi người chỉ giành được 2 thí sinh. Một đặc điểm dễ nhận thấy của màu sắc trong đội Hiền Thục là các em đều có chất giọng nhẹ nhàng và đầy tình cảm. Trong tập này, với giọng hát nồng nàn và bay bổng, Bùi Chang Tuyết Lan (với If we hold on together) và Cao Ngọc Thùy Anh (với As long as you love me) đã thuyết phục được Hiền Thục xoay ghế lại. Đến thời điểm này, Huấn luyện viên Hiền Thục đã thuyết phục được 12 thí sinh nhí về đội mình và đang bám sát số lượng thí sinh đội hồ Hoài Anh.

Trong đêm thi này, Huấn luyện viên Thanh Bùi vẫn tỏ ra “chậm mà chắc” khi chỉ mang về cho đội mình 2 chiến binh. Tuy nhiên, với chàng trai mạnh mẽ Nguyễn Chiến Thắng (Trống cơm) và cô gái xinh xắn Quỳnh Như (Mama Do), Thanh Bùi hoàn toàn yên tâm về chất lượng thí sinh đội mình. Hiện tại, đội Huấn luyện viên Thanh Bùi đang có 10 thí sinh. Hầu hết các gương mặt trong đội Thanh Bùi cho đến thời điểm này đều có gu âm nhạc khá hiện đại với những ca khúc sôi động.

nguồn : http://dantri.com.vn/giai-tri/vo ... ca-khung-746015.htm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2013 07:55:46 | Chỉ xem của tác giả
[23.06.13]Thanh Bùi bị thí sinh nhí “trở mặt”

Đó là chi tiết thú vị trong tập 4 của Giọng hát Việt nhí khi một thí sinh thích huấn luyện viên (HLV) Thanh Bùi nhưng lại chọn Hồ Hoài Anh - Lưu Hương Giang và góp phần tăng cường thêm lượng thí sinh “khủng” cho đội của cặp đôi HLV này.

Theo đó, tập phát sóng thứ tư lại được mở đầu bằng cuộc đấu khẩu giữa HLV Thanh Bùi và Hiền Thục sau phần trình diễn của thí sinh Nguyễn Chiến Thắng, cậu bé 10 tuổi có ước mơ thi vào trường Cao đẳng nghệ thuật Hà Nội. Với ca khúc Trống cơm được phối theo phong cách Rock mạnh mẽ, cậu bé đã chinh phục được nữ HLV Hiền Thục khi chỉ vừa cất lên vài câu hát đầu tiên. Và mặc dù bấm nút chọn đầu tiên thậm chí còn “hứa hẹn” sẽ cho ra đời ca khúc Nhật ký của con nếu thí sinh này về đội mình nhưng Hiền Thục đành tiếc nuối nhìn cậu bé đi theo HLV Thanh Bùi.

Trong tiết mục tiếp theo, Hiền Thục đã không chịu thua khi một mình bấm nút chọn thí sinh Bùi Chang Tuyết Anh, cô bé mang hai dòng máu Việt – Hàn, mà không cần phải tranh giành với hai đội còn lại. 11 tuổi nhưng Tuyết Anh lại có một chất giọng trầm khàn hiếm có và đó cũng là lý do khiến HLV Thanh Bùi đã tỏ vẻ tiếc nuối khi không bấm ghế xoay lại với thí sinh này.

Ngay sau đó, sự xuất hiện của cậu bé “hot boy” 9 tuổi Bạch Phúc Nguyên đến từ cố đô Huế đã làm cho không khí sân khấu trở nên sôi động hẳn lên với một ca khúc của nhóm nhạc nổi tiếng thế giới One Direction. Cả 4 HLV đã cùng quay lại và một lần nữa họ phải nỗ lực tranh giành bằng mọi cách để sỡ hữu được chiến binh nhí tài năng này. Trước đó, chàng hot boy tự tin bày tỏ sự yêu thích của mình dành cho HLV Thanh Bùi nhưng cuối cùng, cậu bé đã không chiến thắng được những “cám dỗ” từ đội HLV Hồ Hoài Anh – Lưu Hương Giang và quyết đinh về với cặp đôi này trong sự ganh tị của 2 HLV Thanh Bùi và Hiền Thục.

Phúc Nguyên

Tuần này vẫn tiếp tục đánh dấu sự dẫn đầu của vợ chồng Lưu Hương Giang – Hồ Hoài Anh khi cả hai đã chiêu dụ được không ít các thí sinh nổi bật. Bên cạnh chiến thắng ngọt ngào khi giành được hot boy Bạch Phúc Nguyên, cặp đôi này đã không dừng lại khi tiếp tục có trong tay thí sinh Nguyễn Thị Yến Nhi, Tôn Chí Long và Nguyễn Quang Anh đều dự thi với những bài hát mang tiết tấu sôi động. Đặc biệt, với ca khúc hít của nữ HLV Giọng hát Việt mùa thứ nhất Thu Minh là Bay, Tôn Chí Long đã làm cả sân khấu và các HLV bay theo từng câu hát của mình.  Nguyễn Quang Anh cũng không thua kém khi kết thúc tập 4 với bài hát Đám cưới chuột cùng một phong cách biểu diễn tự nhiên và mang cá tính riêng.

Thùy Anh

Về phần HLV Hiền Thục và Thanh Bùi, cả hai đã phải chịu “lép vế” hơn khi chia đều cho nhau mỗi đội chỉ 2 thí sinh trước sự lấn lướt của cặp đôi HLV nhà họ Hồ. Ngoài cô bé Việt – Hàn đã chọn lúc đầu, Hiền Thục còn sở hữu thêm nữ thí sinh đang ấp ủ giấc mơ trở thành một nhà sản xuất âm nhạc trong tương lai là Cao Ngọc Thùy Anh. Giọng ca nhẹ nhàng và lả lướt của cô gái 15 tuổi này cùng với bài hát đình đám từng được Justin Bieber trình bày là As long as you love me, đã gây ấn tượng không chỉ với Hiền Thục mà còn với cả 3 HLV còn lại. Trong khi đó, thành viên thứ 2 của đội Thanh Bùi là cô bé 14 tuổi Phạm Ngọc Quỳnh Như, thí sinh được ca sĩ Lưu Hương Giang đánh giá là có gout thẩm mỹ âm nhạc tốt và nhận được lời khen xử lý bài như người lớn từ HLV Thanh Bùi trong ca khúc tiếng Anh có tên Mama do.

Bên cạnh những nhân tố nổi trội trong tập phát sóng thứ tư này, Giọng hát Việt Nhí còn có sự góp mặt của các thí sinh có chất giọng khá tốt khác nhưng kém may mắn hơn khi chưa tạo được dấu ấn sâu sắc để các HLV xoay ghế lại. Trong đó phải kể đến Phạm Đức Thắng, thí sinh yêu thích thể loại nhạc mạnh và đã dự thi với bài hát You and I nhưng không thuyết phục được các HLV. Ngoài ra, trường hợp của Nguyễn Tùng Hiếu cũng đáng chú ý khi chàng trai 15 tuổi học đàn piano 8 năm này đã trình bày ca khúc Thu cạn đến gần hết bài mà vẫn chưa có một HLV nào bấm chuông. Rất may cho Tùng Hiếu khi phút cuối cùng, ca sĩ Lưu Hương Giang đã quyết định xoay ghế lại trong sự gượng ép của ông xã Hồ Hoài Anh. Tuy nhiên, sự có mặt của thí sinh này cũng đã góp phần mang đến một màu sắc mới cho đội của cặp đôi HLV Hồ Hoài Anh – Lưu Hương Giang và giúp họ củng cố lực lượng đang có vẻ hùng hậu nhất so với các đối thủ.

Với những diễn biến hấp dẫn đang diễn ra, Giọng hát Việt nhí mùa đầu tiên đã nhận được không ít tình cảm từ nhiều đối tượng khán giả khác nhau. Hy vọng, tập cuối cùng của vòng giấu mặt trong tuần kế tiếp sẽ lại là một món quà đáng chờ đợi và tiếp tục chinh phục khán giả truyền hình bằng các tiết mục hấp dẫn từ các tài năng nhí cùng với sự “phục thù ngọt ngào” của HLV Hiền Thục và Thanh Bùi.

Quang Anh

nguồn:http://dantri.com.vn/giai-tri/th ... -tro-mat-746020.htm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách