Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Palace/ Cung Tỏa Trầm Hương/ 宫所沉香 - Trần Hiểu, Châu Đông Vũ,... [Vietsub Completed + Online vivo]

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 5-12-2012 20:09:33 | Xem tất

@ Baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-12-2012 19:59:27 | Xem tất
Dàn diễn viên Cung III trong bữa tiệc của đoàn {:173:} {:173:} .

@ Weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-12-2012 22:22:35 | Xem tất
Cung III

@ Weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-12-2012 22:23:21 | Xem tất
Hây ya ya ya . Cung III đóng máy hồi 05/12/2012 rồi . Sau 3 tháng quay phim {:156:} {:156:} .

Chúc mừng Cung III khai máy thuận lợi và đóng máy tốt đẹp nhé {:110:} {:110:} .
Hè 07/2013 Cung III sẽ chính thức ra mắt , tạo hình phim chắc chắn sẽ tung ra trong các dịp chưa trình chiếu {:145:} {:145:} .

Cung III Fighting thôi .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-12-2012 02:47:02 | Xem tất
Poster Fan Made Cung III

@ Weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-12-2012 05:02:36 | Xem tất
Fan Made

@ Weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2012 09:37:28 | Xem tất
Koo gửi lúc 15-12-2012 02:47
Poster Fan Made Cung 3

hello koo
mình thì lâu lâu mới vào kites xem tin tức, xem phim ảnh cũng không dám nói là nhiều, chỉ có 1 ưu điểm là nhớ tương đối khá nên mình nói 1 lèo về suy nghĩ của mình nhé. Mong bạn cùng chia sẽ
Nếu bạn có gì hay thì cũng chỉ giúp mình hết sức lắng nghe thôi ok vào đề nhé (haha cái này thì cũng giống 1+1=2 vậy tuy nhiên đôi lúc cũng cần phải ôn đó mà)
Trước tiên mình xin làm rõ 2 khái niệm: khách mời trong phim và diễn viên đóng phụ
- Khách mời tức là bạn đã là 1 diễn viên nổi tiếng nhưng vì quen biết hay với tính chất trả ơn,.... mà tham gia phim
- Diễn viên đóng phụ tức là cùng 1 dự án phim có nhiều vai diễn nhưng do mức độ nỗi tiếng, khả năng diễn xuất và cái gọi là họp vai đó mà đạo diễn sẽ mời bạn vào vai chính hay vai phụ (là 1 diễn viên có thể bạn sẽ đóng chính phim này "đầu tư ít" những cũng đóng thứ chính phim khác "bom tấn')
Sau khi cúng ta đã qua đầu cái khúc gọi là định nghĩa vớ vẫn, buồn nôn nhưng chính xác đó tôi trở lại phân tích vấn đề đây
4 nhân vật bạn đã nêu tên trong Mỹ nhân tâm kế gồm: Tôn Phi Phi, Dương Mịch, Hồ Hạnh Nhi, Phùng Thiệu Phong bạn cho là họ tham gia mang tính chất là khách mời còn tôi nghĩ họ tham gia mang tính chất là diễn viên thứ chính đó bạn. Bởi vì sao đơn giản:
- Phùng Thiệu Phong (đã giải thích xin lỗi cho qua)
- Tôn Phi Phi đúng lúc tham gia Mỹ Nhân thì em này đã có tiềng tâm tuy nhiên sau so sánh bằng chị Lâm Tâm Như tại thời điểm đó được bạn về mức độ nỗi tiếng, lượng fan, trình độ diễn xuất, kinh nghiệm và ngay cả hợp vai nữa cậu là đạo diễn cậu cho Lâm Tâm Như đóng chính còn Tôn Phi Phi thứ chính là chuyện bình thường chẵn có gì để bàn cải ở đây hết. Vai diễn của Tôn Phi Phi là trực tiếp tranh chấp cùng đậu Y phòng giành tình cảm Lưu Hằng.Một vai nặng ký vậy cậu cho là khách mời à không tập trung diễn xuất chị Lâm Tâm Nhứ nuốt như choi ở mà khách mời (cậu xem cái vai khách mời của DM với PTP trong cái cung gì mà Viên San San đóng chưa nhảy ra nhảy vào 1.2 cảnh không ra sau)
Tương tự Tôn Phi Phi, Dương Mịch cũng thế qua Tiên Kiếm 3, Vương Chiêu Quân thì Dương Mịch cũng có một mức độ nỗi tiếng đáng kể tuy nhiên tại thời điểm đó đóng thứ chính sau Lâm Tâm Như là chuyện bình thường không cần nói thêm
còn người cuối cùng là Hồ Hạnh Nhi (vai này thật sự mà nói là không bằng 2 vai của Tôn Phi Phi và Dương Mịch ít đất diễn) tuy nhiên HHN nhận vai này thì có một chúc khác biệt. HHN có thể nói 1 cái tên khá quen thuộc đối với khán giả hong kong tuy nhiên tại thị trường Trung Quốc lại là mới mẽ nên vào vai thứ là hợp lý còn việc vì sau HNN lại chấp nhận bởi gì đây là sự lợi dụng lẫn nhau. HHN lợi dụng phim này để từng bước tấn công thị trường Đại Lục hay kiếm thêm chúc tiền bỏ túi gì đó ha ha bạn còn Vu Chính thì có mặc HHN sẽ có thêm ủng hộ của fan hong kong thì độ hút khách càng cao đơn giản thế thôi cái này được gọi là mối quan hệ cộng sinh thế thôi
Tóm lại 1 câu thôi tôi thấy sự sắp xếp thứ tự vai diễn trong Mỹ nhân tâm kế là hoàn toàn hợp lý từ mức độ nổi tiếng, khả năng diễn xuất và độ hợp vai còn cái Cung Tỏa Trầm Hương của bạn cả đóng khách mời nặng ký để cậu xem có phải các khách mời này nhảy ra nhảy vào 1,2 giây y chan như cái cung của Viên San san không biết liền. Vậy thôi quan điểm mình thế đấy tùy cậu thôi. Mình không ghét Vu Chính tuy nhiên từng phim mà thích hay không phim nào hay thì nói hay, phim nào không ổn thì nói không ổn thế thôi. Cái gì cũng hay chí có fan làm thế còn mình sr nhận xét khách quan của 1 người xem và thưởng thức phim.
Mình là mình kết cái phim Dưới góc cây bồ đề chọn diễn viên, đưa vai diễn chuẩn không cần chỉnh luôn đúng thiệt chứ nếu đổi vai của Chung Hán Lương và Lưu Khải Uy chưa chắc là hay như hiện nay. Biên kịch giỏi hay không chính là cái chỗ này nè bạn. Thôi chào nhé tốn não quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-12-2012 19:56:00 | Xem tất
Tôn Phi Phi : Từ hồi đóng Mai Khôi Giang Hồ thì cô cũng có một lượng Fan nha bạn , tuy mức độ không bằng Lâm Tâm Như thật , nhưng ngược lại cũng đủ khiến Fan Tôn Phi Phi mò mẫm ủng hộ phim .

Dương Mịch mà bạn cũng lôi vô àh =)) =)) . Cho dù thời điểm đó và thời điểm hiện tại nay thì Dương Mịch nếu đóng với Lâm Tâm Như vẫn phải sau Lâm Tâm Như bạn àh , vì Lâm Tâm Như không những có một vị trí vững chắc trong nền phim ảnh TQ mà còn là tiền bối nữa nhé .

Nói bạn nghe nha . Hồ Hạnh Nhi không cần nhờ phim này đâu , Vu Chính từng tác hợp Hồ Hạnh Nhi và Lưu Khải Uy trong bộ phim Mẹ Chồng Khó Tính Và Nàng Dâu Xinh Đẹp nhé bạn . Chứ Hồ Hạnh Nhi chả cần đút túi bộ này gì cả , qua phim đó cũng là năm 2010 đấy .

Chỉ với cái câu cuối của bạn nói => Thì đủ hiểu tư cách ra sao rồi , dai quá nhỉ =)) =)) .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2012 23:02:21 | Xem tất
Chỉ với cái câu cuối của bạn nói => Thì đủ hiểu tư cách ra sao rồi , dai quá nhỉ =)) =)) .
Buồn 5 phút khi thấy câu này. Thật sự câu không mang tính chất trao đổi vấn đề mà là mang tính chất Vu Chính là số 1 và Koo luôn luôn đúng
Đính chính với các bạn xem trang này nhé
Vào 1 ngày đẹp trời tôi vào trang này chơi thấy Vu Chính thật buồn cười. Một biên kịch vàng nhưng không có lòng tin (làm ra 1 bộ phim mà mời cho cả đóng người làm diễn viên khách mời) cho nên tôi đã phán 1 câu đại loại là đi thi mà sợ thi rớt thì thôi ở nhà cho rồi, làm phim mà toan tính quá thì không nên mất chất nghệ thuật hết.
thế là 1 thời gian sau khi tôi lên bạn Koo vui vẻ đáp nếu làm phim mà lỗ vốn làm để mà làm gì
tôi đã cm:i nếu mình chọn kịch bản tốt, diễn viên có năng lực thì phim tốt thôi cần gì khách mời nó chỉ làm cho người ta thấy những viên chính là không có năng lực và tôi không hề ghét bỏ vì Vu Chính cụ thể như phim Mỹ Nhân Tâm Kế của Vu Chính tôi xem và thấy rất ổn đấy thôi
Koo tiếp tục cm: Mỹ Nhân Tâm Kế cũng một đóng diễn viên khách mời còn gì như: phùng Thiệu Phong, Dương Mịch, Tôn Phi Phi, Hồ Hạnh Nhi
Hôm nay, tôi tiếp tục cm giải thích theo tôi những diễn viên này không phải khách mời mà là tại thời điểm đó do mức độ nỗi tiếng, khả năng diễn xuất,... họ đã vào phim với vai phụ (như đã phân tích trên)
Theo tôi cuộc đối thoạii giữa tôi và bạn (Koo) chỉ mang tính chất trao đổi về nhận đình 1 vấn đề chúng ta có 2 quan điểm và mỗi người đưa ra những chứng cứ, phân tích xem vấn đề ở đâu qua đó chúng ta hiểu sâu hơn và có cái nhìn đúng đắn. Tôi không mang tính chất khẩu chiến cùng bạn nên bạn đừng nghĩ là mình dai quá cứ nói mãi 1 vấn đề gi đó là bạn chưa hiểu đúng về mình thế thôi
Định thôi nhưng vẫn có lòng tốt chỉnh giúp bạn hiểu cho đúng vấn đề nè
Hồ Hạnh Nhi không cần nhờ phim này đâu , Vu Chính từng tác hợp Hồ Hạnh Nhi và Lưu Khải Uy trong bộ phim Mẹ Chồng Khó Tính Và Nàng Dâu Xinh Đẹp nhé bạn . Chứ Hồ Hạnh Nhi chả cần đút túi bộ này gì cả , qua phim đó cũng là năm 2010 đấy . thông tin này bạn không đúng rồi. Theo tôi từng đọc (độ nhớ tôi khá tốt đó) ban đầu Vu Chính mời Lưu Khải Uy vào vai của Phùng Thiệu Phong nhưng do LKU đang đóng phim khác không thể tham gia được (đã tạo hình rồi nha bạn) nên Vu Chính mời Phùng Thiệu Phong và sau đó LKU cũng có dịp hợp tác với HHN qua phim Mẹ chồng ..... chính xác là như thế
tôi biết nói cho cậu nghe cậu cũng chẵn thèm quan tâm đâu tuy nhiên hiểu biết sai thì cần phải điều chỉnh như thế mới tiến bộ
Nếu cậu có thông tin gì chính xác hơn có thể nói tôi luôn luôn lắng nghe nếu tôi sai tôi sẽ sửa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-12-2012 23:08:40 | Xem tất
Này nhá bạn , chính bạn dùng câu cuối ra sao hả mà còn bảo mang tính chất bình luận ^^~ .

Tôi thiệt phục bạn quá , thôi thôi dù sao tôi cũng chỉ phán một câu . Không hợp thì khỏi comment hay rep lại cho nặng nề thread vì dẫu sao thread cũng mang hơi hướng lành mạnh :)) :)) .

Với lại bạn không cần phải đính chính lên như vậy . Tùy vào khách quan ai bình luận thôi =)) =)) .

Loãng thread quá đi :| :| .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách