Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Great Gatsby - Gatsby Vĩ Đại (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 10-10-2013 14:35:38 | Chỉ xem của tác giả
The Great Gatsby - nằm list đầu 1 trong những tiểu thuyết phải đọc của thế giới.
Chỉ cần nghe gới thiệu như thế thôi cũng đã rất rất muốn xem phim này rồi.
Đặt gạch thôi :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 10-10-2013 18:37:36 | Chỉ xem của tác giả
The Great Gatsby chỉ đơn giản là nói về Jay Gatsby, một người đàn ông bí ẩn, chất chứa những bí mật thầm kín và một tình yêu cháy bỏng. Tất cả những cá tính, tính cách của con người ngài Gatsby đều thông qua nhân vật Nick Carraway, một chàng trai môi giới chứng khoán của phố Wall với giấc mơ làm giàu khiêm tốn, một giấc mơ Mỹ khiêm tốn, và là người đẩy cho câu truyện trở nên phức tạp, xinh tươi cũng đầy nước mắt, niềm vui cũng đầy nỗi buồn đến cho Gatsby và cho cả người yêu của ngài là quý cô Daisy Buchanan, phu nhân của của quý ông Tom Buchanan. Kịch bản của bộ phim làm người xem tò mò về ngài Gatsby vĩ đại một cách từ tốn, với dinh thự bề thế, mối quan hệ rộng rãi, tiệc tùng xa hoa cùng hàng tá những con người trong giới nghệ sĩ và chính khách. Có lẽ, việc dẫn dắt người xem để giới thiệu một quý ngài vĩ đại như Gatsby là điều cần thiết, và chỉ có Leonardo DiCaprio mới xứng đáng (và đủ khả năng) hóa thân vào ngài Gatsby – quý phái, lịch lãm, nam tính, lịch thiệp và hàng loạt những tính từ miêu tả khác – đã đem lại sức sống hoàn toàn mới của hình tượng Gatsby.
Điều làm cho mình cảm thấy buồn cười nhất là ngay từ đầu phim mình nghĩ, đây chắc hẳn là câu chuyện kể về một đại gia kếch sù, ngu ngốc, dại gái và có thể là một kẻ lưỡng tính thứ thiệt khi quá nhiệt tình với một chàng trai hàng xóm. Năm giây sau sự xuất hiện Gatsby với gương mặt điển trai của Leo, làm cho điều đó càng trở nên như đinh đóng cột vậy. Nhưng dần dần bộ phim hé lộ (cũng theo một cách từ tốn) về cuộc đời của ngài Gatsby với nhiều thân phận, trải qua sóng gió cuộc đời qua lời kể của Nick, nhưng người xem muốn biết thêm về ngài. Bộ phim nhịp nhàng như điệu Jazz vậy, không quá nhanh để người xem luống cuống, cũng không quá chậm khiến cảm thấy dài dòng lê thê, 140 phút của bộ phim quả thật là một tình yêu vĩ đại.

cont.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 11-10-2013 07:06:06 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 11-10-2013 09:05:17 | Chỉ xem của tác giả
Lâu quá mới thấy Leo đóng phim, nghe tiếng phim này đã lâu giờ mới có dịp được coi. Mà Vietsub nữa chứ, quá tuyệt!!!! Cám ơn các bạn subteam vất vả nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 11-10-2013 09:53:27 | Chỉ xem của tác giả
Anh Leonard lại có 1 vai khủng :X. Kết anh này từ hôì xửa hồi xưa xem Titanic. Truyện thì mình nghe tên rồi nhưng chưa đọc, chỉ biết đây là một tác phẩm rất nổi tiếng. Hi vọng xem phim xong mình sẽ có động lực ra hàng sách và mang em ý về.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 11-10-2013 11:16:57 | Chỉ xem của tác giả

tuyệt vời!!! cuối cùng GATSBY cũng đã hạ cánh!!!!!!!!!!!!!!! mình mong nhớ bạn này từ hồi đầu năm nay rồi! không phải biết phim qua các trang phim ảnh hay văn học mà là thời trang. Phim GATSBY vĩ đại được nhắc đến trong làng thời trang như kỉ nguyên phục hưng cho phong cách Retro vừa cổ điển vừa nổi loạn vậy. ^^
chắc chắn phim cũng hay về cả nội dung lẫn hình thức. CHÚC CÁC BẠN XEM PHIM VUI VẺ!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-10-2013 13:20:57 | Chỉ xem của tác giả
mong chờ phim này từ hồi có lịch chiếu rạp ở sài gòn nhưng vì công việc ko đi xem dc tiếc hùi hụi, giờ lên đây lại thấy subteams cho ra lò bản dịch này ui hạnh phúc quá chừng {:161:} thanks nhóm dịch nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-10-2013 13:54:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim của tài tử Leonardo thì đương nhiên phải xem rồi {:306:}
Hồi phim này chiếu ngoài rạp thấy nhiều người bảo không kịch tính lắm nên lũ bạn mềnh không đi xem dù thích chú Leonar
Thanks ST Thanks Ad đã làm sub ha :3 {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 11-10-2013 14:16:28 | Chỉ xem của tác giả
mình xem ở rạp rồi mà vẫn muốn download về xem lại, hình ảnh thì không còn gì để nói, một số người cảm thấy thất vọng khi so phim với truyện nhưng mình thấy đạo diễn đã rất tôn trọng cốt truyện rồi, về vấn đề kỹ xảo hơi quá thì đây là phong cách của Baz rồi, ai đã xem qua những phim nhạc kịch của Baz sẽ hiểu thôi{:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 11-10-2013 14:31:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem hay và ý nghĩa, buồn cho Gatsby{:140:}, tác phẩm vĩ đại của người Mỹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách