Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] The Great Gatsby - Gatsby Vĩ Đại (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 16-10-2013 00:43:21 | Chỉ xem của tác giả
thấy com của các bạn bảo phim này hay nên mình cũng muốn down về xem thử {:313:} và còn có cà anh  Leonardo nữa chứ{:144:}
Thank ST nhiều! {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 16-10-2013 01:27:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay! Cám ơn ST đã làm bộ phim này!
Tình yêu của Gatsby dành cho Daisy thật đẹp, đáng lẽ ra đã có 1 kết cục hạnh phúc hơn. Trong phim người ta cũng thấy được sự xa hoa tột bậc của giới thượng lưu Mỹ thời bấy giờ, sự xa hoa khiến ai cũng phải ngây ngất và choáng váng.
Nhưng mà trong phim, nhân vật kể chuyện, Nick, cứ toát lên 1 cái gì đấy như là ám ảnh nười xem, mang cho người xem cái gảm giác như là hoang mang và u ám.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 16-10-2013 08:39:08 | Chỉ xem của tác giả
mình thích cacnhr cuối, lúc tác giả viết xong chỉ lấy tên là Gastby thôi, nhưng rồi vì nghưỡng mộ mà phải thêm chữ The Great
cá nhân mình nghĩ, Great ở đây là vì tác giả muốn thể hiện sự nghưỡng mộ đối với Gastby, anh đã biết vươn lên, khát khao và tìm mọi cách để đạt mục đích, dù đôi khi các cách không được chình thống lắm
thích, chọn mục tiêu, và chỉ chăm chăm chon vào nó
không chỉ vậy, cái tình yêu mà anh dành cho người tình của mình cũng thật đẹp. Sâu đậm, k phai mờ theo htoif gian, làm mọi cách để được gần cô, làm cô vui. Dường như trong mắt anh k ai tồn tại ngoài cô vậy. Ban đầu anh đến với cô vì muốn gaiuf có, nhưng rồi vì yêu cô thật lòng nên rời xa cô để làm giàu. Hỡi ôi, chỉ tiếc là người được yêu chẳng xứng
rồi các cách anh hi sinh, vì cô anh chảng cần gì cả ấy lại khiến anh phải chết
thật ra, nhân vật hay ở chỗ phải xếp nó vào cùng cái thời đại mà nhân vật đang sống. Thời đại mà mọi người hời hợt, chỉ ăn chơi thác loạn, chỉ biết hưởng thụ vì nền kinh tế bong bóng, mọi người giàu quá nhanh, văn hóa thì suy đồi... thì mới thấy được cái đẹp của Gastby

Bình luận

Mình cũng đồng tính với ý kiến của bạn   Đăng lúc 29-10-2013 09:56 PM
đó là cách nghĩ của cá nhân mình thôi. nhưng phải công nhận anh Leo đóng quá hay luôn ý  Đăng lúc 17-10-2013 09:26 PM
Ý kiến của bạn rất đáng để tham khảo.  Đăng lúc 17-10-2013 09:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 16-10-2013 10:26:36 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, đáng tiếc là Gatsby lại phải chết. Nhất định phải tìm truyện về đọc thôi. Thanks team nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 17-10-2013 11:05:42 | Chỉ xem của tác giả
đang học về tác giả Scott, người sáng tác bộ truyện này, nhất định phải xem phim để lấy cảm hứng viết essay mới được. Ngoài tác phẩm này thì mình cũng đang học winter Dream, cũng nói về giấc mơ Mỹ và cũng có phần cốt truyện khá giống với The Great Gasby nên bạn nào đọc xong tác phẩm này có thể đọc thêm về cái kia, Tác giả chủ yếu nói về cuộc đời mình đấy các bạn, tác giả mất khá sớm khi mới 44 tuổi do chứng nghiện rượu và bệnh tất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 17-10-2013 12:38:06 | Chỉ xem của tác giả
Xyên suốt bộ phim rất ít những cảnh sắc lãng mạn của đôi trai gái, rất ít những khoảng không dành cho 2 người, mà bộ phim chỉ dành cho một chiều hướng, một tâm điểm: con đường chinh phục tình yêu của đại gia Gatsby, nên rất khó để có thể nói đây là một bộ phim tình cảm lãng mạn. Vai chàng Gatsby mà có lẽ ngoài Leonardo DiCaprio thì không diễn viên nào hợp hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 17-10-2013 18:40:13 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, đáng tiếc là Gatsby lại phải chết. Nhất định phải tìm truyện về đọc thôi. Thanks team nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 17-10-2013 19:54:33 | Chỉ xem của tác giả
mình biết đến The Great Gatsby là nhờ vào truyện Rừng Na-uy của Haruki Murakami, anh chàng Toru Watanabe rất thích đọc truyện này, cứ nhắc về nó suốt, khiến mình cứ ấn tượng mãi thôi nhưng mãi vẫn ko chịu đọc truyện này.
giờ thì có phim rồi, còn rất hoành tráng nữa chứ, kịch bản khủng, dàn diễn viên khủng, đạo diễn khủng, nhà soạn nhạc khủng, nghệ sĩ hát ost và cả ost cũng khủng nốt
xem phim mà ghiền ơi là ghiền, HD nổ cả mắt, màu mè kỹ xảo chói lọi đẹp cực luôn, tiếc là mình ko đc xem 3D ở rạp, tiếc hùi hụi :((
xem xong mình ghét Daisy quá OTL ghét kinh khủng ghét dã man, từ lúc bắt đầu xem đã chẳng thích rồi vì vốn chẳng thích cái chị Carey Mulligan này :((
đọc trên mạng thấy nhiều ng bảo thích Daisy vì chị ta có nỗi thống khổ riêng này nọ, mình biết thế nhưng mình có đọc truyện đâu mà cảm nhận đc cái thống khổ đó chứ OTL tội nghiệp Gatsby biết bao nhiêu.

cảm ơn team đã thực hiện phim này, mình đợi lâu quá ko thấy team post phim này nên đã xem full hd trên torrent rồi nhưng vẫn phải down bản sub kites để cắm vào tv xem cho rõ ^^
à mà mình thấy Việt Nam mình Việt hóa tên phim có vẻ ko đúng, The Great Gatsby đáng lẽ phải là Gatsby Vĩ đại chứ sao lại là Đại gia đc nhỉ, dù là có Đại gia thật cơ mà tác giả đoạn cuối suy nghĩ rất lâu mới thêm chữ "The Great" vào tựa truyện, thế thì phải là "Vĩ đại" mới đúng. Có vẻ như mấy người đặt tên cho phim ở Việt Nam ko hề xem hết phim rồi nhỉ :v

Bình luận

đồng ý vs b là nhạc phim quá hay <3  Đăng lúc 25-10-2013 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 17-10-2013 22:23:29 | Chỉ xem của tác giả
itsyourday gửi lúc 17-10-2013 19:54
mình đến The Great Gatsby là nhờ vào truyện Rừng Na-uy của Haruki Murakami, anh chàng Toru ...

Mình khá giống với bạn về cách biết Gatsby vĩ đại qua Watanabe Toru và bạn của anh ta, anh chàng Nagasawa
Tuy nhiên đính chính cho bạn về tựa sách, thật ra thì bản dịch đầu tiên của The great Gatsby xuất bản ở Việt Nam là Hoàng Cường, có tựa đúng là Gatsby vĩ đại, bản dịch rất hay là sát nghĩa, mình khá thích bản dịch cũ này
Sau này Trịnh Lữ ( dịch giả đã dịch cuốn Rừng NaUy) đã dịch lại và đổi tên thành Đại gia Gatsby, thật sự thì bản dịch của Trịnh Lữ khá là hay, nhưng mình vẫn thích tựa cũ hơn, sau quyển sách Đại gia gatsby, Trịnh Lữ cũng đã nhắc đến lý do tại sao ông lại đổi dịch tựa truyện để phù hợp với xu hướng của giới trẻ Việt ngày nay
Trích lời của Trịnh Lữ " Giấc mơ Mỹ vẫn đang phập phồng trong giấc ngủ đên cũng như ngày cảu hàng triệu người trên thế giới ngày nay, và tôi tin rằng người Việt cũng đang ấp ủ nó, ngày càng nhiều, đặc biết là trong giới trẻ..."
Vì vậy ta tôn trọng ý tưởng của dịch giả, và tôn trọng của tính nguyên gốc của tác phẩm
Bởi dù là Gatsby vĩ đại hay là Đại gia Gatsby thì đối với mình đó cũng là một tác phẩm xuất sắc

Bình luận

cảm ơn bạn đã giải thích cho mình nha ^^  Đăng lúc 17-10-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 18-10-2013 10:19:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay tuyệt vời rất đáng xem
Diễn xuất của anh Leo quá đỉnh luôn, si tình và đĩnh đạcbao năm qua anh vẫn thế.bảnh hết chỗ chê, kaka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách