Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Tân Thiên Long Bát Bộ /新天龙八部/ Chung Hán Lương, Hàn Đống, Kim Ki Bum, Trương Mông, Mao Hiểu Đồng

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 30-8-2012 22:24:57 | Chỉ xem của tác giả
meiying-chan gửi lúc 29-8-2012 18:22
Sặc, Hư Trúc sư cọ hả, cái này chắc Hà phấn đau tim quá. Cả bên em Đồng và thiế ...

Tin bên em Mông xác định là đóng TTLBB là em ấy nói trên weibo hả nàng?
Vậy thì cái email của người nhận là Hoa Sách ảnh thị xem chừng chính xác rồi.
Vậy là bác Khương cũng tham gia. Chắc đóng Mộ Dung Bác quá. Âm mưu phục quốc của cha con Mộ Dung xuyên suốt toàn phim, thì sự xuất hiện và đất diễn của bác ấy tăng, không như bản cũ, vậy cũng xứng tầm Ảnh đế của bác ấy, dù tuổi không còn trẻ.
Em Mông với em Đồng thì chắc là mắc kẹt giữa hai công ty và phía nhà sản xuất. Kể ra thì bên công ty nào cũng muốn diễn viên của mình đóng vai chính, đóng phim lớn. Mà em Mông đóng phim Kim Dung và những phim lớn khác cũng nhiều, chỉ có điều toàn vai phụ. Sau Thiên nhai thì em Mông, em Đồng và Hà thiếu thêm nhiều fan, địa vị cũng khác trước, nên công ty quản lí cũng phải thương lượng điều kiện kĩ hơn để gà nhà không bị thiệt thòi.
Fan em Mông trên baidu thì mong em ấy đóng A Châu, để tiếp tục tình duyên "kiếp sau" sau Thiên nhai mà PHT từng hứa trước khi CĐ nhắm mắt. Nhưng A Châu xuất hiện ít quá, chừng 5 tập là cùng, sau đó die mất tiêu, nên công ty em ấy chắc không thể nào chọn vai này. Vai A Tử thì chất phản diện nhiều, liệu công ty em ấy có dám mạo hiểm? CĐ thì từ tập 28/40 mới trở thành Hồng hoa sứ, máu lạnh, giết người như ngóe, bị hận thù làm mù mắt, chứ 28 tập đầu vẫn là chính diện, dù có hơi dở hơi. Nhưng A Tử thì ác từ đầu đến cuối, lại còn hại cả Du Thản Chí, công ty em ấy dám cho em ấy đóng vai ác từ đầu đến cuối không? Hay là sau khi bị dìm hàng ở Thiên nhai, thì lần này nhất quyết đóng chính diện, vai nữ chính? Trên hunatv thì bảo là em Mông đóng vai muội muội của Đoàn Dự, mà nữ nhân hậu bối trong TLBB ai mà chả là muội muội của ĐD, vậy là em nào?

Em Đồng thì đóng vai gì nhỉ?

Bây giờ phía nhà sản xuất quyết định Kim Ki Bum đóng ĐD, ta nghĩ Hà thiếu không tham gia đâu. Nghĩ mà xem, giờ còn vai Hư Trúc, mà đất diễn của Hư Trúc ít hơn hẳn Dự-Phong. Dự-Phong là vai chính, chứ Hư Trúc chỉ là thứ chính thôi. Đọc truyện ta nhớ là nửa đầu truyện không thấy bóng dáng sư cụ nơi nào luôn, trong khi Dự-Phong thì xuất hiện từ đầu truyện. Trong phim bản 03 thì đỡ hơn, cho sư cụ xuất hiện nhiều hơn truyện, nhưng vẫn lép vế so với Dự-Phong. Đời nào cty Hà thiếu chịu nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 30-8-2012 23:35:25 | Chỉ xem của tác giả
LamMuoiMuoi gửi lúc 30-8-2012 22:24
Tin bên em Mông xác định là đóng TTLBB là em ấy nói trên weibo hả nàng?
Vậy thì c ...

Umh, trên weibo, baidu đều thấy xác nhận em Mông đóng TLBB.
Em Mông giờ cũng lên hàng vai chính nên giao vai ít đất diễn quá thì sẽ cảm thấy bị thiệt thòi, mà hình như nữ chính thì có mỗi VNY, nên nếu quản lý của em ấy muốn giành vai này cho em ấy cũng không có gì lạ.
Ta nghĩ nhà sản xuất hoặc Lại đạo chắc cũng nhắm vai Vương Ngữ Yên cho em Đồng, nếu không thì báo chí cũng không đề cập việc em ấy nhận vai này bữa giờ. Sau Thiên Nhai đúng là lượng fan của em Đồng tăng một cách đột biến luôn, thêm Lại đạo lại thích em ấy như vậy (lúc đóng Thiên Nhai có người bảo đừng chọn em ấy vào vai NCL mà Lại đạo vẫn giao em ấy đóng, sau đó còn giao tiếp vai nữ thứ Trình Thư Dao trong Vịnh Xuân truyền kỳ nữa), nên lần này Lại đạo chọn em ấy vào vai VNY ta cũng không ngạc nhiên.
Thiếu gia mà tham gia thì thấy bên fan thiếu gia ầm ầm rồi, nhưng bữa giờ tin tức hay baidu đều chẳng đá động gì đến thiếu gia hết nên chắc thiếu gia sẽ không tham gia đâu, ta cảm thấy được an ủi phần nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 30-8-2012 23:52:33 | Chỉ xem của tác giả
meiying-chan gửi lúc 30-8-2012 23:35
Umh, trên baidu đã xác nhận em Mông đóng TLBB.
Em Mông giờ cũng lên hàng vai chính n ...

Ta cũng mong Hà thiếu không nhận vai Hư Trúc.
Sau Thiên nhai địa vị của 3 bạn thay đổi, nên giờ chọn kịch bản cũng phải xem xét vai diễn nặng nhẹ, tần suất xuất hiện nhiều ít, đất diễn bao nhiêu, bây giờ cân đo đong đếm khác trước. Kể ra, nếu suy nghĩ theo hướng tích cực, TTLBB là phim lớn, bây giờ casting thôi mà hot thế rồi, lúc chiếu hẳn là rating cao, mà đài Hồ Nam mua bản quyền nữa, đài này PR thì thôi rồi, chả cần phải nói nữa. Nếu tham gia dự án này thì lượng fan của Hà thiếu sau TTLBB sẽ tăng.
Nhưng ta thấy trong TTLBB chả có vai nào hợp cho Hà thiếu cả, thôi chờ phim khác còn hơn.
Không biết là em Đồng hay em Mông, ai sẽ là VNY bản mới nhỉ?
Mà ĐD là Kim Ki Bum, thành ra ta cũng chả màng xem em Mông hay em Đồng đóng ĐD muội muội nữa, em Mông thôi nhận vai A Tử tiếp tục tiền duyên với Chung ca còn hay hơn là bén duyên bạn trẻ kia. Mà A Tử thì cũng lại giống CĐ, sẽ vẫn là iu đơn phương KP. Lẽ nào Chung ca không thể nào đáp lại em ấy 1 lần dù trên phim?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 31-8-2012 00:17:44 | Chỉ xem của tác giả
LamMuoiMuoi gửi lúc 30-8-2012 23:52
Ta cũng mong Hà thiếu không nhận vai Hư Trúc.
Sau Thiên nhai địa vị của 3 bạn thay đ ...

Thì chính vì đây được xem là dự án lớn nên em Mông được vai nữ chính thì sẽ khẳng định tên tuổi vị thế của em ấy, nếu giờ em ấy đóng A Tử, em Đồng đóng Vương Ngữ Yên thì chẳng phải em ấy lép vế so với em Đồng sao. Mặc dù VNY tính cách không nổi bật so với 4 nhân vật nữ kia nhưng dù sao cũng là vai chính. Mà ta thấy nếu VNY tối ngày đi theo MDP thì A Tử cũng tò tò theo KP chứ cũng chả hơn gì. Nên em Mông nhận vai nào cũng thế.
Trên Baidu hiện giờ thấy có 2 nhận định hoặc là em Đồng vào vai VNY hoặc vào vai Chung Linh, Chung Linh đáng yêu nhưng xuất hiện ít nhất trong 5 nhân vật nữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 31-8-2012 00:27:18 | Chỉ xem của tác giả
meiying-chan gửi lúc 31-8-2012 00:17
Thì chính vì đây được xem là dự án lớn nên em Mông được vai nữ chính thì sẽ k ...

Khác nhau chứ nàng, Mộ Dung Phục không phải do Chung ca đóng, mà Chung ca đóng Kiều Phong, vậy nên em Mông đóng A Tử khác với VNY à. Vì ĐD như thế, nên ta muốn em ấy đóng vai yêu Chung ca cho rồi, ship đôi này khả dĩ hơn là ship cho ĐD. Còn không thì như bản chỉnh sửa năm 2005, VNY quay về chăm sóc cho MDP là anh Tống Phong Nham cũng còn hơn là ĐD.
Mà thông tin trên baidu khg thấy ghi cty quản lý của em Đồng và em Mông, như Hà thiếu còn biết là thuộc Hoa nghị huynh đệ.
Em Mông thì trên baidu cũng có nhận định hoặc là VNY, Mộc Uyển Thanh.
Giờ coi tin tức trên sina về phim truyền hình mới của em ấy là chính giả vô địch, PV cũng hỏi về TTLBB, em Mông cũng trả lời "ĐD muội tử", tin này giống như bên hunantv đăng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 31-8-2012 00:47:38 | Chỉ xem của tác giả
phim của Lại đạo gần đây sao có nhiều nét chung thế nhỉ. Dương Thừa Phong với Đoàn Chính Thuần đều đi lăng nhăng, nhiều đứa con. Em với chị đều yêu 1 người... Còn nam bên Thiên Long thì ko có xà nẹo với nhau như Thiên Nhai của Lại đạo mới làm, chắc Lại đạo sửa lại cũng thành xà nẹo với nhau =))

Nhưng phim của bác Lại nhìn chung đỡ hơn thím Vu, ít ra cũng là dùng chất xám để làm, ko có vay mượn ăn cướp của ai cả!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 31-8-2012 00:54:47 | Chỉ xem của tác giả
x_men2511 gửi lúc 31-8-2012 00:47
phim của Lại đạo gần đây sao có nhiều nét chung thế nhỉ. Dương Thừa Phong với Đoàn ...

Tưởng tượng mỗi lần ĐD gặp Kiều Phong thì bay vào ôm lấy ôm để, nước mắt như mưa, miệng thì vừa nói vừa mếu máo khóc, kể ra cũng hài lắm đấy chứ nhỉ???{:288:}
Được cái nếu làm theo kiểu này thì sẽ thu hút 1 lượng fan đam mỹ, rating cũng tăng lên chứ
TTLBB về phần nữ đấu giành nam thì có thừa, chị em cùng yêu 1 người hơi bị nhiều, tình đấu coi bộ ác liệt
Nhưng cũng đúng là Lại đạo chưa bị tố là đạo kịch bản bao giờ, về phần này thì có thanh liêm, "sạch" hơn thím Vu 1 tí.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 31-8-2012 01:32:37 | Chỉ xem của tác giả
LamMuoiMuoi gửi lúc 31-8-2012 00:54
Tưởng tượng mỗi lần ĐD gặp Kiều Phong thì bay vào ôm lấy ôm để, nước mắt như m ...

Kỳ lạ thiệt em Mông mặc dù không tiết lộ sẽ diễn vai gì nhưng ít ra cũng xác nhận chắc chắn sẽ tham gia. Trong khi em Đồng thì không thấy bất kỳ xác nhận nào luôn, có thể không tiết lộ diễn vai gì, nhưng ít ra cũng phải có khẳng định là sẽ tham gia hay không chứ nhỉ. Vậy mà báo chí cứ khăng khăng khả năng rất cao em ấy vào vai VNY, trong khi em Mông thì chẳng đá động đến .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 31-8-2012 01:49:57 | Chỉ xem của tác giả
meiying-chan gửi lúc 31-8-2012 01:32
Kỳ lạ thiệt em Mông mặc dù không tiết lộ sẽ diễn vai gì nhưng ít ra cũng xác nhận ...

Nếu nàng nói vậy thì chỉ có 1 khả năng thôi.
Cty của em ấy đang thương lượng, và họ muốn hoặc là em Đồng đóng vai chính VNY, hoặc em ấy không tham gia, chỉ có 2 lựa chọn, không chấp nhận việc em ấy đóng vai phụ hoặc thứ chính. Mà có thể là thương lượng chưa thành công, vì có thể công ty của em Mông chưa chịu nhượng bộ, có thể cty em Mông nắm cửa trên chẳng hạn, là nhà đầu tư hay gì gì đó, thì họ có quyền xen vào việc ai đóng vai gì mà. Thường thì khi công ty chế tác hay đạo diễn công bố có tác phẩm mới, cty quản lý nghệ sĩ gửi hình đến, đạo diễn, BK và chế tác chọn lựa rồi mời dv đến thử vai, thử vai xong thì thương thảo hợp đồng. Mà thường cty quản lý ở cửa dưới, trừ phi dv hạng A quá nổi tiếng (em Mông chưa phải) hoặc đạo diễn, BK, chế tác quá thích dv ấy (Lại đạo thích em Đồng hơn). Vậy thì duy nhất là cty em Mông là người đầu tư thì cũng không cần thương thảo gì cả.
Nên là phía em Đồng chưa chắc chắn hẳn, vì nếu bên em Mông mà nhất quyết không nhượng bộ, cty em Đồng lại ra tối hậu thư như thế, thì chỉ có đường rút thôi, không tham gia nữa. Có lẽ mà vì thế trên mạng thì khẳng định em Đồng đóng VNY như đúng rồi, còn phía em Đồng và bên chế tác lại chưa có động tĩnh gì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 31-8-2012 01:59:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy anh Chung Hán Lương là một diễn viên rất thực lực, mình tin anh có thể diễn tốt nhiều kiểu vai và tính cách khác nhau, và vai Kiều Phong cũng vậy. Chỉ mong duy nhất một điều là kịch bản phim này không dở tệ như Thiên Nhai Minh Nguyệt Đao.
Để có một bộ phim hay thì không phải chỉ có diễn viên giỏi là được đâu. Mong rằng lần này anh đọc kỹ kịch bản và thấy nó hay nên mới nhận đóng phim này, chứ không thì chỉ nhìn diễn viên mà ko xem được phim thì đau lòng lắm. {:398:}

Bình luận

thì biết là vậy, nhưng mình mong là lần này anh đã chọn được kịch bản hay, chứ nếu như phim Thiên Nhai kia thì... chỉ nhìn thôi chứ ko nuốt được. >.<  Đăng lúc 31-8-2012 02:15 AM
Chung ca đóng phim này là việc đã định rồi,Lại đạo đã xác nhận,chứ khg phải là giai đoạn thương thảo như các dv khác đâu bạn  Đăng lúc 31-8-2012 02:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách