Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 23-8-2013 15:27:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực sự rất hay
Có 1 câu trong phim thích lắm "i didn't plan to relationship in college.I knew how ZY felt about me.But i want us to stay just friend.Then you turned my plan upside down.."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 23-8-2013 17:25:46 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong là phải nhảy vào bình luận luôn{:440:}.
Mình chưa đọc truyện ACTNMK, mà cũng ít khi xem phim hay đọc truyện Trung Quốc. Xem So Young ban đầu là do tò mò bởi đạo diễn là Triệu Vy, hết.
Nhưng phải nói là xem xong có chút ám ảnh. Mình nghĩ nhiều ng ko thích phim bởi thường khi đọc truyện ta hay cho đó là chuẩn mực thì chắc chắn xem phim thấy ko giống truyện sẽ ko thích rồi, mình rất hay như thế. Thật may là mình chưa đọc nên vẫn thích phim lắm.
So với 2 nhân vật nam thì mình thích 2 nữ chính hơn. Mình cũng có cảm giác Triệu Vy xây dựng phim trên cảm nhận và sự thay đổi của Trịnh Vy nên 2 nv nam mờ nhạt hơn. Mình thấy nv Lâm Tĩnh khá là mờ nhạt, chắc do lúc đầu hy vọng vào Han Geng quá chăng, nhưng mình nghĩ Triệu Vy làm thế là có lý do của cô ấy, tình đầu chỉ là bước đệm để ta bước vao tình yêu thực sự, tình đầu vốn ko đẹp như ta vẫn mơ.
2 cảnh ở phòng khám thai làm mình nghĩ đến nhiều nhất, Nguyễn Quản thực sự bản lĩnh nhưng cái đó dường như trong nằm trong tình yêu của cô, cô gái mà có thai vs Triệu Thế Vĩnh đầu tiên đã cảnh báo điều đó cho Nguyễn Quản nhưng cô dường như không màng, hoặc cô hiểu nhưng vẫn lao vào để rồi 2 lần đễn phòng phá thai.
Điều mình thích trong phim  nữa là cái cách yêu của Trịnh Vy, luôn yêu hết mình, chỉ thuần yêu thôi. Đương nhiên đó chỉ là phần trẻ, còn cái phần sau, khi đã đi qua nhiều tổn thương, thì mình cực hài lòng với phần kết. Kết để mở, kết thúc mọi liên quan đễn 2 người kia cũng là để mở ra cho Trịnh Vy nhiều điều mới. Triệu Vy làm phim lúc đã 36, 37 tuổi chứ không phải 20 hay là 50 nên phim có độ sâu và sự thực tế của một ng đã trên 30.
Tóm lại là rất thích phim, nhẹ nhàng nhưng sâu sắc, đủ đểng xem tự ngẫm về chính mình.
Ah cho mình hỏi là cái kết trong truyện ACTNM là như nào vậy.

Bình luận

kết trong truyện là Trịnh Vy lấy Lâm Tĩnh bn ạ  Đăng lúc 27-8-2013 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 24-8-2013 18:55:09 | Chỉ xem của tác giả
ai xem phim này rồi nói cho mình biết kết cục đi ạ.
mình nghe nói truyện rất nổi tiếng, cơ mà đang làm biếng đọc :P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 24-8-2013 20:17:20 | Chỉ xem của tác giả
Ơ... kết thúc mở, mình ko muốn kết thúc mở đâuuuuuuuuuu {:447:}
Vậy rốt cuộc 2 anh chị có nối lại tình xưa ko T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 25-8-2013 10:47:01 | Chỉ xem của tác giả
mình ít đọc TDO cho đến khi nghe tin Geng của mình đóng phim này nên mới mò về đọc, ngóng trông cả năm với nó, đến lúc phim ra lại ngóng sub, biết nói sao nhỉ, đúng là bạn nào là fan của TDO với anh có thích nước mĩ không, khi xem phim sẽ không khỏi thất vọng, nhưng với mình là một bộ phim khá thành công, diễn viên đẹp, diễn hay, tâm lý, và đặc biệt là cái kết cục mở...Trịnh Vi sẽ không thể nào hạnh phúc với một trong hai ng được, nên để kết thúc vậy là khá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 25-8-2013 19:35:03 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật với mọi người là mình có xem 1 phần đầu của phim,bản engsub
Bản đấy để tên phiên âm tiếng latinh
Khoảng 5 phút đầu,anh Trương Thiên Nhiên xuất hiện với cái tên Zhang Khai(theo kinh nghiệm xem phim tàu từ bé thì chắc là Trương Khải).Tuy anh hơi lố 1 tí nhưng còn đỡ,sau đấy Hứa Khai Dương-Hưa công tử trong truyền thuyết xuất hiện,mình ngất trên cành quất.Tuy về sau mình có hơi ghét nv này nhưng mà dù sao anh ấy cũng là con Át cơ của Trịnh Vy,sao lại ra nông nỗi 1 thằng lông bông thế này.
Thôi mình an phận đợi vietsub cho trọn vẹn
Tuy phim có nhiều tranh cãi nhưng mình nghĩ sẽ ổn thôi,dù dv nữ k xinh như mình mong đợi
Các nv phụ cũng chưa đủ tầm là nv phụ của Tân Di Ổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 28-8-2013 17:48:16 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, chị Vy, bị ấn tượng với phim của chị quá, rất hay rất ý nghĩa. Chúc mừng chị. TKs Subteam {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 28-8-2013 19:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Ồ, Han kyung của Suju kìa. Lâu rồi không thấy anh ấy nhỉ?
Được rồi, tải xem cái đã. chắc là hay nhỉ!
Thấy diễn viên đẹp là thấy có động lực xem rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 29-8-2013 02:12:54 | Chỉ xem của tác giả
"Thanh xuân là để hoài niệm"
Chính vì vậy đừng vì nó mà để ảnh hưởng đến quyết định của hiện tại đúng không =))
Chả hiểu sao cái két thúc làm mình liên tưởng đến Vy sẽ về lại bên Chính.
Chính trong phim không giống Chính trong truyện bởi sau khi đi Mỹ về, Chính trong phim đã biến thành Lâm Tĩnh trong truyện. Biết trân trọng những gì mình có, biết thứ gì là quan trọng với mình. Thế nên nếu Vy có quay lại bên Chính thì mình cũng ủng hộ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 2-9-2013 19:49:41 | Chỉ xem của tác giả
Chị Vy chị Vy {:161:}. Phim của tỷ tỷ làm đạo diễn thì chắc chắn phải xem rồi. Thanks subteam nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách