Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 15-8-2013 09:24:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa đọc xong Anh có thích nước Mỹ không? {:161:}
Đã định đợi So Young ra rạp để xem ủng hộ Triệu Vy cơ, nhg mà có vẻ sốt ruột quá phải down về xem rùi {:157:}
Có ai ở đây hổng thích Trần Hiếu Chính và Lâm Tĩnh, mà lại thích Hứa Khai Dương như tui không ạ  {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 15-8-2013 11:20:28 | Chỉ xem của tác giả
Moa moa, phim đây rồi, hóng quá cơ, cám ơn ST nhiều nhiều nhé ! Ôm hun thắm thiết
Mh thích truyện của Tân Di ổ lắm, lại càng kết "anh có thik nước mỹ k "
Mặc dù biết lên phim sẽ không bao giờ hay đc bằng truyện nhưng vẫn ham hố ( dù có tụt cảm xúc khi so sánh truỵện với phim cũng k sao ){:398:}
mong mỏi bây giờ tiếp tục dành cho " chuyện cũ của Lịch Xuyên" hóng quá, bjo mới có đây{:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 15-8-2013 12:44:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc truyện trước nên có lẽ truyện ám ảnh nhiều hơn. Phim này mà ai không đọc truyện thì công nhận khó hiểu thật. Thấy phim PR rầm rộ quá, đến khi xem xong thì hơi thất vọng.

Riêng về dàn diễn viên, chọn tới chọn lui, 2 nhân vật đinh là Lâm Tĩnh và Trịnh Vy thì cho 2 bạn gì gì vào đóng, mất hết cả hình ảnh. Mấy diễn viên phụ đóng đạt hơn, nhất là lão Trương và Hiếu Chính, mong mãi mà không thấy bác Chu Cù.

Diễn xuất thì mình vẫn ném đá 2 nhân vật chính, chắc tại có định kiến ngay từ đấu. Nhiều người thích Nguyễn Nguyễn nhưng cá nhân mình vẫn thấy mặt chị này hơi cứng cứng. Mấy cô bạn ở cùng kí túc thì hay hơn.

Không có ý so sánh, nhưng xét riêng về yếu tố ngoại hình thì dàn diễn viên của Tiểu thời đại làm mình đổ rầm rầm, ít nhất cũng tương đồng với nhân vật trong tiểu thuyết, nhìn mà hâm mộ luôn. Chắc tại mình duy mỹ, toàn thích giai xinh gái đẹp nên hơi thất vọng với bạn Trịnh Vy và Lâm Tĩnh. Để chị đóng Lâm Tiêu của Tiểu thời đại về làm Nguyễn Nguyễn thì tuyệt vời.

Nghe nói Tuổi thanh xuân sắp có bản truyền hình, mình sẽ hóng bản này với hy vọng dạt dào là được ngắm giai xinh, gái lịch. Giống như Vân Trung ca của thím Vu, nhìn trailer đã thấy hóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 15-8-2013 23:15:24 | Chỉ xem của tác giả
Vì đã đọc truyện của Tân Di Ổ rồi cho nên lúc xem phim có cảm giác vẫn chưa thỏa mãn lắm. So với phim thì rõ là truyện có chiều sâu hơn rất nhiều, nhưng mà nếu chỉ xem phim mà không đọc truyện thì vẫn có thể coi bộ phim của Vy tỷ quá thành công rồi.
Dù sao thì vẫn ủng hộ Vy tỷ hết mình! Phim đầu tay thế này thì không có lời nào để chê hết cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 16-8-2013 06:01:20 | Chỉ xem của tác giả
haiz, xem xong 1 lần, hôm qua ngồi xem lại lần thứ 2, cái kết thật là muốn khóc. Đọc truyện thì cực kì thích Lâm Tĩnh, nhưng xem phim thì thấy Hiếu Chính thật cool. Nhưng mà Hiếu Chính trong phim cũng khá tàn nhẫn. Ồ, cái câu: hai cá thể độc lập làm sao có thể hòa chung làm một" hình như là do biên đạo phim thêm vào nhưng mà mình thích! Thật ra So Young có vẻ thực tế hơn truyện, cho nên xem xong mình không bị có cảm giác ghen tị với cái kết thúc hoàn hảo như trong truyện. {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 16-8-2013 10:44:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim của sis Vy làm đạo diễn, ủng hộ ủng hộ {:290:}{:290:}{:290:}
Thanks subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 16-8-2013 20:55:46 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt quá!!!! Phim của chú Han {:287:} , đã vậy còn là phim đầu tay của chị Triệu Vy nữa!!!!{:291:}
Không có gì tuyệt hơn!!!!
Cám ơn ST nhiều lắm, cảm ơn các bạn rất nhiều!!!!!{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 17-8-2013 19:41:14 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem truyện cũng như phim, thực ra giữa hai kết thúc thì mình thích nhất cái kết trong phim, nó hiện thực và đời thường hơn. Tình cảm của Trịnh Vi đối vs Lâm Tĩnh đã hết, vs Trần Hiếu Chính có lẽ cũng quá đau mà trở nên héo tàn.
Đã Trịnh Vi quay lại vs một trong hai người, thì chưa chắc sau này sẽ hạnh phúc, vết thương của cả ba người quá lớn, liệu hạnh phúc sau này có thể chữa lành ????
Phim hay nhưng khúc đầu thuộc về kể nhiều hơn nên mình không thích, phần sau thì lại tuyệt vời !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 18-8-2013 12:31:10 | Chỉ xem của tác giả
"anh có thích nước Mỹ không?" không phải là bộ truyện mình yêu thích lắm nhưng mình lại rất ấn tượng với nhân vật Lâm Tĩnh nên mình rất hón phim. Chưa xem nhưng mình khá hài lòng với dàn diễn viên. Triệu Hựu Đình thì quá oke rồi. Còn Hangeng đóng vai Lâm Tĩnh mình hơi lo lắng, một là vì mình là ELF còn nữa là vì hình ảnh Lâm Tĩnh lúc nào cũng sâu sắc trong đầu mình. Dương tử San thì xinh xắn kiểu ngây thơ trong sáng. Xem poster nhân vật thì mình rất ưng Hangeng vì anh nhìn rất "tĩnh". Đúng như Tân Di Ổ đã miêu tả về hình ảnh Lâm Tĩnh. Chưa xem phim mà mình đã dài dòng thế này rồi nên hi vọng bộ phim sẽ làm mình thỏa mãn, nếu không thì mình sẽ thất vọng lắm đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 18-8-2013 14:33:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim kết không giống truyện, có vẻ như trong phim ưu ái nhân vật Hiếu Chính hơn Lâm Tĩnh.
Đọc truyện thì thích Lâm Tĩnh hơn Hiếu Chính. Nhưng xem phim rồi mình mới thấy kết thúc như phim mới đúng với thực tế, Trịnh Vi sẽ không quay lại với Lâm Tĩnh hay Hiếu Chính. Tất cả chỉ còn là ký ức của tuổi trẻ, thế mới đúng là So Young. Lúc nào cũng thích phim của Vy tỷ,đóng phim hay mà làm phim cũng hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách