Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] So Young/ Cho Tuổi Xuân Sẽ Qua/ 致我们终将逝去的青春 - Triệu Hựu Đình, Han Kyung,..[Vietsub HD Completed][Fixed Torrent]

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 13-8-2013 21:19:49 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích bản gốc của  truyện nên coi phim xong không khỏi có chút hụt hẫng :( .Đúng như Triệu Vi đã nói những ai đã đọc truyện thì không nên coi phim. Coi xong điều có lẽ làm mình ấn tượng nhất là cách mô tả cuộc sống kí túc xá ,nó có gì đó rất thật và gần gũi với mình,còn những điều mà truyện muốn truyền tải thì dường như phim chưa làm được, đặc biệt là về nhân vật Lâm Tĩnh, quá mờ nhạt. Nhưng mà với thời lượng có hạn của một bộ phim điện ảnh thì có lẽ với những ai chưa đọc truyện đây cũng là một bộ phim đáng xem ^-^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 13-8-2013 23:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem xong chỉ cảm thấy phim bị rời rạc. Nhiều tình tiết cứ như là cho thêm vào cho đủ bộ, trong truyện hình ảnh đôi tay của Trịnh Vy được khắc sâu và được THC nâng niu là thế mà đến phim thì bị cắt luôn. Đúng là cái gì bỏ được thì nên bỏ vì phim chỉ có hơn 2 tiếng mà truyện thì dầy tận 6, 7 trăm trang. Những nhân vật như ba mẹ Trịnh Vi, Lâm Tĩnh, mẹ THC có thể bỏ đi thì được nhưng tại sao lại bỏ đi cuộc sống công sở của TV, cả tình tiết lúc TV và THC làm việc cùng 1 công ty nữa chứ.
Ngoài ra thì tạo hình của Tiểu Bắc khiến mình thất vọng khủng khiếp, vô cùng vô cùng thất vọng. Tiểu Bắc có thể mạnh mẽ, không nữ tính nhưng chắc chắn không phải như tạo hình trong phim. Nếu đã đọc truyện Cho anh nhìn về phía em thì sẽ thấy Tiểu Bắc cũng có vẻ dịu dàng lắm chứ. Lúc mới nhìn Tiểu Bắc trong phim mình cứ tưởng nam sinh nào lạc vào kí túc xá nữ nữa, giật cả mình.
Ngoài ra phim cũng có nhiều tình tiết hay, đặc biệt anh Triệu Hựu Đình diễn quá tốt, toát lên được thần thái của THC. Diễn viên vai Nguyễn Nguyễn xinh thiệt nhưng cũng khá mờ nhạt. Còn Trịnh Vi thì không được xinh như miêu tả của TDO và trong tưởng tượng của mình.
Phần đầu phim miêu tả đời sống sinh viên, tuổi trẻ của các nhân vật khá hay nhưng đến phần 7 năm sau thì thấy gấp gáp và vội nên chán.
Kết lại một câu là dù phim không được hay như truyện nhưng vì quá thích truyện nên mình rất có thể sẽ không ghét phim lắm :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 13-8-2013 23:50:42 | Chỉ xem của tác giả
Haiz. truyện của tác giả Tân Di Ổ, đạo diễn phim Triệu Vy.
Mình thích truyện nên mong chờ phim lắm . Không hóng làm sao đc. Keke.
Do­­­­w­n phim thôi, xem phim thôi!
Thank subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 14-8-2013 06:56:57 | Chỉ xem của tác giả
Đã có phim là đã có phim {:311:}{:311:}
Em cũng là fan của ACTNMK của Tân Dĩ Ổ
Coi muốn nát cuốn truyện rùi tưởng tượng ra anh Trần Hiếu Chính sẽ như thế nào khi bước ra đời thật
Hy vọng phim sẽ thiệt là hay chứ k là tan nát cõi lòng em{:402:}{:402:}
Thanks st nhiều nhiều vì đã mang phim đến với chúng em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 14-8-2013 10:45:21 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc qua tiểu thuyết của Tân Di Ổ nên ngoại trừ phông nền trong phim được dựng khá ổn ra thì có vô số những hạt sạt trong phim của Triệu Vi. Tình tiết rời rạc, vô lý (nhất là các vấn đề xoay quanh nhân vật Lâm Tĩnh), tâm lý nhân vật khá khó hiểu và xa nguyên tác. Có lẽ phim này hút khán giả đến rạp là do Tân Di Ổ và là tác phẩm đầu tay của Triệu Vi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 14-8-2013 11:48:00 | Chỉ xem của tác giả
nhìn poster dễ thương quá di
không biết phim thì sao
chắc cung hay
let's try mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 14-8-2013 15:58:59 | Chỉ xem của tác giả
Thấy quảng cáo rất rậm rộ. Chắc phim hay lắm đây. Hạnh phúc quá. Vừa vào đã có phim xem ngay. Không thể bỏ qua được. Còn có Han Kyung nữa. Từ sau khi anh rút khỏi super junior, buồn lắm ấy chứ. Nhưng giờ anh quay lại rồi. Vui quá.
Cám ơn subteam nhiều nha. Giúp thoả lòng mong ước của mình mấy bữa nay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 14-8-2013 23:37:57 | Chỉ xem của tác giả
Tuổi thanh xuân mỗi người chỉ một, hãy sống sao để không phải hối tiếc.
Dưới cái nhìn của Triệu Vy, tôi thấy một Trịnh Vy sôi nổi, yêu hết mình; một Nguyễn Nguyễn xinh đẹp, đầy bản lãnh; một Trần Hiếu Chính đầy hoài bão nhưng cũng đầy tự ti; hay một Lâm Tĩnh trầm ổn. Mỗi người bọn họ đều trải qua khoảng thời gian đẹp nhất của tuổi trẻ, có người tiếc nuối, có người không hối hận.
Bản thân mình  thấy hài lòng với kết thúc phim, mình nghĩ chính Triệu Vy cũng không gán được một kết thúc trọn vẹn bởi vì " cuộc đời còn dài, ngày nào chưa đến đích cũng không biết được người cuối cùng bên cạnh mình là ai "
Yêu phim, yêu nhạc phim, yêu Triệu Vy
Thanks subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 15-8-2013 00:34:50 | Chỉ xem của tác giả
bạn chưa đọc truyện cũng không biết là phim của triệu vi ấy.nhưng nhìn cover ấn tượng dã man.kiểu nhìn cái ưng liền.đang chờ down xong rồi coi cho nóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 15-8-2013 08:17:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện này rất lâu rồi.Đọc xong truyện cảm nhận đc có 1 chút lắng đọng. Truyện này thật sự rất hay và sâu sắc. Mình vẫn ám ảnh  về cuộc đời của Nguyễn Nguyễn. 1 ng` rất chi là xinh đẹp và tài hoa nhưng lại có kết thúc thật buồn...
Mình vẫn chưa xem fim nên ko bik Triệu Vy sẽ dàn dựng như thế nào. Hy vọng là fim sẽ phần nào lột tả đc thật rõ các nhân vật.
Thanks subteam nhìu lắm vì đã sub phim này. {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách