Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Now You See Me

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 24-5-2013 18:10:54 | Chỉ xem của tác giả

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
 Tác giả| Đăng lúc 24-5-2013 23:04:01 | Chỉ xem của tác giả
Mark Ruffalo, Dave Franco, và Mélanie Laurent biểu diễn vài kỷ năng ảo thuật họ học được từ phim trường Now You See Me, bộ phim sẽ ra rạp vào ngày 31/05. Hãy cùng xem Mark Ruffalo làm cho đồ uống biến mất, Mélanie Laurent biểu diễn bài tây trước mặt Jesse Eisenberg, còn Dave Franco hướng dẫn khán giả trò phóng bài, với sự giúp đỡ của ảo thuật gia David Kwong.

movieweb
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 31-5-2013 21:58:46 | Chỉ xem của tác giả
AIF Screening!:

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 26-6-2013 22:43:05 | Chỉ xem của tác giả
Trộm cắp luôn luôn là đề tài hấp dẫn của điện ảnh.
Còn ảo thuật không phải là sự giải trí đầy thú vị sao!???
Lần đầu xem trailer phim, tôi đã ồ à lên, trailer quá tuyệt.
Đã lâu rồi không có phim về trộm cắp để xem, không những vậy dàn sao trong phim mới là ấn tượng.
Một Jess Eisenberg hài hước có đủ, thông minh có đủ, rất là hấp dẫn.
Một Mark Ruffalo nóng tính, có trách nhiệm cao rất là lôi cuốn.
Còn có M.Freeman của "Red", M.Caine của "Inception", diễn xuất của họ không ai dám phàn nàn nữa. Phim thật đáng bỏ tiền để xem, dù kịch bản có dở đi chăng nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-7-2013 23:05:34 | Chỉ xem của tác giả
ko biết doanh thu phòng vé hòi tháng 5 phim này ra sao nhỉ...
quên để ý ròi...
nhưng hn crel mới coi về
phim đề tài hoàn toàn ko hẳn là mới, mà lạ thì cũng ko chắc là lạ...
nhưng coi hấp dẫn lôi cuốn
thích bạn jesse nhìu hơn thêm 1 tí nữa ^^
biệt tài của bạn là thoại nhanh..ko vấp
15' đầu phim để trình diễn các màn trong trailer...đã con mắt...
sau 15' là 1 chuỗi các họat động ảo thuật mà càng coi càng nghi ngờ hết ng` này đến ng` kia
khúc cúi cùng là lật bài cho khán giả biết mánh khóe...
hiệu ứng trong phim ko nhiều nhưng mị dân rất có căn.
có 1 khúc ko nhớ kịp là khúc nổ xe của bạn jake...coi ko kịp mánh khóe vì sao bạn thóat đc
và có 1 khúc vẫn chưa hiểu rõ là cái hun của bạn cs với cô interpol
cả cái truyền thuyết kia nữa...
nói chung thì tốc độ phim nhanh và có nhìu điểm ko lí giải đc...
nhưng về cơ bản là hài lòng về phim vì những yếu tố:...
- tất cả các sân khấu đều quành tráng và rất đẹp
- bạn jesse bảnh chọe
- loveline trong phim rất ít, cảnh nóng cũng hầu như ko có (ko bít về đây có bị cut bớt ko nữa)...
-nd dù ko mới nhưng lại rất cuốn
-kbản có nhìu chỗ hở nhưng vẫn chấp nhận đc,bù lại khúc nào chuẩn thì rất chuẩn
.
nói chung là đáng xem, chờ hd ra coi lại..hịhị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-7-2013 21:47:03 | Chỉ xem của tác giả
Sau một tuần do dự, cuối cùng cũng quyết định đi xem.Vì tên nhóc làm cùng khen dữ quá, nên đi xem phim coi hay cỡ nào (lỡ đọc một bài báo chê Now you see me nên cũng không có hứng lắm).
Xem phim xong, haizz...muốn coi lại Italian Job và Ocean's eleven quá. So với phim về trộm cắp mà tôi xem gần đây nhất; Fast Five; thì tôi thix đua xe hơn ảo thuật.
Nói chung phim không có gì bất ngờ hết, và vì có liên quan đến ảo thuật nên nhiều phân đoạn đạo diễn làm ảo quá chẳng có chút gì về logic của bọn trộm cả. Các mánh trong phim thì quá thường, bọn trộm này ngoài việc dùng ảo thuật để lừa ra thì không bằng mấy chiêu lừa siêu đẳng của nhóm trộm cắp trong phim Italian Job với Ocean's Eleven.
Còn diễn xuất của diễn viên mới là vấn đề nặng nhất. Hai diễn viên gạo cội vào vai không thích hợp, có cảm giác khá gượng ép. Còn Jesse; tôi cho rằng mình ngu xuẩn khi khen anh ấy trong trailer; vì tôi ghét cái giọng nhanh nhẩu của Jesse trong Rio, và phim này thì không khá hơn. Ngoài ra anh ấy còn bê nguyên cái hình tượng trong The Social Network qua nữa chứ, haizz...
Trong phim có hai diễn viên tôi hài lòng, Isla Fisher (cô gái điếm của The Great Gatsby đây mà {:161:} ) cô ấy có nụ cười thật hút hồn và Mark Ruffalo người đàn ông thông minh với vẻ bề ngoài ngu xuẩn (dù rằng đôi lúc anh diễn hơi quá lên, làm nhân vật trong chán hết chỗ nói). À, còn Dave Franco đẹp trai nữa, anh này nhìn thu hút thật hì hì.
Dẫu sao lâu rồi không xem phim về trộm, nên cũng không tiếc tiền để đi xem phim này.

Bình luận

Ocean's Eleven xem được (mình thix Matt nên thix phim này vô cùng ^_^), còn Ocean's khác không coi nên không biết.  Đăng lúc 6-7-2013 05:05 PM
xin
Minh lại thấy Ocean's quá dở dù có 1 dàn sao bự ^^  Đăng lúc 6-7-2013 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 11-8-2013 09:21:15 | Chỉ xem của tác giả
Đây là phim mình mong đợi được sub nhất trong thời gian gần đây huhu :< nội dung mới lạ, xem trailer siêu gay cấn, poster với cả slogan cứ kì bí làm sao ý {:309:} đặc biệt là chủ đề ảo thuật mình cực kì thích, cứ thật thật ảo ảo hóng hóng hóng ngày subteam cho ra sub phim này để mình được thỏa mãn ước vọng nhỏ nhoi {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-9-2013 13:47:55 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
thiệt tình thì mình rất là mong ST làm sub phim này đó
nội dung nghe rất lạ, thường thì bom tấn Hollywood ít khi nào làm phim về đề tài ảo thuật hết, nên đây được coi như là món ăn lạ giữa các bom tấn hành động mùa hè
nghe nói còn dự tính làm thêm phần 2 nữa, chắc bởi do phần 1 quá ăn khách đó mà

Bình luận

sẽ làm nhé bạn  Đăng lúc 3-9-2013 01:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 5-9-2013 20:05:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng không phải đứa kén chọn lắm, nên nghe mấy bạn chê nhưng mà vẫn cứ vào xem như bình thường thôi :D
Xem xong thì thấy cũng được mà, phim đầu tư kinh phí không cao lắm, kỹ xảo với cả diễn xuất thế cũng ổn rồi.
Rút kinh nghiệm là đừng bao giờ có nghe người ta xì poi, mệt ><
P/s: Nhìn Dave quen quen, bây giờ mới nhận ra là ảnh đóng trong Warm Bodies :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 22-9-2013 14:56:58 | Chỉ xem của tác giả
film này hay, coi rồi thấy ảo ảo thế nào ý, nhưng cái ý tưởng film này độc đáo thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách