Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Mama - Mẹ Ma (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 25-5-2013 20:26:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cũng khá hay em xem cũng lâu rồi
Được cái bé chị mặt dễ thương còn đứa em thì hay hù người ta
Làm em xem thót tim đến mấy lần
Mà coi khúc đầu tưởng hai bé biến thành thú hoang dại luôn rồi chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 25-5-2013 21:59:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích phim này, nó mang tính nhân văn cao ^^
Thích nhất đoạn ending lúc Lily noi với Victoria: Come, Victoria. Lily, Mama, Victoria. coi đoạn này muốn khóc.
Đoạn Mama quay lai goi "Lily" cũng rất xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 25-5-2013 22:17:13 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này ! đã được thưởng thức ở trong rạp!. phải nói coi trong rạp rất là ấn tượng vì trong rạp tối ,nên tới những cảnh rùng rợn là các bạn gái có dịp la hét , còn các boy có dip được ôm free  bạn gái mình, nói chung là rất thú vị và ấn tương .nhìn chung thì bộ phim khá hay có tính nhân văn về tình mẹ con ! lưu ý bạn nào yếu tim nên xem ban ngày ko nên xem ban đêm ! vì sẽ ảnh hưởng đến người bên cạch!hehe!
thanks subteam đã làm một bộ phim hay để gởi đến những người yêu phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 26-5-2013 00:25:35 | Chỉ xem của tác giả
hihi đang kéo, film này có đc gọi là cơn sốt ko nhỉ, thấy dạo chiếu ngoài rạp, đứa nào cũng rần rần bàn tán{:440:}
mình thì chưa đc coi
thanks subteam nhá
lần này down xong là xem ngay
chứ nhiều film của Kites
cứ kéo hết về xong chả có tg xem, để lâu quá, rồi lại xóa
uổng :{:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 26-5-2013 01:26:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình coi ở rạp rồi, hay và cảm động, hùi đó coi xong nhiều người bàn tán lắm ^^
coi rạp thì sống động nhưg đông người nên cũng bớt sợ
giờ kéo về cho đứa e nó xem.
thank subteam,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 26-5-2013 06:33:27 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ hồi trước coi phim cùng lũ bạn
cái rạp thì là rạp tự chế thôi
theo kiểu giường chiếu gối ôm thú bông đồ ăn đủ cả
bạn bè xung quanh thì toàn chú ý đến ăn và ôm
chắc có mỗi m chú ý đến xem, tí nữa ra đứa nào đứa nấy bảo chả hiểu nội dung nó là cái gì luôn{:426:}
còn m coi đến cái chỗ đứa chị bị thôi miên kể về quá khứ ở trại thương điên là hiểu mùi rồi
xem đoạn cuối cảm động lắm, nước mắt nước mũi tưng bừng luôn, cơ mà rút cục chả dám cho
đứa nào bít m khóc, ko tí cả hội ôm ăn nó cười cho thì đẹp mặt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 26-5-2013 08:20:54 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này yếu tố kinh dị với mình thì không đặc sắc lém, tất nhiên tạo hình mẹ ma vẫn đáng sợ. Nếu chăm chút hơn vào việc xây dựng tình cảm gia đình ví dụ đừng để người chú phải nằm bệnh viện mà cùng nhau tìm rõ nguyên nhân thì sẽ hay hơn rất nhiều. Diễn xuất của Jessica không phải bàn cãi nhìu, chị ấy quả là hợp với nhiều mẫu phụ nữ từ the Help, Zero dark thirty đến Mama. Cơ mà phải công nhận phim nào có con nít đóng trung tâm thì pé nào cũng dễ thương (ôi cái lúc đầu phim pé đeo mắt kính iu gê), đóng cũng hay và chân thật nữa. Kéo về nghiền ngẫm lại nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 26-5-2013 09:10:39 | Chỉ xem của tác giả
Woa, mình vừa mới xem xong.
Một bộ phim kịnh dị mà không có nhiều quá tình tiết rùng rợn, điều bất ngờ nhất ở đây là mình lại thấy rất cảm động!!!
Tại sao? Tại sao cô em gái lại chọn một con đường hoàn toàn khác??? Tại sao lại là một linh hồn đã chết???
Bạn nào xem xong cho mình câu trả lời nhé!

Bình luận

Vì Mama chính là người chăm sóc Lily lúc còn bé, vì Lily còn quá bé để nhận thức đâu là hồn ma đâu là người, cô bé chỉ làm và lựa chọn theo bản năng mà thôi.   Đăng lúc 26-5-2013 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 26-5-2013 09:38:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thật ra nội dung cũng không tạo được ấn tượng nhiều chủ yếu nói về tình mẫu tử thiên liêng, dù là ma hay là người thì bản năng đó cũng không mất đi, nhưng phim làm mình thắc mắc ở chổ ai là kẻ làm Mama có thai ? Kẻ độc ác đó có phải trả giá hay không ? thì phim chưa nói rõ về chuyện này chắc có lẻ tình tiết này không quan trọng. Nhưng xét về diễn xuất thì không thể chê.
Trong phim có 3 đoạn mình thích nhất: đoạn Annabel nắm lấy áo khoác của Victoria lúc ở phòng giặt thì phải, đoạn thứ 2 lúc Annabel ôm chầm lấy Lily sau khi cô bé ngủ 1 đêm ngoài trời, và đoạn cuối lúc Annabel lại nắm lấy dây áo khoác của Victoria lúc Mama định đưa cả 2 chị em đi (đoạn này mình thích nhất vì Annabel như cố gắng níu giữ lại Victoria,Lily - sau bao nhiêu lần bị đè đâu bắt ngủ hihi - dù chỉ với cơ hội rất mong manh)  cả 3 đoạn này đều cho mình cảm nhận được bản năng làm mẹ của Annabel mặc dù cô luôn nói rằng chưa muốn có con.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 26-5-2013 10:13:32 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cứ hóng phim này mãi :">. cảm ơn subteam nhìu nhìu :X Nghe mấy đứa bạn đi coi kiu hay lắm, có cố kiếm down mấy bản mà chả cái nào coi đc, h thì có sub rồi, ố ye :"> thanks :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách