Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Lò Đào Tạo Quái Vật (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 24-11-2013 09:51:26 | Chỉ xem của tác giả
phim của pixar phim nào cũng hay :D xem phim này và hóng Frozen :D. Cảm ơn nhiều :xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 24-11-2013 10:05:19 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù đây chỉ là phim hoạt hình thôi, nhưng mà mình thấy rất chi là ý nghĩa mà, công nhận hãng này làm phim hoạt hình cái nào cũng hay cả.
Mỗi ng ko có cái j là hoàn hảo cả, ng có sức mạnh thì thiếu trí thông minh, ng có trí thông minh thì ko có sức mạnh, khi họ đứng riêng rẽ thì họ là những ng vô dụng nhưng mà khi biết kết hợp lại thì sẽ có sức mạnh khủng khiếp
Con đường đại học ko phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công, có nhiều con đường khác đưa bạn đến ước mơ của mình, quan trọng bạn phải biết nắm bắt và biết đc khả năng của mình đến đâu.
Cám ơn subteam nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 24-11-2013 10:17:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim siêu dễ thương :X
Nhìn mấy em quái vật đã thấy yêu rồi keke. Mà ông Kẹ ở nước ngoài khác ông Kẹ ở VN nhỉ :))) Hồi bé mình toàn nghĩ ông Kẹ là mấy ông già ơi là già tóc dài bạc trắng nữa cơ :)) Kiểu giống Bụt mà nhìn mặt kinh hơn tí thôi :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 24-11-2013 16:26:01 | Chỉ xem của tác giả
Hihi, tối qua mới xem phim này xong, dễ thương gì đâu{:161:}
Cảm ơn subteam nhiều nhiều lắm luôn.
Mình rất bất ngờ với cốt truyện ở phần này, vì nó đi ngược lại những quy luật thông thường và cả dự đoán của mình nữa. Chính nhờ vậy mà bộ phim thú vị. Thì ra thời trẻ Sulivan không phải là gã điềm tĩnh và tốt bụng như mình tưởng; Mike thì lăng xăng và học hành cực đáng nể, bất ngờ nhất có lẽ là thằn lằn Randy - thời mới vào trường với cặp kính cận to bự cậu chàng hiền lành và đáng yêu biết bao{:180:} Cái kết cảu phim cũng bất ngờ nữa, không đưa các nhân vật chính lên tận mây xanh và vẽ ra cho họ một con đường phấn đấu một cách từ từ để đạt đến mục tiêu trở thành hù dọa viên số 1. Nói chung là mình rất ấn tượng, rất thích cả phần trước và phần này của phim hoạt hình Monsters{:179:}{:179:}{:179:}

Bình luận

Cho mình xin tên phần đấy được không bạn? Tks bạn trước nhé ^^  Đăng lúc 9-12-2013 08:50 AM
Có phần 1 đó bạn. Phần 1 kể về thời điểm từ khi Sulivan và Mike trở thành chuyên viên hù dọa.  Đăng lúc 7-12-2013 05:53 PM
Úi, có cả phần trước của phần này à bạn ui?:-/  Đăng lúc 25-11-2013 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 24-11-2013 20:16:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim down về từ tuần trc mà chưa có thời gian xem. Tý ngồi thưởng thức luôn :">
Phần 1 của phim xem cười vỡ bụng luôn nên phần 2 chất lượng chắc chắn khỏi hỏi hehehe. Cám ơn các bạn đã cung cấp phim nhé. (đang chờ kết quả thi tuyển vào subteam mãi chưa đc bùn thúi ruột huhuhu)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 24-11-2013 22:45:31 | Chỉ xem của tác giả
Đây là lý do vì sao phim hoạt hình luôn là thể loại phim ưa thích của mình. Nó không chỉ đem lại những giây phút thư giãn với những nhân vật ngộ nghĩnh, mà còn dạy chúng ta ý nghĩa của cuộc sống. Có lẽ vì mình là một sinh viên đại học và đang chán nản trước kết quả thi không được như mong đợi dù đã rất cố gắng, nên mình rất ngưỡng mộ nhân vật Sulley. Cậu ấy biết mình muốn gì và cố gắng hết mình để đạt được điều mình muốn, bỏ ngoài tai những lời chế nhạo khinh bỉ của bạn bè và kể cả thấy cô, một tinh thần lạc quan luôn hướng về phía trước đáng học hỏi. Một điều khác mà mình thích về bộ phim là không có một ai hoàn hảo cả. Mike quá tự tin vào khả năng đe dọa của mình nên bỏ bê việc học. Còn Sulley thì quá tự tin vào lượng kiến thức khổng lồ mà trở nên kiêu ngạo. Mình có cảm giác ban đầu Sulley gia nhập vào đội OK vì cậu ấy muốn lợi dụng họ để được tham gia cuộc thi, và nghĩ chỉ một mình mình cũng đủ để cả đội thắng nên khá xem thường các thành viên trong đội. Chỉ đến khi qua được vòng 2 nhờ sự đoàn kết của cả đội, cậu ấy mới học được bài học về sự đoàn kết. Bộ phim còn dạy chúng ta ai cũng có khuyết điểm, nhận ra và khắc phục mới là điều quan trọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 24-11-2013 23:46:53 | Chỉ xem của tác giả
Phim này dễ thương siêu đẵng
Hồi đó xem rạp mà cưới muốn banh rạp luôn...coi rồi còn mún coi lại nữa, giờ ngồi kéo về xem thôi )
Thanks ST nhìu nhìu nhaaaa *Tym Tym*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 25-11-2013 00:32:14 | Chỉ xem của tác giả
Không ngờ là anh chàng khổng lồ xanh lúc đi học lại quậy phá như thế
Còn anh chàng tròn màu xanh của chúng ta lại siêng học đến thế
Lúc ở phần 1 thấy anh chàng toàn là lười biến, mọi thứ đều là do anh bạn khổng lồ làm hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 25-11-2013 07:17:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình có đứa em đi xem về bảo không thích :p nhưng mình thì cực thích phim này luôn :) hay hơn mình mong đợi nhiều.
Ban đầu mình có hơi buồn vì đây là phần 2 nhưng nói về đời sống sinh viên của Sulley, Mike, với Randall, nên chắc không thể có Boo được. Em ấy dễ thương nhất trong phần 1 lun T_T Thế mà đến lúc xem thì hoàn toàn không bị ảnh hưởng gì cả, hay ghê.
Cái hay của phần 2 này là vì phần 1 mọi người đã đều biết Sulley và Mike sau này sẽ chơi chung với nhau còn Randall là kẻ ác, nên tình tiết phải làm thế nào để chuyển biến tình tiết cho thật tự nhiên. Thật ra cốt truyện có thể đoán được, mà mình vẫn thấy nó lôi cuốn, công nhận là Walt Disney và Pixar đã vô cùng tài tình.
Xem phim này thấy rất ấm áp và có cảm giác có động lực làm nhiều thứ. Một bộ phim hoạt hình tươi sáng nhẹ nhàng, rất thích hợp để xem đi xem lại nhiều lần về sau. ^^

Bình luận

Phần 1 tên là Monster Inc. đó bạn :D  Đăng lúc 25-11-2013 08:59 PM
Phần 1 có tên là gì vậy bạn ơi? Tò mò quá:'(  Đăng lúc 25-11-2013 01:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 25-11-2013 15:53:29 | Chỉ xem của tác giả
phim này ý nghĩa vô cùng, tuy chỉ là 1 bộ phim hoạt hình nhưng có cảm giác nó vẫn mang tính giáo dục trong đó
mà thích cảm giác ngỡ ngàng của Mike khi lần đầu tiên đặt chân đến 1 trường đại học, hiu hiu hiu, ko biết bao giờ mình mới có thể có dc cảm giác ngỡ ngàng khi đặt chân đến trường như Mike đây trời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách