Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Beautiful Creatures - Gia tộc huyền bí (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 3-7-2013 19:25:39 | Chỉ xem của tác giả
ST đã thật vất vả để làm sub bộ phim nè, và mình cũng down mãi mới xong vì mạng chậm.
Nhưng mà thấy bộ phim này khá là tẻ nhạt và rời rạc, nhiều đoạn xem như cố phải xem để biết nội dung thế nào thôi.
Phim cứ như chắp vá các mảnh vào với nhau, cảm giác nó cố mang lại không khí và cảm giác như một bộ phim hoành tráng nào đó vậy.
Thấy hơi mất công st làm cũng như phí công mình down về.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 3-7-2013 21:42:47 | Chỉ xem của tác giả
Lúc mới xem qua poster trên trang nhất của forum, cứ nghĩ là series mới chứ. Hì. Cảm ơn các bạn subteam đã vất vả nha, kéo thôi nào bà con ơi{:160:}. Mà dạo này kiites nhìu phim quá, coi không kịp, huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 5-7-2013 01:26:16 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn tổng thể thì cốt truyện cũng tạm được, vì phim này là chuyển thể từ sách. Nếu sách ko hay thì chẳng ai đem dựng phim cả :)) Vấn đề đáng bàn ở đây xảy ra là ở khâu đóng phim và biên tập =.=
Tình tiết bị đẩy đi quá nhanh và ko có điểm nhấn, cho nên nhiều đoạn tình tiết đi qua rồi mới ngẫm nghĩ ra, như đoạn bà cố cố của Lena tìm cách hồi sinh người yêu, xong thì bị trả giá, lâm vào bóng tối, rồi thẳng tay bẻ cổ anh người yêu vừa sống dậy cái tạch =.= Coi quá ư hụt hẫng =.=
Không thì vấp phải lỗi truyền tải quá ư là lộ liễu theo kiểu mèo khen mèo dài đuôi, như ở đoạn giảng giải về sự hy sinh của cha xứ ở nhà thờ, và cảnh bà cô da đen rơm rớm nước mắt. Cảm giác khá là thô, và gây khó chịu, thậm chí là mắc cười nhiều hơn là cảm động =.=
Khúc hy sinh của ông chú thì cũng thuộc hàng thảm họa, chẳng cảm động gì nốt =.= Là pháp sư lâu năm mà trúng 1 đạn là tèo, y chang như người thường =.= Lúc Lane đau khổ rên xiết vì tưởng Ethan bị trúng, ai ngờ nhìn lại hóa ra ông chú, lúc đó chẳng bik điều chỉnh cảm xúc theo kiểu gì luôn =.=

Điểm sáng là nếu xét về khía cạnh tình yêu tuổi teen thì phim này cũng khá ổn. Ethan yêu rất chân thành, luôn cảm thông, tin tưởng, và là chỗ dựa tinh thần đáng ngưỡng mộ, dù ban đầu ngoại hình ko bắt mắt lắm, nhưng xem 1 hồi vẫn thấy khá cute :))

Bình luận

Mình cũng thấy như bạn, pháp sư gì mà 1 viên đạn đã chết được :'(  Đăng lúc 7-7-2013 08:20 AM
nghe phân tích xong, hết mún xem luôn = 3=  Đăng lúc 5-7-2013 02:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 7-7-2013 08:19:16 | Chỉ xem của tác giả
Down gần 3 ngày mới xong. thanks ST đã làm sub nhé!
Hồi chiếu rạp, mình cũng định đi xem, nhưng mà không có thời gian. Giờ xem xong rồi thấy may mà không đi.
Đoạn đầu xem thì còn thấy bùn cười, càng về sau càng đuối. Đoạn Ethan biết Lena là pháp sư đó, sao mà chấp nhận sự thật dễ dàng quá cơ chứ. Phim phép thuật mà những đoạn đấu phép thấy nhạt quá, trừng mắt nhìn nhau hay là giơ tay ra 1 phát là hết , cứ hồi hộp chờ đoạn kịch tính ở đấu trận cuối cùng mà thấy không như mong đợi... Hay là tạo Lena quá mạnh chăng?
Đoạn cuối cùng, thấy Lena mắt 2 màu khác nhau, không biết có phải nghĩa là cô bé ở giữa, không Sáng hoàn toàn cũng không Tối hoàn toàn???

Bình luận

Sao mình chẳng thấy đoạn bạn nói trong phim vậy?  Đăng lúc 11-7-2013 11:30 AM
Cuối phim khi Ethan nhớ ra ký ức và gọi tên Lena thì màu mắt của Lena trở lại bình thường rồi. Nên mình nghĩ sẽ chẳng còn nửa chính nữa tà nữa.  Đăng lúc 7-7-2013 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 8-7-2013 20:15:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình tải phim về xem, phim rất hay kiểu tình yêu mới lớn nhưng sâu sắc và giúp nhau vượt qua khó khăn nhưng đoạn kết hơi buồn vì hai người ko cùng một thế giới nên ko thể ở bên cạnh nhau.Khi đã yêu dù quên nhưng những rung động trong tim thì mãi vẫn còn đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-7-2013 22:21:37 | Chỉ xem của tác giả
khe khe, cuối cùng đã kéo được ấy về {:85:}  đêm nay ta sẽ luyện cả đêm{:102:}  hẹn ngày mai sẽ ngủ bù... fim này ra rạp vào khoảng thời gian mình bận rộn liên tục nên không thể xem, cảm ơn subteam nhiều nhiều...tiếc là trình độ English của mình dở lắm (vì mình hoc tiếng Pháp) nếu ko thì đã xin gia nhập subteam rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 11-7-2013 11:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này như cứ mún hoành tráng mà ko nổi vậy, anh nam chính nhìn cứ...bẩn bẩn sao á{:402:}, mặc dù mình đã cố nhìn anh ấy theo kiểu cute or có duyên nhưng mà vẫn nhìn ko được...{:432:} ko bik có phải do ngoại hình mà thấy diễn đạt nhân vật cứ cảm thấy thiếu thiếu chưa hài lòng được.
Nữ chính xử bà mẹ gọn thiệt...
Mấy vai nữ đều rất xinh, kể cả cái cô bồ cũ đóng vai khó ưa mình cũng thấy khá là xinh xắn mà nam thì yếu quá
Thấy diễn biến tâm lý của đa số nhân vật chưa thuyết phục lắm {:399:}

Bình luận

Thích câu " nữ chính xử bà mẹ gọn thiệt" của bạn=))  Đăng lúc 12-7-2013 08:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 12-7-2013 12:50:18 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn cái poster đã muốn xem rồi
Dàn diễn viên đẹp lung linh, khung cảnh trong phim nhìn đã mắt, đặc biệt mê nhà của gia tộc Ducane (hay Ravenwood =)) )
Phim này mà xem ban đêm + đồ ăn vặt bên cạnh thì đảm bảo phù hợp cho dân teen
Kết thúc tuy mở nhưng thế là đã quá có hậu cho hai nv chính rồi
Thanks subteam nhiều nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 13-7-2013 21:06:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem hay mà. Kết thúc có hậu quá, nửa bóng tối, nửa ánh sáng. Nhưng cuối cùng thì Ethan đã nhớ ra, Lena cũng đến với ánh sáng.
Tình cảm của cặp đôi này cũng hay quá.
Cảm ơn ST đã làm phim này nha :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 14-7-2013 11:45:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim về phù thủy nhưng sao phù thủy thời này lại có thể đẹp như thế nhỉ {:290:}
Ngày hôm qua xem bộ phim này thấy tình yêu truyền kiếp thật đáng nể {:301:}
mong forum sẽ có nhiều phim hay nữa nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký