Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013][15+]Nou Otoko - Ikuta Toma, Matsukiyuki Yasuko, Eguchi Yosuke [Vietsub SD

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 19-11-2013 01:25:50 | Chỉ xem của tác giả
Phải thừa nhận cứ mỗi lần xem xong phim Nhật là cảm thấy nặng nề, dù đó là phim tình cảm nhẹ nhàng đi chăng nữa. Con người nước Nhật trong mỗi bộ phim mình từng xem dường rất khó hiểu như luôn có nỗi buồn cô độc, luôn có một áp lực nặng nề đè lên bản thân không thoát nổi. Xem phim nghĩ mình mà sống trong guồng quay đó chắc không thể thở mất. Sau khi xem xong  thường phải xem mấy video trên mạng để cân bằng lại tâm lý. Bộ phim này vẫn chưa đủ độ ám ảnh với mình như Kokuhaku nhà J đã vietsub. Toma đóng phim này khá đạt, nhất là những phân đoạn diễn tả cảm xúc qua ánh mắt. Chỉ là đoạn đầu phim mình cứ có cảm giác thiếu một cái gì đó thật sự sâu. Chắc ấn tượng nhất của phim là cảnh bác sĩ tâm lý Mariko ôm đứa trẻ bị hành hạ khóc trong nhà của tên giết người - người mà bác sĩ nghĩ đã cảm hóa thành công. Có chút gì đó bất lực, giống như mọi thứ cô ấy cố gắng chiến đấu bấy lâu đã vỡ vụn. Mình thật sự khâm phục bác sĩ Mariko, có thể hàng ngày đối diện với kẻ đã hành hạ em mình đến chết mà không lao vào giết chết hắn đúng là sức chịu đựng kinh khủng. Thế cho nên đứa trẻ đó mới nói: "Có những linh hồn không thể cứu rỗi..."

Phần về Suzuki Ichiro gọi cho mình nhớ về Death Note. Ichiro cũng như Raito trong DN - thanh lọc những kẻ được coi là rác rưởi của xã hội. Với mình Ichiro không hẳn là nhân vật phản diện. Đoạn cuối bác sĩ đã nói rằng Ichiro không phải là thánh thần. Rồi sau khi xem lại trước đó một đoạn mẹ Mariko cũng đã nói " May có thánh thần tồn tại". Có những lúc nỗi đau phải trả lại bằng nỗi đau gấp nhiều lần...

Bình luận

đúng là xem phim Nhật nhiều cảm xúc lắm :)) có lúc ám ảnh liên tục mấy ngày liền :))  Đăng lúc 19-11-2013 04:46 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 nghẹn thở và bức bối nhưng cũng c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 19-11-2013 11:35:30 | Chỉ xem của tác giả
Có Toma là phải xem thui:x Ngóng bản HD của film! Nghe nội dung hấp dẫn quá:x Tks subteam nhiều nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 19-11-2013 17:55:37 | Chỉ xem của tác giả
he, có Toma nè, phải xem phim này mới được, xem ra nội dung thú vị đấy, cảm ơn các bạn làm sub nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 19-11-2013 17:58:44 | Chỉ xem của tác giả
phim hay dã man luôn xem mà thấy tự hào về Toma quá
diễn xuất nhất là đôi mắt vô hồn hay hơn nhiều so với nhg vai trc của anh (căn bản m thích mấy dạng nhân vật khó hiểu như này)
thanks subteam nhiều ko uổng công m hóng từ lúc có tin Toma sẽ đóng vai sát thủ vô cảm T^T
nụ cười của Toma ở cuối phim ám quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 19-11-2013 18:42:39 | Chỉ xem của tác giả
Thấy có remind bạn hopeful_colour là biết ngay có hàng để xem, thanks nhìu nhìu nhé
Đang kéo phim về mà lâu quá cơ T_____T
Nội dung phim có vẻ hấp dẫn đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-11-2013 22:33:07 | Chỉ xem của tác giả
oh vai này của anh Toma có vẻ lạnh lùng, bí hiểm quá nhỉ?
khác với các vai nhí nha nhí nhố, hoặc lãng mạn trước của anh.
Nội dung phim có vẻ cũng gay cấn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-11-2013 09:07:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay @@ có cảm giác rất nặng nề khi xem phim này ...
tất cả nhân vật đều đem tới cảm giác đó -_- bác sĩ tâm lý Mariko mà cũng có cảm giác chẳng có sức sống gì cả ( mẹ cô bác sĩ cũng vậy) ... Đúng là phim Nhật !
Phim không có cận cảnh những màn máu me :v nhưng cũng đủ gớm rồi ...
Cuối cùng thì Ichoro cũng có cảm xúc, nhưng chỉ 1 khoảng thời gian thôi :| sau đó thì không biết Ichiro sẽ ra sao ... Đúng là Ichiro không phải thiện cũng chẳng ác, Ichiro từ nhỏ đã như là 1 cỗ máy sống rồi, chờ một ai đó đến quan tâm và chỉ dạy về cảm xúc, tiếc rằng từ nhỏ tới lớn chẳng ai làm được điều đó, và Ichiro đã biến thành cỗ máy chém, cũng hay khi chỉ chém những kẻ ác độc đáng chết. Nhưng rõ ràng Ichiro không ó quyền phán xét và quyết định ai chết ai sống, một mạng con người mà ...
Tội nhất là bác sĩ Mariko, đã tha thứ và hết lòng cải tạo, thế mà ... haiz ... đúng là sự thật cuộc sống ... nghiệt ngã, tan nát và sau đó bất lực ... cũng không biết sau này bác sĩ sẽ đối diện với chín mình như thế nào ?
Cảm ơn sub team đã làm phim này nhé ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-11-2013 14:51:59 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu tiên xem phim của anh trông kẹo ngọt kinh khủng xem đến phim này anh đã háo thành sát thủ lạnh lùng giết người không chớp mắt rồi hxhx kết nhất nụ cười cuối phim bị thích anh sát thủ mất rồi
cảm ơn sub team đã làm sub cho nou otoko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-11-2013 15:53:07 | Chỉ xem của tác giả
ko biết nam chính có phải đóng trong phim hanakimi ko nhỉ

nét mặt giống lắm luôn, đọc tựa đề thấy rất hay, nội dung cũng hấp dẫn nưa,x chần chờ gi nưa mà ko dow về xem cơ chứ

cám ơn subteam nhiu nhiu

Bình luận

đúng rùi đó bạn ^^  Đăng lúc 22-11-2013 06:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 21-11-2013 18:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim có Toma đóng là phải down cật lực. Mình tìm sub phim này lâu lắm rồi, đợt trước thấy bản raw mà không có sub, may quá. Phim nội dung hay ghê, mà thực ra vẫn thích kiểu Toma vai tưng tửng như trong Hanakimi ý. Anyway, yêu st nhiều lắm :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách