Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leeteuk.chip
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Yêu Trong Cơn Lũ / Love At First Flood - Benjarat Wisitkitchakarn, Busarin Yhokpraipan ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 12-7-2013 11:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem vui là chính thôi :))

Công nhận có nhiều đoạn hài kinh, mà thật ra nghe tiếng Thái cũng đủ thấy hài rồi =)))

Đoạn cuối phim lãng mạn kinh dị :">

Mà họ quay làm sao mà thấy cảnh lũ vẫn thấy Thái Lan đẹp :D

Bình luận

ty? nam r moi thay mat. :))  Đăng lúc 12-7-2013 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 12-7-2013 23:28:29 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nội dung có vẻ hay ,Trailer xem buồn cười quá đi mất !!!
Dow về xem thôi
đạo này bấn cuồng phim thái =))
Tuy nghe tiếng thái loạn thật ,nhưng nội dung thì hay =))
Cảm sơn Subteam nhiều =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 14-7-2013 21:02:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nội dung rất đặc biệt. Nhìn cảnh nước lũ đang cao, mới thật sự hiểu được cuộc sống của những người sống trong cơn lũ. Dạo này mê phim Thái quá trời, nội dung lựa chọn rất hay. Ủng hộ ST. Cố lên, cố lên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-8-2013 10:51:10 | Chỉ xem của tác giả
nghe lãng mạn quá đi... tình yêu thật sự được sắp xếp như định mệnh sao.
mình thích coi phim Thái vì mô tuýp của các phim không giống nhau mà diễn viên lại dễ thương.
Cảm ơn subteam nhé, mình sẽ xem phim này thật vui vẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 7-8-2013 14:24:59 | Chỉ xem của tác giả
Wow vậy phim này được đóng ngay trong lúc ngập lụt luôn ah ? Đạo diễn thật tài tình khi có một kịch bản ngẫu nhiên như vậy . Chưa có bộ phim nào mình xem mà cảm giác quên cả thời gian như bộ phim này , 1 giờ 42 phút mà cứ dài như cả ngày ấy .

Ở 1:30:40 Mình cũng nghĩ là thôi xong rồi , anh ta đã có bạn gái và chuẩn bị kết hôn . Tiêu rồi tiêu rồi , và đến lúc Thoong nói " chúng tôi đã có số đo rồi " thì 100% là tiêu thiệt rồi  ... thế mà đến phút cuối mới ngỡ ngàng hì hì hì , đạo diễn thắt nút và tháo nút thật tuyệt vời  .

Bạn AnnaNguyen175 nói chí phải , mỗi phim Thái gần như không lặp lại nhau về câu chuyện . Hay ở chỗ là đạo diễn không đề cập nhiều khi Mei Sui chia tay bạn trai cũ , một kết thúc nhẹ nhàng . Khi biết Thoong mang hoa và mặc đồ gấu bông vào bệnh viện nhưng Mei Sui đã không đuổi theo ( như vậy cũng khác với những thể loại phim tình cảm khác rồi nhé ). Và cả vào buổi Tổng vệ sinh thì Thoong cũng không dám ra mặt . Khi biết Thoong đi Hàn Quốc thì Mei Sui lại thể hiện tâm trạng buồn rất sâu sắc , tạo cho người xem phải buồn theo .

Cốt truyện muốn mọi người Thái gần gũi , đoàn kết nhau nên mới có đám cưới của 2 cô chú kia , và sự giảng hòa giữa Ba của Sui và mẹ của Thông chứ không nói riêng gì về tình yêu giữa Thoong và Mei Sui .

TB vui : Haizzz nếu mà sự thật từ đầu Thoong bị Mei Sui gọi là bị THẦN KINH thì  thật khó để họ gần nhau ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 9-8-2013 20:54:50 | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này cảm xúc thật khó tả .
Ước gì tình yêu của mình cũng như thế , đến với nhau nhờ duyên số ,không vì
Phim thái dạo này hay vãi , thích phim này với Chị ơi ! a yêu em .
Phim đông khách nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 9-8-2013 22:58:48 | Chỉ xem của tác giả
dù ngập lụt vẫn thấy cảnh phim đẹp dã man, chả giống Hà Nội mùa mưa bão tí nào :
ko thích nội dung phim lắm. chỉ thích nữ chính xinh, mặc đẹp vs nam chính nhìn baby thôi :
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 10-8-2013 08:21:01 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam đã làm phụ đề cho phim này.
Phim khá hay và thú vị.
Cái phim này ấn tượng nhất là mấy cảnh lũ lụt.
Mình đã đi Thái Lan nhiều lần nhưng nhìn thấy lũ lụt như vầy cũng không khỏi bất ngờ.
Lũ lụt là một đề tài khó nhưng thay vì đề cập đến mặt trái của nó,phim đã thành công mang lại những cảm giác mới mẻ cho người xem.
Các diễn viên đóng cũng rất hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 10-8-2013 10:35:10 | Chỉ xem của tác giả
Điều mình thích nhất ở phim này là nó đc quay trong mùa lũ, rất chân thật
Diễn viên nữ thì rất là xinh, chị bạn của nhân vật chính đóng trong rất nhiều quảng cáo đc phát ở Việt Nam
Còn nội dung phim xem cũng không có gì nổi bật lắm, mình cực kì thắc mắc nhân vật anh người yêu ban đầu của nhân vật chính, tự nhiên xuất hiện và tự nhiên biến mất không 1 lý do x_x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 11-8-2013 17:34:02 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là phim này diễn viên nữ xinh vô cùng
nhưng nội dung phim thì nhạt như nước ốc, chắc tại mình có cái nhìn ko lãng mạn mấy về tình yêu =.= cũng chả hiểu tại sao lại có thể yêu nhau đc nhanh thế
cảnh quay đẹp, thật
xem một lần nên cũng chẳng nhớ rõ lắm
và dân thái giàu ghê, phim nào cũng thấy diễn viên xài iphone :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách