Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Twilight Saga - Breaking Dawn - Part 2 | Hừng Đông 2 - Vietsub HD - F

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 12-4-2013 13:59:47 | Chỉ xem của tác giả
cảnh chiến đấu dàn dựng quá hoành tráng và cuốn hút, mình cứ tưởng đánh thật cuối cùng thành ra là nhìn thấy tương lai, không biết người ta có muốn làm thêm đoạn chuyện tình chàng sói và Renessme không nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 12-4-2013 14:01:01 | Chỉ xem của tác giả
nghĩ lại thấy buồn cười, con gái mình 5 tuổi cũng đòi coi vì thích anh chàng sói đẹp trai :))
nó cứ hỏi mẹ ơi sao ma cà rồng đánh nhau cứ bứt cái đầu ra vậy???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 12-4-2013 21:32:11 | Chỉ xem của tác giả
-Xem series này mình chỉ thích tập đầu, tên là Twilight thì phải. Rất mới lạ, cuốn hút. MẤy tập phía sau có nhiều quan điểm cá nhân làm mình không thích xem nữa, căn bản nhất là vì sao Bella có thể nhảy xuống biển chỉ để tìm hình bóng người mình yêu trong khi bên cạnh tình yêu còn một loại tình cảm thiêng liêng hơn nhiều, mà đâu phải bố Bella là người tệ bạc xấu xa, ông rất thương con gái theo một cách rất riêng. Chưa kể phần cuối hình như Bella bất tử lun, nghĩa là chấp nhận nhìn người thân mình lần lượt ra đi. Phim xoáy vào tình yêu quá sâu, quá teen. Và hầu như chỉ là về tình yêu. Dù sao phim cũng để lại mình ấn tượng trong phần đầu. Nhạc phim cũng khá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 13-4-2013 10:02:08 | Chỉ xem của tác giả
Tập này mình thấy cảnh đánh nhau cuối phim đúng là rất hoành tráng, nhưng mà không đúng với truyện lắm, Renessme trong truyện nhỏ lắm, hình như chỉ khoảng 3t thôi, trong phim thì bé diễn viên phải tầm 10t mất rồi :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 14-4-2013 02:16:46 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng thì cũng kết thúc.. boss cuối của Volturil ngoài trùm có khả năng đọc não ra 2 anh đệ trông có vẻ bá đạo nhưng thực ra rất cùi.. còn em dakota bị khóa năng lực cái tự dưng cũng thành vô dụng =,=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 14-4-2013 20:30:14 | Chỉ xem của tác giả
phần cuối làm mình rất bất ngờ, mặc dù có đọc trọn bộ Twilight nhưng vì quá xoáy vào tình yêu, vì tình yêu bất chấp tất cả làm mình không thích lắm, xem mấy phần trước cũng vậy. Thế mà phần cuối đã làm thay đổi suy nghĩ của mình. Hay, hấp dẫn, và ý nghĩa, vì Bella đã trưởng thành, đã biết lo cho gia đình, chứ không còn vì mỗi mình Edward nữa.
Mình tò mò hình tưởng tượng của Alice về Jacob và Renessmee là hình ảo hay thật, R đó, là vi tính hả, thấy giả giả sao đó, vèo qua nên mình cũng không rõ lắm, R sơ sinh cũng vậy, thấy giả quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 14-4-2013 22:07:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim này phần nào mình cũng đi coi, nhưng mà ngoại trừ 2 phần sau đổi đạo diễn, coi còn thấy cuốn hút. Chứ mấy phần trước vào rạp lần nào là ngồi ngáp ngắn ngáp dài lần đó. Coi từ đầu tới cuối rốt cuộc không thích couple chính mà mình thích couple Jacob với Renesmee cơ. Lúc mà Jacob dính duyên với Renesmee là khúc mình thích nhất luôn. Còn đoạn đánh nhau khúc cuối phần II của Breaking Dawn đúng là vô đối, tưởng chết hết ai ngờ chỉ cảnh trong tương lai. Ngồi coi mà nguyên rạp cười quá trời luôn ấy =.= Nhưng mà cá nhân mình thấy thế lại hay, rất là bất ngờ, vừa cho khán giả coi đánh nhau, vừa có happy ending. Đẹp cả đôi đường.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 15-4-2013 00:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2 này theo ý kiến chủ quan của mình thì không hay bằng phần 1.
Bé Renesmee xuất hiện nhưng đạo diễn chưa cho bé thể hiện được tính cách rõ nét của mình mà chủ yếu xoay quanh những nhân vật cũ (trong khi trong truyện thì miêu tả về bé rất nhiều)
Mức độ kịch tính của phần này cũng chưa được thể hiện cao lắm.
Tuy nhiên dàn diễn viên thì đẹp miễn chê, mà mình thì rất thích ngắm zai xinh gái đẹp ;))
Anw, đây là 1 phần phim đáng để xem ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 15-4-2013 01:12:41 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy chi tiết đánh nhau ở cuối phim là 1 sáng tạo hay của biên kịch. dù không có trong truyện nhưng cũng không làm mạch phim bị đứt. nói chung là mình rất thích bộ phim hừng đông này. khung cảnh lẫn diễn viên trong phim đều quá tuyệt vời {:288:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 16-4-2013 12:42:44 | Chỉ xem của tác giả
phim chán ngắt, được dàn diễn viên đẹp và kĩ xảo cứu vãn lại thôi,.
cảm ơn sbteam đã làm bộ phim này.
phần này có lẽ là phần chán nhất trong các phần,,, vây là kết thúc. harry potter kết thúc giờ đã đến seri new moon cũng kết thuc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách