Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 10-4-2013 23:42:19 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim kết nhất 2 em của Lucas, đáng yêu k chịu được.
Phim hay không chịu được.
Làm mình thấy ý chí sinh tốn của con người không có gì so sánh được :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 11-4-2013 01:00:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này rồi.
Phim hay và cảm động lắm.
Xuyên suốt cả phim mình cứ ngồi cầu khẩn cho gia đình họ tìm được nhau thôi.
Công nhận là nhà làm phim đã tao được một bộ phim rất rất thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 11-4-2013 03:44:04 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim này, lúc mới bắt đầu xem chỉ nghĩ nó giống như 1 phim về thảm họa tự nhiên giống như the day after tomorrow hay 2012, nhưng xem xong mới thấy phim chủ yếu nói về tình cảm gia đình, niềm tin của những thành viên trong gia đình với nhau, bố và hai đứa em không từ bỏ hy vọng và vẫn tìm kiếm mẹ và con trai cả, cũng như việc hai mẹ con kia dù trong hoàn cảnh khó khăn, người bị thương vẫn cố cứu đứa trẻ khác và giúp đỡ những người khác tìm lại thân nhân mình trong bệnh viện, có lẽ vì họ làm việc tốt nên cuối cùng gia đình họ cũng được về với nhau. Lúc xem thấy có nhiều cảnh máu me và thương vong cũng hơi sợ, nhất là đoạn ở trong bệnh viên. Phim này hình như được dựng dựa trên 1 câu chuyện có thật của 1 gia đình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 11-4-2013 13:54:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy phim này nên đổi lại thành "điều kỳ diệu" thì đúng hơn, chắc đây là gia đình đông nhất và may mắn nhất vì cả nhà cuối cùng đều được đoàn tụ :D

Nói vậy chứ lúc mấy anh em Lucas ra ôm nhau và gặp lại bố, mình rơm rớm nước mắt luôn T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 11-4-2013 14:31:24 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong film, bộ film rất cảm động và chân thật
Một bộ film đề tài thảm họa thực tế mà có nội dung về tình cảm gia đình cảm động như thế, xem xong mình thêm yêu quý gia đình của mình hơn
Thank subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 11-4-2013 17:12:13 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim mà khóc nguyên 1 tô canh =.= .. Nhưng mà Phim làm thực quá. Chiếu mấy vết thương kĩ quá. Ám ảnh mãi tới cả tuần sau đó...:(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 11-4-2013 18:06:54 | Chỉ xem của tác giả
công nhận là nội dung cực hay, đúng là dựa trên câu chuyện có thật
cảm động nhất là lúc mấy đứa trẻ tìm lại đc nhau sau khi gọi tên ở giữa bệnh viện
khóc rưng rức luôn
nhưng mà, nhiều đoạn chưa khai thác sâu vs hay lắm
Nói chung là phải xem lại :D :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 11-4-2013 19:09:03 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất cảm động về tình cảm gia đình, tình cảm giữa con người với con người trong hoạn nạn
Khâm phục sự kiên cường của người mẹ, mấy cậu con trai còn nhỏ mà cũng rất gan dạ
Tuy nhiên kỹ xảo của bộ phim ko được hoành tráng, cảnh sóng thần ập đến không được dữ dội lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 11-4-2013 19:29:03 | Chỉ xem của tác giả
Đêm xem và khóc suốt hơn một tiếng đồng hồ của bộ phim, có lúc cảm xúc vỡ ra đến đau thắt cả ngực! Rất nhân văn và truyền tải nhiều thông điệp, bài học để người xem rút ra cho bản thân mình! KHÔNG THỂ KHÔNG XEM!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 12-4-2013 02:00:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã coi phim 2 lần nhưng vẫn thấy hay, không chán chút nào. Mình rất thích xem những thể loại nói lên tình cảm gia đình như thế này. Diễn viên lại đẹp, diễn hay. Bộ phim rất xúc động và thật nhiều ý nghĩa. Nói chung là rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách