Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Hunger Games - Trò chơi sinh tử (Vsub HD & Full HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
311#
Đăng lúc 5-1-2014 19:54:37 | Chỉ xem của tác giả
Đến giờ mới biết đến Trò chơi sinh tử do bạn giới thiệu.Xem khoảng 15p thấy chưa có gì hấp dẫn nhưng càng về sau càng hay.Đoạn bước vào đấu trường mọi người đánh nhau be bét xem mà thấy sợ @@ Chị nhân vật chính diễn xuất cực kỳ ổn và cuốn hút.Có lẽ phần 1 đoạn đánh nhau ko nhiều nên chưa gây ấn tượng gì nhiều lắm.Hóng P2 của phim trên mạng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

312#
Đăng lúc 5-1-2014 21:28:07 | Chỉ xem của tác giả
phim hay lắm. đang mong chờ st sẽ cho ra mắt sớm phần 2. xem đến đoạn bạn gì đó nhỏ nhỏ mất xong r người dân vùng lên mình đã khóc, đã có suy nghĩ nếu ở ngoài đời có trò chơi sinh tử này thì sẽ ra sao. phim đáng để xem lắm, đang cực kì mong phần 2 đây, dù sao cũng cảm ở st lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

313#
Đăng lúc 6-1-2014 02:37:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình hóng từ lúc ra trailer, hóng trailer từng ngày luôn, có khi là từ lúc công bố dự án ý. Nội dung và diễn xuất của diễn viên k làm mình thất vọng chút nào. Katniss quả cảm và thông minh quá. Nhưng chuyện tình yêu thì nhập nhằng quá>"< cơ mà là mình thì mình cũng khó quyết, 2 anh đều thích thì biết làm răng
Dù sao thì hóng phần 2 dù đã xem rạp rồi. Thank subteam trc ạ
P/s: mình rất là cay cú cái vụ phần 1 k đc chiếu ở Việt Nam, thấy mấy ông bà duyệt phim sao mà tù quá, bực mình >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

314#
Đăng lúc 6-1-2014 12:47:09 | Chỉ xem của tác giả
truyện cũng hay, mà phim cũng hay.
xem phim này xong thích luôn chị Jenifer. ngoài đời chị ấy cũng tưng tửng vui tính lắm. càng yêu hơn.
phim chuyển thể bám rất xác cốt truyện. công nhận phim này thành công là nhờ chị Jen.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

315#
Đăng lúc 6-1-2014 14:16:04 | Chỉ xem của tác giả
Em thì chưa có xem phim này nhưng nghe nhiều người bảo hay lắm nên chạy vào đây down về xem nè
Xem qua trailer thì thấy phim cũng kịch tính lắm, với số lượng người down cũng rất nhiều nên chắc là phim hay lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

316#
Đăng lúc 8-1-2014 20:39:00 | Chỉ xem của tác giả
Xem lại phần 1 vẫn thấy hay. Mình bị yêu Peeta điên cuồng ấy. Thích cái cách Peeta yêu Katniss, tự nhiên như thể hơi thở và đánh đổi sinh mạng mình để Katniss được an toàn.
Sau khi xem xong phần 1 mình đã đi lùng sách về đọc 1 lèo 3 phần. Hôm trước ra rạp xem phần 2 mà vẫn thấy hay vô cùng. Bây giờ lại đợt subteam ra nốt phần 2 để mình down về xem lại Fan cuồng mà các bạn thông cảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

317#
Đăng lúc 8-1-2014 20:42:04 | Chỉ xem của tác giả
Thank subteam a lot đã bỏ sức làm phim này
Phim này phần 1 tuy không được chiếu ở VN, đã buồn thối ruột nhưng trên kites lại có *tưng tưng*
Phần 1 đánh đấm nhiều hơn phaafan 2, ác liệt hơn
Phần 2 thì ý nghĩa hơn, mang tính quyết định hơn.
Trông chờ vào phần 3 Katniss sẽ cứu được tất cả 13 quận
càng xem càng thích Peeta mới chết chứ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

318#
Đăng lúc 8-1-2014 21:19:19 | Chỉ xem của tác giả
Jennifer Lawrence diễn phim này quá đỉnh. Cốt truyện hay, kỹ xảo tốt, diễn viên diễn xuất hút hồn nên khán giả cứ ùn ùn đến rạp. Ngoài ra mình thích cô bé da đen, đấu thủ nhí nhất và cũng trong sáng nhất trong đấu trường. Cái chết của em đúng là khiến người ta phẫn nộ. Em không đáng phải phi lý như vậy. Khi em bước vào cuộc đấu đó nói thật là ai chắc cũng đoán được em không thể sống sót với những đối thủ mạnh mẽ, thiện chiến như thế. Em không có những kỹ năng giết người mà chỉ có kỹ năng sinh tồn, hòa mình với thiên nhiên thôi. Dẫu vậy chứng kiến cái chết của em ta vẫn phẫn nộ vì sự tàn ác của chế độ đó. Cả trẻ con cũng không tha. Cho nên không lấy gì làm ngạc nhiên khi tại nơi quê hương em, hàng ngàn người đã nổi dậy khi em ngã xuống để rồi làn sóng ấy cứ dâng cao cao mãi trong lòng người, kết nối các quận cùng tham gia vào cuộc nổi dậy mạnh mẽ ở những phần sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

319#
Đăng lúc 8-1-2014 22:10:37 | Chỉ xem của tác giả

Xem xong phim rồi!
Phim đầy máu và nước mắt!
Một xã hội khi bản thân chỉ là con rối cho người khác tiêu khiển. Tầng lớp thượng lưu trong xã hội coi những người không thuộc tầng lớp với mình chỉ là đồ chơi. Họ bị đem ra làm "vật tế". Đánh đổi mạng sống của mình không vì gì cả! Bởi có thực sự là vinh quang cho bất kỳ quận nào hay không khi mà vẫn sẽ có 1 người trong quận đó phải chết theo luật?
Nhưng dù trong cuộc chiến sinh tử vô cùng nghiệt ngã đó, vẫn có bé Rub trong sáng, đáng yêu. Vẫn có những người không bao giờ muốn bàn tay vấy máu, trở thành đồ chơi cho người khác!
Phim khá bạo lực, đầy máu, chém giết, nhưng bên cạnh đó cũng thấm nhiều nước mắt và mang tính nhân văn! Thực sự là một phim rất rất đáng xem!
Cảm ơn ST rất nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

320#
Đăng lúc 9-1-2014 11:59:40 | Chỉ xem của tác giả

ơchắc phải kiếm truyện đọc thôi..một phần là do ko hiểu...một phần là thấy thích rồi
may mà có thêm 2 phần nữa ko kết như thế hụt lắm,
tò mò cái kết của truyện quá, còn tiếp tục trò chơi điên khùng này nữa ko.
Phải công nhận là trò chơi này vừa mang đe dọa vừa khiến các quận tự chiến đấu lẫn nhau và do đó ko thể đoàn kết để nổi loạn đc.
Cách ăn mặc, trang điểm của The Capitol khiến mình liên tưởng đến mấy con ma, yêu quái, quái vật...có mỗi ông Tổng thống là trông giống người nhất (nhưng đúng là những yêu quái có hình dạng giống người là đáng sợ nhất)
Ko biết có phải do cái cách thống trị ấy mà sinh ra những kẻ cuồng sát như bọn Cato ko.
Katniss là một người đặc biệt,  Kat sẽ thay đổi thế giới đó.
Hóng hóng hóng ...các phần sau.
(PS: ý kiến cá nhân)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách