Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Taken 2 - Cưỡng đoạt 2 (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 30-3-2013 09:10:38 | Chỉ xem của tác giả
trước khi xem phim này thì cũng nghe nói là không hay bằng phần 1, nhưng vì lỡ yêu thích diễn xuất của bác Liam nên đành vậy, cái gương mặt thể hiện vai khắc khổ già cỗi rất hay, vì dẫu sao anh ấy trong phim cũng đã già, 1 điệp viên về hưu mà, nhưng trong lúc nguy hiểm cho gia đình nhất, những kỹ năng trong người lại trỗi dậy, chiến đấu cho những gì mình yêu thương sẽ là mạnh mẽ hơn cả
So về nội dung thì có lẽ không bằng phần 1, có những tình tiết vô lý, phần 1 hay ở những cảnh hành động dứt điểm rất chính xác, mạnh mẽ, không nương tay, bẻ cổ, bắn vào đầu, cực kỳ dứt khoát, không khoan nhượng với kẻ thù,
"show them NO MERCY" chính là tư tưởng chủ đạo của những cảnh hành động cùa 2 phần, và mình cực thích điều đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 31-3-2013 09:51:58 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay! Bạn nào còn do dự thì dứt khoát tư tưởng down nhanh rồi thưởng thức hen :)). Coi xong phần này mình mò Taken 1 rồi Unknown coi và bây giờ trong lòng phân vân không biết mình thích bác Liam hay anh Miller đẹp trai ai hơn ai nữa.híhí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 4-4-2013 14:49:15 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng khá là thích phim của bác Liam Neeson này... Mình thích Taken từ phần 1 ấy. xem xong đã bị mê tít rồi
mặc dù taken2 phải nói là bác ý quá bá đạo nhưng mà vẫn thích phần 1 hơn... giải thích thì cũng k biết phải nói thế nào...chỉ biết là phần 1 xem thấy nhiều cảm giác hơn
nói thì nói thế cơ mà vẫn phải xem...hehe cám ơn st nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 10-4-2013 21:04:22 | Chỉ xem của tác giả
Lúc subteam mới ra lò phim này, mình đọc qua nội dung thấy chẳng hấp dẫn lắm nên ko down. Thế rồi 1 hôm tình cờ mình xem được phần 1, thấy hay quá, hay kinh khủng, nội dung tình tiết hồi hộp hấp dẫn từ đầu đến cuối, diễn xuất của chú Liam thì quá đỉnh, cho mình cái cảm giác khâm phục, ngưỡng mộ và cảm động tình cảm của 1 ng cha hết lòng vì con gái và phải đến cuối phim đứa con ấy mới hiểu mình may mắn nhường nào mới có 1 ng cha như thế.
Xem xong phần 1, mình phóng như bay vào nhà E và down lun phần 2 về coi, thấy dù ko hay bằng phần 1 nhưng cũng rất đáng để xem.
Xem xong lại nghĩ về cha mình, dĩ nhiên là chẳng tài giỏi như bác điệp viên CIA trong phim, nhưng mình cảm thấy hạnh phúc vì là con của cha, vì tình yêu của cha cũng thật là vĩ đại. Chắc là tình cảm của mọi ông bố trên thế giới này cũng đều như vậy. Ấm áp mà sâu thăm thẳm. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 11-4-2013 04:23:57 | Chỉ xem của tác giả
Cứ tưởng phim này của Mỹ chứ, hóa ra là của Pháp thực hiện.  Vai chính do Liam Neeson thủ diễn thì tuyệt cú mèo luôn.  Nhưng mình thấy phần 1 vẫn hay hơn.  Phần 2 mình có thấy có vẻ không thực tế khi Bryan tính khoảng cách thời gian, đo đoạn đường cú như là máy tính. (Thiển ý)

Cũng cám ơn subteam đã làm sub cho phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 12-4-2013 10:35:23 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thì phần 2 thiên về hành động và bạo lực nhiều hơn phần 1.
Nội dung thì phần 1 hấp dẫn hơn phần 2, gây cho mình cảm giác thú vị nhiều hơn.
Nhưng dù sao bác Liam diễn cũng rất chất. Thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 15-4-2013 12:32:19 | Chỉ xem của tác giả
xem xong thì mình vẫn thích Taken 1 hơn, hay vì phim ra trước lôi cuốn hấp dẫn nên ăn vào máu rồi, không chấp nhận cái khác hay hơn??? nhưng mình xem các bạn cmt mới thấy ý mình cũng giống ý các bạn, Taken 1 hay hơn hẳn, Taken 2 thấy nhiều tình tiết vô lý quá, để cô con gái chạy đi giải cứu thấy hoang tưởng hơn là có sự đột phá từ người cha.
nhưng tóm lại, xem Taken 2 gặp lại diễn viên chính, xem anh ấy đánh đấm cũng đỡ nghiền nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 15-4-2013 19:55:48 | Chỉ xem của tác giả
phim này xem phần 1 đã thấy thích rồi. Phần 2 thực sự vẫn rất lôi cuốn, cả về nội dung lẫn cảnh hành động. Chị con gái lớn lên xinh quá đi :X Thank subteam vì đã làm phim này nhé dù đã xem rồi nhưng vẫn sẽ down lại về xem :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 15-4-2013 20:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích phần 2 này hơn phần 1.
Cảm giác 1 gia đình cùng nhau tái hợp và sống bên nhau, vượt qa khó khăn thật cảm động.
Các cảnh hành động trong phim không đến mức khủng nhưng mang lại hiệu quả cho thấy nó rất thật. Nhanh gọn, không ồn ào nhưng hiệu quả.
Điều này làm mình cảm thấy  phim thực sự rất thật, rất thực tế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 19-4-2013 14:25:13 | Chỉ xem của tác giả
cam on cac ban da bo nhieu thoi gio de tao dieu kien cho moi nguoi co phim de coi, rat nhieu phim hay
,phim nay la 1 trong nhung phim  minh rat thich,phan 1 va phan 2 deu rat la loi cuon, cam on subteam rat nhieu

Bình luận

Type tiếng Việt có dấu bạn nhé.  Đăng lúc 19-4-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách