Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ruby-chan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Smile Pretty Cure!

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 13-1-2012 12:02:18 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 13-1-2012 09:41
Cậu ơi, mình thấy cái ending song tên là: Yay!Yay!Yay! chứ có phải là Yeah!Yeah!Yeah! đ ...

à, thank nha, mình edit lại rùi đó ^^
còn cái promo mình chỉ share cho ít người thui, cậu có thể đang kí vào nhóm Pretty Cure Forever để lấy link và sau này mình chỉ share sub ở đó vì mình sợ bị tuồng hàng ra ngoài, cái này mai mốt còn dùng lại mừ ^^
còn ở đây mình chỉ post cap thui ^^

Bình luận

OK! Mình sẽ sớm tiến hành về khoản này  Đăng lúc 14-1-2012 11:33 AM
đc chứ ^^  Đăng lúc 13-1-2012 08:53 PM
Ừ, nhân tiện mình có thể lập thread về nhóm all star precure ở Pretty Cure Forever đc ko , ở trhead đó mình cập nhật ost về precure nhưng chỉ có thành viên biết thôi   Đăng lúc 13-1-2012 05:53 PM
à, mình ôm có 1 cái là tại do sau này hết tết là ko có nhìu thời gian làm thui, chứ MH mình cũng ko tham gia gì cả, Smile thì nếu may lắm là 1 tuần/tập  Đăng lúc 13-1-2012 05:46 PM
Nếu xong cái phim MH đã thì lúc đó cậu tha hồ mà lĩnh 2 bộ Smile với Suite, nhưng có điều phim này vẫn đang ngưng nên lĩnh đc 1 bộ là tốt lắm rồi  Đăng lúc 13-1-2012 05:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 14-1-2012 15:37:16 | Chỉ xem của tác giả
trailer All Stars New Stage, dù đa số các cảnh trong trailer đều lấy từ All Stars cũ nhưng cũng cho ta thấy đc vài cảnh về Smile Pretty Cure, Ayumi và Fu-chan
nhìn cảnh cả đám bay ra thiệt là khó đỡ =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 15-1-2012 12:41:20 | Chỉ xem của tác giả
vậy là chỉ còn 2 tập nữa thôi là kết thúc series Suite Pretty Cure
ep 46: Bassdrum và Baritone đã hy sinh sau khi cứu Cure Melody

hình dạng mới của Noise

còn Aphrodite, Mephisto và người dân ở Major Land đều bị hóa đá
ep 47: kì tích xảy ra, Crescendo Cure của 4 người

giống như khúc cuối của Fresh, cả 4 người đều trở thảnh Cure Angel thì lần này ở Suite cũng vậy, nhưng mình ko hỉu tại sao 4 Fairy Tone hỗ trợ lại tỏa sáng chứ ko phải 4 Fairy Tone giúp biến hình

end card ep này: lần trước đã cho 2 leader đứng chung nên lần này sẽ cho các Cure còn lại đứng chung

tấm ảnh lớn chụp toàn thể Pretty Cure All Stars

CM ngắn về All Stars New Stage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 16-1-2012 10:31:25 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 15-1-2012 12:41
vậy là chỉ còn 2 tập nữa thôi là kết thúc series Suite Pretty Cure
ep 47: Bassdrum và Bar ...

Này cậu, mình thấy ko ổn về cái đoạn bài viết này của cậu
"ep 47: Bassdrum và Baritone đã hy sinh sau khi cứu Cure Melody" đoạn này là ep 46 chứ ko phải 47
Và "ep 48: kì tích xảy ra, Crescendo Cure của 4 người" cái đoạn này là review trong ep 47 chứ ko phải 48, cho nên bây giờ chắc chỉ còn vài ep nữa mới kết thúc Suite
Mình có xem qua cái đoạn promo của Smile thì thấy ko ổn ở cái đoạn Cure Happy bảo :Năm chiến binh Pretty cure bọn tớ (Watasachi yoning no Precure) thì mình thấy đúng nghĩa hơn phải "mình cùng với bốn precure..." thì thấy hợp hơn, ở đoạn này mình thấy yon là 4 chứ ko phải 5, chỉ trách có thể cái trailer nói ko chuẩn chứ ko trách đc người muốn dịch hợp lý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 16-1-2012 12:09:28 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 16-1-2012 10:31
Này cậu, mình thấy ko ổn về cái đoạn bài viết này của cậu
"ep 47: Bassdrum và Barit ...

thank cậu, đã edit lại bài viết ^^
còn cái promo có lẽ như vậy là đc rùi, miễn sao nó ko xa nghĩa quá là đc, có vài chỗ trong HC hồi trước mình cũng ko dịch đúng nghĩa với lại cái này cũng chỉ là promo nhỏ thôi nên cũng mình lười làm lại lắm ^^
p/s: sau này nếu có góp ý với bản dịch thì góp ý trong fanclub nha ^^
mà mình thấy cậu tốt tiếng Nhật vậy sao ko giúp mình editor ha, chỗ đó mình đang thiếu đấy ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 16-1-2012 18:29:55 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 16-1-2012 12:09
thank cậu, đã edit lại bài viết ^^
còn cái promo có lẽ như vậy là đc rùi, miễn sa ...

Ừ, nhưng cậu chịu khó làm chuẩn hơn để đến khi tung hàng mọi người đỡ ném gạch, chứ nếu tung hàng thật cho mọi người thì mình ko dám đảm bảo hay ko đâu
Nhưng cũng may hơn vì cậu ko tung hàng cho thread chính nếu ko thì khó tránh khỏi ném gạch=))
Cậu ơi mình ko biết fanclub ở đâu nhưng đừng bảo là Pretty cure forever nhé vì mình cũng đoán đc phần nào rồi:)
Thật ra mình cũng muốn tham gia lắm nhưng vì cũng mất khá nhiều thời gian nên mình khó mà tập trung tham gia làm Fansub đc với lại mình cũng chưa thạo một số kĩ năng nên thời điểm này chưa thích hợp tham gia làm Editor có lẽ phải chờ khi nào kĩ năng điêu luyện hơn thì tham gia giúp cho khu này

Bình luận

Tất nhiên phải ủng hộ nhóm sub chứ:)  Đăng lúc 16-1-2012 07:14 PM
uhm, dù sao cái mình làm cũng chỉ là nháp thui còn tới lúc đưa sweet làm rồi post lên mới là thật nên ko tránh khỏi mấy lỗi nhỏ, mong cậu tiếp tục ủng hộ ^^  Đăng lúc 16-1-2012 06:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 22-1-2012 10:21:49 | Chỉ xem của tác giả
ep 47: 8 Fairy Tone biến thành Crescendo Tone giúp các Pretty Cure trở thành Crescendo Pretty Cure

rồi cả 4 sử dụng tuyệt chiêu Suite Session Ensemble, lần này đã tiêu diệt đc Noise ^^

endcard kì này, kết hợp giữa 2 endcard tập trước, bó tay =))

1 đoạn CM quảng cáo Smile Pretty Cure, trong SM sẽ nghe đc 1 đoạn nhỏ OP, nghe có vẻ cũng rất bắt tay ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 5-2-2012 12:37:24 | Chỉ xem của tác giả
Có ai tính làm vietsub Smile Precure không vậy ? Làm cho vui đi ^^~                                                                                                                                    .........................................................................................................

Bình luận

Thread này chỉ là thread giới thiệu thôi, còn làm sub hay ko thì sẽ đc quết định ở thread chính thức.Nếu bạn muốn đc xem sub của KST thì vào thread đề cử phim Anime   Đăng lúc 5-2-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 14-2-2012 17:15:23 | Chỉ xem của tác giả
làm sao để bầu để đề cữ phim Smile Precure . Tui hem bik làm , bạn chỉ tui vào mục nào ik

Bình luận

Đề cử tại đây: http://kites.vn/thread/de-cu-anime-vietsub-hoi-dap-ve-anime-manga-10493-1-1.html  Đăng lúc 16-6-2012 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 31-5-2012 00:14:41 | Chỉ xem của tác giả
em là em hóng ạ. rất mong có phim sớm {:286:}
hic, thấy box còn ít phim quá . =.=
à, trong máy mình có 1 số anime Nhật. có thể up lên share cho mọi người được không nhỉ ???
muốn up thì phải làm như thế nào ?

Bình luận

Bạn có thể up và share các anime bản raw và engsub trong box con anime ^^  Đăng lúc 16-6-2012 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách