Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ruby-chan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Smile Pretty Cure!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 31-12-2011 22:32:06 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 31-12-2011 20:46
cô gái bí ẩn xuất hiện trong movie New Stage
Hoshizora Ikue
cô gái đến từ tương lai kh ...

Tất nhiên movie All Stars bao giờ chả thêm Cure mới=)), Cure Union cũng khá giống Cure Happy:) vì cũng là quan hệ mẹ con, cũng có khả năng cô bé cũng xuất hiện trong cả series dù ít hay nhiều giống như Cure Flowers chỉ tiếc là ko xuất hiện trong các loại movie
Cũng chính vì Ikuem có liên quan với Miyuki nên mình mới bảo Ikuem có thể là nhân vật trong Smile precure nhưng ko ngờ bây giờ cũng là thật=))
Mà tên cô bé phải là Hoshizora Ikuem chứ có phải Hoshizora Ikue đâu
Movie này tuy làm lại từ DX đầu tiên nhưng cũng phải đổi mới chứ ko thì chán dữ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 22:40:15 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 31-12-2011 22:32
Tất nhiên movie All Stars bao giờ chả thêm Cure mới=)), Cure Union cũng khá giống Cure Ha ...

cái đó là mình nói "Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie" còn Cure mới xuất hiện trong All Stars như Smile Pretty Cure, Cure Beat, Cure Muse thì bình thường rồi, khỏi nói làm gì ^^
mà Ikue chắc cũng giống bà của Tsubomi, Kaoru, Michiru chỉ là Cure phụ thui. Nếu xuất hiện ở movie thì chỉ xuất hiện trong movie, xuất hiện ở trong series thì chỉ xuất hiện trong series. Nhưng vụ này thì mình ko chắc chắn lắm nên chỉ còn cách là chờ coi có xuất hiện trong series không nhé ^^
còn vụ làm lại DX1 chắc là ko phải rồi, ngoài việc có Fusion thì mình cũng ko thấy ai nói gì về việc remake từ DX1 cả ^^
Hoshizora Ikue hay Hoshizora Ikuem thì mình cũng ko rõ, nhưng mình thấy tên người Nhật thường để là Ikue chứ chưa thấy ai để tên là Ikuem hết ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 1-1-2012 10:34:06 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 31-12-2011 22:40
cái đó là mình nói "Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie" còn Cure mới xuất hiện  ...

Cái này thì mình cũng thấy Cure mới chỉ xuất hiện trong movie thì chưa chắc đâu vì thường thường các Cure mới xuất hiện trong All Stars hay movie bình thường cũng là bình thường rồi
Cure Union ko thể là Cure phụ trong movie này đâu vì khi mà đã xuất hiện kiểu này thì thành nhân vật chính trong movie rồi vì cũng giống như tựa đề phim rồi
còn vụ làm lại DX1 chắc là ko phải rồi, ngoài việc có Fusion thì mình cũng ko thấy ai nói gì về việc remake từ DX1 cả ^^ Thế thì sao lúc trước cậu lại bảo là nội dung làm từ DX đầu còn gì
Thật ra cách đọc và viết thì có thể là Ikue nhưng mình thấy người ta viết là Ikuem nên mình thấy tên cô ấy phải là như vậy
Ở VN tôn trọng tên gốc của nhân vật dù viết và và đọc là Ikue nhưng nếu dù người Nhật đọc nhưng chính họ đã đặt tên là Ikuem thì vẫn phải viết và đọc cho đúng chứ ko chỉ thấy họ đọc viết như mà đọc theo, vì cũng có đa số người đọc đúng tên là Ikuem chứ nếu đã đặt tên như vậy đôi lúc là nhầm tên nhân vật đấy
P/s: chắc cậu lấy thông tin của Facebook nên mới thấy người ta viết tên cô ấy là Ikue
Mà thôi tạm gác lại mấy vụ việc kiểu này bao giờ có phim xem thì lúc đấy nói cho chắc chứ bây giờ có nói gì mà ko chắc chắn thì cũng thành công cốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 1-1-2012 10:51:30 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 1-1-2012 10:34
Cái này thì mình cũng thấy Cure mới chỉ xuất hiện trong movie thì chưa chắc đâu vì ...

à cái vụ mình bảo New Stage là remake của DX1 hồi trước mình cũng đâu có chắc chắn đâu, mình còn bảo chỉ là tin đồn còn gì ^^
mà việc đặt tên Ikue hay Ikuem thì mình cũng đã nói ở trên là ko rõ, thôi cứ chờ thêm tiếp nhé. Còn mình thì ko chơi facebook nên đừng phán bừa nhé. Mà nếu facebook đã nói vậy thì tính tới h đã có 3 nơi nói là Ikue rùi đấy, nhưng thôi, cứ chờ tiếp cho chắc ăn ^^
còn việc Cure Union có xuất hiện trong series hay ko, là Cure chính hay phụ hay ko, thì tụi mình chờ tiếp chứ đừng có vặn mình nữa nhé ^^
còn đây là poster chính thức của All Stars New Stage
lại lòi thêm 1 Cure mới nữa, nhưng lại khác tấm ảnh hôm qua nên mình ko biết đây có phải là form thứ 2 của Cure Union hay ko, hay là tấm ảnh hôm qua là fake. Cứ chờ các thông tin và trailer tiếp theo vậy ^^

Bình luận

còn nội dung New Stage thì ở topic MH mình cũng nói có 1 lần à, và cũng nói là tin đồn.Mà tin đồn thì cũng đc quyền viết chứ, miễn người khác đừng tin quá là đc   Đăng lúc 1-1-2012 12:05 PM
Nhưng cũng ko phải vì vậy mà lúc nào cũng phản đối ý kiến của người khác, cái này mình ko có nói cậu đâu nha, đừng hiểu lầm mình  Đăng lúc 1-1-2012 12:02 PM
ko phải lúc nào ý kiến của mình lại đc người khác đồng tình, như thế mới là bàn luận chứ ^^  Đăng lúc 1-1-2012 12:02 PM
ko ai nói đi bàn luận mà lại bàn luận 1 mình cả, mà bàn luận là phải từ 2 người trở lên. Nên mong cậu cứ tiếp tục vào đây bàn luận với mình  Đăng lúc 1-1-2012 12:00 PM
mong cậu đừng hiểu lầm và đừng nghĩ xấu cho mình như vậy, mình lun mún topic này đc đông vui mà  Đăng lúc 1-1-2012 11:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2012 19:35:27 | Chỉ xem của tác giả
update Ending Song ở đầu trang: Yeah! Yeah! Yeah!
còn đây là danh sách seiyuu chính thức ở website Asahi: http://asahi.co.jp/precure/smile_precure/, hồi trước cũng có 1 danh sách seiyuu của Smile nhưng ko có nguồn tin rõ ràng và ko chính xác, có thể là do fan tạo ra với những seiyuu mà fan mong muốn họ sẽ lồng tiếng trong Smile
Cure Happy : Fukuen Misato (Pokemon Best Wishes!: Satoshi's Mijumaru, Blood-C: Motoe Nene và Motoe Nono)
Cure Sunny : Tano asami (chị này được biết đến là diễn viên hơn là làm seiyuu)
Cure Peace : Kanemoto Hisako (Shinryaku!? Ika Musume: Ika-chan)
Cure March : Inoue Marina (Mahou Shoujo Lyrical Nanoha StrikerS: Erio Mondial, Digimon Xros Wars: Time Traveling Hunter Boys: Akashi Tagiru, chị này chuyên lồng tiếng cho nhân vật nam nên chắc lần này giọng của Nao cũng trầm trầm như Itsuki rùi)
Cure Beauty : Nishimura Chinami (Dark Dream trong movie Yes! Pretty Cure 5, Pokemon Diamond & Pearl: Hikari's Pachirisu)
Candy : Otani Ikue (Pikachu, giọng Pikachu cute hết chỗ nói, Candy chắc cũng vậy rùi)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2012 22:36:35 | Chỉ xem của tác giả
đây là staff của Smile Pretty Cure và nội dung của tập 1, cái này mình dịch ko sát nghĩa lắm
Producer (Toei Animation): Umezawa Atsutoshi
Main Writer: Yonemura Shouji
Character Design and Animation Direction Lead: Kawamura Toshie
Series Director: Otsuka Takahashi
Tập 1
Xuất hiện! Nụ Cười Hoàn Hảo, Cure Happy! (5/2/2012)
Hoshizora Miyuki, 14 tuổi, lớp 2 trung học
Chuyển đến học tại học viện Otogi, cô đến trễ vào ngày đi học đầu tiên! (Giống Nozomi đi trễ ở tập 1 Yes ^^)
Trên đừng đi cô thấy ngôi sao từ trên trời rơi xuống
Nhìn kĩ lại thì nó là cuốn sách có cánh, đột nhiên nó bay thẳng vào mặt Miyuki (vụ mascot bay vào mặt Cure thủ lĩnh trở thành truyền thống rồi ^^)
Trong cuốn sách, một sinh vật được vẽ trên trang giấy trắng, giới thiệu mình là Candy rồi biến mất
Đến trường, Miyuki cảm thấy hồi hộp khi giới thiệu bản thân trước lớp (Giống Tsubomi tập 1 HC ^^)
Một cô gái nói giọng Osaka, Hino Akane, đứng lên và giới thiệu bạn của mình là Midorikawa Nao, Aoki Reika và Kise Yayoi (vụ này mới à, 4 người thân nhau hết chỉ có Miyuki là mới quen thui)
Điều đó làm Miyuki hết e ngại, nhưng cô vẫn tò mò về Candy mà cô đã gặp trên đường đến trường
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 8-1-2012 10:25:00 | Chỉ xem của tác giả
Suite ep 45, Otokichi-san hóa đá, Crescendo Tone hy sinh T.T

ep 46, Aphrodite và người dân Major Land cũng bị hóa đá T.T

còn đây là promo 1 của Smile Pretty Cure, lên anime các nhân vật cũng ko khác với ảnh mấy, điều này rất ưng ^^

endcard tập 45 bữa nay có thêm cả Cure Happy ^^

còn đây là ảnh về New Stage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 8-1-2012 13:26:29 | Chỉ xem của tác giả
trang precure-allstar.com đã update thêm Smile Pretty Cure và Cure mới
vậy là tấm ảnh lúc trước là fake, Cure mới lần này tên là Sakagami Ayumi
http://www.precure-allstars.com/
một số hình ảnh mới

Miracle Light lần này: cái nơ

còn đây là 28 Pretty Cure All Stars

còn đây là dàn mascot

Sakagami Ayumi

Cure form đầy đủ của Ayumi

Fusion cải trang lấy tên là Fu-chan
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2012 20:36:30 | Chỉ xem của tác giả
Smile Pretty Cure Promo 1

Chúc các bạn xem vui vẻ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 13-1-2012 09:41:59 | Chỉ xem của tác giả
Cậu ơi, mình thấy cái ending song tên là: Yay!Yay!Yay! chứ có phải là Yeah!Yeah!Yeah! đâu, cậu nên edit lại đi, mình hỏi thật có phải cậu lấy thông tin từ facebook ko vậy mà cái tên ending là như thế, hay ở web precure.livejournal.com vậy
Mình đã đến rất nhiều trang web và tên Yay!Yay!Yay! và dịch từ tiếng anh sang tiếng nhật để kiểm tra thì đúng là イェイ!イェイ!イェイ! như vậy chứ tên Yeah!Yeah!Yeah! dịch sang tiếng nhật là うん!うん!うん thế này
Hơn nữa cậu sub promo của Smile sao mình ko thấy vậy(trừ trailer cậu up) mà cậu up hình sub giới thiệu promo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách