Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20686|Trả lời: 33
Thu gọn cột thông tin

[2012] Smile Pretty Cure!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-12-2011 19:47:26 | Xem tất |Chế độ đọc

Tên tiếng Nhật: スマイルプリキュア!
Tên tiếng Anh: Smile Pretty Cure!
Thể loại: shoujo, phép thuật, phiêu lưu, hài
Số tập: chưa rõ
Phát sóng lần đầu: 5/2/2012
Opening song: LET’S GO! Smile Pretty Cure!
Ending song: Yay! Yay! Yay!
Đạo diễn: Otsuka Takashi
Hãng sản xuất: Toei Animation

Nội dung:
Ngày xửa ngày xưa, có một đất nước tên là Marchenland nơi có những câu chuyện cổ tích sống cùng nhau. Đột nhiên, Hoàng Đế Độc Ác Pierrot đã đến xâm chiếm đất nước và phong ấn Nữ Hoàng. Để Nữ Hoàng được hồi sinh, Cure Decor, biểu tượng của hạnh phúc, phải được thu thập. Để thu thập chúng, tiểu tiên Candy đã đến Trái Đất để tìm kiếm những Pretty Cure tiếp theo. Tại đó Candy đã gặp Hoshizora Miyuki  và hai người họ quyết định thu thập Cure Décor cùng nhau.

Nhân vật:

Hoshizora Miyuki/Cure Happy

Hino Akane/Cure Sunny

Kise Yayoi/Cure Peace

Midorikawa Nao/Cure March

Aoki Reika/Cure Beauty

Candy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 26-12-2011 19:51:47 | Xem tất
một số cảnh trong phim

thú vị là họ của các nhân vật cũng liên quan đến màu sắc như Akane (Aka: đỏ), Kise (Ki: vàng), Midorikawa (Midori: xanh lá), Aoki (Ao: xanh biển) chỉ có mỗi họ của Miyuki là ko có liên quan đến màu thui

nguyên tố của các Cure lần này là:
Cure Happy: ánh sáng
Cure Sunny: lửa
Cure Peace: điện
Cure March: gió
Cure Beauty: nước và băng

chủ đề lần này là: thiên sứ
còn đây là hình ảnh mới của All Stars New Stage

nhân vật mới xuất hiện và ko có thông tin gì về cô gái này, có thể là 1 người bạn đến từ tương lai như tiêu đề của movie chẳng hạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 00:10:56 | Xem tất
2 tấm ảnh giới thiệu Cure Beat và Cure Symphony
thì ra 2 tấm ảnh này do chính staff của Toei vẽ ra để "lừa tình" fan
bản vẽ giả này nhìn còn đẹp hơn bản vẽ thật đấy chứ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2011 09:11:20 | Xem tất
Thôi mở đầu là thêm mình up thêm thông tin về Smile precure
Up thêm ở khu này để ở khu kia cậu đỡ bảo là rời rạc
Hoshizora Miyuki: 14 tuổi
Câu nói giới thiệu Cure Happy
" Kirakira Sparkling Light of the Future!"
キラキラ輝く未来の光!
"Kirakira kagayaku mirai no hikari!"
Hino Akane
Câu nói giới thiệu Cure Sunny
"The Sun, sansan, hot-blooded power!"
太陽サンサン熱血パワー!
"Taiyou sansan nekketsu pawaa!"
Kise Yayoi
Câu nói giới thiệu Cure Peace
"Pikapika a glittering, rock, paper, scissors ♪"
ピカピカぴかりんじゃんけんポン ♪
"Pikapika pikarin jankenpon ♪"
Midorikawa Nao
Câu nói giới thiệu Cure March
"Courage rinrin, a clear-cut match!"
勇気リンリン直球勝負!
"Yuuki rinrin chokkyuu shoubu!"
Aoki Reika
Câu nói giới thiệu Cure Beauty
"Shinshin, falling and gathering, noble heart!"
しんしんと降りつもる清き心!
"Shinshin to furitsumoru kiyoki kokoro!"
Những cô gái này học ở trường trung học cơ sở Nanairogaoka( theo tiếng nhật có nghĩa là cầu vồng )
Smile precure là series có đặc biệt ở chỗ có Akane và Nao là hai nhân vật thích thể thao
Còn cô gái xuất hiện trong DX new stage thì có thể là nhân vật phụ trong Smile precure nhìn vào cách vẽ mắt và tóc thì cũng có khả năng là nv phụ trong Smile
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 12:31:34 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-12-2011 09:11
Thôi mở đầu là thêm mình up thêm thông tin về Smile precure
Up thêm ở khu này để ở ...

à Deluxe với New Stage là 2 cái khác nhau nhé chứ gọi chung như vậy là sai đấy, 3 movie trước là All Stars Deluxe còn cái này là All Stars New Stage, nếu có gọi thì phải là All Stars New Stage (cái này mình chỉ góp ý cho khỏi gọi sai chứ ko có ý gì đâu nha)
nhân vật mới đó nếu nhìn cách vẽ mắt và tóc thì mình thấy giống trong Suite hơn là Smile, và điều này cũng đc các bạn fan Pretty Cure nước ngoài đồng tình. Còn vai trò của nhân vật là chính hay phụ thì đành phải chờ tiếp vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2011 18:05:15 | Xem tất
Thật ra thì mình thấy chung lại vẫn DX thôi, chủ chốt gọi là New Stage chứ movie vẫn là DX đấy chứ, movie này thực chất vẫn coi là DX 4 vì đa phần làm lại từ DX đầu tiên mà
Có thể đa số nhìn thấy cô gái này cũng có nét vẽ khá giống Suite nhưng mình nghĩ cũng có thể là Smile vì cũng có fan bảo như vậy
Vai trò của cô gái này chắc chỉ có thể là nv phụ vì đa số nv chính đều là precure, nhưng có thể là nhân vật chính trong movie thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 19:52:01 | Xem tất
hì, việc movie này có đc xem là DX4 thì mình cũng ko chắc chắn lắm, kẻ thù là Fusion nhưng mình cũng ko chắc sẽ là làm lại từ DX1 vì chưa có trailer 2 nên mình ko cũng khẳng định đc điều gì. Chỉ có 1 điều chắc chắn là người ta gọi cái này All Stars New Stage chứ ko gọi là DX New Stage, nếu chung thì có điểm chung là cả 2 đều là movie All Stars. Mà cái đó chỉ là ý kiến riêng của mình thui, còn nếu gọi sao thì tùy mỗi người, mình chỉ góp ý chút chứ ko ép buộc nên đừng hiểu lầm mình nha ^^
chuyện đó cũng ko quan trọng lắm nên cứ gác lại nhé! Còn đây là dụng cụ biến hình Smile Pact, trong đó sẽ có 7 màu là hồng, đỏ, vàng, xanh dương, xanh lá, tím, cam. Đủ 7 sắc cầu vồng. Bên dưới còn có quảng cáo về túi đựng Smile Pact

nếu theo như tấm ảnh thì có lẽ nguyên lý hoạt động sẽ là ai màu gì thì sẽ gắn cái nơ nhỏ màu đó vào hộp và biến thân
có 7 màu và 5 Cure nên mình ko biết là sau này có thêm 2 Cure nữa hay ko, cái này thì mình cũng ko chắc chắn đâu, phải đợi tiếp vậy
còn đây có thể là hộp để đựng các Cure Decor, đến h mình cũng ko rõ lắm Cure Decor là gì nên cũng ko thể nói thêm

bên cạnh có 1 cây gậy, ko biết có phải là weapon hay ko nên mình cũng dám nói gì thêm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-12-2011 16:30:52 | Xem tất
đây là card của Smile và Suite

còn đây là mẫu túi xách của khi quảng bá movie New Stage
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 12:04:36 | Xem tất
hình ảnh cụ thể Smile Pact, ngoài ra ta cũng có thể thấy đc Cure Decor là những huy hiệu nhỏ với nhiều hình dạng khác nhau như thức ăn, thú vật, tất cả Cure Decor đều có gắn 1 cái nơ nhỏ

ngoài ra còn có 1 số quảng cáo đồ chơi nữa nhưng mình ko post vì cái đó hơi thừa thải và ko dính dáng nhìu đến series
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-12-2011 20:46:03 | Xem tất
cô gái bí ẩn xuất hiện trong movie New Stage
Hoshizora Ikue
cô gái đến từ tương lai khác, tương lai mà Fusion thống trị thế giới. Con gái của Miyuki .
Biến hình thành Cure Union, có thể sử dụng sức mạnh của các Cure khác

mình bắt đầu mong chờ movie này rùi, vậy là sẽ có Cure mới chỉ mới xuất hiện trong movie, đúng mong ước của mình lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách