Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Prometheus - Bí ẩn hành tinh chết (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 19-11-2012 14:23:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ câu chuyện đó là như thế này :

Thế giới X ( của người ngoài hành tinh ) lúc đó gánh chịu một số hậu quả nặng nề của thiên nhiên cùng sự đe đọa của một số loài sinh vật mới. Đứng trước nguy cơ bị bão thiên nhiên cùng kí sinh khiến họ tuyệt diệt, loài X (có khung cơ thể giống người) gửi gen sống của họ tới một hành tinh tương đồng (chính là Trái Đất), nơi có điều kiện kéo dài nòi giống loài X.

Và con người, giả thiết mang gen X, đã thích ứng với hành tinh tìm ra là Trái Đất, bằng cách thu nhỏ cơ thể, và ble ble điều chỉnh khác.

Có phân cảnh loài X đang trốn chạy điều gì đó - mình nghĩ là trốn chạy cơn bão khí độc trên hành tinh đi vào hang động. Trên hành tinh lúc đó chỉ còn vài ba người sống sót. Một người mang nhiệm vụ khởi động con tàu tới Trái Đất ( và đã uống thuốc tự hủy DNA rồi lao vèo xuống nước, vì bản thân anh ta không phải người được giữ lại nên có sống tiếp cũng vô vọng), một người được lưu giữ cơ thể để sống đến thời điểm phục sinh, với nhiệm vụ cứu rỗi loài X - anh ta giữ tri thức của loài X ( Ngay khi tỉnh lại, anh ta nhìn thấy con người, nghĩ rằng giống loài mới đã thay thế hành tinh, hoặc kế hoạch đã thành công, bây giờ con người hậu duệ quay lại xâm lược, hoặc kế hoạch thất bại, hành tnh mới không tạo ra loài X, mà là loài X biến thể, khiến anh ta trở thành sinh vật duy nhất của loài X còn tồn tại ). Một người nữa bị cánh cửa cắt đôi khi chạy trốn vào hang động khỏi cơn bão, đó là nơi lưu giữ tín ngưỡng của loài X, phong bế trong hang động là bầu yếm khí đảm bảo cho giả thiết : Nếu loài X được hồi sinh, thì họ sẽ lấy mẫu từ hang động đó tái tạo lại giống loài ( Hình như loài X không có cơ thể lưỡng tính). Rất tiếc, không chỉ phong bế không khí cần thiết để loài X tương lai sống lại, mà còn phong bế luôn loài kí sinh nguy hiểm (để sau này con người mở cửa động là mở luôn sự trở lại của kí sinh này).

Con người chỉ là cái chốt để giải quyết nốt vấn đề thôi á :

1. Loài X tốt nhất không nên tồn tại --> Nếu vậy thì trái đất năm 2089 trở về sau có khả năng bị xâm lược, đạo diễn chắc không thích.
2. Việc tạo ra giống mới ( kết hợp giữ kí sinh và X ) báo trước sự mở đầu cho phần 2, nơi tiến sĩ và anh chàng còn mỗi đầu chiến đấu để diệt chủng nốt kí sinh X mới sinh ra, diệt luôn đe dọa cho nhân loại.
3. Trông cậy vào một hành tinh, hay một giống loài tương tự để níu kéo sự tồn tại của loài người là khả năng không tưởng. Giả sử có thể mang về được mẫu DNA và tìm được hành tinh đó, chúng ta sẽ phải chịu sự biến dị cơ thể khó kiểm soát. Chi bằng cứu lấy hành tinh của mình trước.
4. Cuộc sống là một vòng tuần hoàn. Khi con người càng cố bứt khỏi vòng tuần hoàn, họ càng trầm luân trong vòng tuần hoàn đó. Ngày xưa loài X gửi đến TĐ một hy vọng để tránh tuyệt diệt, ngày nay con người gửi đến X một hy vọng để kéo dài sự sống (nói thẳng là ông giám đốc cũng chỉ muốn thế). Câu hỏi đặt ra là : Trong cuộc chiến đấu giữa con người với tuổi thọ hay tồn tại của họ, đều cần có Đấng Cứu Thế thứ ba ?.Việc Prometheus tách riêng mang lửa tới con người, có phải để con người sẽ giải cứu ông ấy khỏi mâu thuẫn gì đó của các vị thần (chính giống loài of ông ấy) ?

Đấy là giả thiết thôi. :P, mình vẫn muốn tin Darwin cho lành.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 23-11-2012 10:32:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình vốn không thích thể loại Khoa học viễn tưởng cho lắm... nhưng thật sự phải nói là lâu lắm rồi mình mới xem 1 tác phẩm Khoa học viễn tưởng mà lại thấy ưng ý như thế này....
Thấy mọi người bàn luận về phim nên cũng hào hứng viết vài dòng... hihi
Theo mình nghĩ, nhân vật đầu tiên "tuẫn táng" dưới thác nước đâu có gì mà phải thắc mắc rằng khó hiểu nhỉ... có lẽ có nhiều giả thiết cho nhân vật này, nhưng mình nghĩ là khi hành tinh của người Prometheus bị suy thoái trầm trọng thì họ đã tìm kiếm 1 hành tinh khác để duy trì nòi giống, và thế là họ đã tìm ra Trái Đất, tại đây để đem sự sống hành tinh này, 1 người Prometheus bắt buộc phải hi sinh để đem bộ gen của mình phân tán khắp nơi trên Trái Đất...

Nội dung của bộ phim là đi tìm nguồn gốc con người... thế nhưng bí mật vẫn chưa được giải đáp... con người đã tìm ra người tạo ra mình, nhưng ai là người tạo ra người Prometheus???? Có lẽ câu trả lời sẽ được tiết lộ ở những phần sau(nếu có)... Tuy nhiên đây ko phải là câu hỏi chính yếu của bộ phim, vì với những người có Đức tin thì đó chính là Chúa Trời đã tạo nên vạn vật và kể cả con người!!! Câu hỏi mà bộ phim đặt ra cuối cùng ko phải là ai đã tạo ra người Prometheus mà là tại sao lại tạo ra người Trái Đất để rồi lại tìm cách tiêu diệt họ...
Hi vọng rằng sẽ có phần tiếp theo!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 23-11-2012 14:37:34 | Chỉ xem của tác giả
Biouncia gửi lúc 19-11-2012 14:23
Mình nghĩ câu chuyện đó là như thế này :

Thế giới X ( của người ngoài hành tinh )  ...

hờ, không ngờ lại có người nghiền ngẫm, ngâm cứu và đưa ra cái rề-zum-mê kỹ càng như vầy..
thực ra, ở đoạn đầu tiên tớ cũng ko hiểu lắm, lúc anh chàng uống cái gì đấy, rồi tự phân huỷ DNA và sau đó, trong một điều kiện môi trường phù hợp nào đó, lại hình thành 1 chuỗi DNA khác... Tớ đã nghĩ, anh ta có khả năng là tổ tiên nguyên thuỷ của loài người (theo kịch bản phim) cơ mà không có nhẽ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 23-11-2012 16:43:32 | Chỉ xem của tác giả
link xem online ở đâu thế ah???? cho mình xin với nha...
Chưa xem nên mình cũng ko dám ý kiến gì ... nhưng nhìn chung mình nghĩ phim sẽ rất hay lắm đấy ... hihi vì mình mê các phim giống thể loại này ...
Để mình xem xong sẽ cm nhiệt tình luôn

Bình luận

cam on ban rat nhiu  Đăng lúc 23-11-2012 04:44 PM
ah ... sorry .... mình đã thấy rồi ...  Đăng lúc 23-11-2012 04:44 PM
http://kites.vn/thread/-2012-prometheus-bi-an-hanh-tinh-chet-vietsub-hd-completed--356265-1-1.html  Đăng lúc 23-11-2012 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 26-11-2012 23:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim mới đầu tưởng hok hay, vì khúc đầu hơi chán
Càng về sau càng hấp dẫn
Phim Mỹ lun như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 27-11-2012 19:39:05 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên cảm ơn ST đã làm sub bộ phim !{:284:}
theo mình đây là bom tấn giả tưởng rất hay, nghe nói nó dc 2 đạo diễn nổi tiếng Ridley Scott của Alien và đạo diễn Avatar - James Cameron xây dựng nên phần kĩ xảo rất tuyệt !
xem hết phim rồi tiếc quá xá muốn có phần 2 để xem tiếp, hehe

ma xem xong mình có 1 thắc mắc : ở cái đoạn đội thám hiểm vào lăng mộ đến chỗ có người ngoài hành tinh bị đứt đầu đó ,  có thấy một bức điêu khắc có hình con quái vật giống Alien . vậy con quái vật giống Alien đó đã có từ trước rồi sao ? có khi nào nó là tổ tiên của người ở hành tinh chết đó ko?

mình có đọc bài báo nói phần 2 của phim bắt đầu sản xuất rồi, mà hình như năm 2014 or 2015 mới công chiếu , hic lâu quá
tò mò quá ko biết phần 2 tiến sĩ Shaw với David sẽ  đi đến hành tinh nào đây ?  ko biết chuyện j sẽ xảy ra tiếp theo ? nếu tiến sĩ Shaw biết David là người làm cho người yêu cô nhiễm kí sinh thì sao nhỉ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 30-11-2012 16:05:54 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 1-10-2012 16:10
Thông báo link die tại đây!

k có ai giữ seed hay sao ý =,= down 35p mà ms đc có 10% =,=
ai kéo seed giùm mình với T^T

Bình luận

uh ^^ chắc lúc đó nghẽn mạng :))  Đăng lúc 10-12-2012 05:18 PM
Cái này là do mạng nhà bạn, mình đã check, tor vẫn còn rất nhiều seeds & tốc độ rất tốt :)  Đăng lúc 30-11-2012 04:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 20-12-2012 08:43:38 | Chỉ xem của tác giả
Ô may xem phim xong mò vào đây mà bớt ngứa đầu vì khó hiểu. Ra đây là phần tổ của series Alien hèn gì đoạn cuối con mực lai hoa ăn thịt đánh nhau với cha con người xong lên level ra con Alien, rắn lai kỳ nhông! Còn ông robot David cấy trứng gián tiếp vào Dr. Shaw là do ham học hỏi! Và phim dài kinh hãi thế (2h?) mà vẫn còn thêm hai phần nữa!
Thôi tớ tự nhận kém chứ thấy phim rối rắm như gì mà thông điệp thì cảm không vô. Đi tìm cho tới cùng nguồn gốc nhân loại ư? Thế một ông Darwin bảo ta sinh ra từ khỉ là chưa đủ báng bổ à? Ai mà còn muốn tin cố tổ mình là con, là dạng, là giống gì đấy, nếu không phải là đấng Tạo Hóa thiêng liêng?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 22-1-2013 00:24:38 | Chỉ xem của tác giả
Hehe vừa xem xong phim luôn :). Cảm ơn sub team.
Phim hoành tráng quá, vượt sự tưởng tượng và hiểu biết khoa học hiện có. Xem đã quá.
Nhìn mấy chú Alien cứ thấy ướt át và nhầy nhụa thế nào ấy. Chắc sinh trưởng nhanh quá chú nào cũng háu ăn.
Mình nghĩ Prometheus chỉ là căn cứ tạm thời của bọn kỹ sư để thử nghiệm khoa học và kế hoạch của bọn chúng thôi, chứ công nghệ bọn chúng tiên tiến vậy mà. Toàn nuôi quái vật bé tý đùng phát thành khổng lồ. Ai dám để ở nhà. Con nguoiwf sinh sau đẻ muộn nên còn yếu quá.
Thằng Captain nó ngủ chắc cũng hơn 2k năm ấy nhỉ. Chả biết nó thở bằng khí gì ấy nhỉ?
Chú David đã vượt xa con người rồi, chú có tu duy riêng lại có khả năng kháng bênh tật. Chú lại đem con người ra mà thử nghiệm mới ác chứ.
Cô Shaw thì ko còn gì để mất rồi, h thì quyết chí tìm ra sự thật.
Đoạn cuối thấy có chú Alien trông giống con "kỳ nhông" đi bằng 2 chân. Mồm nó to thế ko biết não nó có to như vậy ko. Chả biết nó có lái phi thuyền đuổi theo Anh David, chị Shaw ko nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 22-1-2013 16:03:30 | Chỉ xem của tác giả
khoi_2010 gửi lúc 22-1-2013 00:24
Hehe vừa xem xong phim luôn :). Cảm ơn sub team.
Phim hoành tráng quá, vượt sự tưởng tư ...

Chưa xem series Alien à , có hẳn phim về con " kỳ nhông " đấy đấy @@ Nó chỉ biết ăn với giết thôi lái phi thuyền kiểu gì :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách