Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 31258|Trả lời: 50
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Phép lạ tình cờ / Suddenly It’s Magic / มหัศจรรย์รักกับสิ่งเล็กๆ - Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Suddenly It’s Magic

Đạo diễn: Rory Quintos
Kịch bản: Enrico Santos , Vanessa Valdez
Ngày ra rạp: 31 - 12 - 2012 (Philippines)
Thời lượng: 110 phút
Ngôn ngữ: Thái - Philipin
Hợp tác: Philippin, Thailand

Nội dung :

Marcus Hanson (Mario Maurer) là một siêu sao Thái Lan, sau khi biết bạn gái của mình yêu một người khác anh chán nản và quyết định bay sang Philippines để nghỉ ngơi cũng như tránh sự phiền toái của thế giới giải trí , anh đã gặp Joey Hermosa (Erich Gonzales) họ đã nảy sinh tình cảm với nhau dù đến từ hai thế giới khác biệt. Mối tình của họ đã phải trải qua nhiều thử thách do sự khác biệt về cách sống và quan điểm

Diễn viên:

Mario Maurer - Marcus Hanson
Erich Gonzales - Josephine 'Joey' Hermosa
Baifern Pimchanok - Sririta Taylor (khách mời)
Joross Gamboa - Sam
Cacai Bautista - Marj
Ces Quesada - Tita Tetz
Guji Lorenzana - Marvin
Jestoni Alarcon - Governor Martinez

[Vietsub] Trailer

wiki - ytb
Translated by Dalphe

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +55 Thu lại Lý do
sessormaru + 5 Ủng hộ 1 cái!
missfox_134 + 5 yêu quá!!!!!!!!!!
.Min. + 5 Ủng hộ 1 cái!
angelselina + 5 Ủng hộ sis^^
nxuyen91 + 5 Ủng hộ 1 cái!
winternote + 5 Cảm ơn ss!
leeteuk.chip + 5 Ủng hộ 1 cái!
SơnBin89 + 10 Ủng hộ 1 cái!
HinaNg + 5 hóng-ing ~~
loaneca + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 16-6-2013 23:14:56 | Chỉ xem của tác giả

ss Nhi encode phim hiện đang ở nước ngoài, múi giờ có chút lệch so với nước mình. Do đó sẽ có tình trạng phim lên sóng nhưng seed chưa được mở. Nếu đc các bạn tranh thủ down buổi sáng nhé. Mình sẽ cố down sớm rồi seed cho các bạn vào buổi tối.
Hy vọng các bạn thông cảm cho subteam. Vui lòng không post coment hỏi về seed chậm giúp mình.
Chúc các bạn xem phim vui vẻ

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

sub đã update mới rùi đó. Mọi ng chịu khó check lại bản sub nha. Hoặc down lại giúp. Thanks  Đăng lúc 7-7-2013 10:16 PM
sub lệch rùi , MOD encode lại nhá , chờ down bản khác  Đăng lúc 7-7-2013 01:06 PM
Sub lệch, chạy trước hình mấy giây rồi bạn ơi T~T  Đăng lúc 5-7-2013 05:32 PM
đã down về mà hình như sub bị chạy trước rồi bạn ơi. Bạn xem lại thử nha bạn. Thank subteam nhiều  Đăng lúc 2-7-2013 08:04 PM
huhuhuuhuu mình đợi link mấy hôm nay, ngóng mãi :( film nóng quá mấy sis ơiiiiii  Đăng lúc 1-7-2013 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-6-2013 23:51:48 | Chỉ xem của tác giả
dồi, đang định vào đăng kí phim này thì đã ra sub đến nơi rồi.
Phim này có vẻ cute, trailer xem cũng buồn cười dù ngôn ngữ chủ yếu là Tiếng anh. Mà cái tiếng Anh- Thái với Anh-Philipine thì đúng ra thôi rồi luôn :">

Kết cái là có giai Mario :3

Bình luận

công nhận, tiếng anh đủ màu sắc luôn :)))  Đăng lúc 2-7-2013 10:36 PM
đó là phim Itazura na kiss bên J-drama đó bạn !  Đăng lúc 30-6-2013 04:20 PM
bạn ơi film ở chỗ chữ ký là film j vậy?  Đăng lúc 28-6-2013 01:02 AM
nhìn giống 2 chị em :)  Đăng lúc 17-6-2013 09:27 AM
Trailer c đang cho vietsub :3. Đang kiếm OST sub luôn đơi :3  Đăng lúc 16-6-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-6-2013 12:36:46 | Chỉ xem của tác giả
Thông tin về nữ diễn viên Erich Gonzales

Tên: Erika Chryselle Gonzales Gancayco
Còn được biết đến như: Erich Gonzales
Ngày sinh: 20 tháng 9 1990 tại Thành phố Davao, Philippines
Nghề nghiệp: Diễn viên, người mẫu

Erika Chryselle Gonzales Gancayco, thường được gọi là Erich Gonzales, là một nữ diễn viên trẻ người Philippines và một nghệ sĩ trực thuộc công ty ABS-CBN của Magic. Sự nghiệp của cô bắt đầu khi cô chiến thắng Grand Questor trong chương trình tìm kiếm tài năng thực tế Star Circle Quest Teen quốc gia năm 2005.  Vai chính đầu tiên của cô là một bà mẹ tuổi teen trong phiên bản truyền hình của bộ phim Katorse. Cô xuất hiện trong nhiều chương trình của ABS-CBN.

Là con út trong gia đình có ba anh chị em, cô sinh ngày 20 Tháng Chín năm 1990 tại thành phố Cebu và lớn lên ở thành phố Davao. Sau khi chiến thắng Star Circle Quest, cô đã thay đổi họ của mình từ Gancayco sang Gonzales là họ thời con gái của mẹ cô.

Gonzales hiện đang theo học đại học tại Đại học Trinity thành phố Quezon.

Cr : realitytv
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-6-2013 13:08:03 | Chỉ xem của tác giả

pep.ph

Bình luận

Phim dễ thương, Mario siêu đẹp trai, luv ^^  Đăng lúc 13-10-2013 08:06 PM
phát cuồng vì a ý thôi :((  Đăng lúc 17-6-2013 10:27 PM
huhu kết anh Mario dã man :((  Đăng lúc 17-6-2013 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-6-2013 13:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Erich, Maurer tại buổi ra mắt phim

Mario Maurer và Erich Gonzales trong buổi ra mắt

Đội ngũ làm phim và nữ diễn viên Philippines Erich Gonzales cùng anh chàng điển trai Mario Maurer đã có buổi gặp mặt giới thiệu cho bộ phim hợp tác Thái- Philipin "Suddenly It’s Magic" tại Bangkok ,Thái Lan

Gonzales và Maurergặp nhau lần đầu khi anh đến Philippines trong tháng 10 năm 2011, cả hai đã chia sẻ các thông tin của dự án phim của họ được chỉ đạo bởi đạo diễn Rory QUINTOS.

"Magic" là câu chuyện kể về  tình yêu giữa cô gái làm bánh và siêu sao người Thái Lan sang thăm Philippines để thoát khỏi sự nghiệp bận rộn của mình.

Gonzales cho biết trong một cuộc phỏng vấn với ABS-CBN News."Nhân vật của tôi sở hữu một tiệm bánh. Tôi vào vai một cô gái yêu thích công việc làm bánh . Cô ấy có một gia đình không trọn vẹn và thiếu tình thương của cha từ bé lại vừa chia tay với bạn trai và đó lý do tại sao cô rất mệt mỏi và cay đắng khi nói đến tình yêu. Sau đó, cô gặp chàng trai Thái Lan ,  người làm thay đổi cuộc sống của cô, từ đó sự kỳ diệu bắt đầu, "

Maurer cho biết anh rất vui khi vào vai Marcus.

"Nhân vật của tôi tên là Marcus, và anh ấy là một ngôi sao Thái Lan. Cuộc sống trong giới showbiz làm anh ngày càng chán nản khi anh cứ phải liên tục đóng khung vào vai hoàng tử cùng bạn gái cũ của mình - người đã phản bội anh , và một hôm anh quyết định đi đâu đó đến một nơi mà mọi người không biết đến anh , như Philippines để nghỉ ngơi, và đó là khi sự kỳ diệu bắt đầu, "Maurer nói.

Phát triển tình bạn

Sau thời gian hợp tác cùng nhau, Maurer thừa nhận rằng anh rất thích cá tính của Gonzales.

"Erich là người rất vui vẻ và hài hước. Khi chúng tôi nói chuyện cùng nhau, cô ấy rất hay pha trò và giả nhiều thính cách khác nhau, " Anh còn thêm rằng" Đối với tôi cô ấy không giống một cô gái chút nào, cô ấy cứ y hệt một cậu con trai vậy. "

"Cô ấy rất hòa đồng và vui tính đó là lý do tại sao khi ở bên cô ấy tôi rất vui vẻ ," anh nói thêm.

abs-cbnnews
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-6-2013 20:41:03 | Chỉ xem của tác giả
Tềnh hềnh là sub hết phim của anh giai Mario luôn đeeeeeeeeeeeeee(như cái Jandara ý ,ai làm với mềnh k nhể?)
Phim này coi trên mạng rồi,bản engsub,nhưng mình có cái tật xấu là chỉ coi được...1' ,còn k bằng xem cái trailer.Cái tội mê tiếng Việt nên dù mần tiếng Anh ngon nhưng lười
Mà phim này có cái đoạn đầu ọ ọe tiếng Anh ,thì cũng phải,ở Phi anh được hâm mộ lắm,đóng vai này cũng hợp lý,mà nàng Baifern có đóng gọi là khách mời
Đợi subteam nhà mềnh làm xong thì sẽ viết cảm nhận review sau,viết luôn giờ thì gọi là spoil hả?????

Bình luận

bạn mún làm jandara à?  Đăng lúc 17-6-2013 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 17-6-2013 21:51:09 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 17-6-2013 20:41
Tềnh hềnh là sub hết phim của anh giai Mario luôn đeeeeeeeeeeeeee(như cái Jandara ý ,ai l ...

E mà viết bi giờ là ss hide bài e đới hê hê
Jandara ss đã từng xin mần nhưng ở trên hông duyệt vì quá hot, đành cho vào quên lãng :-s
Còn phinh gì của giai Mario muốn mần thì liệt kê hết ra đơi, nhắm đc sẽ quất tuốt :))

Bình luận

Mà phim 18+ các khu khác làm rồi,sao khu T k được duyệt,e xem có hot lắm đâu,giả giả mà,lại còn chăn bông quần áo che đi mà,1 số cảnh nude thì cũng có lộ gì   Đăng lúc 17-6-2013 10:46 PM
có Chuyến xe vui vẻ với phim ma gì đó nữa ạ.Em nhớ đã thấy link utube,định bụng có time sẽ mần  Đăng lúc 17-6-2013 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-6-2013 06:32:25 | Chỉ xem của tác giả
Wow coi bộ phim cũng rất đáng chờ đợi.
Xem trailer có eng cũng đỡ vì phần nào hiểu đc, eng k phải khó nghe, nhưng Thai w Philippine accent nghe ngồ ngộ {:438:} Thêm nữa cái giọng narrator ấy, nghe như mấy giọng khi đi xem phim 4D trong mấy công viên giải trí là lạ thế nào, k giống dẫn phim cho lắm
Mấy phong cảnh trong đoạn trailer tuy ngắn nhưng nhìn thích mắt thật, đặc biệt là mấy cái cột quay năng lượng gió ấy {:448:} dọc theo bờ biển, trời trong xanh nên trông lãng mạn nhẹ nhàng ghê.
Hình như có xem qua đoạn Baifern trong một vai khách mời nhỏ, cũng dễ thương. Xem xong chắc fan của cặp này còn mong đôi ấy tái hợp nữa.
Đoạn cuối lại còn Mahal kita w Chan ruk khun nhé, yêu yêu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-6-2013 09:00:18 | Chỉ xem của tác giả
Hé hé, mình thích phim này lâu rồi giờ mới có thời gian down về xem
Hạnh phúc !!!  diễn viên phim này đẹp thiệt nha!

Subteam làm việc chăm chỉ quá! Cảm ơn các bạn nhiều!!!!

Bình luận

bạn ơi down ở đâu vậy mình ko nhìn thấy lick :((  Đăng lúc 23-6-2013 02:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách