Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Silver Linings Playbook - Tình yêu tìm lại - Vietsub HD compl

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 21-4-2013 08:43:16 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem phim thấy hơi đau đầu. Nhưng sau này xem cảm giác rất thích. Nữ diễn viên chính chứng tỏ thích ngay từ đầu nhỉ, chủ động thôi rồi luôn. Nam nữ diễn viên chính người thì bị quản chế vì luôn theo đuôi vợ cũ, người thì ngủ với tất cả đồng nghiệp, cả hai đều bị dìm hàng quá nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 21-4-2013 13:47:35 | Chỉ xem của tác giả
Muốn xem phim này vì chị Jennifer trong The Hunger Game...nhưng xem mới thấy chị diễn xuất thật tuyệt vời :x
Mong sub-team sẽ sub nhiều thiệt nhiều phim của chị nữa...thích chị này vì phong cách rất style :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 21-4-2013 20:33:10 | Chỉ xem của tác giả
tinyfox gửi lúc 16-4-2013 11:22
Đùa ấy, tớ thấy phim này ko thể gọi là cảm động được. 2 kẻ tâm thần bất ổn gặp  ...

Tùy mỗi người cảm nhận vậy.

Phim này đề cử Oscar cho bộ phim hay nhất đó bạn ạ. Phim này là phim tình cảm hài đầu tiên đc để cử. Đúng là phim có ít cảnh lãng mạn, cũng chẳng có những lời nói lãng mạn như các phim khác. Phim này chỉ nói về hành trình tìm silver lining của Pat thôi. Bạn chắc ko hiểu đc thông điệp sau phim này. "Dù là người tâm thần hay là người bình thường, nếu mỗi người tin vào bản thân mình, tin sẽ có 1 sự kết thúc có hậu và cố hết sức để sống tích cực và hướng về tương lai thì họ sẽ tìm ra giá trị riêng của bản thân mình"

Phim này ko dành cho những cặp đôi yêu nhau, họ dành cho những người bị tâm thần phân liệt, làm họ tin vào bản thân họ hơn đó bạn.

Đồi với mình phim nãy sẽ đạt 10/10 vì nso ko đơn giản là về tình yêu mà còn về giá trị cuộc sống, tình bạn và tình cảm gia đình nữa!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 21-4-2013 21:30:29 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ fim mà nữ chính được giải Oscar rất đáng xem <3 Ngày xưa cứ nghe thấy Oscar là chỉ có cảm giác về những bộ fim thuộc dạng kinh điển nhưng với Câu chuyện tình yêu này lại rất khác. Cách họ tìm lại tình yêu của mình nhẹ nhàng và đúng chất một bộ fim tình cảm dịu dàng đi vào lòng người <3 Cảm ơn subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 21-4-2013 21:48:58 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong film này, nói thế nào nhỉ? cả 2 diễn viên chính trong phim đều chưa coi lần nào. Cốt truyện phim cũng không phải là đặc sắc, vì nghe đoạt Oscar nên muốn xem coi thế nào? Có lẽ film Oscar trí tuệ quá không hiểu nên không thấy hay chăng? mà mình đã từng coi vài film Oscar tóm lại là đều không hiểu hay đúng ra không cảm nhận hết được ý đồ của các giám khảo khi chấm điểm. Tuy nhiên xem hết phim thì cũng thấy kết có hậu, cũng thấy diễn viên đóng hay và mạch phim thì chậm và buồn nên đã có lúc mình ngủ gật mất..
cảm ơn đã dịch phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 21-4-2013 22:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao mọi người ko có phản hồi tốt khi xem xong phim này nhỉ. Tớ thì ngược lại. Khi xem phim này xong, để lại cho tớ một cảm giác rất lạ, làm tớ phải suy nghĩ rất nhiều.

Pat và Tiffany đều trải qua những đau khổ cùng cực của tình yêu trong quá khứ và chịu hệ quả của nó trong một thời gian dài trước khi họ gặp nhau. Trong khi Tiffany muốn quên quá khứ đau buồn thì Pat vẫn cứ bám lấy quá khứ để sống. Họ có sự lựa chọn khác nhau cho mình. Đến khi họ gặp nhau. Ngay giây phút đầu tiên họ đã là của nhau. Nhưng trong khi Tiffany chấp nhận theo đuổi, thì Pat lại lẩn tránh, bâu bám vào quá khứ với người vợ cũ. Nhưng Tiffany có cách theo đuổi của riêng mình. Cô đã cố gắng rất nhiều, đã hy sinh rất nhiều vì Pat. Cô đã quên đi quá khứ của mình để giúp Pat vượt qua quá khứ của anh. Cô khống chế sự điên rồ của Pat bằng sự điên rồ của mình. Cô giúp Pat tìm ra giá trị của bản thân. Tuy ko dịu dàng, nhưng ẩn sâu trong tim Tiff vẫn là trái tim của người phụ nữ. Cô đã chiến đấu vì tình yêu của mình. Và tình cảm đáp lại của Pat là những gì cô xứng đáng nhận được. Pat và Tiff cùng nhau bỏ lại quá khứ sau lưng, tìm lại đc tình yêu đích thực của đời mình.

Và những ng bị tâm thần phân liệt, họ có cách nhìn cuộc sống của riêng họ, có những hành động của riêng họ, nhưng cuối cùng, cũng như bao người bình thườg khác, nếu cố gắng hết mình, họ sẽ luôn tìm được giá trị của tình yêu, gia đình, cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 21-4-2013 22:16:39 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem 2 phim của em nữ chính đóng , nói chung là rất ấn tượng với em này ( không hiểu sao lại thế ) , chắc vì phóng cách diễn của em ấy .
Một bộ phim ý nghĩa , chân thực . Con người đôi khi gặp phải chuyện gì đó vượt quá kiểm soát của bản thân thì dễ bị trầm cảm , nhưng chính bản thân họ mới vực dậy được cảm xúc của chính mình .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 23-4-2013 16:11:20 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới xem phim tình cảm như này :D

Bộ phim rất ấn tượng, mình xem từ đầu đến cuối ko nghỉ phút nào mặc dù bụng kêu ầm ĩ =)) nv nam chính diễn rất hay, thế mà ko được Oscar :(

Thank subteam nha :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 23-4-2013 21:31:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay thật đó
nội dung rất mới mẻ và sáng tạo
càng xem càng thấy chị nhân vật chính rất đẹp, rất duyên,mình thích vẻ đẹp gần gũi giản dị của chị ý
chờ đợi những sản phẩm mới của sub team.cám ơn các bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 23-4-2013 22:27:27 | Chỉ xem của tác giả
Nói đùa chứ đúng là phim tranh giải Oscar, quả thực là khó hiểu:)) Chẳng hiểu sao nhưng quả thực mình cảm thấy thế, nhất là phần đầu phim.

Nhưng mà ngồi xem đi xem lại thì quả thực là hay:) Ai bảo ko lãng mạn chớ, lãng mạn chết đi được ấy:))

Xem xong phim có lẽ người điên nhất lại chính là người tỉnh. Bao người tỉnh ko giúp được Pat, cuối cùng một người điên khùng như Tiff lại giúp Pat trở về bình thường đó thôi:))

Xem phim hình như chỉ có Pat vs Tif bị liệt vào dạng tâm thần, nhưng mà mình thấy tất cả các nhân vật đều tinh thần bất ổn thì có, ông bố thì mê tín, ông bạn thì điên loạn, bế tắc với chuyện gia đình, v.v Khác biệt chẳng qua họ ko bị liệt và đối xử như Pat và Tif mà thôi:))

Phim hay lém, cảm ơn subteam. Xem lại lần nữa thôi:))

Mà nói thật là mình thích Bradley thế:)) Đóng quá là đạt. Cả bác đóng vai ông bố Pat nữa:) Bradley hình như để lại tóc dài để đóng Hangover đúng ko nhỉ:-? Hôm trước nhìn qua qua ở cái giải của MTV. Tóc ngắn đẹp hơn Brad nhé:))

À quên, poster quá là đẹp. Hehe
Nhưng mình thích Jen tóc vàng như hôm nhận Oscar hơn.
Tiếc nhỉ, Brad đóng hay thế mà vữn bị trượt:((

Bình luận

Mới đầu mình xem thì ko hiểu gì thật, nhưng xem càng về sau càng cảm thấy hay ý :D  Đăng lúc 24-4-2013 11:47 AM
hehe, Brad ko nhận đc giải vì đối thủ quá nặng ký, chứ anh đóng quá đạt đi.  Đăng lúc 24-4-2013 11:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách