Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] (Oscar 2013 - Best Animated Feature) Brave - Công chúa tóc xù (Vietsub HD

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 11-1-2014 11:37:33 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích tính cách của cô bé này, rồi cả mái tóc, cả tài bắn cung nữa ^^
Một cô công chúa không chịu để mình bị khuôn phép giam giữ, mạnh dạn làm những điều mình muốn
Phim cực kỳ ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 26-1-2014 22:28:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá, cảm động rơi nước mắt
Mẹ thì luôn muốn làm những điều tốt đẹp nhất cho con bằng cách của riêng mình, còn con thì không hiểu và luôn chống đối.
Mâu thuẫn càng được đẩy lên cao thì mới có lối thoát cho cả hai người.
Dù là gấu thì vẫn luôn bảo vệ con mình, dù từ bên trong đã dần hình thành thú tính thì bản năng của người mẹ vẫn hướng đến con
3 thằng bé nghịch thế không biết biến thành 3 con gấu đầu to nhìn dễ thương kinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 4-2-2014 22:45:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim hay kinh khủng luôn !!
Tạo hình nhân vật đyêu quá nhiều ý
Mình cuồng phim hoạt hình như thế này
Cảm ơn st ạ !!!! <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 6-3-2014 22:03:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim này dễ thương ghia. Lúc hoàng hậu bị biến thành gấu thiệt là dễ thương. Biến thành gấu nhưng sợ người ta thấy mình khoả thân, lật đật đi mặc đồ đội vương miện lên một cách quý phái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 14-3-2014 13:29:57 | Chỉ xem của tác giả
phim này đúng chất gia đình luôn, không hề có hoàng tử nhá. Phim là câu chuyện tuyệt vời về cô công chúa bướng bỉnh và người mẹ quý phái của mình. Những mâu thuẫn giữa hai mẹ con có thể sẽ còn tiếp diễn nếu không có biến cố đột ngột xảy ra làm hai mẹ con phải nhìn nhận lại cách nghĩ của mình, họ biết đặt mình vào vị trí của người kia và suy nghỉ, để từ đó yêu thương nhau hơn. Câu chuyện hoàn toàn thiên về tình cảnm gia đình, một sự kết hợp tuyệt vời của Pixar và disney...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 15-3-2014 22:49:55 | Chỉ xem của tác giả
lần đi coi rạp là coi bản lồng tiếng nên giờ phải down xem lại để thưởng thức trọn vẹn bộ phim
Brave đúng chất là 1 sản phẩm của Disney và Pixar: hình ảnh được đầu tư rất kĩ và rất đẹp, nhạc nền cũng rất hay và quan trọng là lúc nào cũng mang một ý nghĩa nhân văn rất tuyệt vời.
Theo dõi hết các tác phẩm của Disney những năm trở lại đây mới thấy không còn mô tuýp nàng công chúa chờ chàng hoàng tử của mình đến nữa. Mà thay vào đó là những cô gái mạnh mẽ và sôi nổi hơn, đề cao những tình cảm thân thiết như mẹ - con, chị - em hay bạn bè...
Nói có vẻ nghiêm trọng vậy chớ coi phim cũng buồn cười thấy mồ, nhất là lúc mẹ bị biến thành gấu và khúc cuối khi biến thành người trở lại
Dù sao Oscar cũng là rất xứng đáng cho bộ phim hay như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 18-3-2014 22:06:50 | Chỉ xem của tác giả
phim xem hay! ko kiểu chuối chuối như mấy phim gần đây của Disney, còn Frozen chưa xem đc nên chưa dám vơ vào đây!
xem thì thấy sợ nhất đoạn mẹ biến thành gấu, chỉ sợ bà mẹ mất đi tính người ý! xem lại vẫn thấy sợ ssợ! mình yeéu bóng vía quá chăng! còn về khoản nhạc nhẽo thì phim này nhạc phim ko đc hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 19-3-2014 22:54:12 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam.
Phim này hay tuyệt vời, giọng Anh Scotland nghe đã tai dễ sợ.
ý tưởng của phim rất hay, không cần phải có vị hoàng tử nào cứu giúp hết, công chúa mạnh mẽ vẫn có thể đứng lên tự giúp bản thân.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 20-3-2014 12:13:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay luôn
Ngoài phim Kungfu Panda, đây là bộ phim hoạt hình mà mình cảm thấy hay, ở mọi chi tiết.
Tạo hình nhân vật, cốt truyện, cách xử lí tình huống
Cô công chúa có tính cách mạnh mẽ...nhưng vì đó mới nhiều chuyện xảy ra
Hoàng hậu,mẹ cô, người mong con được hạnh phúc, làm nhiều việc, đến lúc bị thay đổi vẫn là người mẹ TUYỆT VỜI !!!
Phim càng về cuối càng hay, càng cảm động...có lúc mình tưởng "sad-ending" nữa chứ...
Rồi kết thúc quá tuyệt luôn,tóm lại, phim hay từ đầu chí cuối...
hooóng những bộ phim như thế này !!!!
____
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 25-3-2014 20:03:03 | Chỉ xem của tác giả
hồi trước down phim về rồi mà lỡ tay xóa xừ mất,xem có một lần nên kiểu tự dưng quên mất nội dung phim rồi
phim này cũng như Frozen là Merida và Elsa đều FA có phải không nhỉ nếu mình nhớ không nhầm )
thôi down lại xem cho chắc đã hihi
thanks ST nhaaa^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách