Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Hoa dạng/Ripples Of Desire/ 花漾/Ngôn Thừa Húc, Trần Ý Hàm, Trần Nghiên Hy,

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 20-12-2013 15:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Coi hết phim cảm thấy ngột ngạt sao ấy, cuộc sống của những con người trên đảo cứ như một vòng lẩn quẩn không lối thoát zậy, kịch bản phim cứ chầm chầm mà phải nghiễn ngẫm mới nhận ra cái ẩn ý của người biên kịch, rồi cả của đạo diễn nữa. Nói chung phim này có thể được liệt vào dạng phim nghệ thuật chứ không phải giải trí dù dàn diễn viên chính đa phần còn trẻ và đóng phim thần tượng
Vẫn ấn tượng nhất với bài nhạc phim, cứ ám ảnh mãi, đưa vào phim ma thì hợp phết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 21-12-2013 09:42:27 | Chỉ xem của tác giả
hừ hừ
phim ảnh cái kiểu gì mà kết thúc bi thảm như vậy?? người vô tình chết đã đành, kẻ hữu tình cũng đến chết rồi mới được ở cạnh nhau ... trên con tàu ma ??????
thật đáng đời cái lão Lý thiếu nhị.. mới đầu thì đổ lỗi "mình chỉ là chân sai việc vặt", đến khi vợ mang tiền đến chuộc, vẫn ko biết thân. Ta nói, con người trong tình yêu, khi 1 bên đã cạn tình thì đối phương sẽ không thể dùng nghĩa hay bất cứ loại tình nào níu kéo được...
Đoạn cuối cùng của phim thì ko hiểu lắm nha,
Đao Ba sau khi chạy thoát, vậy là còn sống hay đã chết a????
truyền thuyết thì nói Đao Ba và Tiểu Sương xuất hiện trên con tàu ma, trôi lênh đênh và biến mất trên biển
Vậy đoạn cuối cùng, Lúc Đao Ba xuất hiện rồi được cái huynh đệ vỗ vai kéo đi đó, nghĩa là gì???
Tiểu Tuyết và thầy dạy nhạc ( quên béng mất tên rồi) sau này liệu có đoàn tụ...???
aaaaaaa
mặc dù ko lấy được nước mắt của ta, nhưng mà sao kết cục bi thảm quá nha... biết vậy đã ko xem..
hừ hừ hừ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 21-12-2013 23:40:48 | Chỉ xem của tác giả
Thích nét đẹp của cô em, cả vẻ phúc hậu của cô chị nữa. Nói chung mê cả dàn cast phim này. Nội dung phim hay, ý nghĩa. Phim buồn dã man, phản ánh đúng số phận của kỹ nữ ngày xưa, phim hay đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 2-1-2014 22:55:58 | Chỉ xem của tác giả
kết thúc éo le quá, chỉ vì 1 chút yếu lòng mà thầy dạy nhạc đánh mất cô chị để rồi ôm mối tình đau khổ đến suốt đời cũng ko ai hiểu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 3-1-2014 21:52:30 | Chỉ xem của tác giả
mình thích phim này
không biết sau khi xem phim mọi người nghĩ sao chứ mình thấy đúng là có rất ít tình yêu có thể vượt qua được mọi sóng gió. cũng giống như người thầy trong phim (mình không mấy khi nhớ tên nhân vật) có yêu, có thương nhưng lại không thể vượt qua được khó khăn ấy, để rồi cả 2 đều chịu khổ. cứ loanh quanh bên nhau phần đời còn lại mà không 1 lần gặp gỡ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 4-1-2014 00:41:25 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là đây là một trong những bộ phim dễ đoán nhất mà mình từng được coi

Nhưng không phải vì vậy mà phim này dở phải nói là nội dung rất hay! Diễn xuất của nhân vật thì cũng không có gì để bàn hoặc chê

Cám ơn subteam nhiều!

À, có bạn nào hiểu bệnh lậu trong đây nói là gì không? mình không hiểu lắm là một dạng của bệnh SIDA? hay là chỉ là bệnh do phim tự chế? coi tới phần cầm ngón tay mà tự nhiên bị đứt mình hú hồn @@

Bình luận

google là biết :P đại khái là một bệnh lây lan qua quan hệ TD  Đăng lúc 4-1-2014 10:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 4-1-2014 14:14:58 | Chỉ xem của tác giả
Toàn dàn sao hạng A đài loan
Nhung bối cảnh u ám quá
Có phần hơi nặng nề
Có ai có cảm giác như mình ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 4-1-2014 16:44:58 | Chỉ xem của tác giả
ahhh...thấy giới thiệu phim có vẻ hay, phải tải về xem thôi.
Phim này toàn diễn viên mình thích, lâu lém mới được xem phim có Ngôn Thừa Húc đóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 4-1-2014 17:00:21 | Chỉ xem của tác giả
ơ 2 người này lại đóng chị em :p
sao cả phim k có ai là người xấu, nhưng kết phim đau lòng thế này
thấy ngày xưa bệnh hủi là bệnh lây lại k chữa đc nên đáng sợ lắm cả xã hội ruồng bỏ đáng thương quá
đến cái kết mình cũng vẫn tháy bi kịch
cơ mà cuối cùng mình lại thích cô em hơn, mạnh mẽ bản lĩnh hơn mà lại biết hi sinh nữa ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 5-1-2014 16:36:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và đáng suy ngẫm. Số phận của hai chị em trong Hoa Dạng thật đáng thương. Mình thích cô em, kiên cường, nhân hậu... cô không đáng phải chết nhưng kết thúc như vậy cũng là hợp lý. Tuyệt vời nhất là biên kịch đã không cho cặp của cô chị đến được với nhau, không phải mình ghét cô chị nhưng nếu 2 người mà hạnh phúc thì cảm thấy thiệt thòi cho cô em thế nào ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách