Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012]First Time/ Lần Đầu Tiên/ 第一次 - OST VIETSUB #2

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-8-2012 12:58:05 | Chỉ xem của tác giả
cảnh quay đẹp quá ^^
phim rất lãng mạn, nhẹ nhàng... kết thúc buồn nhưng không bi...
thích nhất là bài hát Lữ Hạ hát lúc xin lỗi Thi Kiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 2-8-2012 20:30:24 | Chỉ xem của tác giả
một câu chuyện đầy gam màu cổ tích nhg kết thúc lại chẳng cổ tích chút nào {:301:}
cái j đến rồi cũng phải đến nhg điều quan trọng là cái j sẽ ở lại?
tình yêu của Lữ Hạ và Thi Kiều chính là cái ở lại vĩnh viễn bất diệt ấy. kết thúc tuy buồn nhg lại là kết thúc viên mãn nhất.
chỉ mong đời mình cũng có đc "one moment in time" như thế này {:261:}
TKS ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 3-8-2012 08:05:44 | Chỉ xem của tác giả
xem cái MV ost mà sướng hết cả mắt, cảnh quay quá đẹp
hóng MV vietsub a~~~~~~~

Bình luận

bài này là bài "đều mỉm cười được không" đã được làm vietsub page 60 ^^  Đăng lúc 13-8-2012 02:21 PM
có ai biết tên bài này k thế  Đăng lúc 11-8-2012 08:40 AM
bài này jay sáng tác hả? mình fan cuồng jay đây ^^  Đăng lúc 8-8-2012 10:27 PM
ấu ràu âu, Jay với Phương Văn Sơn ''song kiếm hợp bích'' cho ra bài này ợ?? sao Jay ko hát luôn đi nhể^^ hóng vietsub MV luôn đê!!!!!!!!  Đăng lúc 3-8-2012 06:07 PM
hị hị, ko sao đâu ạ, kê gạch ngồi hóng phim mới thôi \m/  Đăng lúc 3-8-2012 01:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-8-2012 01:17:10 | Chỉ xem của tác giả
Subteam hay ai hiểu tiếng Trung, hoặc biết thông tin cho mình hỏi với.
Đoạn cuối cùng, bố của Lữ Hạ đưa tờ giấy kèm theo câu "Con tên là gì nhỉ?" nghĩa là sao?
Mình cảm ơn.

Bình luận

Bạn ơi, biết ý của bố Lữ Hạ là vậy nhưng mình ko hiểu cái tờ giấy bác ấy đưa ra là gì nhỉ? Sao lại hỏi câu đó?  Đăng lúc 6-8-2012 01:17 PM
ý của bố Lữ Hạ là vai diễn mà Lữ Hạ đóng tên là gì (chính là tên Cung Ninh)  Đăng lúc 4-8-2012 01:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 7-8-2012 14:06:00 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thấy tên phim đã đoán là kết thúc buồn rồi nhưng vẫn không cầm lòng được mà nhảy vào xem. Quả thật, ấn tượng đầu tiên là Angela quá xinh, cười nhìn như thiên thần ý, diễn cũng khá tròn vai và tự nhiên. Nam chính thì không phải kiểu trai đẹp như hoa nhưng vừa manly mà cũng có phần đáng yêu.
        Cốt truỵên nhẹ nhàng nhưng không thiếu bất ngờ. Lữ Hạ, Tống Thi Kiều và cả bà mẹ đều liều mình đánh cược trong trò chơi tình ái này. Kết thúc trò chơi, chẳng có ai là thua, bởi mỗi người đều đã đạt được điều mà mình mong muốn. Tống Thi Kiều được sống 1 cách trọn vẹn, được yêu người, được biểu diễn trên sân khấu. " Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt, còn hơn buồn le lói suốt trăm năm".
        Điều Lữ Hạ không ngờ nhất tham gia trò chơi là anh lại yêu chính người con gái ấy. Cảm nhận của anh về Tống Thi Kiều là cô ấy rất ngốc, không nhờ nổi hình dạng người mình yêu, lại hay trò chuyện với máy ghi âm. Nhưng rồi, sự hiện diện của cô, của chỉ của cô, nụ cười, ánh mắt, dần trở nên thân thuộc. ANh yêu cô gái ngốc ấy mất rồi, và khi đó, anh chỉ muốn một điều, đó là giúp cô ấy đạt được ước mơ. Khi Lữ Hạ nhìn thấy Tống Thi Kiều bị ngã lúc tập, lần đầu tiên anh cảm nhận được nỗi lòng của người mẹ, nỗi lo lắng khi có thể mất đi người mình yêu bất cứ lúc nào.
        Điều bất ngờ nhất chính là, Tống Thi Kiều không hề ngốc, cô ấy biết tất cả, nhưng vẫn mạo hiểm để yêu thương thêm một lần nữa. Dù là Lũ Hạ hay Cung Ninh, thì niềm hạnh phúc mỗi phút được bên anh đều là có thật. " Chấp nhận đánh cược, sẵn sàng chịu thua". Cô biết lên sân khấu biển diễn cũng là khi mình không còn trên cõi đời này, nhưng cô muốn lưu lại trong anh khoảnh khắc đẹp nhất, khi cô toả sáng trên sân khấu, và cười mãn nguyện:)
        Phim không có nhiều nhân vật, nhưng ngay cả nhân vật phụ cũng để lại ấn tượng cho người xem, đó là người bố với tình yêu giành cho người vợ đã khuất, là người mẹ luôn bao bọc và yêu thương cô gái nhỏ của mình.
        Tình yêu của 2 nhân vật chính, nhẹ nhàng và tự nhiên, như bất cứ câu truyện tình yêu nào trên đời, khi yêu, là sẵn sàng làm mọi điều để người mình yêu được hạnh phúc.
        Cuộc sống rất ngắn ngủi, ngày mai là rất gần thôi, nhưng cũng có thể là không bao giờ đến, vì thế hãy sống và yêu thương trọn vẹn mỗi ngày:)
        Bộ phim này, cùng với " you are the apple of my eye " đã khiến mùa hè của tôi trở nên trọn vẹn hơn, cảm ơn subteam đã làm nên sản phẩm truyệt vời như thế này :x

Bình luận

Sau phim này lại hóng Triệu Hựu Đình sẽ vào vai Trần Hiếu CHính như thế nào 8->  Đăng lúc 7-8-2012 05:23 PM
Mình lại thích xem movie hơn, làm drama nhiều khi phim dài lê thê mà ko lắng đọng được bằng movie. Movie thời lượng phim ngắn mới khiến người xem luyến tiếc. Sau phim này l   Đăng lúc 7-8-2012 05:22 PM
uhm, công nhận, rất cảm động, mình xem đoạn cuối mà khóc a, nếu phim làm thành drama lun thì sao nhĩ, ko bk có hay như movie ko :)  Đăng lúc 7-8-2012 05:01 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 Bài viết hữu ích
myungwol + 5 Bài viết hữu ích!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 8-8-2012 13:53:08 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa xem xong
thật sự là một bộ fim rất hay, ý nghĩa, và cảm động
mình sẽ giữ lại trong máy và ko xóa
góc quay và màu sắc trong fim mình rất thix
những bài hát trong fim cũng thế
nghe đều thấm, cả lyric nữa....
2 dv diễn rất hay...mình thix Hựu Đình rồi, thix cả giọng hát của anh ý nữa

nhẹ nhàng, vui tươi, nhưng cũng mang mác buồn
tuy trước giờ mình ko thix SE nhưng với fim này, ko hẳn đó là SE, ending rất hợp lí...viên mãn...

cảm ơn ST rất nhìu đã mang đến 1 fim hay như thế này

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
myungwol + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 9-8-2012 11:31:30 | Chỉ xem của tác giả
Nghe THĐ hát bài stand by me... giờ cuồng phải đi kiếm mới được.
Không ngờ anh hát hay đến zị :D
Đến giờ torrent vẫn còn trong máy, chừng nào đầy ổ cứng mới tính tiếp =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 9-8-2012 11:39:22 | Chỉ xem của tác giả

Cài nì nói zìa cái j sao 2 ng cười dữ vậy ta.

Bình luận

xong 2 ost rồi ss :) còn 2 ost em làm xong sẽ đưa lên sau :)  Đăng lúc 13-8-2012 02:18 PM
thứ 2 em ạ. ss down rồi nhưng quên ko copy về nhà :)  Đăng lúc 11-8-2012 10:14 PM
hy vọng thế em ạ :)  Đăng lúc 10-8-2012 03:49 PM
đang nói về anh mark với bạn gái anh í là chị cao viên viên, kế hoạch lấy vợ năm 30 tuổi của anh í, còn cả vụ đến việt nam chơi nữa ss ~  Đăng lúc 9-8-2012 01:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 10-8-2012 15:31:09 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 9-8-2012 11:39
Nm_sKmuZrdQ[/utube]
Cài nì nói zìa cái j sao 2 ng cười dữ vậy ta.

Mặc dù ss ko thích nữ chính trong phim này
nhưng vì em Moon  mời ss nên ss đã có mặt, hihi
ss đang down về xem
xem xong ss sẽ nói cảm nhận về phim nhé :)

Bình luận

ôi zồi ôi =)) T2 coi ở cty à. nhớ cầm khăn giấy.. ko ng ta thấy ss khóc thì khổ =))  Đăng lúc 11-8-2012 10:20 PM
ss xem chưa :D  Đăng lúc 11-8-2012 10:10 PM
@Hiền: thì ss đang định xem mà, hôm trước ss down để ở cơ quan rồi, thứ 2 ss sẽ lên xem em ạ :)  Đăng lúc 11-8-2012 09:21 PM
hay lém ss ah  Đăng lúc 11-8-2012 09:17 PM
chị ở nhà C á, sao mình chưa bao giờ gặp nhau nhỉ :))))  Đăng lúc 10-8-2012 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
 Tác giả| Đăng lúc 13-8-2012 14:14:37 | Chỉ xem của tác giả
FIRST TIME OST - VIETSUB

TÔI KHÓC NHƯ ĐỨA TRẺ

ĐỀU MỈM CƯỜI ĐƯỢC KHÔNG

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời