Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leeteuk.chip
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] First Kiss / ตัวอย่าง รักสุดท้ายป้ายหน้า - Kaneungnich Jaksamithanon, Pichasini Tanwiboon ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 13-10-2012 21:46:21 | Chỉ xem của tác giả
Ây da, xem 1 hồi thấy cũng thấm! Tuyệt!
Những mối tình kiểu này giờ ko còn xa lạ với cộng đồng nữa!
Tình yêu là ko phân biệt tuổi tác!
Còn có cả những cuộc tình vượt trên cả không gian và thời gian mà (chắc phim mới có thôi).
Dẫu người đời thấy ra sao đi chăng nữa ta vẫn cứ yêu.
Tình yêu đẹp wa!

Từ nhỏ đến lớn mình cứ nghĩ ko thể nào động lòng đc với zai kém tuổi, kể cả cùng tuổi mà nhỏ tháng hơn.
Nhưng vài năm trở lại đâu, khi tình yêu đa dạng và vươn xa như thế thì suy nghĩ của mình cũng theo đó mà thay đổi. Thông qua phim ảnh, nhựng mối tình trái quy tắc bình thường trước đây ngày càng đc cộng đồng tôn trọng và chấp nhận như lẽ thường phải thế.
Yêu 1 người và đc người ấy yêu thì ko gì hạnh phúc bằng. Dù cho giữa họ là rào cản gì chăng nữa thì họ cũng vượt qua đc.
Cuối cùng, mình xin chúc cho mọi mối tình đều đẹp và trọn vẹn đến phút cuối!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 13-10-2012 22:04:07 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là thích phim này hơn Fabulous 30, xét về mặt diễn viên nữ diễn rất thật và gây hài dễ thương chứ không quá đà...
1 điều nữa là nam chính đẹp trai kinh khủng khiếp {:309:}
Thích nhất đoạn Bass đẩy Sa lên lề đường khi Sa chạy theo xe chở Bass đi, có trai lo từng tí 1 thế thì còn gì bằng {:297:}

Bình luận

edit bài bạn nhé, k comt dưới 3 dòng ^^  Đăng lúc 13-10-2012 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-10-2012 10:15:00 | Chỉ xem của tác giả
hihi phim hay quá lâu lắm rùi mới coi được một bộ phim vừa hay vừa cảm độngthế
nam chính đẹp trai lạ dễ thương nưa keke
nữ chính cũng đẹp nốt đúng là xứng đôi ma
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 14-10-2012 11:50:32 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem xong.
Đoạn đầu cũng bt. Càng về sau càng hay DV cũng rất đẹp
phim nay vs chị ơi! anh yêu em cũng ngang ngửa nhau quá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 14-10-2012 12:47:54 | Chỉ xem của tác giả
2 nam nữ diễn viên chính nhìn mặt hiền, bà chị này tóc dài rẽ ngôi giữa suôn mượt rất giống trong mấy quảng cáo dầu gội đầu (mà bên mình chiếu quảng cáo hình như cũng có nhiều cái từ Thái).
Từ sau 1 lần tình cờ xong thích phim Thái luôn, rất dễ "nhai" dễ "nuốt" và hài hước, nhiều lúc cường điệu nhưng ko gây khó chịu, I lai kịt. Thank đội ngũ nhà ta, hy vọng sắp tới có nhiều phim mới hay đc làm sub, với phim hài tình cảm nhẹ nhàng ai cũng thích xem nhưng mình nghĩ có thể là làm sub đa dạng thêm 1 số phim về đề tài khác để phong phú hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 14-10-2012 20:33:47 | Chỉ xem của tác giả
Thanks mn đã sub phim này nhé, cũng khá dễ thương, nội dung nhẹ nhàng, đặc biệt mình khá thích khúc kết thúc. Vì Bass mới học cấp ba thôi, có cảm giác không vững chắc cho lắm, nhưng đi du học rồi về như vậy, ra dáng đàn ông hơn. Chỉ hơi tội Sa, đợi năm năm cũng không ngắn chút nào. Nhưng mà có điều, chuyện đợi chờ kiểu này ngoài đời, hơi bị hiếm {:433:}
Cơ mà hơi thắc mắc, anh Om thời hs trông cũng cute thế mà sao đi học về trông khác hẳn, bộ nhiều năm học hành xứ người khiến nhan sắc anh xuống dữ vậy sao {:430:}
Nguyên dàn dv đều lạ so với mình, nên không biết trước đây có đóng phim chưa mà diễn xuất vẫn thấy chút gượng gượng.
Dù sao thì cũng rất đáng xem, kết bài nhạc phim mà Bass hát cho Sa nữa....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 14-10-2012 20:55:57 | Chỉ xem của tác giả
Nếu tình yêu là một chuyến xe bus thì mỗi phút giây chờ đợi đều rất ý nghĩa.Đã đến đúng chuyến xe của mình thì đi thôi .Có thể sự chờ đợi đó rất lâu nhưng không hề lãng phí và cô đơn như mọi người vẫn nghĩ.Mình cực thích thể  loại phim thế này,sao nó lại dễ dàng đi vào trái tim mình thế .Xem một bộ phim không đơn giản chỉ để thư giãn giải trí ,mà nó còn gợi cho mình ít nhiều suy nghĩ . Đôi khi giúp mình thấy giá trị và tin tưởng vào cuộc sống hơn. Bass một học sinh cấp 3   nghịch ngợm   thế mà ai có thế ngờ lại có thể yêu Sa ngay từ cái nhìn đầu tiên ,một cô gái  hơn mình 7 tuổi .Sa một nhân viên văn phòng ,gần chục năm mang trong tim hình ảnh mối tình đơn phương  vậy mà lại cảm nắng cậu học trò 18 tuổi.Tất cả chỉ có thể là tình yêu .Bởi khi ở bên nhau họ cảm thấy mình có ý nghĩa ,được quan tâm và yêu thương.Khoảng cách tuổi tác và hoàn cảnh có thể là trở ngại với tình yêu nếu bạn không đủ dũng cảm để vượt qua ,Bass thì  không thể hiểu nổi bản kế hoạch quý cuối của một nhân viên ,ngược lại Sa lại không thể nhớ nổi cách giải toán cấp 3.Tình yêu không thể đi kèm sự bồng bột hay sốc nổi nếu bạn muốn đi đến hạnh phúc.Bass một học sinh hay trốn học nhưng cũng đã biết lên kế hoạch B để chăm sóc cho người con gái cậu yêu . Sa yêu Bass nhưng cũng không thể bỏ qua mọi lời khuyên của bạn bè về tương lai của một cô gái 25 tuổi.Tuy vậy tình yêu cũng không có chỗ dành cho sự so  đo tính toán thiệt hơn.Nó chỉ có chỗ dành cho  tình cảm thật sự và sự hi sinh vì người mình yêu. Bass chọn cách ra đi  để bảo vệ Sa ,cũng là để học hỏi,để trưởng thành hơn đủ bản lĩnh chăm sóc cho người cậu yêu. Sa lại mất thêm 5 năm tuổi thanh xuân để chờ đợi chỉ với một niềm tin vì đó là tinh yêu thật sự của đời mình ,đó là người mà cô  lựa chọn. Bass không thể lựa chọn ngày mình sinh ra nhưng có thể lựa chọn sống cùng Sa suốt quãng đời còn lại ."Em muốn mỗi sáng sớm thức dậy đi làm  thì chị là người sẽ thắt cà vạt cho em",nghe câu này liệu mấy ai có thể cầm lòng nổi .Cảnh cuối cùng của bộ phim tuy rất đơn giản nhưng lại vừa  có sự lãng mạn, lại vô cùng xúc động. Nam và nữ diễn viên trong bộ này đều diễn rất ổn.Họ đều thể hiện được suy nghĩ 2 trong một .Nếu Rotmay vừa thể hiện được sự chín chắn của một cô gái 25 tuổi lại vừa diễn đạt được tâm tư  yêu đời ,nhí nhảnh của một cô gái lần đầu được đáp lại trong tình yêu.Còn bạn Pichasini thì mềnh vừa thấy sự tinh nghịch,lắm trò láu cá của học sinh nhưng lúc cần thì lại lột tả được sự trưởng thành trong suy nghĩ của một người đàn ông nhất là qua ánh mắt . Một vài suy nghĩ của cá nhân về bộ phim,xem phim hay nên ko thể không nói gì .Chân thành cảm ơn Subteam.Mong chờ nhiều dự án hay nữa của mọi người !

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 17-10-2012 03:29:34 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là đã xem ròi...& kết quả là không thể nói lời nào được..
hay wá đi..phim Thái coi thích wá..nhất là movie..cái nào cũng nhẹ nhàng dễ xương hết ráo
tình củm của cp này thật trong sáng...sweet...diễn xuất của c diễn viên chính hay thật...rất tự nhiên làm mình cảm động...thêm phần là c í lại xinh nữa chứ..iu wóa cơ...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 17-10-2012 18:30:35 | Chỉ xem của tác giả
uhm thật sự là đã xem khá nhìu movie của Thái
nhưng mà chưa bao giờ com hết
với cái film này thì phải com thoai
theo mình thì mình thích film này hơn Fabulous 30
vì ở film này cái gì cũng rất vừa phải
các dv diễn hài k quá
mà cái hài ở film rất dễ thương
chính xác thì cái film này
càng về cuối film càng hay và đầy xúc động
k thể kềm lòng đc trước cái cảnh
Sa chạy theo xe Bass
và Sa đã nghẹn ngào đến khàn cả tiếng đi
và cái cách Bass lo lắng đau đớn
đưa Sa bước lên lề đường 1 cách cẳn thận
chỉ để chắc chắn rằng Sa an toàn
và sự ra đi của Bass cũng chỉ với mục đích đó
nhưng cái khúc cuối là hay nhất
sáng thức dậy tưởng ng mình chờ đợi 5 năm đã về
chưa hết bàng hoàng thì lại tưởng là mình nhầm
nhưng lại là sự thật
cảm xúc cứ gọi là vỡ òa ấy
2 dv diễn quá đạt
ôm nhau trong nước mắt
nhưng là nước mắt hạnh phúc
hạnh phúc thật sự
chỉ có thể là tình iu
^.^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 21-10-2012 00:35:34 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem phim xong, phải nói là làm cho mình tràn đầy cảm xúc. Coi từ đầu phim thấy nhẹ nhàng nhưng từ giữa phim trở đi càng lúc càng làm cho mình lo sợ, sợ nhất là vì khoảng cách tuổi tác và tương lai 2 người hơn là lo sợ bố Bass hay P'Aom. Điều đó làm mình không dứt phim ra được.

Bass dù 18 tuổi nhưng hoàn cảnh gia đình làm cho cậu có suy nghĩ ngưởi lớn hơn nhiều, nhưng dù gì cậu cũng chỉ 18 tuổi mà thôi. Khoảng cách 7 tuổi so với Sa cũng là 1 con số không nhỏ, như bạn của Sa đã so sánh, 26 tuổi đối với con gái đã là lứa tuổi lo lập gia đình rồi, nhưng với Bass 18 thì đó chỉ là tuổi ăn tuổi chơi tuổi học. Nhưng mình vẫn thích tình yêu vô tư giữa 2 người, nhất là cách xử sự của Sa, vì là con gái thì dẫu sao vẫn muốn người yêu chăm lo cho mình hơn nhưng Sa lại không so đo điều đó và sẵn sàng đưa chìa khóa phòng, nấu cơm, cố gắng học hiểu những bài của Bass. Và Bass cũng vậy, hiểu rõ điều Sa lo sợ và lên tương lai cho tương lai của mình và Sa, tuổi tác giữa 2 người thật sự không còn quan trọng nữa. Nghe những điều đó từ Bass thôi mình cũng cảm thấy an ủi cho Sa rồi, vì Sa đã 26 tuổi, tuổi đời và vốn sống của người trưởng thành ắt hẳn cũng biết tương lai của Sa và Bass chắc không dám đẹp như lời Bass nói nhưng cô vẫn tin tưởng điều đó. Chỉ có tình yêu thật sự to lớn và rất rất nhiều thì mới tạo đc sức mạnh để cô tin vào điều đó.

Và mình bắt đầu rơi nước mắt từ lúc Sa tới gặp Bass lần cuối trước khi Bass đi, khi Sa giơ khăn lên chậm vết đánh trên mặt Bass thì Bass lại quay đi, và không bỏ cuộc, Sa chạy theo để khi nhắc lại câu nói " Em muốn nhìn thấy chị thắt cà vạt mỗi sáng.Bây giờ không muốn thấy nữa sao?". Bass chỉ biết đau khổ, dìu Sa lên lề đường từ từ nhìn Sa lần cuối rối cũng đau khổ quay lưng đi. Nỗi đau của sự mong muốn đến chết đi được nhưng bản thân lại không làm được điều đó. Coi mà thấy thương cho Sa và Bass quá! Đến khúc cuối càng thấy cảm động khi Sa cứ mơ và nhớ về Bass, sống 1 mình chắc hẳn sẽ thấy rất cô đơn, nhất là khi cứ nuôi hi vọng và đã bỏ 5 năm tuổi xuân của mình để chờ đợi, chờ buổi sáng khi thức dậy thấy 1 chiếc vali lạ trong phòng thôi, Sa biết Bass đã về nhưng lại hụt hẫng khi mẹ gọi điện (mình nghe cuộc gọi điện đó mà lòng cũng thấy đau nhói). May mà kết phim cho 2 người lại về bên nhau, nếu không chắc mình khóc suốt đêm quá.

Nói về diễn xuất của 2 nhân vật chính thì mình kết Sa hơn 1 chút vì tính tình rất dữ lúc đánh Bass, nụ cười dễ thương lúc 2 người yêu nhau, và những lúc khóc khi cãi nhau và xa nhau rồi lúc gặp lại nữa, rất tự nhiên và cuốn hút mình. Còn Bass thì đẹp trai quá, cười 1 phát mà tim mình muốn rụng rời, kết cả ánh mắt của Bass khi nhìn Sa lúc còn hạnh phúc và lúc đau đớn khi phải rời bỏ người mình yêu nữa, có chút tinh nghịch tuổi 18 nhưng vẫn không kém phần đứng đắn khi nhắc đến tương lai.

Và cám ơn ST rất nhiều vì bộ phim rất hay và cảm động!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Cảm ơn bạn
leeteuk.chip + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách