Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Caught in the Web/ Tìm Kiếm/ 搜索 - Cao Viên Viên, Triệu Hựu Đình, Diêu Thầ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-1-2013 14:17:11 | Chỉ xem của tác giả
[color=Purple]Phim này nói chung coi có rất hiều cảm xúc...
Văn dỡ nên thôi, ghi đc ít dòng :'>

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 15-1-2013 14:23:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích Cao Viên Viên
Và mình rất ủng hộ những phim có em Mỹ dịch
nên mình phải xem thôi
Khi nào xem xong mình sẽ vào lại ghi vài dòng cảm nhận nha ST :)

Mình đã xem xong
Lại 1 phim buồn nữa, dạo này nhà C có vẻ thích phim buồn nhỉ ;))

Trong phim này Cao Viên Viên gày quá, nhưng vẫn xinh và vẫn diễn tốt
tuy nhiên ko nhiều đất diễn lắm. Đã thế lại bị chết thảm nữa :((
Mình ấn tượng nhất với vai chủ tịch Thẩm. Ông này thật là khủng khiếp. Vừa mưu mẹo, vừa tự cao lại vừa độc ác
Phim kết thúc mà ông ý chỉ bị mất mỗi vợ thôi thì ít quá, mình mà làm biên kịch mình cho mất tất cơ.
Đáng thương cho cô phóng viên Nhược Khê. Chỉ vì chút sai lầm mà cuối cùng mất tất cả, haiz. Và cũng qua nhân vật này mình mới thấy ngành truyền thông đáng sợ thế nào :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-1-2013 18:00:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng mới xem xong phim này và vào đây nêu cảm nhận một chút. Thật sự là ko nhiều khi viết bài thế này, nhưng bộ phim này đã để lại quá nhiều xúc cảm nên mới đành giãi bày ra đây vậy :">

Mình cũng ấn tượng nhất với vai ông chủ tịch Thẩm :"> Nhưng mình ko nghĩ ông ấy tự cao hay độc ác gì hết hihi...Chẳng qua là 1 cao thủ chốn thương trường, ai làm ông mất cái gì thì ông làm người đó phải trả giá. Thế thôi! Mình thấy cách ông đối xử với nhân viên cũng rất là tốt đấy chứ. NV cần mượn tiền để làm viêc "cao thượng" - ông cho mượn...Cái cô thư ký thứ 2 gì đấy...cũng nhiều phen làm ông mất điểm trong mắt đối tác nhưng ông chẳng hề chỉ trích, chỉ nghĩ cách giải quyết. Bởi ông biết có chỉ trích chuyện cũng đã rồi. Đối với bà vợ, nhiều lần bà ấy mất bình tĩnh làm hỏng hết đại sự. Thay vì quát tháo, giận dữ...ông cũng chỉ ngồi nói chuyện 1 cách thẳng thắn và khá lạnh nhạt (vì ông ko yêu bà, như lời ông nói "thứ trân trọng nhất là thàng công"). Vì vậy mình cho rằng đây là một con người quá coi trọng công việc, thanh danh dẫn đến lạnh lẽo, vô cảm chứ ko hẳn là tuýp NV nguy hiểm, độc ác :">

Nhưng nếu nói đến NV để lại nhiều tình cảm nhất thì có lẽ là vai Diệp Lam Thu của Cao Viên Viên. Giây phút hoảng loạn, sợ hãi của cô đã biến thành bi kịch cuộc đời chỉ vì con người ta chỉ biết vội vàng đánh giá người khác qua những sai lầm nhỏ nhặt của họ, mà ko nhìn nhận lại hoàn cảnh của họ lúc đó. Cô càng đáng coi trọng hơn khi ko thanh minh, ko bào chữa, ko nhận lấy số tiền để chữa trị với suy nghĩ thông thường là "còn nc còn tát" mà dành những ngày ít ỏi để sống bình lặng, an nhàn, tiết kiệm số tiền đó và tài sản vốn có của mình để giúp những người còn hy vọng khác. Cả cái chết của mình, cũng ko muốn làm liên lụy mọi người. Cô vào viện theo lời Thủ Thành để anh yên tâm rồi lẳng lặng trốn đi tự tìm cái chết. Cô sợ vào viện tốn kém, mà kết quả thì cũng chẳng khả quan gì..Lại phải sống trong thuốc thang, quanh quẩn bên giường bệnh, lại trở thành nỗi lo, gánh nặng cho Thủ Thành. Chi bằng cô tự đón nhận cái chết, sớm hơn 1 chút nhưng nhanh chóng, trong lạc quan và....mãn nguyện.

Mình còn rất nhiều cảm nhận về những nhân vật khác...Mỗi NV đều được xây dựng nổi bật lên với những cá tính, nhân cách và lý do riêng khiến họ phải-hành-động-như-vậy...Nếu có 1 cái nhìn khách quan thì họ ko đáng trách như những cảm nhận ban đầu khi ta đang xem phim. Nhưng có lẽ mình sẽ dừng ở NV Diệp Lam Thu như thế này...để lắng đọng lại những hình ảnh của cô, để lưu giữ lại những tình cảm và sự trân trọng mà mình dành cho NV này :">

Bình luận

chính cái cách đối nhân xử thế của ông Thẩm mới thấy được ông ấy''nguy hiểm''như thế nào!=))  Đăng lúc 17-2-2013 10:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 31-1-2013 01:47:37 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự một bộ phim rất hay và cảm động...
Cùng 1 sự việc nhưng bộ phim lồng ghép nhiều cách nhìn từ nhiều phía
Chỉ 1 sai lầm nhỏ dẫn đến việc bùng phát sự nghi ngờ, lòng đố kỵ, ích kỷ trong mỗi con người
Dẫn đến 1 chuỗi các hệ quả tất yếu
"nhưng tại sao tình yêu nó đến muộn vậy"......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 11-2-2013 18:03:20 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim cảm động ghê, phải nói là CVV đóng rất đạt, mặc dù không hề có cảnh quay bệnh tật đau đớn nào nhưng xuyên suốt phim là tâm trạng u uất, tuyệt vọng khi bước đến đường cùng. Mặc dù vậy, phim cũng có nhiều cảnh quay đẹp, lãng mạn hay tính kế...nó làm bộ phim đỡ bi thảm hơn.
Trong quá trình giúp việc cho Diệp Lam Thu, không có nhiều cảnh tình cảm, mình cảm nhận được tình cảm của Dương Thủ Thần nhưng không rõ ràng. Đến cuối phim khi họ bày tỏ rồi ôm nhau trong tuyệt vọng thì mình thực sự biết rằng kết là SE rùi
Được cái lên trên này tìm hiểu mới biết anh chị này là 1 cặp, xong lại xem mấy cái clip tình củm ngoài đời thì nỗi buồn bay hết trơn. Tự nhiên thấy thích couple này vô đối, phim có buồn thế, buồn nữa cũng không sao, ai bảo ngoài đời thật hai anh chị đẹp đôi và hạnh phúc đến thế {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-3-2013 17:34:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim xong đã lâu, hôm nay mới vào comment được. Đây thực sự là một bộ phim hay, sau khi xem xong còn đọng lại rất nhiều suy nghĩ.
Không biết ở đây có bạn nào đã xem phim God bless America chưa, mình nghĩ phim này và phim đó cùng chia sẻ cách nhìn về những vấn đề xã hội hiện nay.
Câu chuyện mở đầu rất bình thường, những trường hợp như thế này chúng ta có thể gặp rất nhiều trong cuộc sống hàng ngày. Nhưng chính sức mạnh của truyền thông và dư luận đã biến những câu chuyện tưởng chừng như bình thường ấy thành bi kịch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 29-3-2013 21:57:10 | Chỉ xem của tác giả
Hơn nhau 5 tuổi mà vẫn đẹp đôi ghê.
Nội phim rất hay, rất gần gủi với đời sống hiện nay.
Chỉ vì một việc ko rõ ràng mà nó khiến nhiều số phận, con người thay đổi theo.
Vợ chồng ông Thẫm Lưu Thư cũng đẹp đôi. Đặc biệt Thẫm Lưu Thư nhìn rất phong độ. Thích nhân vật này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-4-2013 11:33:03 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này rồi nhận ra được nhiều điều đó là trình độ đẳng cấp của đạo diễn Trần Khải Ca: nội dung phim không có gì nhiều nhưng được phân tích, diễn biến rất khẩn trương hồi hộp của thế giới truyền thông xen lẫn cảm xúc tự tại của nhân vật chính do Cao Viên Viên đóng. 2 là nhận ra được vẻ đẹp sâu lắng của CVV: hồi trước giờ xem hình chụp trên web nhiều nhưng vẫn chưa cảm nhận được vẻ đẹp của CVV, xem xong phim này rồi thì đã yêu thích vẻ đẹp này rồi, rất xứng đáng là một trong những người đẹp nhất TQ. 3 là nhạc phim quá hay lâu rồi mới nghe một bản nhạc hoa ngữ có giai điệu lạ và hay như vậy, vẫn mang nét buồn da diết đặc trưng của nhạc Hoa nhưng thêm sự mạnh mẽ cao trào của nhạc cụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 3-4-2013 11:47:16 | Chỉ xem của tác giả
[K]id gửi lúc 26-1-2013 18:00
Mình cũng mới xem xong phim này và vào đây nêu cảm nhận một chút. Thật sự là ko nhi ...

mình hoàn toàn đồng ý với bạn, bộ phim không có ý nói đến cái khuyết điểm, sai lầm nổi trội của ai cả mà muốn nói rằng mỗi người từng chút từng chút một đẩy một người vào đường cùng (tất nhiên phải có sự khởi xướng của cô phóng viên để mọi người biết đến). Mình thấy bộ phim mô tả một cách khách quan cảm xúc và tính cách của từng nhân vật đó chứ: bà vợ thì cũng không tội nghiệp chút nào đâu, rõ ràng biết chồng mình không còn yêu mình nữa nhưng vẫn chọn ở bên chồng, cách cư xử cao ngạo ỷ mình nhiều tiền của bà đó thôi tuy nhiên điều này cũng bình thường và cũng không xấu lắm, ai cũng có lúc như vậy tỏ vẻ ta đây và vẫn còn lại sự hối lỗi của bản thân. Sai lầm của bà vợ chỉ duy nhất một điều không hiểu chồng cũng như không hiểu được vị trí của mình: ông chồng đã nói nhiều lần là ông nếu thích 1 người phụ nữ nào thì không cần phải lén lút. Nói chung trong phim không có nhân vật nào hoàn toàn xấu, mất tính người mà mỗi người vào mỗi thời điểm tùy vào sự lựa chọn của mình mà có mặt tốt mặt xấu.

Bình luận

Mình cũng cảm như thế khi xem phim đấy :"> Like com của bạn <3  Đăng lúc 5-4-2013 07:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 4-4-2013 18:17:19 | Chỉ xem của tác giả
cho em hỏi bài hát kết thúc phim tên vậy các ss? e tìm mãi k ra
bài hát hay quá
thank's các ss đã sub bài hát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách