Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myungwol
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Caught in the Web/ Tìm Kiếm/ 搜索 - Cao Viên Viên, Triệu Hựu Đình, Diêu Thầ

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 3-12-2012 08:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều bạn nói về DLT và TNK nhỉ, mình rất thích xem vụ gia đình ông Thẩm, vì sự cáo già của ông này :D
Bà vợ thiệt ra là người vô tư vô lo, chỉ làm vợ, nội trợ, rảnh thì đi shopping (như cảnh mở đầu phim) bằng tiền ông chồng. Bà ấy sống quen như vậy nhiều năm rồi. Nhưng...

Đến khi gặp chuyện Diệp Lam Thu thì bà ta mới nổi dậy. Thật ra cũng xui cho Lam Thu, vì người như bà Thẩm cũng chịu đựng ông chồng quá lâu rồi. Sống cuộc sống như bù nhìn, ko có tiếng nói, mọi việc đều do ông Thẩm quyết định, tiền bạc cũng phụ thuộc chồng,  nên khi có chuyện là bả bùng nổ luôn, là vì ông chồng thôi, chứ ko hẳn bà ấy ghét Lam Thu.

Cảnh bà Thẩm gặp TNK khuyên đừng đụng đến ông Thẩm là bả quá hiểu chồng mình rồi, càng làm ổng càng cho biết tay. Còn cảnh cuối, có bạn nói bà Thẩm vì cái chết Lam Thu mà ra đi, theo mình thấy là chỉ 1 phần nhỏ thôi.

Nguyên nhân thật sự là: bà ta biết rõ cái thế của mình, nhất là sau vụ này bà Thẩm từ nay sẽ ko dám hó hé, ý kiến gì nữa, cái thế của bà còn tệ hơn lúc ban đầu nữa. Lúc đầu còn cớ để trách cứ ông chồng sao dám ngoại tình, bây giờ mọi chuyện rõ ràng rồi, bà ta biết mình từ đây sẽ lại càng như bù nhìn, lệ thuộc hơn nữa. Kết quả là:==> Ra đi, tìm cho mình sự tự do, ko kìm kẹp, phụ thuộc ai nữa.
(Tất nhiên ông Thẩm rất đắc ý, tưởng là bà vợ từ nay sẽ ngoan ngoãn, nghe lời hơn, ngờ đâu,...bả đi luôn :P)

Xem xong thấy ng Hoa thâm thiệt! :D

Bình luận

và giữ lại mấy cái đồ lúc trước ông í tặng. Ngoài vấn đề của cải ra, mình nghĩ bà í cũng có yêu ông í. Chẳng qua con người đã thay đổi, và bà í đã tỉnh:))   Đăng lúc 11-12-2012 09:54 PM
Nhưng mà thật ra bà í cũng yêu chồng mà. Chẳng qua sống trong lâu đài lâu quá, quên mất mình ghê tởm ông í cỡ nào, nên lúc cuối mới trả lại bộ vòng giả dối cho Thẩm   Đăng lúc 11-12-2012 09:53 PM
Mình để ý chi tiết cuối, lúc bà Thẩm lái ô tô rồi tô son đỏ, h/a này rất giống DLT đầu fim - 1 ng mạnh mẽ, độc lập, tự do tự tại đi trên đôi chân của mình   Đăng lúc 8-12-2012 08:26 PM
tks! vì mình thấy cảnh cuối bà vợ ra đi với tâm thái ung dung, tự tại như mún tìm lại tự do.  Đăng lúc 4-12-2012 07:39 PM
hay nha! m là ng nghĩ bà Thẩm đi tại áy náy v LT đó, giờ nghe b nói tỉnh ra luôn, b thiệt sắc sảo nha!  Đăng lúc 3-12-2012 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-12-2012 13:01:13 | Chỉ xem của tác giả
up thêm link này ủng hộ mọi người nhé {:289:}{:286:}{:310:}{:430:}{:422:}{:448:}
http://uptobox.com/4yiio2p1zwsj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 8-12-2012 02:34:20 | Chỉ xem của tác giả
mango13 gửi lúc 3-12-2012 08:28
Nhiều bạn nói về DLT và TNK nhỉ, mình rất thích xem vụ gia đình ông Thẩm, vì sự cáo ...

Mình cũng công nhận vai ông Thẩm rất là đáo để. Cử chỉ lúc nào cũng từ tốn, bề ngoài lúc nào cũng lịch thiệp, nhưng đằng sau đó là một bộ mặt cáo già. Cũng phải thôi, ông từ tay trắng mà lập nghiệp, có được cơ nghiệp như hiện tại thì bị lừa cũng nhiều, và lừa người ta cũng nhiều. Ông quá hiểu thương trường, quá hiểu bản chất của xã hội thượng lưu và của giới truyền thông nữa. Ông đưa tiền cho vợ xài, nhưng không phải bà muốn làm gì thì làm, ông cho bà địa vị và tiền bạc thì ông cũng có thể lấy lại những thứ đó, tóm lại, là vợ ông thì phải ngoan ngoãn nghe ông sắp xếp. Nếu ngoan, thì ông lại đưa thẻ ngân hàng cho bà tha hồ quẹt, nếu không ngoan thì lại khóa lại! Cách mà ông quản và nắm thóp bà vợ là như thế đó.

Còn cô phóng viên TNK thì cũng là 1 kiểu lợi dụng, lấy công của người khác nhận về phần mình, lại còn quá tin tưởng vào bản thân.

Nói chung bộ phim hay, tình huống nhẹ nhàng không quá bi kịch, một bệnh án ung thư của Lam Thu làm thay đổi tất cả, thay đổi bản thân Lam Thu và những người xung quanh, dù thân hay không thân, dù quen hay không quen!

Nếu mình nhớ không lầm cô đóng vợ ông Thẩm chính là vợ Trần Khải Ca. Mình nhớ cô này từng cùng với Trần Khải Ca sang LHP Berlin tuyên truyền cho phim "Triệu thị cô nhi" do Minh giáo chủ và Phạm Băng Băng đóng.

À, nói 1 hồi quên cảm ơn ST đã mang đến 1 bộ phim hay tới tất cả mọi người.

Bình luận

chính xác đó bạn, Trần Hồng (vai Thẩm phu nhân) là vợ của ĐD Trần Khải Ca đó^^  Đăng lúc 8-12-2012 09:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 9-12-2012 23:09:40 | Chỉ xem của tác giả
Biết kites gần 1 năm. Trước giờ chỉ down film chứ ít khi thảo luận hay tham gia diển đàn. Nhưng xem cong phim này, mình đã đăng ký để tham gia chia sẽ cảm xúc với cả nhà. Một bộ phim làm mình phải suy nghĩ nhiều...về tình người, về cuộc sống. Thik nhất câu "em muốn sống tốt từng giờ, từng phút, từng giây, từng ngày".

Bình luận

Sao phim hay thế này mà ít người vào bình luận vậy ta.  Đăng lúc 11-12-2012 11:18 PM
Càng lớn, càng thấy phức tạp quá. Khó mà tìm được người bạn chân thật để chia sẽ. Xã hội ngày càng vô tâm nhng khi có ai đó bị lên án thì họ cùng nhau kết tộị   Đăng lúc 11-12-2012 11:06 PM
Bình luận dài dài 1 chút cho mình nghe cảm nhận của bạn với:D Từ hôm xem xong phim này mỗi lần muốn bình cái gì đều phải nghĩ đi nghĩ lại:) Âu cũng là cái tốt:)   Đăng lúc 11-12-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 12-12-2012 09:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn. dang down. hì. thanks phát nữa. ( Chài! bài viết phải đủ 100 kí tự cơ ah. Ngắn gọn, súc tích là được rồi )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-12-2012 12:40:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình ít khi cmt, down phim về xem có tự kỷ thì cũng tự kỷ 1 mình nhưng phải nói là phim này hay thật, mức độ cảm xúc vừa phải, ko quá hư cấu. Thật ra bà vợ bỏ đi là vì 1 câu nói mà bà đã nói trước đó với TNK "Có bồ nhí ko đáng sợ, điều đáng sợ là ko quan tâm đến mình nữa". Mối quan hệ giữa bà và ông Thẩm cũng thế, dù bà ta hiểu ra giữa ông Thẩm và DLT ko có gì nhưng cái quan trọng là ông ta ko còn yêu bà, ở bên nhau cũng ko có ích lợi gì :-D

Còn couple nhân vật chính thì ko còn gì để nói, ông trời sắp xếp cho họ gặp nhau trễ quá, trễ đến mức chỉ ở bên nhau đc 7 ngày. Xem film thấy tiếc cho 2 người họ, mình ko rõ Tiểu Thu có biết DTT cũng yêu cô ko nhỉ :-( Cái câu của DTT nói với TNK ở đoạn cuối "Anh yêu cô ấy từ lúc anh biết anh sẽ ko bao giờ gặp lại cô ấy nữa" nghe mà đau lòng quá đi mất *mếu máo*

Thích Cao Viên Viên từ hồi xem Tân Ỷ thiên, giờ xem film này xong lại còn thích ác nữa :">

Hì, thật cảm ơn ST đã đem đến 1 bộ phim hay như vậy :-*

Bình luận

Càng già càng xinh í:)) Cũng rất ấn tượng với CVV trong tân ỷ thiên:)) CCN đấy ko thể ghét đc;))  Đăng lúc 19-12-2012 09:27 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
myungwol + 5 cảm ơn bạn, mong sẽ ủng hộ các b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-12-2012 19:30:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình biết đến kites đã lâu nhưng hầu như chỉ vào E-Zone lâu lâu ghé thăm K-Zone 1 chút chứ chả mấy khi bao h vào C-Zone cả. Chỉ trừ 1 lần đi lạc lối và mê tít tình yêu nở muộn trong In Time With You nhưng giờ mới biết mình còn bỏ sót nhiều bộ phim hay và ý nghĩa quá.
Thấy Đại Nhân Ca ở cái banner to lù lù ở trang chủ nên mình cũng vào down về xem nhưng phim bị lỗi. Thấy vậy tìm xem còn phim nào ko down về xem thử. Mình cũng ko kén chọn diễn viên ra sao bởi chả mấy khi xem nên cũng chả nhớ mặt biết tên. Vậy là tải về phim này xem giết thời gian.
Hai giờ đồng hồ ngồi xem phim quả thật là 1 thời gian quý báu. Trong phim mình ko thấy ai thật sự là nhân vật phản diện cả. Tất cả điều họ làm chỉ là bản năng, là tham vọng của con người bình thường trong xã hội. Như nhân vật ông Thẩm, là 1 chủ tịch của 1 tập đoàn lớn nên hình ảnh ông phải luôn sang trọng quý phái, phải luôn tạo ấn tượng tốt đẹp mà bà vợ dường như cũng chỉ là 1 món đồ trang sức mà ông có thể dùng tiền để mua.
Hai cô phóng viên trẻ tuổi cũng vậy. Với tuổi trẻ của mình, họ luôn hăng hái trong công việc. Chỉ cần có 1 sự việc nào đó thôi họ cũng thể tạo ra 1 ý tưởng 1 bài viết hay 1 phóng sự. Vừa đoạn đầu phim ta đã thấy ngay đc hình ảnh rất nhanh tay quay video của cô em và sau đó ko chút do dự chạy theo Diệp Lam Thu.
Cả nhân vật chính Diệp Lam Thu với hành động trên xe bus cũng đáng bị lên án. Nhưng trong tâm trạng chán nản khi biết mình chỉ còn sống đc thêm 1 chút thời gian ngắn ngủi nữa, lại ko có ai chia sẻ thì có mấy ai mà ko ngẩn ngơ, có mấy ai lại suy nghĩ thấy đáo đc. Vs những ng xem biết đc hoàn cảnh của Lam Thu có thể thông cảm cho cô nhưng ông già trên xe kia sao biết đc.
Chung quy mọi nhân vật trong phim đều phản ánh các mặt của xã hội ngày nay. Con người ko có ai sẻ chia sẽ dãn đến chán nản và con người sẵn sàng chớp lấy mọi cơ hội để làm lợi cho bản thân mình, luôn đặt cái ta lên trước cái chung.
Xem xong mà mắt hơi rưng rưng. Rưng rưng vì tình yêu đẹp kia sao lại đến muộn thế. Giá như họ biết nhau sớm hơn thì khi Lam Thu biết tin sẽ chạy đến bờ vai của Dương Thủ Thành. Giá mà như vậy thì DTT đã ko phải ngồi thẩn thơ xem lại nhưng bức hình và xa hơn có lẽ hành động trên xe kia đã ko xảy ra và Lam Thu ko vì thế mà phải ra đi.
Mình ấn tượng nhất 2 câu ở cuối phim:
Trần Nhược Khê: Anh bắt đầu yêu cô ta từ khi nào ?
Dương Thủ Thành: Khi anh biêt anh sẽ không bao giờ gặp lại cô ấy nữa.
Nghe câu trả lời của Thủ Thành làm mình bẫng đi 1 lát để nghĩ về bản thân. Thấy mình thèm đc yêu quá, thèm có đc 1 tình yêu đẹp quá chứ ko có lẽ mình sẽ như họ, tìm đc tình yêu nhưng đã là quá muộn rồi.
Mai thi học kì và năm nay mình 12 còn thi đại học nữa, mong subteam tìm và làm đc những bộ phim hay có ý nghĩa sâu sắc đọng lại trong người xem như bộ phim này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
myungwol + 5 cảm ơn bạn, mong sẽ tiếp tục ủng .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 19-12-2012 09:24:49 | Chỉ xem của tác giả

Cô Trần Hồng này:) Xinh thật í:x

Bình luận

Xinh thế =p~ Mém nữa là nhận hông ra :D  Đăng lúc 2-1-2013 09:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 2-1-2013 09:37:15 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi :Q, mình thèm được nhảy Bungeeeeeeeeeeeeeee!!! :dizzy:
Tình tiết phim khá nhanh và lôi cuốn, rời màn hình 1phut, bỏ vài dòng hội thoại là bơi theo phim hông kịp luôn --> rất may vì ta có nút SPACE ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-1-2013 20:56:52 | Chỉ xem của tác giả
Wow~~ Nghe giới thiệu hình như là phim hài huh, hay hay à nha. Phải down về xem ngay mới được. Cảm ơn sub team nhiều nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách