Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Brave

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 11-7-2012 19:46:45 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi đọc các bài review cũng như cảm nhận phim mới quyết đinh đi xem.
Xem xong, có vài bức xúc, nên kiếm chỗ giải tỏa, đành mượn tạm Kites hì hì.
Đầu tiên là về nội dung phim : không có sự sáng tạo, không có cao trào, giải quyết vấn đề quá nhanh. Đây là bộ phim đề cao tình mẫu tử, nhưng vấn đề đặt ra quá bình thường, giải quyết cũng không khá hơn. Dù đây là một bộ phim có ý nghĩa hơn một vài phim hoạt hình đang chiếu lúc này. Nhưng so với các tác phẩm khác của pixar thì...đây đúng là phim dành cho trẻ con, dù rằng em họ mình xem xong nó không thích lắm, haizz....
Thứ hai là về hình ảnh : như một vài nhận xét, phim khá nhiều cảnh tối nên không cảm giác hình ảnh đẹp cho lắm, ngoại trừ ngoại cảnh lúc công chúa tóc đỏ chạy đến ngọn thác tuyệt đẹp còn lại thì không gây ấn tượng gì.
Thứ ba là về dịch thuật : Megastar không hiểu được phim Pixar hay là Pixar đã thay đổi, lời thoại không hay, nhiều đoạn dịch vô duyên vô cùng, làm mất điểm phim ghê gớm. Nhiều đoạn dịch hài mà chả cười nổi, quá thô. Đành phải chờ down bản trên mạng về xem thế nào.
Thứ tư là về lồng tiếng : đáng tiếc là ở chổ mình không có phụ đề, lồng tiếng làm giảm nữa độ hay của phim. Giọng Bảo Thy nghe như lên không nổi, nhí nhảnh chả phải lúc, còn các nhân vật còn lại thì thường thường bậc trung. Rút kinh nghiệm không bao giờ xem phim lồng tiếng nữa, mất cả hay.
Tóm lại, Disney bị giảm điểm trên thị trường chứng khoán là đúng. Sau đỉnh cao chính là xuống dốc, hi vọng là đoạn xuống dốc này không quá dài. Nếu không mình chả biết có phim hoạt hình nào dành cho người lớn không nữa.
Nói chung đây là phim hoạt hình đáng xem, nhưng đối với mình, sự kỳ vọng dành cho Brave quá lớn. Sau Toy Story 3 là đỉnh cao, Car 2 làm mất điểm. Đã hi vọng rất nhiều vào Brave, lời khen tuy thưa thớt, nhưng cứ cho rằng các nhà phê bình quá khắc khe, cứ hi vọng. Để rồi thất vọng...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 cảm ơn bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 11-7-2012 22:10:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã coi Brave.
Theo mình, phim này hợp với những người thx dòng lãng mạn, nhẹ nhàng. Đồ họa rất đẹp (em coi 2D thôi, tiền đâu 3D chứ{:399:}), nhạc cũng hay nữa. Mình vốn ko thx coi lồng tiếng, một phần vì coi sub quen rồi, phần khác là khi lồng tiếng sẽ ko cảm nhận được tâm trạng của nhân vật thông qua ngữ âm của họ.
Đối với cá nhân mình, phim này hay và sâu sắc, nó cho mình nhiều suy nghĩ. Mình coi phim này mà chẳng hề coi qua trailler hay là đọc giới thiệu nội dung gì cả, coi vì coi thôi..
Con người ai cũng có một số phận, không thể thay đổi được thì hãy cố gắng sống chung với nó, làm cho cuộc sống của mình tốt hơn, ca thán mãi cũng chẳng giải quyết được gì. Phim này đề cao tình cảm gia đình, đặc biệt là tình mẫu tử. Và có đề cập đến vấn đề sự không hiểu nhau giữa bố mẹ và con cái. Đơn giản chỉ là hãy thẳng thắn và cùng lắng nghe nhau. Con cái sẽ mãi là con cái của bố mẹ.
Có một hình ảnh trong mình thấy rất hay là khi công chúa giết đc con gấu (đã từng tấn công khi công chúa còn nhỏ),  linh hốn hoàng tử (người đã yêu cầu phù thủy cho mình sức mạnh bằng 10 người và bị biến thành gấu) được giải thoát và cúi đầu cám ơn nàng công chúa.
Mình thx 3 nhóc em của công chúa, siêu quậy{:440:}
Àh, cuối phim có dòng đề tặng đấy: dành tặng Steve Jobs.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Portkey + 5 hehe cảm ơn em :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 11-7-2012 22:32:29 | Chỉ xem của tác giả
cooro_vt gửi lúc 11-7-2012 22:10
Mình đã coi Brave.
Theo mình, phim này hợp với những người thx dòng lãng mạn, nhẹ nhà ...

fim Mỹ, nhất là dòng tâm lý xã hội (tiêu biểu là fim độc lập) và hoạt hình, mỗi bộ phim đều để lại 1 hay nhiều bài học nào đó
cho dù bộ phim đó có dở hay nhạt nhẽo, diễn viên xấu hay ko nổi tiếng
thì mỗi câu chuyện đều là 1 bài học
nó ko nói huỵch toẹt ra là làm người phải thế này thế kia, sống ở đời phải thế kia thế nọ
nó để cho khán giả tự nghiền ngẫm và thông qua đó tự tìm ra chân lý của cuộc sống
và theo cách cảm nhận của mỗi người thì từng bài học cũng ko giống nhau
nhưng khi xem fim mà đã thấy 1 điều gì đó đáng để học tập thì coi như đã ko uổng phí thời gian xem rồi )
P/s: ss ghét fim lồng tiếng

Bình luận

em coi bản phụ đề mà ss :D  Đăng lúc 12-7-2012 07:36 PM
ừ hôm nào có dịp ta sẽ ra, g9 nàng nhé ;))  Đăng lúc 12-7-2012 12:16 AM
nhân tiện mời nàng ra Bắc chơi luôn nha, mời thiệt đó, G9 nha nàng, hnay tự dưng buồn ngủ quá ^^  Đăng lúc 11-7-2012 11:59 PM
thế nàng chuẩn bị tinh thần vào đây để được tiếp đãi nồng hậu nhá =))))  Đăng lúc 11-7-2012 11:51 PM
nàng cứ chuẩn bị xèng * thật* để tiếp đãi đi là vừa nha, cẩn thận cháy túi đó ;))  Đăng lúc 11-7-2012 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 12-7-2012 00:10:03 | Chỉ xem của tác giả
phim cực hay và cực cảm động :x :x :x
vừa xem hqua xong mà khóc đầm đìa trong rạp vs con bạn
điều mình thấy Brave đặc biệt nhất là ko có nhân vật nào hoàn toàn phản diện trong phim (1 điều mà có lẽ mình chưa gặp trong bất kì bộ phim hoạt hình nào)
ủng hộ st làm bộ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 12-7-2012 13:32:47 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim này.

Mình cảm thấy kì vọng quá nhiều vào một bộ phim & cứ so sánh nó với các phim khác thì dễ khiến ta không nhận ra cái hay của nó.

Mình đi xem với mục đích thư giãn nên vẫn thấy đây là bộ phim hay & thú vị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 9-8-2012 21:01:29 | Chỉ xem của tác giả
đợt chiếu phim này, bận công việc không đi xem được.. không bít bao giờ thì có bản HD nhỉ
mong subteam sớm làm phim này...
vì nếu đã xem Tangled rồi thì chắc chắn không thể bỏ qua phim này được... hức hức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 22-8-2012 02:26:40 | Chỉ xem của tác giả
nghe đứa bạn nói phim này ý nghĩa lắm mà hôm lên rạp thì hết chiếu mâtf rồi :(
nghe mọi người review thì có vẻ hợp với mình... ý nghĩa, nhẹ nhàng...
hình như tháng 11 là có bản Bluray... ráng chờ đến lúc đó lên kites xem vậy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 14-1-2013 22:56:26 | Chỉ xem của tác giả
Quả Cầu Vàng 2013, thắng giải Phim hoạt hình hay nhất

Best Animated Feature Film
“Brave” – WINNER
“Frankenweenie”
“Wreck-it Ralph”
“Rise of the Guardians”
“Hotel Transylvania”