Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] War Horse (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-6-2012 17:35:10 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong ~
Một bộ phim xứng đáng để tui có thể lao ngay vào threads để viết cảm nghĩ
Joey đúng là một con ngựa tuyệt vời
Tự cảm thấy may mắn vì mình đang sống ở thời hòa bình
Chiến tranh ~ Ngay cả khi chưa kịp làm gì cũng có thể chết ngay lập tức
Và luôn luôn đem lại nhiều nỗi mất mát cho tất cả mọi người ...
Kết thúc câu truyện ~ Nếu như Albert sau này đi tìm 2 ông cháu Emilie và lấy Emilie làm vợ thì con ngựa sẽ là của 2 người ~ Còn Joey sẽ sản sinh ra nhiều thế hệ chiến mã khác )
Đối với những ai đã xem phim thì chắc cũng đều mong muốn một viễn cảnh tương lai như vậy giống tui nhỉ )
Tiếc thương cho Albie cùng với 2 anh em và chú ngựa Price ( Hắc mã hoàng tử ) đã được Heiglemann đặt tên )
PS : Thực sự thì tui cũng rất hứng thú với ngựa ~ Nhưng cứ nhìn xuống đôi bắp chân to khỏe của chúng thì quả thật là ... hãi
Còn đôi mắt nữa ... y như mắt cún vậy ... giống như thể là nó có thể đọc được suy nghĩ của mình ấy
....... Và cuối cùng là cám ơn sub team rất nhiều vì đã dịch một bộ phim hay như vậy ....

Bình luận

Nhìn cái bớt trắng ở trán Joey ... bỗng liên tưởng tới Tia Chớp =))))  Đăng lúc 28-6-2012 05:45 PM
Lúc đầu mình cũng nghĩ thế nhưng hãy cầu mong sao nó không phải là như vậy ... Mà có lẽ Emilie mắc căn bệnh xương thủy tinh -.-  Đăng lúc 28-6-2012 05:43 PM
Mình e là Emilie đã mất rồi, vì khi Albert hỏi cháu ông lão đâu, ông ấy trả lời rằng chiến tranh đã cướp hết mọi thứ.  Đăng lúc 28-6-2012 05:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Mr.Tường + 1 chung ý tưởng:))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-6-2012 04:16:34 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho phim này, quá hay và quá xúc động, Khi mà mình yêu quý một con thú cưng thì mình sẽ luôn nghĩ về nó cho dù còn nhỏ hay đã lớn. cảm ơn kite đã làm sub phim này nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 30-6-2012 02:16:06 | Chỉ xem của tác giả
thích War horse ở chỗ, sự hi sinh của các nhân vật ko bị làm quá lên, ko bị lên gân lên cốt như mấy phim cùng đề tài, vì chiến tranh mà, đâu chỉ có 1 người chết, làm như vậy phim loãng tẹt ra mất. Như cái cảnh của Nichols, chỉ là hình ảnh cái nòng súng giật lên, đôi mắt anh mở to ra *cực kì cảm xúc*, người khựng lại, con ngựa chạy về phía trước ko có người cưỡi, giải cờ phấp phới bay. Thậm chí chị mình xem đến đoạn gửi thư về rồi mới hiểu ra anh chết rồi. Hay như cái chết của bạn Albert mà trúng độc đấy, chỉ là cảnh làn khói trùm lên thằng bé, ánh mắt đau đớn, ngỡ ngàng, chuyển cảnh luôn, chả có cảnh khóc lóc quằn quại gì cả.
Chỉ đơn giản thế thôi, chiến tranh khắc nghiệt là là vậy, không chút khoan nhượng, nên hình ảnh con ngựa điên cuồng lao giữa chiến hào, pháo nổ bập bùng mới đẹp đến thế. Ai mà ngờ được, một con ngựa lại đánh thức được cái con người, cái khoan dung của đám lính giữa hai chiến tuyến chứ.
Nói chung, mình down bản fullHD rồi, hôm nào kiếm cái máy chiếu xem cho sướng...:))) đẹp quá trời đất, phim quá đẹp luôn... :D

Bình luận

thấy dzai là tít cả mắt:))  Đăng lúc 30-6-2012 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 30-6-2012 23:16:33 | Chỉ xem của tác giả
Joey là con ngựa lạ lùng, lạ lùng từ đầu phim đến cuối phim, ở giữa chiến trường khốc liệt, một người lính Đức và Anh cùng ra giải cứu chú ngựa, hình ảnh ấy thật sự mang lại rất nhiều cảm xúc, bác Steven làm phim nào cũng hay{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-6-2012 23:22:24 | Chỉ xem của tác giả
Mr.Tường gửi lúc 30-6-2012 23:16
Joey là con ngựa lạ lùng, lạ lùng từ đầu phim đến cuối phim, ở giữa chiến trường kh ...

nó đẹp mà, dũng cảm với kì diệu nữa, và sự kì diệu của nó mới khiến bộ phim ý nghĩa được chứ...
thực ra là Tom Hiddleston diễn tốt em mới thích, chứ em có phải bấn giai đẹp mà mê phim đâu,
nếu thế thì thiếu gì thằng để mê...:)))

Bình luận

ờ ờ, cứ coi như là a tin e đi nhóe:))  Đăng lúc 1-7-2012 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-7-2012 04:53:23 | Chỉ xem của tác giả
Oh phim này có Loki này
Mình bị kết cái poster nhé, đẹp thật!
Lại một phim về đề tài lịch sử nữa
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 20-7-2012 02:11:49 | Chỉ xem của tác giả
kéo về đã lâu nhưng hôm nay mới xem, cảm giác đọng lại thật khó tả...............
thương cho cái chết của cô bé emilie và những người lính

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 20-7-2012 22:40:56 | Chỉ xem của tác giả
vừa mới xem xong, lâu lắm mới xem được 1 bộ phim hay như vậy. Cảm ơn các bạn đã làm phim này. Ai chưa coi thì nên coi, phim rất cảm động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-8-2012 08:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Down về cũng lâu lâu rồi, nhưng mà nhìn dài quá cũng ngại, tối qua mới xem hết. Xem xong quằn quại một tiếng sau mới ngủ được:))  (Và mơ một giấc mơ toàn chạy với nhảy, đến chết bảo sao mình ko dám xem phim ma:)))

Phim quay rất đẹp. Nội dung hay và cảm động thế nào thì các bạn đã nói cả.

Mình chỉ cảm thấy chú ngựa Joey được sinh ra là một chiến mã và nó may mắn được sống trọn cuộc đời là một chiến mã. Giả sử không có sự xuất hiện của chiến tranh của đại úy thì con ngựa vốn được ông Narracot nhìn ko phải ngựa cày sẽ sống mãi cuộc đời là ngựa cày. Con ngựa trải qua nhiều thứ hơn tất cả những người chủ của nó. Con ngựa không phân biệt được kẻ thù và người thân, cho nên dưới con mắt của chú ngựa, người ta nhìn thấy dù là quân Đồng minh hay quân Đức đều có những con người họ có tình cảm, có lòng trắc ẩn. Như hai anh em người Đức, chính anh đã khuyên con ngựa nghe lời, cứu sống nó. Rồi vì lời hứa với mẹ, vì tình anh em, chấp nhận làm kẻ đào ngũ. Đáng tiếc là chú ngựa chỉ là 1 sinh vật nhỏ bé, ko giúp được hai anh em họ.

Một con ngựa khiến cho những con người ở hai chiến tuyến tạm làm hòa, bắt tay nhau. Giây phút tất cả sao mà căm hận chiến tranh đến thế, phải giết những người bạn của mình ở phía bên kia. Chiến tranh cướp đi nhiều người bạn, người thân, nhưng cũng hàn gắn con người với nhau. (Đương nhiên là ko ai muốn hàn gắn kiểu đấy cả:))

Ấn tượng nhất là lúc bà mẹ nói về ông bố. Ông ấy đã cứu nhiều đồng đội của mình, có nhiều huân chương nhưng ông ko thấy tự hào vì ông phải giết người để có những huân chương đó. Chiến tranh cướp đi của Emilie gia đình, giết đi những con người có lòng trắc ẩn, lòng tốt như tất cả những người mà chú ngựa Joey từng đến sống bên.

Mình cũng đoán tuy đạo diễn ko làm, nhưng chắc chắn sẽ có lúc nào đó Albie sẽ đi tim Emilie, và nếu có thể, biết đâu họ sẽ lấy nhau;)

p/s: cảm ơn subteam làm một bộ phim hay và hình ảnh quá là no mắt:x (Nhìn cảnh binh lính bắn nhau đổ rạp sợ:|)

(Mùa hè này xem nhiều phim Anh quá, bị bấn tiếng Anh-Anh rồi:)) )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 2-8-2012 19:42:52 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay thật đó, bạn nào chưa xem thì nên xem đi nhé
tính nhân văn cao cả và cảm động cực kỳ luôn :(
một câu chuyện giữa người và động vật, một chủ đề không phải xa lạ gì
nhưng mà xây dựng nên vào thời chiến tranh mà lại mang cảm giác thật như thế này thì...
mình phải công nhận nội dung phim đơn giản, không phải đánh nhau tưng bừng như những phim hành động khác, thậm chí là còn nhẹ nhàng và không nhiều lời thoại, nhưng mình vẫn ngồi xem được từ đầu đến cuối, đơn giản là vì nó hay lắm, cảm động và chân tình lắm T^T cuộc tìm kiếm của Albert và Joey ấy, đoạn Albert mắt còn đang băng bó quờ quạng tìm đến chỗ Joey, không cần nhìn cũng biết đó chính là con ngựa yêu dấu của mình, đoạn đấy khóc luôn :(
còn một chi tiết nữa mà mình rất thích đó là cái giải băng của bố Albert, vật đã đồng hành cùng Joey và những người sở hữu nó trên khắp các nẻo đường chiến tranh c;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách