Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Usagi Drop - Kenichi Matsuyama, Mana Ashida (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 29-6-2012 14:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Thank you so much, Kites subteam :D
mình đã coi anime Usagi Drop và hoàn toàn bị nó chinh phục, bây giờ mình đang hồi hộp xem liệu bản movie có lột tả đc hết sự đặc sắc của bộ manga dễ thương này ko :D
2 diễn viên chính quá quen thuộc nên rất trông đợi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-7-2012 00:09:40 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem xong
phim nhẹ nhàng mà đầy ý nghĩa
thix bé Rin lám , dễ thương quá chừng
iu cái thể loại phim này quá
chầm chậm mà sâu lắng !
ủng hộ sis Jet sub những phim thế này
nhà Nhật ít dân nên phim cũng ít, đáng tiếc quá ~~~ mình thix xem phim nhật nhắm ak
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 12-7-2012 01:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhẹ nhàg, sâu lắng. Thích pé Rin, thích cả a chàg dũg cảm Daikichi. Mấy ai có thể hi sinh nhìu thứ kể cả sự nghiệp như anh chàg này nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 12-7-2012 23:31:09 | Chỉ xem của tác giả
mình đã đọc truyện này rồi
giờ xem phim mà vẫn thấy hay . cám ơn thím jet nhìu lắm {:410:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 18-7-2012 04:27:51 | Chỉ xem của tác giả
Hic! Mình yêu bé mất tiu rùi! Anh ken cũng cute nữa!
Xem film mà chỉ mún có ngay 1 Rin mà nuôi thui. Mặc dù mình chưa làm ra tiền ^^
Thanks ST nhiều nhiều lắm!
Love u guys!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 19-7-2012 15:15:57 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích phim Nhật. Phim nào cũng truyền tải đến người xem những thông điệp đầy ý nghĩa thấm đẫm tình người.
Ôi diễn viên chính yêu quá. Chắc mình trở thành fan của Mana Ashida mất thôi.
Thật sự cám ơn các bạn nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 6-8-2012 21:21:10 | Chỉ xem của tác giả
Hí bé diễn viên chính đáng yêu quá à :x
Down về coi mới thử xem sao được
Thanks subteam nhiều^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-8-2012 21:09:43 | Chỉ xem của tác giả
cốt truyện khá là hay nhưng mình thấy vào phim hơi khô khan.
Các chi tiết có vẻ hoàn hảo nhưng rap lại thành một bộ phim thì cảm giác rất cứng và hơi dài dòng....
nhưng phải đánh giá là một bộ phim ý nghĩa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 24-8-2012 19:52:11 | Chỉ xem của tác giả
Tớ mới xem được một nửa bộ phim nhưng đang bận chút nên chưa xem tiếp được vì bộ phim này tớ muốn xem nó khi thật yên tĩnh , không bị ai làm phiền . Một bộ phim hay !! Từ khi nhìn thấy poster phim tớ đã thấy mê mẩn , không phải những poster súng máy ầm ầm mà tớ thích , không phải một poster đậm chất tình cảm tớ rất lười xem mà là một poster hết sức nhẹ nhàng , từ màu sắc , đến bối cảnh của bức ảnh , ngay cả đến 2 nhân vật chính , cả 2 khoác trên mình bộ quần áo rất bình thường nhưng lại vô cùng đáng yêu  ..... tất cả đã cuốn hút tớ . Và rồi khi xem những thước phim đầu tiên , tớ hoàn toàn bị đánh gục bởi cô bé có khuôn mặt thiên thần ấy , tớ tự hỏi một cô bé con mà có thể đóng phim tự nhiên hơn cả một diễn viên thế kia sao . Yêu cái cách mà cô bé gọi "Daikichi" , yêu những ngón tay nhỏ xíu nắm nắm từng nắm cơm đặt lên đĩa của Daikichi , thật yêu khi mà cô bé hồn nhiên kể về "ông" bằng cả lời nói và những động tác dễ thương vô cùng .... Cả Daikichi nữa , mình đã xem GANTZ mà Daikichi đóng , thật sự cảm giác hơi cứng nhưng trong bộ phim này thì hoàn toàn khác , anh ấy diễn như mình đang chính là Daikichi bên cô bé Rin đáng yêu , như thể tớ đang được chứng kiến cuộc sống của 2 người thật chứ không phải thông qua một bộ phim .... thật là bình yên . Cảm ơn các bạn đã dịch một bộ phim ý nghĩa như thế này {:290:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 2-9-2012 21:31:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem nhưng nhìn qua diễn viên thì đã rất thích rồi. Không thể nghi ngờ gì về khả năng diễn xuất của Kenichi. Còn Mana thì quá đáng yêu, thậm chí mình còn tập nhảy theo Maru maru mori mori của cô bé nữa cơ ^^. Cảm ơn subteam nhiều nhé. Bây giờ thì down về thưởng thức thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách