Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Sherlock - [Season 1 - 2 - 3 Completed]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-3-2012 14:42:22 | Chỉ xem của tác giả
ối  ối ối
đã có ss2,sau bao ngày mong chờ
mình không nói được lời nào chỉ ú ớ
mình mê phim này lắm lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 2-3-2012 19:10:50 | Chỉ xem của tác giả
That perfec. Không thể dùng từ ngữ nào để diễn tả được. đây đúng là 1 phiên bản hiện đại của SH. Dien viên tuyệt vơi, đúng kiểu mẫu mình tưởng tượng khi đọc truyện, dáng người xương xương, cao dỏng, mặt hốc hác. BENEDIC đã hoàn thành vai diễn 1 cách xuất sắc cho nhân vật vừa có gì đó thiên tài, lại là người hơi ngờ nghệch (về địa lí, chính trị), một con người lập dị (thích WS cũng vì WS là người đầu tiên khen mình, giận WS vì bài blog fd la SH mù địa lí, viết blog về 243 tàn thuốc lá khác nhau,…) dùng cả lí trí và hành động thay cho con tim (Vd: lúc nào cũng tỏ vẻ quát lạt, không để ý đến bà Hudson, vậy mà myscof vừa say: “shut up ms Hudson”, chưa hết câu là SH đã lạt MC ngay. Lại còn rất hiểu bà HS nữa chứ.) Mắc cười nhất đêm giáng sinh, thật là nể Molly, một cô gái thật là tinh tế vì có thể thấy được ưu điểm của con người lập dị đó. Vậy mà trước lúc tỏ tình còn bị “filedown” (cũng may là đã quen kiểu sỗ sàng đó của H), nhưng cuối cùng thì SH cũng đã biết được tình cảm đó nên say: “so sorry” nd…(Thật là khâm phục con người lí trí mà, nhưng nghĩ kĩ nếu quen với 1 chàng trai mà lúc nào cũng biết tuất thì cũng sơ quá, chắc chit’ vì mắc cỡ wa!!!)
Còn nói về nội dung phim thì… không còn gì để nói. Thật giống với ý tưởng của Conan Doly : “nhìn mà không quan sát”. Tất cả các vụ án đều được lập luận logic chặt chẽ từ suy luận do “quan sat” mà ra. (Mình cho rằng đây chính là nguyên nhân thành công cua bộ truyện SH, mọi vụ án trong SH đều được giải quyết do suy luận, phân tích của bộ não. Đoán biết người khác qua vẻ bề ngoài, …Không còn gì để nói,…tuyệt vời). Định không comment nữa, nhưng chắc tới đây lại phải phân tích một số cảnh quá, chịu không nổi.
Nếu coi ss1 thật sự không thể không ấn tượng với việc chỉ nhìn vào 1 chấm (sao) của bức tranh là phân biệt được thật giả. Trời trời nhất là cái kiểu nhìn người khác mà có thể đoán được mọi thứ về họ như lần đầu gặp WS, hay thấy xác người đàn bà mặc đồ hồng (trong tập THE STUDY IN PINK) là đã có cả tá thông tin mà người khác có lẽ phải xác minh tới mấy ngày.
Ep1 cua ss2 này cũng được lấy ý tưởng từ tập trong truyện, but hồi  hộp hơi, tình huống được làm cho gây cấn và hơp thời đại hơn. Thui dài quá không nói nữa (phân tích ep này chắc cả mấy trang wa!).
Mình chỉ muốn nêu cảm tưởng về phim thui. Thank you subteam so much.
Thật sự rất cám ơn các bạn, mình cũng rất thích điện ảnh, nhưng mình chưa hi sinh công việc, thời gian, …vì nó như các bạn. Mình thấy niềm yêu thích điện ảnh, và đam mê của các bạn lớn thật. Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 2-3-2012 20:40:31 | Chỉ xem của tác giả
có bạn nào down ep 2 part 1 không dc không vậy , mình down ep nào cũng dc hết nhưng chỉ mỗi part 1 ep hai là ko dc thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 3-3-2012 20:55:27 | Chỉ xem của tác giả
omg i've been waiting so longgggggggggggggg
thanks you guys so muchhhhhhhhhhhhhhh ♥

ah st ơi....có dự dịnh làm bản hd hay full hd ko zạ?
tại vì có nhìu chỗ watson type blog, mún đọc coi ổng type cái gì mà sd nhỏ xíu, kéo lên thì mờ căm nên hông đọc đc ổng type cái gì ráo rụi...
với mình thấy còn cái "Unaired Pilot" ra 30/8 nữa....toàn bộ way khác với cái tập đầu mặc dù cùg nội dung...muốn sem cái đó để so sánh mà ko biết sem ở đâu nữa....:(
hay st có nguồn fin hd chưa trans thì cho tớ biết với.....thanks so much, again ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 4-3-2012 23:36:30 | Chỉ xem của tác giả
ôi!iu subteam vô cùng!ta ngóng cái season 2 này lâu òi!cực thích phim này luôn đó!cứ tưởng ko làm season 2 bùn chết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-3-2012 23:53:47 | Chỉ xem của tác giả
Trong 2 ngày nghiền 1 mạch hết ss 1 và ep 1 ss 2 luôn :( Mình vừa mới xem xong ep 1 ss2, phải nói là, thật sự, trên cả tuyệt vời :(( Bị yêu SH, JW với "The Woman" aka Irene Adler :(( Yêu chết mất luôn ý :(( Hình như phim ngày càng gay cấn và hồi hộp hơn hẳn, vì điển hình như xem ep 1 ss2, mình không thể rời máy tính và khiến bộ não ngừng suy luận được :( Rồi càng xem càng choáng hơn bởi những chi tiết không thể ngờ tới nữa, rất cả, ngắn gọn xúc tích trong 1 từ thôi: TUYỆT VỜI !!!
:((
Thật là phí phạm khi Sherlock ít người comment như vậy. Bộ phim này rất đáng xem =____=

Ủng hộ subteammmmmmmmm :x Cám ơn team đã vất vả làm việc để cho chúng tớ được thưởng thức tác phẩm điện ảnh hay như thế này :x Tiếp tục nhé các bạn :"> Thank you so muchhhhhhh. Fighting!!!! :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 6-3-2012 10:29:28 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có ss 2 rôi {:284:}
minh chờ phim này cả năm rồi
down liền thôi {:286:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 6-3-2012 14:05:25 | Chỉ xem của tác giả
chừng nào mới có sherlock homles tập 1 ss2 mediafire
vậy mọi người?....................................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 6-3-2012 20:33:40 | Chỉ xem của tác giả
Film hay khủng khiếp, kịch bản và khả năng diễn xuất tuyệt vời, khi nào có ss02ep2 vậy ta ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 6-3-2012 21:50:35 | Chỉ xem của tác giả
Mọi ng ơi phim này bên ấy đang chiếu hay ra hết rồi hả mọi ng? Đợt ss1 t lên thấy có cái xem hết 1 mạch 3 tập luôn, ko biết bao lâu nữa lại có nhỉ? à, t chỉ hỏi lịch chiếu thôi nên ko gọi là hối sub nhỉ :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách