Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ArtnG
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] LONG MÔN PHI GIÁP / 龙门飞甲 - Lý Liên Kiệt, Châu Tấn, Trần Khôn, Lý Vũ Xuân,

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-1-2012 10:54:33 | Chỉ xem của tác giả
trời xem cái trailer xong mà phê quá , chờ rước về máy thôi để rành để xem tết .
ST 5ting ~~!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 12-1-2012 21:13:42 | Chỉ xem của tác giả
Toàn phim hoành tráng ra đúng cái lúc máy tính người ta chập cheng. Khổ lắm cơ{:437:}
Bác Kun Kun phim này nhìn xinh rễ sợ{:438:}
(em tưởng ss cat sau THC sẽ giải nghệ ạ{:402:})
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-1-2012 10:22:23 | Chỉ xem của tác giả
Uây uây, fim hot thế này mà mềnh hok biết để hóng hớt...
Skyland đã trở lại...
Đặt cục gạch chờ rinh fim về chiến tết... Mà sao ở Mega Star em chưa thấy ra mắt fim này nhỉ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 13-1-2012 11:53:04 | Chỉ xem của tác giả
[C-Zone].Flying.Swords.of.Dragon.Gate.[2011].SD.KST.NET.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Bạn nào Trả lời (Reply) bài viết này đầu tiên sẽ được thưởng 50 K$T tem

Bình luận

Kim lăng của tớ nữa ấy ơi ^ ^  Đăng lúc 13-1-2012 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-1-2012 13:08:12 | Chỉ xem của tác giả
ngoctuyenjp2 gửi lúc 13-1-2012 11:53
[C-Zone].Flying.Swords.of.Dragon.Gate.[2011].SD.KST.NET.VN.mkv

cuối cùng đã đợi được phim. Nghe bạn bè nói phim này hay lắm, chưa có thời gian đi xem.
Giờ KST đã hoàn thành sub phim này.
Cám ơn các bạn nhiều ^^

Bình luận

chúc mừng bạn tem :)  Đăng lúc 13-1-2012 02:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-1-2012 18:33:35 | Chỉ xem của tác giả
Cái phim nì nhìn hoành tráng ghê!! Có Lý Liên Kiệt là hành động rùi!!
Em đang kéo ss. Vào kéo cùng ủng hộ cho C-Team vất vả cấy đi các bạn trẻ. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 14-1-2012 08:06:52 | Chỉ xem của tác giả
Ôi! Không biết phải nói sao cho đủ lời cám ơn gửi đến KST và ST! Xin chúc tất cả một năm mới đầy niềm vui và những thành tựu thật mới thật đẹp như mùa Xuân!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 14-1-2012 10:53:17 | Chỉ xem của tác giả
ÔI còn đang chiếu rạp mà đã có phim rồi ah? Subteam nhanh thật. Phim đáng đồng tiền bát gạo.
Mình đi xem phim này vì có Lý Liên Kiệt và Châu Tấn nhưng phim này Lý Liên Kiệt rất nhạt. Không phải do anh ấy đóng không hay mà nhân vật Triệu Hoài An này quá cũ kỹ, không có gì mới mẻ so với những vai trước đó. Phần kịch bản Triệu Hoài An là nhân vật chính nhưng xuất hiện không nhiều hơn hẳn các nhân vật khác. Đến cùng giết được Vũ Hóa Điền là Lăng Nhạn Thu với mấy sợi tơ vàng chứ cũng chẳng phải Triệu Hoài An. Nghe nói kinh phí là 35 triệu đô mà riêng chi cho Lý Liên Kiệt đã là 12 triệu đô. Mà nhân vật thì đâu được đầu tư kỹ mấy đâu, tạo hình không mới mẻ, quần áo tối màu đen sì. Cho nên mình thắc mắc không biết đó có phải là phí trả để Lý Liên Kiệt nhà mình nhận vai Triệu Hoài An nhạt nhòa đó không.
Nhân vật ấn tượng nhất phim là Vũ Hóa Điền của Trần Khôn. Xem Trần Khôn ngố ngố trong Như sương như mưa lại như gió(ko biết tên gốc) hay cute trong Kiên thượng điệp hoặc trong Họa Bì thì tất phải shock với vai của anh ý trong này. Vai Phong Lý Đao thì cũ rồi. Nhưng mà nv Vũ Hóa Điền, tớ chỉ có thể dùng 1 từ đẹp Từ tạo hình, quần áo, đặc biệt là ánh mắt giết người đều hoàn hảo. Thấy bảo anh ý phải tập mất 6 tháng để có ánh mắt đó. Xem đoạn ánh mắt lúc bẻ kiếm mà...hức hức Quá khâm phục. Không phải fan của Trần Khôn nhưng sau phim này yêu anh ý luôn. Nhưng có 1 điểm là đã tạo hình được Trần Khôn như thế mà kịch bản không tận dụng được hết ngoại hình mà xây dựng 1 Vũ Hóa Điền độc ác hơn. Vì tớ đã hi vọng nhiều hơn thế. Nói chung là lỗi của biên kịch và hạn chế về thời lượng của phim điện ảnh.
Còn tình yêu của tớ là Châu Tấn thì vai này cũng khá hay. Tận dụng được chất giọng của chị ý nữa. Nhưng cũng không có gì nhiều để nói. Chỉ biết là xem xong càng yêu chị ý hơn. Mong đợi Họa Bích.
Mấy nhân vật phụ vai người Tarta cũng ấn tượng nốt. Nhất là vai của Quế Luân Mĩ. Tạo hình đẹp. Phim này phải công nhận có tạo hình rất rất tốt.
Nói về cảnh quay thì đẹp mê ly. Xem định dạng 3D nên lại càng ngất ngây, nhất là mấy cảnh tàu thuyền trên sông nước rồi lau cỏ. Trời ơi
Góc quay cũng có nhiều cái lạ, nhất là cái cảnh ghếch lên mặt nước, ko hiểu quay như nào
Võ thuật thì khỏi chê. nhưng cái cảnh oánh nhau trong bão cát của Triệu Hoài An với Vũ Hóa Điền nhẽ ra phải hoành tráng nhất nhưng mà chắc mờ ảo quá, chả nhìn ra ai với ai.
Kịch bản khá tốt và chặt chẽ nhưng đoạn cuối hơi đuối. cảm tưởng biên kịch muốn ôm nhiều vấn đề nhưng giải quyết làm sao xong được trong 2h giới hạn của movie? nói chung là bác Từ Khắc hơi tham. Phần cuối có bất ngờ(muốn biết bất ngờ gì xem rùi biết) nhưng kết thúc khá lãng xẹt(muốn biết lãng xẹt ra sao cũng tự xem) và cũ kỹ. Lời thoại thì tương đối tốt, không bị phô. Có mấy câu cũng buồn cười nữa.
Dù sao thì đây cũng là 1 bộ phim đáng để bỏ tiền xem. Dù ko bỏ tiền thì subteam đã sub chúng ta cũng nên cảm ơn rồi cắm máy down về dành thời gian xem. Phim đưa phim châu Á lên 1 tầm cao mới. Quay hoàn toàn bằng máy 3D nên không thua gì 3D của Hollywood đâu.
Thế là xong nhỉViết bài này để ai ngại xem thì đọc rồi xem nhé. Mà chả biết có ai đọc hết không

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 hay!
ArtnG + 5 tớ đọc hết :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 14-1-2012 13:09:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Yubaba gửi lúc 14-1-2012 10:53
ÔI còn đang chiếu rạp mà đã có phim rồi ah? Subteam nhanh thật. Phim đáng đồng tiền  ...

Hị hị. Xao lại bắt được ngừi có nhìu cảm nhận giống mềnh khi xem phim nài vợi nhể?^^
Ta cũng tiếc cho họ Vũ lắm bạn ạ. Một nhân vật xây dựng ban đầu thâm sâu như đáy biển sâu, võ công cũng thuộc hàng khó tìm đối thủ ngang tầm. Vậy mà càng về cuối, nhân vật cứ như bị cho ngồi chờ còn để giành chỗ cho người khác diễn với hay xao ế. Còn vai của ss Tấn dù ko mới nhưng ta vẫn thik cái thần thái mà ss ấy thể hiện- nét diễn phảng phất giống ss Lâm Thanh Hà, trong nam tử hình dung phi phàm lại là một nữ nhi nghĩa nặng tình thâm.
Cảnh sắc sa mạc thì ta ko thấy đẹp bằng trong Tro tàn của thời gian(Đông tà Tây độc) của bác Gia Vệ.

Bình luận

mụ nài =)  Đăng lúc 14-1-2012 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 14-1-2012 13:36:48 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ film đáng xem :x
Công nhận là Trần Khôn đóng Vũ hoa điền quá đạt luôn, cực kỳ ấn tượng với vai này
Càng ngày càng thích mấy bộ film có Tràn Khôn tham gia nhé
nhưng cũng phải công nhận là vai của lý liên kiệt cũ quá rồi,nên cũng ko có gì ấn tượng lắm
Nội dung film khá hay, ko xem film này thì sẽ thấy hơi đáng tiếc đấy :D
Thanks subteam nhiều :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách