Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Kimi to Boku – Nakamura Aoi, Sakamoto Maaya (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 30-9-2013 17:33:25 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn các bạn đã làm sub :)

Dạo này mình xem phim gì cũng mau chán, cứ hay có tật tua bỏ một số đoạn rườm rà, khó lòng xem trọn, vậy mà riêng phim này thì lại không tua một chút nào.
Phim diễn biến hết sức nhẹ nhàng, chậm rãi, nhưng không nhàm chán, khi xem bất giác bị hòa vào thế giới nhỏ bé nhưng ấm áp của hai người bạn đó, cứ thế dịu dàng quan sát họ bên nhau. Giản dị nhưng tràn đầy tình cảm, cảm thấy cuộc sống trở nên giản đơn và thuần khiết biết nhường nào.

Mình vốn không thích mèo bằng chó, nhưng ánh mắt của em mèo trong phim này thật sự làm mình bị hút hồn, ánh mắt biết nói và giọng lồng tiếng êm ái chân thành, như thể em mèo đang nói chuyện thật vậy.
Đoạn cuối làm mình khóc như mưa, chắc khóc còn dữ dội hơn xem phim tình cảm nhiều tập nữa.

Thích cái hình vẽ đoạn cuối khi chú mèo đi bên cạnh người bạn của mình, chắc phải tìm bản gốc anime xem thử quá.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 mình cũng có cảm giác đấy, nhẹ n.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 2-10-2013 23:15:06 | Chỉ xem của tác giả
cái duyên trời định cho họ được gặp nhau, gắn bó với nhau, yêu thương và nâng đỡ nhau, viết nên một câu chuyện cảm động về tình yêu thương.

yêu thương lúc nào cũng tạo ra những điều lung linh, ước gì yêu thương có ở khắp nơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 13-10-2013 11:45:36 | Chỉ xem của tác giả
Ui xem trailer thấy dễ thương quá chừng >.<
Phải down về xem ngay mới dc XD
Cảm ơn J-Zone nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 21-10-2013 14:04:28 | Chỉ xem của tác giả
hu hu xem xong khóc quá trời mất TT.TT
Em mèo xinh khỏi nói, chị lồng tiếng cho em mèo giọng cũng dễ thương quá trời.
Phim không quá dài nhưng chỉ cần thế thôi, dài quá mình nghĩ chắc sẽ nhạt lắm.
Dù sao mình cũng rất muốn nghe thử giọng nam lồng tiếng cho em mèo coi sao, vì dù gìem cũng là mèo đực.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 21-10-2013 15:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Vừa thấy bà chị gào thét về phim này xong. Thấy cái link bà ý chia sẻ là bấm vô down luôn k cần phải suy nghĩ nhiều. Chắc là sẽ hay vì gu xem phim của bà ý và mình khá là giống nhau.
Mình thì thích anime Nhật kinh khủng. Cứ nhìn yêu yêu là lại k chịu đc phải lao vào tìm kiếm để xem.
Tks subteam nhà mình nhiều nhắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 21-10-2013 22:35:14 | Chỉ xem của tác giả
fishy.windy gửi lúc 21-10-2013 15:01
Vừa thấy bà chị gào thét về phim này xong. Thấy cái link bà ý chia sẻ là bấm vô down ...

fim này em mèo dễ thương thôi rồi, nhìn nhóc như cục bông, cứ muốn lăn lăn trong lòng bàn tay ý :))

mà fim này cũng ngắn nên xem nhanh lắm, cơ mà đoạn sau buồn quá

mình xem khá lâu r nên cũng ko nhớ rõ từng chi tiết lắm

xem xong là muốn nuôi mèo hay cún ngay ý :))

chúc bạn xem fim vui vẻ, Nhật còn nhiều movie hay lắm, từ từ xem tiếp bạn nhé :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 21-10-2013 23:49:05 | Chỉ xem của tác giả
JuriSame gửi lúc 21-10-2013 22:35
fim này em mèo dễ thương thôi rồi, nhìn nhóc như cục bông, cứ muốn lăn ...

Mình mới thấy bà chị bảo xem xong khóc sướt mướt hồi tối xong.
Mình down xong rồi nhưng mà chưa có thời gian xem, mai sẽ cố xem rồi vô đàm đạo với bồ hehe
Mèo thì t định nuôi rồi nhưng mà hiện tại chưa mua được nhà cho e nó nên chưa dám xin về hehe
Hồi bé chưa xây nhà nuôi mèo suốt ngày ôm đi ngủ mặc dù bị bố mẹ mắng hehe
Mà coi xong chắc mình cũng khóc tè le luôn ý{:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 22-10-2013 09:57:17 | Chỉ xem của tác giả
fishy.windy gửi lúc 21-10-2013 23:49
Mình mới thấy bà chị bảo xem xong khóc sướt mướt hồi tối xong.
Mình down xong rồi n ...

mình thì nhà ở mặt phố lại ko có sân vườn nên bố mẹ mình ko cho nuôi dù đã khóc lóc năn nỉ mấy lần =.=

ngày xưa ở nhà cũ có cái sân sau rộng rãi, em nó còn chạy nhảy đc :))

cơ mà mình thích nuôi mèo to mà xù lông như kiểu mèo Ba Tư ấy, mấy em đó thì quấn chủ nên ko bao giờ rời mình để nhảy rào sang nhà hàng xóm, như mấy em mèo miểu bình thường suốt ngày chạy lung tung, h cơm mới mò về :)) nên mình thích nuôi chó hơn, trông mấy em cún bé bé xinh kinh khủng :))

cơ mà fim này bạn ý nhặt đc con mèo yêu quá thể, nhìn phát là trúng tiếng sét luôn, muốn rinh về ngay và liền ấy :)))

vậy bồ xem đi nhé, xem xong mình tám, còn cả đống fim Nhật để tám chung nữa kìa :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 23-10-2013 00:28:09 | Chỉ xem của tác giả
phim nhật thường có cái j đấy rất buồn, rất tự kỉ nên mình ít dám xem drama, phim này xem lâu rồi mà h lại thấy lên đầu thread.
Phim nhẹ nhàng, không có xung đột, như một câu chuyện kể, mang theo cả nỗi buồn đặc trưng cảu phim nhật nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 30-10-2013 22:03:15 | Chỉ xem của tác giả
thiệt tình là mình thich nuôi cún nhưng xem phim này ứ chị nổi em mefooooooooooooooo . trời ơi sao lại dễ thương như thế cơ chứ :(( oa oa xem phim hay quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách