Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Yuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Ghibli Series: From up on Poppy Hill/ Kokuriko-Zaka Kara

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 23-12-2012 23:34:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim của Ghibli quá hay và ý nghĩa luôn ấy, mình xem phim của Ghibli từ bé, nhớ nhất là Totoro và Spirited Away, mong nhà mình làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 24-12-2012 10:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim cực hay luôn, bối cảnh sau thời kì chiến tranh thứ 2. Con người sau nỗi đau chiến tranh và đứng lên. Còn nhiều điều ý nghĩa khác nữa...
Yêu cặp này chết đi đc.
Sao cặp đôi nào của Ghibli cũng dễ thương thế!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 7-2-2013 20:14:47 | Chỉ xem của tác giả
nhạc phim hay quá <333333333333333333333333333333333333
hóng nhà mình sub quá cơ :3 hehe
thanks subteam nhá

Bình luận

http://kites.vn/thread/-fanmade-hatsukoi-no-koro-aoi-teshima-372067-1-1.html  Đăng lúc 19-2-2013 11:56 PM
bên jmusic có làm vietsub nhạc phim này đó bạn http://kites.vn/thread/-fanmade-sayonara-no-natsu-teshima-aoi-334681-1-1.html và http://kites.vn/thread/-fanmade-hatsukoi-no-koro-aoi-teshima-37   Đăng lúc 19-2-2013 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-2-2013 20:14:08 | Chỉ xem của tác giả
nhạc phim poppy hill

1. Sayonara no Natsu - Summer of Goodbye - さよならの夏 (nhạc kết phim)
2. Asagohan no Uta - Breakfast Song - 朝ごはんの歌 (nhạc đầu phim)
3. Hatsukoi no Koro - In The Days of First Love - 初恋の頃 8:23 (nhạc tầm phút 32)

Bình luận

nhạc hay quá cảm ơn bạn nhìu nhé! :)  Đăng lúc 12-2-2013 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-3-2013 17:38:01 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc phim này hay ghê,nhất là bài cuối,từ đầu đến cuối phim mạch phim rất nhẹ và tình cảm,mình cảm thấy đây là 1 bộ phim đáng nhớ,nó ko nói về những điều to tát nhưng cuộc sông có lẽ vẫn và vốn bình dị như thế này.Toàn bộ phim mang đậm nét Á đông,trong từng câu thoại và hành động.Mình thêm yêu Ghibli vì Poppy Hill rồi.Thanks subteam nhá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 26-3-2013 20:54:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào của Ghibli cũng phong cách hết trơn, mỗi phim một nội dung, nhưng mà thấy mấy phim sau này dường như là mang nhiều thông điệp hơn mấy phim trước.
Phong cảnh thì khỏi bàn: Rất đẹp, bình dị, đậm nét Nhật Bản
Nội dung: Nhẹ nhàng, tuy nói tới tuyến tình cảm của hai nhân vật chính, nhưng trong đó vẫn lồng ghép được nỗi ám ảnh của chiến tranh rất tài tình.
Mình ít xem phim Nhật, nhưng mà mình cảm thấy dường như người Nhật họ rất sợ chiến tranh. Nên thông điệp họ lồng ghép trong phim rất ý nghĩ tuy nhẹ nhàng nhưng đáng để suy nghĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 4-4-2013 12:10:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình yêu hết tất cả các phim của ghibli luôn, phim nào cũng có cái hay và ý nghĩa của riêng nó, chẳng cái nào giống cái nào, hơn hết là nhạc phim của ghibli bài nào cũng hay (theme song ấy nhé), hôm nay vào down lại vì mấy hôm trước hư ổ cứng mất hết trơn nên để lại vài dòng {:180:}

Hè này ghibli ra liền 2 phim mới, tha hồ hóng hớt cho mau đến hè {:182:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 3-5-2013 14:14:41 | Chỉ xem của tác giả
lần đầu xem phim này trên mạng với tựa đề " Từ phía đồi hoa mỹ nhân", nét vẽ nhân vật nhận ra ngay tác phẩm của nhà GHIBLI.
Nhẹ nhàng , đáng yêu,với những rung động của tuổi học trò, đây là tác phẩm hơi hơi hiếm có nhiều tuyến tình cảm tróc các tác phẩm của nhà Ghibli.
thật đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 12-7-2013 19:30:38 | Chỉ xem của tác giả
Bức tranh sơn dầu sắc vàng đỏ xen lẫn nhau nhìn thật đẹp.

"Tình yêu của ngày hôm qua là những giọt lệ, chẳng mấy chốc mà cạn khô tan biến... Tình yêu của ngày mai là đoạn điệp khúc, những lời không bao giờ kết thúc..." Lời bài hát cứ da diết, cứ như lời từ quá khứ vọng về vậy, nghe mà thấy xao xuyến lạ.

"Nếu em cất tiếng gọi vào hoàng hôn, liệu em có có thể nào gặp được người dịu dàng là anh không?"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 13-7-2013 09:21:28 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim với nội dung sâu sắc và đầy ý nghĩa về con người đứng lên xây dựng đất nước sau chiến tranh nhưng họ vẫn cố gắng bảo vệ những giá trị cũ đã chiếm 1 phần trong trái tim của bao thế hệ.
Có ai biết ý nghĩa của hình ảnh biểu tượng bức tranh với con tàu và những lá cờ không. Giải thích cho mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách