Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16988|Trả lời: 38
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Ghibli Series: From up on Poppy Hill/ Kokuriko-Zaka Kara

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được Jet sửa lúc  2011-9-3 16:47

From up on Poppy Hill/ Kokuriko-Zaka Kara

Tên phim: From up on Poppy Hill
    Romaji: Kokuriko-Zaka Kara
    Kanji: コクリコ坂から
    Đạo diễn: Goro Miyazaki
    Tác giả/ Kịch bản: Tetsuo Sayama (manga), Chizuru Takahashi (manga), Hayao Miyazaki, Keiko Niwa
    Nhà sản xuất: Tetsuro Sayama, Toshio Suzuki, Chizuru Takahashi
    Ngày công chiếu: 16 - 07 - 2011
    Công ty sản xuất: Studio Ghibli
    Nhà phân phối: Toho

Nội Dung:

Vào những năm 1960 ở Yokohama, Nhật Bản, Bộ phim kể về 1 cô gái trẻ tuổi tên là Umi Matsuzaki.

Năm 1963, tại Yokohama, Nhật Bản, có một tòa nhà phong cách phương Tây được đặt tên là Kokuriku Manor nằm trên một ngọn đồi nhìn ra cảng biển. Kokuriku Manor là một nhà nghỉ được điều hành bởi Umi Matsuzaki - 16 tuổi, cô được thừa kế từ mẹ cô, một giáo sư đại học. Mặc dù Umi rất bận rộn vào buổi sáng, nhưng cô ấy luôn dành thời gian treo những là cờ với tâm nguyện "Cầu cho con tàu có những chuyến đi an toàn". Cha của Umi đã dạy cô như thế.

Tại trường trung học của Umi Matsuzaki có một tòa nhà lịch sử cũ được giữ lại làm phòng của câu lạc bộ văn hóa. Để chuẩn bị cho Thế vận hội Tokyo sắp tới thành phố đang phá những tòa nhà cũ để nhường chỗ cho những tòa nhà mới. Một chiến dịch sau đó được bắt đầu bởi một nhóm các sinh viên muốn bảo vệ những ngôi nhà. Umi trở thành một thành viên của nhóm chống lại việc phá dỡ và thông qua nhóm Umi đã gặp Shun Kazama. Dần dần, Umi và Shun có tình cảm với nhau. Mọi vấn đề phát sinh khi họ biết rằng họ có thể là anh em ruột...

Trailer

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:45:22 | Chỉ xem của tác giả
1 số hình ảnh

Cre: Tumblr
Reup by me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 3-9-2011 00:45:50 | Chỉ xem của tác giả
From Up On Poppy Hill - Theme Song

Thêm vài hình ảnh ^^

Cre: tumblr
Reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-9-2011 00:51:13 | Chỉ xem của tác giả
ôi...ôi...
phim mới mà đã update rồi :$
màu đẹp quá...chết vì màu của ghibli studio mất...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-9-2011 20:51:03 | Chỉ xem của tác giả
Ah, mình thích phim này kể từ hồi bên nhà cũ giới thiệu ^^
Chắc phim cũng mới vừa công chiếu ở rạp cách đây không lâu, nên nếu nhà mình có muốn sub thì cũng còn khá lâu ấy nhỉ.

Nghe nói phim này nhận được phản hồi khá tốt, đánh dấu sự phát huy tài năng của con trai Hayao Miyazaki là Gorou Miyazaki. Tui hok biết nhiều về mấy chuyện này lắm, nhưng chỉ cần là của Ghibli thì phải lao vào thôi.

Hy vọng nhà mình sẽ sub bộ này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-9-2011 21:21:26 | Chỉ xem của tác giả
Cái cách tô màu nước thì vẫn thế, mà phong cách vẽ cảm giác hơi khác 1 chút, nhg nói chung là nhìn rất đẹp :X

Phim này mới ra thôi, đang công chiếu ở Nhật thì phải. Sẽ phải kiên nhẫn dài dài chờ sub thôi :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-9-2011 22:03:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình hóng phim này lắm, một phần vì nhạc nền, và mình cũng thích nét vẽ của Ghibli nữa. Nội dung và cách kể truyện chắc cũng sẽ như mưa giầm thấm lâu, xem rồi nhớ mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-9-2011 22:41:55 | Chỉ xem của tác giả
e đã bị cái hãng này quyến rũ rùi đấy.....
những bộ trước e đã tải về....coi được một ít....
cái nào cũng chăm mắt vào coi.....
chờ đợi cái này nữa...hihi....bản nhạc phim hay quá....
lót chiếu, ôm dép ngùi ún trà en bánh đợi phim....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-9-2011 23:51:57 | Chỉ xem của tác giả
Còn thiếu mỗi phim này nữa là đủ bộ sưu tập Ghibli cho đến thời điểm hiện tại  xx
muốn xem quá {:3_46:}

Bình luận

mình cũng là fan của Ghibi :( bạn có thể reup các link phim bạn có không? :(  Đăng lúc 4-4-2013 12:39 PM
@duongbehp : tớ có hết tất cả phim rồi cậu ạ :)  Đăng lúc 24-12-2012 11:57 AM
c ơi, c có những phim nào rồi thế? cho t biết đc ko?  Đăng lúc 24-12-2012 10:39 AM
mấy phim cũ k HD mình cũng có, cơ mà h tìm HD khó quá  Đăng lúc 7-8-2012 11:16 AM
mình kiếm ghibli từ lâu rồi, mấy phim cũ thì k hồi đấy kiếm k có HD, bh thì k biết có ai có không nữa  Đăng lúc 7-8-2012 09:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-9-2011 23:52:26 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận nhà bác Miyazaki này ai cũng giỏi.
Mình thấy phim của Gorou hình vẽ người thì rất giống bố, còn vẽ phong cảnh xung quanh thì như tranh sơn dầu vậy, không biết có đúng không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách