Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Gantz Part I - Kazunari Ninomiya, Kenichi Matsuyama (Vietsub SD revised +

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-12-2011 22:43:45 | Chỉ xem của tác giả
boy_ko0l_bk gửi lúc 22-12-2011 14:47
phim này xem khiến m` ức chế vì những nhân vật trong phim :@ Toàn cầm súng chạy loanh qu ...

phim này xem khiến m` ức chế vì những nhân vật trong phim :@ Toàn cầm súng chạy loanh quanh, bắn thì ko bắn,toàn anh hùng núp cả :)) Không hợp lí 1 chút nào,giơ súng lên xong để đó chờ bị tấn công, đồng đội dẹo rồi ms rơi nước mắt ,đạo diễn nào làm cái phim này mà tệ thế không biết. Hình ảnh thỳ cũng tạm đấy, nhưng xem mấy phim hành động của VN m` thấy có hứng thú hơn GantZ

Đúng rồi nhỉ =))
Chỉ là vài cái  mạng ghẻ thôi mà, việc giề phải suy nghĩ nhể, cầm súng bùm bùm vài phát là xong, hấp dẫn biết bao =))

Không giết người sẽ bị người giết, nhưng giết người rồi có chắc bạn sẽ  tiếp tục " SỐNG" không

Sống với 1 lương tâm luôn cắn rứt sướng phải biết ấy nhỉ
Nhất là khi  vừa cầm súng giết những kẻ chẳng thù chẳng oán chẳng gây sự gì với mình ( toàn tụi GANTZ chủ động đi gây sự =)))

Còn về ý nghĩa của GANTZ, mình chả mong bạn hiểu được nhưng bạn kêu phim " tệ" thì mình phục bạn thật đấy

Vỗ tay cho khả năng cảm thụ nghệ thuật của bạn nào

P/S: Minna ơi, chả nhẽ em lại phải viết một bài phân tích về... nội dung phim để cho mọi người hiểu phim nó nói về cái kí gì và vì sao biên kịch lại viết kịch bản như thế nữa sao =)))

Bình luận

Jet
Viết đi em ^^  Đăng lúc 26-12-2011 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-12-2011 16:05:15 | Chỉ xem của tác giả
Chào mình là mem mới
rất muốn làm quen với các bạn
ơi muốn kết bạn add nick mình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-12-2011 17:27:51 | Chỉ xem của tác giả
[J-Zone].Gantz-Part.I.[2010].HD.KST.NET.VN.mkv

Link torrent trang 1!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn anh ạ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-12-2011 21:38:39 | Chỉ xem của tác giả
OI ZOI OI!!!!!!!!!!!!!!!!!
3 tình yêu lớn bé của mình đều đóng phim nì!!!!
Ko dọc truyện. Thấy 3 tình yêu nên xem phim. N mà phim cũng hay mới chết chứ. Hú hú
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 6-1-2012 14:04:35 | Chỉ xem của tác giả
nghe hay thế.phải xem mới đc.Nhưng bị buồn cười là ko quen nhìn anh Kenichi đi thẳng lưng =))

Bình luận

Ủa? Ổng chỉ đi còng lưng trong Death Note thôi mừ. :D  Đăng lúc 18-1-2012 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 9-1-2012 03:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Trả nợ chị JET bài cảm nhận =)))
Viết lan man, dở hơi ko được rate- em đâu đấy

Lần đầu tiên xem GANTZ là cách đây rất lâu rồi, có lẽ giờ GANTZ đọng lại trong ký ức của Mèo rất mờ nhạt, thứ duy nhất còn đọng lại trong Mèo về GANTZ có lẽ chỉ gói gọn trong mấy chữ

BÀI CA VỀ NIỀM TIN

Kuruno là 1 kẻ thất bại theo đúng nghĩa của từ này
Một tên sinh viên làng nhàng, ko có một mảnh tình vắt vai, đầu óc chuyên chứa toàn mấy thứ bậy bạ, bị các công ty tuyển dụng quay lưng, không có tiếng nói trong chính gia đình mình sinh ra.... điều tệ hại nhất là hắn là 1 con người vô cảm, nhìn thấy chết không có ý định cứu, ngay cả khi đó là người bạn học có quen biết đã từng giúp đỡ hắn
Nếu không bị bạn học của mình chỉ mặt gọi tên rồi bị kéo vào GANTZ, hắn sẽ mãi là 1 kẻ thất bại như thế

Và rồi đúng 1 tiếng rưỡi sau cái con người thất bại kia vụt trở thành 1 anh hùng ngời ngời phẩm chất, một người có trái tim hiệp nghĩa sẵn sàng bảo vệ kẻ yếu, biết đau khi đồng đội của mình ra đi, biết trống rỗng khi mất đi cái người bạn mà hắn đã từng có ý định lờ đi... cho chết ở 1 tiếng rưỡi về trước, biết mở cửa trái tim đón nhận tình cảm của người khác cũng như trao đi sự chân thành của chính bản thân mình

Điều gì làm nên sự kì diệu này

GANTZ ư?

GANTZ nó là cái gì ?????
Bất kì ai xem bộ phim này cũng hiểu GANZT nó là cái gì, luật lệ của nó ra làm sao, khỏi phải giải thích mất công

Có phải bất kì ai tham gia GANTZ đều trở thành anh hùng không?
Câu trả lời: Chắc chắn là không

Vậy GANTZ rốt cuộc nó là cái gì =)))))))

Trước hết xét thành phần được tuyển vào GANTZ, đó là những kẻ thất bại, thất bại trong cuộc sống, trong tình yêu và trong chính việc đơn giản nhất là bảo vệ tính mạng của mình

Cái gọi là GANTZ đơn giản chỉ là 1 cơ hội
Là cơ hội để bạn được sinh ra một lần nữa, được bắt đầu lại từ đầu

Những người như Kurono nắm lấy nó để thực hiện những hoài bão mà bình thường có nằm mơ Kuruno cũng không dám nghĩ tới, từ đó giúp Kuruno nhận ra được rằng trong trái tim mình vẫn còn chỗ chứa đựng tình yêu thương bao la dành cho những người khác, niềm tin vào tình yêu, vào cuộc sống, vào tình bạn
Một số người khác lại lựa chọn biện pháp trốn chạy đúng với nghĩa của từ hèn nhát
Kết cục của họ là gì... Tuyệt vọng, vô vọng, cái chết
Vốn dĩ bạn không hề sống khi mà bạn chỉ tìm cách chạy trốn Ngay cả khi trao cho bạn cơ hội bạn sẽ vứt bỏ nó dễ dàng mà không hay biết đó là cơ hội
Đừng dựa dẫm vào người khác dẫu người đó có là chúa trời đi chăng nữa cũng chẳng bao giờ có trăm tay ngàn mắt để cứu bạn được
Không hẳn sự nỗ lực nào cũng đem lại kết quả tốt đẹp, nhưng ít nhất bạn có thể mỉm cười buông tay khi bạn đã cố gắng hết sức
Suzuki là 1 người luôn chạy trốn, lần duy nhất Suzuki dám đứng lên chiến đấu để bảo vệ bản thân và người khác thì lại là lần Suzuki chết thảm, tuy nhiên Suzuki không hề cảm thấy hối hận vì những gì mình làm

Còn nhiều lắm ý những bài học đầy ý nghĩa như thế trong từng nhân vật của GANTZ ( mà tạm thời Mèo chưa nhớ lại được)

Quay về chủ để chính

Trên thực tế những Kuruno tồn tại trên thế giới này không ít, có rất nhiều bạn trẻ ôm trong mình một hoài bão lớn, một trái tim nhiệt huyết nhưng vì một lí do nào đó đã tự khóa kín những thứ tốt đẹp ấy ở sâu trong trái tim mình
Họ cần 1 chiếc chìa khóa CƠ HỘI
Cơ hội ấy có thể tìm thấy trong GANTZ 1 cách thật dễ dàng bởi nó được Hiroya Oku sensei tạo ra và trao vào tay Kuruno nhưng trên thực tế chiếc chìa khóa ấy đang ngày càng khó kiếm bởi nguyên liệu làm ra nó chính là niềm tin
Chỉ khi bạn đặt niềm tin và người khác, vào xã hội mà xã hội, người khác không quay lưng lại với bạn thì bạn mới có thể có được chiếc chìa khóa ấy
Hãy mở lòng hơn nữa với mọi người và chính bản thân mình
Biết mình là ai, mình có những gì, có những thứ bạn thấy thật tầm thường chỉ khi bạn đánh mất nó, phải chiến đấu để giành giựt lại nó

Nếu bạn nào đã coi phần II sẽ thấy Kuruno trở thành 1 con người hoàn toàn khác
Sẵn sàng chấp nhận làm 1 anh đầu bếp quèn, bỏ đi cái ao ước phải thắt ca vát mặc vét đi giầy da công sở bóng lộn, mở cửa trái tim ra đón nhận tình yêu của Tae để rồi biết thế nào là yêu, là đau khổ

Nếu như phần I Kuruno làm 1 anh hùng đơn giản chỉ để khoe mẽ, chơi trội thì Part II kết thúc Kuruno sẵn sàng chấp nhận làm 1 anh hùng vô danh, xóa tên trong kí ức của tất cả mọi người , ngay cả người mình yêu thương nhất( Mèo thề là cái cảnh Tae nhìn tấm biển chạy chữ ở trong công viên và tự hỏi : Kei là ai? làm Mèo khóc sụt sịt còn khủng hơn bất kì cảnh phim lấy nước mắt nào )
Điều gì đã biến 1 tên vô dụng, 1 kẻ thất bại  thành 1 con người như vậy... hãy chờ tiếp phần 2 của subteam

P/S: Chị Jet ơi em bí từ, em muốn viết nhiều lắm ý mà chả biết viết giề, em xem lâu lắm rồi
Chỉ tức các bạn bảo phim nhạt thôi =))

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 18-1-2012 11:35:26 | Chỉ xem của tác giả
hit of hit không còn mong hơn gì nữa. Down liền để coi tết ^^. THank kst nhiều lắm!! Từ phim này tự nhiên thik Kazunari lun, không hiện h có phim nào do a í đóng hok vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 23-1-2012 02:23:50 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một số suy nghĩ của mình sau khi xem phim, các bạn đừng chém nhé =))
Thứ nhất, phim này KHÔNG hề nhạt một chút nào, mặc dù nó toàn cảnh chém giết, hành động
Bản thân mình cũng đọc truyện và thấy truyện khá là nặng độ, khá rùng rợn nữa nhưng mà phim hay truyện đều có ý nghĩa và theo mình thì nó truyền tải nhiều thông điệp lắm :))

Qua mỗi nhân vật mình tin là chúng ta đều có thể thấy bản thân mình một phần nào đó: những lúc cảm thấy mình là kẻ thất bại, ngu dốt, hèn nhát, khát khao được trở thành một cái gì đó rất đặc biệt. Trong phim Kei lúc biết khả năng của bộ giáp thì đã trở nên rất ích kỉ và hợm hình nhưng khi người bạn của mình chết đi, Kei nhận ra được bản thân mình và quyết định cùng những người khác hồi sinh những người đã chết. Gantz đã đưa ra 2 lựa chọn ở mức 100 điểm. Mỗi người sẽ có cách chọn khác nhau. Cuộc sống đầy rẩy những sự lựa chọn và bạn quyết định cuộc đời của mình thông qua đó.

Đó chỉ là một số suy nghĩ của mình thôi nếu bạn nào mà xem phim mà chỉ để ý đến mấy pha hành động chắc là bạn chưa hiểu hết ý nghĩa của biên kịch rồi =))

Vậy nha, mình out =))

Bình luận

chờ ST làm phần 2 :x  Đăng lúc 23-1-2012 05:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Đón xem phần 2 nữa nhé ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 23-7-2013 00:21:36 | Chỉ xem của tác giả
quảng cáo và hình ảnh óa tuyệt, chắc phải xem phim này mất thui hihi. Cảm ơn các bạn đã cho mình 1 cuốn phim hay nhá ^^ {:87:} phim nhật đầu tư cũng nhiều lắm nà kaka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-12-2013 23:19:12 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu coi phim này do cuồng Ninomiya của Arashi.
Nhưng coi xong thì ko hề hối hận. Thích mấy khẩu súng và bộ đồ suit vô cùng luôn!
Yuriko xinh quá chời chời luôn ý! Mà NV chị ấy hơi ít đất diễn trong phần 1. Hy vọng phần 2 2 người có nhiều cảnh cùng nhau hơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách