Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 28988|Trả lời: 51
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Dưới gốc cây bồ đề/ 菩提树下/ Chung Hán Lương, Lưu Khải Uy, Lữ Nhất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên phim: 菩提树下
Tiếng Việt tạm dịch: Dưới gốc cây bồ đề
Khởi quay tháng 9 năm 2010 tại Tứ Xuyên
Chế tác hậu kỳ tháng 1 năm 2011
Phát sóng : 2011
Đạo diễn : Lại Thanh Thủy
Biên kịch: Trương Dịch Hề
Đài truyền hình Tứ Xuyên cùng Công ty trách nhiệm hữu hạn chế tác Bắc Từ Văn hợp tác sản xuất

Nhân vật

Quan Hậu Phác – Chung Hán Lương
Long Vũ Sinh – Lưu Khải Uy
Châu Kính Tâm – Lữ Nhất
Long Liên Sinh – Dương Nhụy
Long Nhị Gia – Lý Tử Hùng
Long đại phu nhân - Trần Sa Lợi
Phổ Nhĩ – Trương Dịch
Mộc Tâm Nhi – Bạch Tuyết Vân
Hoàng Phủ - Triệu Vân Nam

Nội dung phim

Một trận dịch bệnh trở thành nguyên do cho hai mươi năm ân oán tình thù giữa hai gia đình, một cuộc truy sát dẫn đến hai mươi năm thân thế bị tráo đổi, kẻ bị đuổi cùng giết tận chính là con trai ruột, người nguyện lấy thân mình báo đáp chính là anh trai…

Hai mươi năm sau, những oan hồn bị thiêu cháy trở về đòi lại tất cả những gì họ đã mất, oán hận chồng chất oán hận, phải chăng chỉ có buông tay mới chính là sự khoan dung lớn nhất…

Cuối thời nhà Thanh bệnh dịch hoành hành ở Chuẩn Hà, hai huynh đệ kết nghĩa ở Ngự Y Phòng là Long Đại Gia và Phương Tú Tài cùng nhau đến nới cứu trợ dịch bệnh, nhưng lại phát hiện ra nguyên nhân căn bệnh dịch là do có người hạ độc, không ai khác chính là Long Nhị Gia và Long đại phu nhân.

Long Đại Gia niệm tình huynh đệ, giấu kín nguyên do sự việc, nửa đêm về phủ tra hỏi em trai, thật không ngờ Long Nhị Gia tư thông cùng với Long Đại Phu Nhân đã sát hại ông. Nhị Gia và Đại phu nhân ngụy tạo chứng cứ, đổ hết tội lỗi lên đầu Phương tú tài, chỉ trong vòng ba ngày, cả nhà Phương tú tài đã bị giết hại, duy nhất còn sống sót đứa con trai.

Trong lúc chạy trốn cuộc truy sát đã bị bế nhầm với đứa con trai tư thông giữa Nhị Gia và Đại phu nhân, ân oán hai mươi năm của hai gia đình nảy sinh từ lúc đó…

Mười tám năm sau hai đứa trẻ lớn lên.
Con trai của Long gia Hậu Phác lưu lạc vào nhà họ Quan, hành nghề y cứu người,con trai của Phương tú tài trở thành Đại thiếu gia Long Vũ Sinh của nhà họ Long. Tiểu thư nhà họ Long - Long Liên Sinh – em cùng cha khác mẹ với Hậu Phác, đem lòng yêu anh, tìm mọi thủ đoạn bắt thanh mai trúc mã của Hậu Phác là Kính Tâm phải thành thân với Vũ Sinh, chính vì vậy tạo thành mâu thuẫn lớn giữa Hậu Phác và Vũ Sinh.

Quan Hậu Phác hậu nhân của nhà họ Long, mười tám năm trước do nhầm lẫn lưu lạc vào nhà hành nghề y họ Quan. Trung y thế gia dạy cho anh biết hành đạo cứu người, tấm lòng từ bi đức độ.
Hậu Phác là một thanh niên cởi mở, nhiệt tình và lương thiện. Có tài năng ý thuật bẩm sinh và tấm lòng cứu nhân độ thế. Dường như anh được sinh ra trên đời là để cứu người, lấy đó làm niềm vui. Vì thanh mai trúc mã Kính Tâm, Hậu Phác đã hy sinh tất cả, từ việc bỏ trốn khỏi đám cưới, cướp cô dâu, kết quả đổi lại là sự hành hạ về cả thể xác lẫn tinh thần Kính Tâm phải gánh chịu, còn Hậu Phác bị nhà họ Long ép tới đường cùng, suýt nữa đã bỏ mạng trong chính tay bố đẻ của mình.

Vũ Sinh tranh giành KínhTâm với Hậu Phác, anh hận Hậu Phác nhưng cuối cùng vì yêu Kính Tâm đã tình nguyện để cô ra đi, trở về bên Hậu Phác, chôn chặt tình cảm của mình trong lòng.
Long Liên Sinh vì muốn có được Hậu Phác không từ bất cứ thủ đoạn nào, cô không hề biết đó là người anh trai cùng cha khác mẹ của mình, từ việc dùng tình yêu, dùng âm mưu, tất cả tinh thần thận chí là thể xác của mình đổi lấy tình cảm của Hậu Phác. Càng thất bại cô càng lúc càng lún sâu, trở nên nhẫn tâm và độc ác.

Mối quan hệ giữa Hậu Phác và Vũ Sinh càng lúc càng trở nên căng thẳng, sự tranh đoạt Kính Tâm, sự từ chối Liên Sinh,tranh giành tiệm thuốc, mâu thuẫn đã được đẩy tới cực điểm, thậm chí dẫn tới kiện tụng và sinh mạng. Kẻ chủ mưu đứng đằng sau mọi chuyện Long đại phu nhân vì muốn bảo tòan cho Vũ Sinh sử dụng mọi thế lực hãm hại Hậu Phác – con trai mình, giống như năm đó bà ta đã hãm hại Phương tú tài. Ai nói thế gian không có báo ứng, cả nhà bốn người của Hậu Phác bỏ mạng, Hậu Phác may mắn thoát khỏi kiếp nạn nhưng đã bị đầu độc mất đi thị giác và vị giác.

Chính vào lúc đó, người tưởng đã mất tích từ lâu, vợ của Phương tú tài, mẹ đẻ của Vũ Sinh xuất hiện. Bà quay lại để trả thù, oan hồn trở về đòi lại tất cả những gì đã bị đánh cắp. Khi chân tướng bại lộ, kẻ chủ mưu bị lôi ra trước ánh sáng, sự thật phơi bày mọi chuyện sẽ phải giảiquyếtnhư thế nào đây?Người lương thiện bị bức ép tàn nhẫn. Những con người yếu đuối rơi vào tuyệt vọng.
Những con người ác độc đánh mất linh hồn. Người tham lam không biết đường quay đầu. Tình yêu không còn như xưa nữa. Tình cảm ruột thịt bị chối bỏ. Thiện áclà do con người lựa chọn, buông tay mới có được sự bình yên...

Wasaii @kites.vn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 9-6-2012 00:17:43 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tạo hình, tin tức liên quan, ...

Bình luận

dạo này anh Khải Uy đóng phim liên tục ấy nhỉ,xuất hiện trên mọi đài  Đăng lúc 9-6-2012 02:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-6-2012 23:30:08 | Chỉ xem của tác giả
Bài của mình có thể coi là giật tem ko nhỉ, hí hí

Trời đất phim này nội dung sao mà rối rắm phức tạp kinh hồn , nội đọc thôi cũng choáng váng đầu óc rồi.
Phim này nghe đâu đang được chiếu ở mấy đài Trung Quốc cả Đài Loan nữa cơ.
Anh Uy trước giờ vẫn đóng nhiều phim mà, chỉ có điều 2 năm gần đây thì dày đặc thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-6-2012 13:39:31 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem bản sub, thật sự rất rất rất là ức chế
Xem mà sởn hết cả vì lòng dạ con người
Âm mưu, thủ đoạn, tham vọng, thù hận, tình ái cứ đan xen, mâu thuẫn vào nhau đến nghẹt thở
Tuy kết thúc có hậu xong cả một bộ phim hầu như chẳng có đoạn nào đc 1 chút gì đó gọi là thoải mái cả.
Bạn Hậu Phác của Chung ca thì bị ngược từ đầu tới cuối, từ cuối lên đầu, ngược tâm thể thảm, ngược xác còn thê thảm hơn, chân tay mặt mũi chỗ nào cũng bị ngược, ngược đến sống dở chết dở, đau yếu, mù lòa :((((((((((((. Mà lại chính là bị cha mẹ ruột mình ngược. Haizz, thế mà lúc nào cũng nhân hậu, độ lượng hết chỗ nói, bị người ta lợi dụng hết lần này tới lần khác. Ức chế ko chịu đc. Con trai gì mà ngốc nghếch quá.
Bạn Vũ Sinh của Uy ca thì cá tính hơn chút, cơ mà cũng bị người ta lợi dụng nhiều, còn dùng dằng ko quyết đóan, để bà mẹ và ông bố hờ quyết hết mọi chuyện nên mới gây ra nông nỗi như vậy. Khổ Vũ Sinh yêu đơn phương Kính Tâm, chăm lo cho cô tử tế mà trái tim cô mãi ko quên đc tình cũ
Bạn Liên Sinh thì ko còn gì để nói, yêu quá hóa ác, thủ đọan phát ghét, cuối cùng thì cũng hiểu ra. Bị trừng phạt thế còn quá nhẹ.
Bà mẹ và ông bố nhà họ Long, gieo nhân nào gặt quả nấy, kết cục thích đáng.
Dưới cây bồ đề, thiện ác, tham vọng, thù hận, ân óan cuối cùng hóa giải thành hư không.

Bình luận

Mình xem bản raw thôi, ko hiểu cụ thể nội dung nhưng cốt truyện đại khái thì nắm đc bạn ạh.  Đăng lúc 5-9-2012 11:04 PM
bạn ơi bạn xem ở đâu thế?  Đăng lúc 31-8-2012 11:38 AM
Bạn cho mình hỏi bạn xem phim bản sub ở đâu vậy? Chỉ giúp mình với.  Đăng lúc 27-6-2012 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-8-2012 12:11:05 | Chỉ xem của tác giả
ngocnu gửi lúc 17-6-2012 13:39
Đã xem bản sub, thật sự rất rất rất là ức chế
Xem mà sởn hết cả vì lòng dạ con ng ...

mình đang hâm về chung ka
nên hóng fim của tứ thiếu để xem
đọc com của bạn,ớn luôn phim này
mặc dù có hâm thật nhưng mình cũng đang ngao ngán vì TNMNĐ đây
xem đc mấy tập đầu ổn,tò mò vì lỡ đọc vài com nói đến kết thúc,
huc,k xem nổi vì mạch phim khó đỡ
phim này chẳng nhẽ cũng thế ư??????????????

Bình luận

Ko thì bạn lên mạng coi phim Đoá hoa vô thường cũng đc. Phim đấy cũng hay lắm.  Đăng lúc 5-9-2012 11:18 PM
Ko thì bạn lên mạng coi phim Đoá hoa vô thường cũng đc. Phim đấy cũng hay lắm.  Đăng lúc 5-9-2012 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-8-2012 23:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim nay co ca 2 nam chinh minh yeu thich. Ko biet co team nao lam vietsub hok ta? Cac. Ban oi, co ban nao biet link down hoac xem online english sub cung dc. Share cho minh voi.... Tks!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-9-2012 23:16:05 | Chỉ xem của tác giả
aloan gửi lúc 11-8-2012 12:11
mình đang hâm về chung ka
nên hóng fim của tứ thiếu để xem
đọc com của bạn,ớn luô ...

À thực ra phim của Chung ca trừ Không kịp nói yêu em ra thì hầu hết đều khá kén khán giả do phim mang tính xã hội và nội dung nặng nề nhiều hơn là giải trí. Chung ca trước giờ không đóng phim thần tượng bạn ạh, anh ấy thường diễn những vai có tính thử thách lớn và không trùng lặp tính cách. Đó là lí do vì sao anh ấy là diễn viên thực lực được cả giới chuyên môn và khán giả đánh giá rất cao.
Bộ này, bộ Không kịp nói yêu em và bộ Ngàn cân treo sợi tóc là những bộ Chung ca diễn xuất rất tốt. Nếu bạn ko xem đc bộ này thì có thể wa coi Ngàn cân, mình xem đc vài tập và rất là kết, dù phim mang hơi hứơm chính trị nhiều nhưng cốt truyện thú vị.
Riêng về bộ Dưới cây bồ đề này thì xem mà thấy rùng mình vì cái gọi là lòng dạ con người, độc ác vô cùng tận. Chỉ thương bạn Hậu Phác, số sinh ra chỉ để trả giá cho những gì cha mẹ bạn ấy làm dù bạn ấy chẳng có tội tình gì cả.

Bình luận

Bạn coi ở đâu vậy, chỉ mình được không.thanks bạn nhiều.  Đăng lúc 5-11-2012 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-9-2012 11:48:58 | Chỉ xem của tác giả
ui, 2 chàng ta đều thix,
k bít subteam cóa mần k, nhưng vẫn trông ngóng, thấy cái nội dung là khoái rồi
đã đã, mâu thuẫn càng nhiều phim càng hay,
cám ơn đã post nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-9-2012 14:26:09 | Chỉ xem của tác giả
rất hi vọng st sẽ sub phim nì
Uy ca đóng vai ác phải nói là rất tuyệt
lời nói cử chỉ hành động đều là ng xem hòa mình vào nhân vật
ác đến khiến ng căm ghét nhưng lại ko thể quên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-9-2012 19:52:48 | Chỉ xem của tác giả
đọc nội dung phim sao thấy thương uy ca quá, yêu đơn phương, cuối cùng lại hi sinh cho tình yêu đó, hix hix
uy đóng vai ác nhưng vẫn lấy đc sự thương cảm của mọi người, tuyệt
mình thích uy đóng những vai ác, nội tâm phức tạp rất hay. Mong phim mau có sub quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách