Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jenny8x
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Drama Quái Hiệp Nhất Chi Mai/ Hoắc Kiến Hoa, Lưu Thi Thi, Mã Thiên Vũ, Th

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 18-12-2012 00:30:19 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 17-12-2012 11:41
Đúng là fim nài quá hay, cứ mong có phần 2 xem típ cho sướng mà cứ sợ. Sợ Đường  ...

SS Mèo: Đúng ý ah, e thấy ty của Ly ca và 3 Nương rất sâu sắc, lúc Ly ca khó khăn nhất, đau khổ nhất, nguy hiểm nhất, hiểu Ly ca nhất chỉ có c 3 Nương thôi. Như Ức cũng bên Ly ca nhưng tc chưa chắc sâu đậm đc bằng vs 3 Nương vì tjan 2 ng bên nhau khá bình an, có mỗi cái lúc trốn vs sư phụ là gay cấn thôi. Toám lại là e thấy Ly ca vs 3 Nương là hợp nhất, ok nhất, sâu sắc nhất, cái j` cũng nhất he he. Mà tận 5 tập lận sao lại cut, cuối phim hơi hụt. E thik xem 3 Nương vs Ly ca có em bé :((((

SS 91:  hí hí e thấy cái nhướn mày đấy có rất n` ý nghĩa, mà cũng rất hay, rất bùn cười, e rất phê mấy cái nhướn mày, nháy mắt, liếc mắt, lườm nguýt của Ly ca nhà mình. Xời qá chuẩn. Ế ế cảnh hôn ở dưới thiên trì là thật ah, he he tại nó có mây khói bao phủ nên e chả dám chắc, e cũng chả phân biệt đc đâu là hôn thật đâu là hôn giả :( hic

Ah mà các tỉ có để ý ko? Cái tập lần đầu tiên Ly ca ăn mì của Như Ức ý, rõ ràng sợi mì là sợi mì tôm, nhỏ nhỏ xoăn xoăn, mấy bát mì sau mới là mì thật. hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 18-12-2012 11:36:17 | Chỉ xem của tác giả
axit_cochuako gửi lúc 18-12-2012 00:30
SS Mèo: Đúng ý ah, e thấy ty của Ly ca và 3 Nương rất sâu sắc, lúc Ly ca khó khăn  ...

CŨng ko thế so sánh, nói chung mỗi thời kì thì có 1 sự tương thik thôi, như khi bên Như Ức thì Ly ka đang là wan, cũng yên ổn ko sóng gió. Tính cách của Như Ức cũng rất ngoan cường, gan dạ. Tuy nhiên nếu vào thời gian của NCM thì đúng là Tam Nương hợp hơn, vì có thể cùng vào sinh ra tử với Ly ka, nên vốn là ss chưa từng so sánh. CHỉ thấy duyên phận là điều rất lạ kì, có duyên có phận thì tự khắc đc ở bên nhao thôi:))

Cái khúc ở Thiên Trì là hôn thật đó em, cái nài Thi Thi có xác nhận rồi, có điều sương khói mờ ảo quá, coi hok "đã" gì hết trơn=)))))) Nghe đâu phía Đường Nhân vẫn giữ bản gốc 35 tập của fim nài, tuy nhiên có thể nó sẽ mãi là 1 "bí mật" ko bao giờ đc công chiếu ra ngoài:(((

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 18-12-2012 11:40:26 | Chỉ xem của tác giả
wallace91 gửi lúc 17-12-2012 13:50
à em ơi, mỗi người koi phim xong thì có 1 cách nghĩ riêng, đó là sự cảm nhận riên ...

Đúng, cái gì đó có sự luyến tiếc thì nhớ mãi em nhỉ:)) như bên TVB cứ fim nào hay cứ làm f2, f3 ăn theo mãi, nhưng lần nào cũng thế, càng làm típ thì còn dở, mất hết cả cảm tình với cái bản fim bản đầu lun, nhất là giữ người cũ mà thay đổi tính cách thì càng tệ hơn. Nên QHNCM cứ thế nài là chuẩn nhất rồi, ko cần phải thêm nữa^^

Mà cái lão Ly nài làm người toàn vẹn quá chi, sau fim nài nhà mình tăng lên khối mem đó em, phải nói là có phân nữa mem trong cái box nài là do lão Ly "hút hồn" mà mò vào nè=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 19-12-2012 00:13:56 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 18-12-2012 11:36
CŨng ko thế so sánh, nói chung mỗi thời kì thì có 1 sự tương thik thôi, như khi bên ...

ủ ôi tiếc qá
có 35 tập xem có phải đã ko chứ hic
tập 30 kết hơi cụt vì thằng NTP nổi tiếng thông minh ngang LCT
mà lại mắc bẫy của UVC qá dễ
tự nhiên chán chán hic
e xem đc 3 4 tập của ĐL rồi :))))
ông này lưu manh qá ý @@
cơ mà so vs NCM thì ĐL ko hay bằng he he
he he xem phim e chả thik ai thành cặp vs Ca Ca ngoài đời cả
LTN thì never, LTT thì hợp vs NKL hơn
thôi Chàng hợp vs e nhất ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 19-12-2012 10:36:47 | Chỉ xem của tác giả
axit_cochuako gửi lúc 19-12-2012 00:13
ủ ôi tiếc qá
tập 30 kết hơi cụt vì thằng NTP  ...

Ừm, fans cũng tiếc mãi cái 5 tập bị cắt đó

chả bít "số phận" nó ở nơi đầu, chỉ có Đường Nhân bít

tiếc mãi bít đâu 5 tập đó có nhìu đoạn tình củm của Tam Nương và Ly ka hơn nhỉ:))

Đúng là cái khúc cúi hết hơi nhanh, hơi bị cụt hứng

phải chi đẩy mạnh cao trào hơn thì đã ko còn gì hối tiếc:))

Đường Lang hâm hả em, ông nài thì đúng là "lên voi xuống chó" với ổng

lúc thì oai nghiêm, cơ trí lém nhe, lúc thì nham nhở, hâm khìn hết sức hà

nhưng coi có tính giải trí và thoài mái hơn coi QHNCM, có đìu tất nhin hok hay bằng dòi=))

LTT mà hợp với NKL à? ss thấy NKL "đứng tuổi" hơn LTT nhìu quá, trông ko xứng đôi

coi mấy fim của Bông thì ss thấy Bông vs Lâm Vi Quân và Bông vs Diệp Tuyền là khá xứng

còn xứng nhất chắc là Bông vs Bông thâu=)))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 19-12-2012 12:37:19 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 19-12-2012 10:36

chả bít "số phận" nó ở nơi đầu, ch ...

Em đang chuẩn bị luyện Nhất Nhất nè. Mà thiệt là Bông Hâm với ai cũng ko xứng hết , chỉ với em mới xứng thui ( bớ bà kon đừng quăng dép). khì khì
Um cái kết tập 30 giống như bonus nhiều hơn là 1 vụ án , mà thiệt uổng 5 tập cuối. Em thì em tức chết với thằng bạn mê HK , suốt đời nó đặt TVB lên đầu thờ nên chả bao h nó chịu coi QHNCM của TQ để bik rằng , TQ cũng có những bộ đỉnh của đỉnh. Cái vụ fan mê Bông vì Ly Ca Tiếu hết phân nữa này chắc cũng phải tính lun em đấy. Như em đã nói thik Lệnh Hồ Bông từ cái hình nhưng dặm thêm Ly Ca Tiếu vào mới mê tít tìn tịt. Cũng mai ngày xưa em chưa coi Nhất Chi Mai , mơi koi đây nên cảm xúc cứ dâng trào =)). Còn Đường Lang thì " lên bờ xuống ruộng thiệt" khúc cuối có cả tiền lẫn tình còn gì? Hoàng Khuyết thiệt là vô khuyết, còn cái chùa bằng vàng nữa =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 19-12-2012 13:29:53 | Chỉ xem của tác giả
wallace91 gửi lúc 19-12-2012 12:37
Em đang chuẩn bị luyện Nhất Nhất nè. Mà thiệt là Bông Hâm với ai cũng ko xứng hết  ...

Bộ Nhất Nhất thì em luyện ở đâu thế, hùi bữa chíu trên TV ss mới coi hết, giờ nhìu bạn mún coi mà ss đi tìm thấy trên utube hok có đủ bộ:(( Như cái bộ Tân nhất Tiễn Mai cũng thế, TV lồng tiếng chíu hà rầm rồi, mà trên mạng ko ai up, mún coi lại hay giới thiệu cho mem coi đều hok đc:((

SS cũng từng 1 thời si mê TVB đây, nhưng từ 2 năm nay thì cũng chịu hết nổi rồi, fim TVB ngày càng tệ, dàn diễn viên thực lực thì chả còn mấy người, đám trẻ bi giờ chả thik nổi ai, nên ss cũng ko còn mê coi TVB nữa, chỉ xem giết thời gian thôi. Cả năm nay fim hay của TVB chỉ đếm trên đầu ngón tay, mà là tạm cho nó "hay" đó chứ thật tình chỉ thuộc tầm thường so với hùi trc thôi>"<

COi bộ mấy pé nhà mình tuổi trẻ tài cao, trình "tự sướng" cũng ngày càng tăng, ai cũng đòi "xứng đôi" với Bông hết thiệt tình vứt ss đi đâu nhỉ:)) có con bé cũng 91 như em, đang để dành tiền, quyết chí năm sau sang Thượng Hải gặp cho bằng đc Bông kìa=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 19-12-2012 13:49:23 | Chỉ xem của tác giả
axit_cochuako gửi lúc 19-12-2012 00:13
ủ ôi tiếc qá
tập 30 kết hơi cụt vì thằng NTP  ...

À, cái hình hùi lão đóng NCM bị bầm tay nè em:((

Bầm mà còn phe, thấy gúm hok=))

mà công nhựn anh nhà mình nhìn ốm ốm

zậy chứ cơ bắp cũng săn chắc lém nhe^^

Bình luận

c Haet'sbear ơi, trên ytube từ tập 6 - 12 thì ss down tạm theo từng phần nhỏ vậy, còn từ ep 13 trở đi là phim dài 40' bt rồi c ah http://www.youtube.com/watch?v=Khm_HHhqcBs   Đăng lúc 19-12-2012 11:11 PM
mod ơi mình đang kiếm NCM vietsub mà k có đủ bộ :( các bạn còn giữ từ ep 6 đến ep 16 k cho mình xin link down vứi , mấy ep kia lội bên nhà cũ với utube đã tìm dc :D   Đăng lúc 19-12-2012 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 19-12-2012 22:41:54 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 19-12-2012 13:49
À, cái hình hùi lão đóng NCM bị bầm tay nè em:((

khoe là đúng mà ss he he
khoe cho fans thương fans xót hic chỉ khổ ce chúng mình ý :(
mà e thik tay ca nhà mình lắm nhớ,
trông rất chắc, mà lại ko qá thô, dày, mà lại thon dài, đc nắm thì ấm lắm y *mơ mộng hão huyền*
eo ti ca ca toa thế
trông gầy gầy ốm ốm mà ng săn chắc khỏe mạnh là ok mà ss
ổng tuy gầy nhưng chăm chơi bóng rổ
lại hay đóng phim hành động nên ng săn chắc
ko có cảm giác iếu đuổi ẻo lả
tên là Bông mà ko có nhẹ nhàng như Bông he he
tóm lại là iêu ca nhà mềnh lắm he he <3
e để ý mắt ca ca nhà mình đuôi mắt dài
nhìn đa tình mà lại có chút dê dê sở khanh hé hé
kiểu trong chính có tà ;))
rạng ngời mà cuốn hút :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

200#
Đăng lúc 19-12-2012 23:06:40 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 19-12-2012 10:36

chả bít "số phận" nó ở nơi đầu, ch ...

E thấy Bông hợp vs Tử Huyên ( e quên tên c ý mất roài) hơn
cơ mà suy đi tính lại thì e tự thấy mình là sự lựa chọn tối ưu *tự sướng cao trào*
chỉ tiếc là chúng ta cak nhau qá xa về địa lí, ngôn ngữ, và cái đống chính trị lằng nhằng
ss chơi vs e thì chắc còn phọt ra câu CDSHT ý :)))))
độ tự sướng của e cao vs bỉ nhắm há há
e thấy xem Đường Lang phải nói Bông hâm bị hâm ý :))))
nhiều kiểu cười rất giống iêu râu xanh
e khoái từ "nham nhở" của ss he he
cơ mà hài hay lại đập chai, xong độ tự sướng cũng ngang ngửa e
mở mồm nào thì cảnh sát n` kinh nghiệm, vừa soái vừa chính trực :)))))
e là e gét cảnh sát lắm
e tự nhủ sau này thà ế chứ ko lấy bác sĩ, cảnh sát vs giáo viên
cơ mà xem ĐL, có cảnh sát như ca
sau này chả lấy vội :)))))))
há há e cũng muốn luyện thêm phim của ca ca mà toàn lồng tiếng gét qá
mà e phát hiện giọng ca ca qua các phim đều giống nhau
chắc ko phải là có ng lồng tiếng đâu ss ah
e để ý kĩ, khẩu hình nói cũng khớp vs tiếng
lồng tiếng chắc ko đc vậy đâu
khả năng là hồi mới sang ca ca có nhờ ng lồng tiếng, bh thì hết rồi
e xem trailer tân TNGH, đoạn ca ca nói vài câu giọng giống mấy phim QHNCM, ĐLTT, TK3,.... gần đây mà :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách