Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jenny8x
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Drama Quái Hiệp Nhất Chi Mai/ Hoắc Kiến Hoa, Lưu Thi Thi, Mã Thiên Vũ, Th

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 24-4-2012 12:23:09 | Chỉ xem của tác giả
Hoanhi gửi lúc 20-4-2012 11:16
e coi fim này từ 9h mà jờ coi đc 1 nửa fim àk  tại e tua đi tua mấy khúc mắc c ...

sao k qua thớt Siêu cứu binh thời gian mà 888
ss cũng mắc cười cái đoạn ông sát thủ đi rút tiền
mắc cười chết mất =))

Bình luận

bị nhầm nhà ss ơi hehe, e vs ss Mèo đã 888 là wên đag ở nhà nào luông ^^  Đăng lúc 25-4-2012 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 8-5-2012 10:27:07 | Chỉ xem của tác giả

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 8-5-2012 10:29:53 | Chỉ xem của tác giả

weibo

Bình luận

bo tay thiet =))  Đăng lúc 13-5-2012 12:04 PM
;)) ss đúng là fan cảnh khanh thật mà, đâu đâu cũng up ảnh hai ổng đc. Nhưng mà em thích Khanh Cảnh, bông nhà mình làm công cơ ss ak >.<  Đăng lúc 8-5-2012 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 11-5-2012 03:45:15 | Chỉ xem của tác giả
Koo thích Hoa Ca và Á Á quá chừng . Tiêu Chính Nam diễn tròn vai Bao Lai Ngạnh ghê , hehe xem được mấy tập Ca Tiếu thường xuyên ghé tiệm mì của Như Ức ăn , còn kiếm tới nhà nữa chứ . Bị hỏi lại xạo là bắt trộm =)) =)) .

@ Baidu

Bình luận

Koo
=)) =)) .  Đăng lúc 13-5-2012 12:07 PM
ngay nao cung toi an mi moi ghe chu =)), DLA phim nay dong rat dat ma ^^  Đăng lúc 13-5-2012 12:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 11-5-2012 05:13:24 | Chỉ xem của tác giả
Ly Ca Tiếu & Kinh Như Ức . Cặp phu thê đẹp đôi quá .

Xem trọn bộ chỉ ngắm cả 2 thôi .

Bình luận

Koo
=)) =)) .  Đăng lúc 14-5-2012 02:59 PM
công nhựn đẹp đôi, chỉ cần là mỹ nhân đứng kế Bông là đẹp đôi à;))  Đăng lúc 14-5-2012 09:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 20-5-2012 10:25:22 | Chỉ xem của tác giả
ôi hôm qua em làm bài nói về QHNCM :)))
cô giáo và các bạn mắt tròn mắt dẹt luôn:))
cuối giờ cô còn hỏi em tên phim là gì để về cô xem :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 20-5-2012 11:01:39 | Chỉ xem của tác giả
lynx7 gửi lúc 20-5-2012 10:25
ôi hôm qua em làm bài nói về QHNCM )
cô giáo và các bạn mắt tròn mắt dẹt luôn
...

Thiệt hử em

Có bài làm văn về fim nào hay nhất hả em

Em post bài văn đó share với mn đi cưng^^

Làm ss mún đọc quá

Em Linh giỏi ghia, thuo7gn thương{:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 20-5-2012 11:20:41 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 20-5-2012 11:01
Thiệt hử em:))

Có bài làm văn về fim nào hay nhất hả em

là tiếng Pháp mà
ss đọc được hem :))
hay em post cả bài văn lẫn lời dịch luôn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 20-5-2012 11:28:46 | Chỉ xem của tác giả
lynx7 gửi lúc 20-5-2012 11:20
là tiếng Pháp mà
ss đọc được hem
hay em post cả bài văn lẫn lời dịch luôn ...

Ừ, đc đó, zậy đi cho dễ hỉu

Chứ tiếng Pháp ss chỉ bít từ Mẹc Xi pót ku thâu nhe

EM giỏi quá, học tiếng Pháp lun

Đúng là nhân tài ko lộ diện của nhà mình nhe^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 21-5-2012 17:53:12 | Chỉ xem của tác giả
wallace79 gửi lúc 20-5-2012 11:28
Ừ, đc đó, zậy đi cho dễ hỉu

Chứ tiếng Pháp ss chỉ bít từ Mẹc Xi pót ku thâu nhe{ ...

nhân tài gì đâu, vì em phải học thôi :))
tiếng Pháp nè, post cái này coi nhà mình có ai cũng học tiếng pháp nữa ko hiiii

"Bonjour à tous! Je m'appelle Linh. Récemment j'ai vu une série très intéressante et maintenant, je vous la raconte. Vous êtes prêts?
C'est une série chinoise qui s'appelle "Bizarre héro Yi Zhi Mei". Elle est à l'origine d'une bande dessinée célèbre mais cette série est plus célèbre, même. À côté de la Chine, la Corée a adapté cette BD aussi. Mais j'aime plus l'exemplaire de la Chine.
Ly Ca Tiếu est le principal rôle du film. Il est un homme très indifférent, très confident, très intélligent aussi. Il a un avenir brillant grâce à son talent. Mais après les malfaiteurs de la dynastie tuent sa femme, tout n'a plus de sens pour lui. Il boit de l'alcool tous les jours, pour oublier sa pauvre femme, oublier tous les chagrins dans le monde.
Mais, le rendez-vous avec Sài Hồ, Tiểu Mai et Tam Nương, trois autres rôles principaux, change tout. Ils fondent le groupe "Yi Zhi Mei" pour aider des gens pauvres et affronter la cruel dynastie. C'est la raison pour laquelle leur groupe devient un  objectif dangereux que la dynastie doit faire disparaitre. Malgré les dangers et les difficultés apparaitrant jour pour jour, “Yi Zhi Mei” toujours garde sa morale, ils ne quittent pas, ne pas peureux.
Finalement, “Yi Zhi Mei” réussit à changer des inutiles politiques. Et Ly Ca Tiếu, il tombe en amoureux avec la unique femme dans leur groupe. À l’avenir, si les gens les appellent, “Yi Zhi Mei” continue à les aider sans exigence, n’importe quand et n’importe òu…
Moi, j’aime cette série pour plusieurs raisons. Par exemple, les scènes du film sont très beaux, très magnifiques. Le réalisateur a investi une grande somme d’argent pour les costumes et le maquillage des acteurs. Mais la raison particulier est mon idole joue le rôle principal dans le film. Son interprétation est persuasif sans douter. Il est beau aussi! “Bizarre héro Yi Zhi Mei” est une série si intéressante que je veux la voir plus d’une seulement fois.”

Lời dịch đây, có đôi chỗ là chém cho bài đc hay hơn :))
Xin chào các bạn! Mình tên là Linh. Gần đây mình xem được một bộ phim rất thú vị, bây giờ mình sẽ kể cho các bạn nghe về nó nhé. Các bạn đã sẵn sàng chưa? :))
Đây là một bộ phim Trung Quốc tên gọi là “QHNCM”. Nguyên bản của nó là một bộ truyện tranh rất nổi tiếng nhưng bộ phim này thậm chí còn nổi tiếng hơn. Không chỉ có TQ mà HQ cũng đã chuyển thể bộ truyện tranh ấy. Nhưng mình thì thích bản của TQ nhất.
LCT là nhân vật chính của bộ phim. Đó là một người đàn ông lạnh lùng, rất tự tin và cũng rất thông minh nữa. Nhờ vào tài năng của mình, anh ấy có cả tương lai rộng mở trước mắt. Nhưng sau khi bọn người xấu trong triều đình giết đi vợ của anh ấy, thì tất cả đối với anh ấy đều trở nên vô nghĩa. Ngày nào anh ấy cũng chìm trong rượu, để quên đi người vợ đáng thương, quên đi tất cả muộn phiền trên thế gian này.
Nhưng cuộc gặp gỡ với SH, TM và TN, 3 nhân vật chính khác của bộ phim, đã thay đổi tất cả. Họ lập nên nhóm “NCM” chuyên giúp đỡ nhân dân nghèo khổ và chống lại triều đình độc ác. Đó cũng là nguyên do vì sao nhóm của họ trở thành một mục tiêu nguy hiểm mà triều đình cần tiêu diệt. Nhưng cho dù khó khăn và nguy hiểm luôn xuất hiện không ngừng, họ vẫn giữ vững lí tưởng của mình, không bỏ cuộc, không hề sợ hãi.
Cuối cùng, “NCM” đã thành công trong việc thay đổi những chính sách vô dụng của triều đình. Và LCT, cũng rơi vào tình yêu với cô gái duy nhất của nhóm. Từ đó về sau, chỉ cần người dân nhắc đến họ, “NCM” sẽ tiếp tục giúp đỡ mà không đòi hỏi gì, ở bất cứ đâu và bất cứ khi nào….
Đối với mình, mình thích bộ phim này bởi nhiều lí do. Ví dụ như về phần các cảnh quay, chúng đều đẹp và hoành tráng. Đạo diễn đã đầu tư một khoản tiền lớn về trang phục và hóa trang cho diễn viên. Nhưng lí do đặc biệt mà mình thích phim, là vì thần tượng của mình đóng vai chính trong phim. Diễn xuất của anh ấy, không nghi ngờ gì, hoàn toàn thuyết phục. Anh ấy cũng rất đẹp trai nữa! “QHNCM” là một bộ phim rất thú vị, mà mình muốn xem đi xem lại nhiều lần…”

Trời :)) đọc xong em thấy em chém giỏi thế ko biết =)

Bình luận

e gioi qua di ^^  Đăng lúc 29-5-2012 04:01 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
wallace79 + 2 giỏi quá^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách