Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Contagion - Bệnh Truyền Nhiễm

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 7-11-2011 04:55:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đi xem phim này, và cá nhân mình thấy bộ phim này như một phim tài liệu hơn là 1 phim điện ảnh. Bộ phim có rất nhiều diễn viên hạng A đóng, thậm chí Gwyneth Paltrow xuất hiện chắc chưa tới 5 phút nữa.
Với mình, bối cảnh bộ phim như là phát họa là dịch cúm heo năm 2009 dù trong phim bối cảnh virus như là Nipah virus. Từ phản ứng của chính phủ, CDC, WHO v.v... cho tới phản ứng của người dân trước dịch bệnh, trước vaccine v.v... thật sự có phần rất giống năm 2009. Bộ phim không có cao trào của một bộ phim điện ảnh thông thường. Nếu bạn nào là dân trong nghề (làm việc có liên quan tới virus) thì có thể là sẽ cuốn hút bạn, vì nội dung phim dựa vào tương đối nhiều kiến thức về virus. Nhưng nếu bạn không có làm gì liên quan tới virus, thì bộ phim có lẽ sẽ rất nhàm chán, vì như đã nói, nó không có cao trào gì cả và gần như là một phim tài liệu hơn là phim điện ảnh. Cá nhân mình không khuyến khích mọi người coi dù có nhiều diễn viên hạng A :D.

Bình luận

nói chung không có cao trào,mà mình thấy giống phim tài liệu,vì có nhiều kiến thức chuyên môn  Đăng lúc 8-11-2011 12:08 AM
ồ, fim chán lắm hở bạn, vậy chắc khỏi xem luôn hihi  Đăng lúc 7-11-2011 08:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách