Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
11141#
Đăng lúc 7-5-2014 01:17:18 | Chỉ xem của tác giả
tranthuydung94 gửi lúc 30-4-2014 09:50 PM
xem lại BBKT lần nữa, lại đau lòng 1 lần nữa,huhu.
lần này xem lại bỗng nhiên nghĩ nế ...

dù đã sát cánh cùng bộ phim đã lâu
nằm lòng mọi tình tiết và nhân vật nhưng khi đọc lại những bình luận của mọi ng, đc nhớ lại thì cảm xúc vẫn vẹn nguyên như vậy
ta hỏi vì ta cũng sinh 94 nè
(cái nick của ta là lòng có dư mà sức ko đủ, nếu như đã đọc truyện thì chắc sẽ biết, nhưng nó bá đạo quá nên ko lên phim nổi
cảm giác rất vui khi lâu lâu đc về đây vẫn có ng nhớ và xem, cảm nhận
t thường đọc chứ ít khi cảm nhận vì ko biết bắt đầu và kết thúc cảm xúc của mình ntn
bbkt đã ghim vào lòng t rất nhiều tình cảm và cảm xúc mà đã vượt qua giới hạn của một bộ phim
nói về phim thì đã quá nhiều nói loanh quanh vậy
những diễn viên tham gia cũng rất yêu quý nhau, cách họ trả lời weibo cho nhau, quan tâm vui đùa nhau cảm thấy rất ấm áp, như một gia đình lớn vậy
tuyệt hơn nữa là 4k - Nh đã về bên nhau bên ngoài cs thực, xem như là 1 kết thúc có hậu
t ko nói về bbk tình vì thật sự t xem vì 4k và NH, 2 tình yêu lớn của t, ban đầu xem bị xúc động mạnh nhưng dần ko còn có độ khớp về cảm xúc như đã tưởng, cũng ko cảm nhận đc hình bóng và cảm xúc của 4k và NH nữa
nên có lẽ t chỉ xem như một câu chuyện khác, vẫn theo dõi nhưng ko gắn với bbkt nữa
đang mùa thi nên chắc cũng chờ phim ra hết với bản đầy đủ nhất có thể, xem cho nó trọn vẹn nhất
rất vui vì đc gặp gỡ nàng

Bình luận

bản dịch của đào bạch liên có hay không vậy bạn, mình đang định đọc mà không biết bản dịch có chuẩn không  Đăng lúc 12-5-2014 11:03 AM
ta cũng 94 nhá :) lúc đợi phim thì t mò truyện (lúc đó đang edit) để đọc, đọc đi nàng, hay lắm :D  Đăng lúc 7-5-2014 04:22 PM
hehe, mình chưa đọc truyện nên cũng chưa hiểu tên nick của bạn, bạn cũng sinh năm 94 à  Đăng lúc 7-5-2014 01:25 PM
tàm tém tem :))  Đăng lúc 7-5-2014 01:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11142#
Đăng lúc 9-5-2014 16:55:19 | Chỉ xem của tác giả
Đang xem bộ bộ kinh tình, chờ hóng vietsub nên quyết định down lại bộ bộ kinh tâm, thật sự là vô cùng bấn loạn
Lần này down về chắc để dành xem lại chục lần cho thuộc lời thoại luôn, cuồng quá rồi
Gia nhập Tứ gia đảng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11143#
Đăng lúc 30-5-2014 09:50:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay, gần như sát với tiểu thuyết, các nhân vật cứ như từ tiểu thuyết bước ra.
Thích nhân vật Thập Tứ.
Tình bạn của Thập Tam và Nhược Hy cũng làm mình ngưỡng mộ.
Nói chung bộ phim và cả bộ truyện này đem lại cho mình rất nhiều cảm xúc.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11144#
Đăng lúc 30-5-2014 16:18:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng xem phim này 3 lần rồi. Nhớ nhất là lần đầu xem. cày ngày cày đêm. đúng lúc mình xem là phim ra gần hết bộ nên cơ bản không phải chờ lâu. dù xem đến 3 lần vẫn thấy hay. toàn diễn viên thực lực, cốt phim không gây nhàm chán khiến bộ phim hấp dẫn . có khi xem xong bộ bộ kinh tình mình lại down bbkt về xem lại nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11145#
Đăng lúc 8-6-2014 21:46:49 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là BB2 chiếu là BB1 lại đc review . phần 1 hay thế này phần 2 dễ gây thất vọng  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11146#
Đăng lúc 8-6-2014 23:46:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem Kinh Tâm hồi cuối năm 2013, 3-4 ngày là xem xong (trừ thời gian đi làm) vậy là đủ hiểu mình ghiền tới cỡ nào. Lúc đầu mình chỉ thích xem phim HK, mà phải là phim lồng tiếng mới chịu, đối với phim Trung Quốc thì ko thích lắm, nếu như phim Trung Quốc mà có lồng tiếng thì còn miễn cưỡng xem. Hồi đó đài HTV2 mới vừa lồng tiếng xong thế là down về xem, vài tập đầu thì bình thường sau đó thì ko dứt ra đc. Lúc xem cứ hay cười một mình, rồi lảm nhảm một mình. Hix hix... Rồi ám ảnh một thời gian, đến khoảng gần tết mới mua truyện về đọc.
Khi đọc rồi mình mới cảm nhận đc trọn vẹn tác phẩm. Thường Phim nó ko thể hiện hết cái hồn của Truyện, nhưng Phim và Truyện Bộ Bộ Kinh Tâm nó bổ sung cho nhau. Ở Phim ta thấy đc những đoạn diễn tả cảnh thật mà trongTruyện chỉ thể hiện qua lời kể của nhân vật, và ngược lại ở Truyện ta hiểu đc những suy nghĩ hay tâm trạng của nhân vật mà trên Phim ko thể diễn tả đc (nhất là những trích dẫn giải thích những đoạn thơ, câu nói mà tác giả đã rất khéo léo lồng vào Truyện). Nhân vật đc khắc khọa rõ nét về tình cảm và tính cách, bối cảnh, trang phục cả nhạc phim làm cho những điều trong tưởng tượng của chúng ta cụ thể và rõ ràng hơn. Chưa có bộ phim nào để lại dư âm lâu đến như vậy.
Đối với Bộ Bộ Kinh Tình, xin lỗi các bạn mình ko thích lắm, mình cảm thấy rất hụt hẫn khi xem Kinh Tình.
Nếu nói Bộ Bộ Kinh Tình có liên quan đến phần trước thì tính cách của Tứ Gia và Nhược Hy nó ko khác như vậy. Đối với Tứ Gia, có thể Ân Chính là một người khác và ko nhớ gì truyện trước kia nên mình ko bàn ở đây. Nhưng còn Trương Hiểu, rõ ràng cô ấy vẫn còn nhớ mọi truyện trước kia, đang rất đau khổ và hối tiêc cho mối tình khắc cốt ghi tâm đó, nhưng hãy nhìn lại tính cách của Trương Hiểu, một người rất yếu đuối, nhạy cảm, có phần rất ngây thơ khác hoàn toàn với một Nhược Hy rất khôn khéo, cẩn thận và lý trí. Đạo diễn còn cố ý để cho hoàn cảnh giống với Kinh Tâm là thêm một Thập Tam Hoàng Đệ và một Thập Tứ Tư Vũ, hai người này dĩ nhiên là khác xa 2 anh tài của chúng ta, và còn có cả Bát Gia Tư Hãn ác chưa từng thấy, một cái ác theo mình nó biến chuyển hơi vô lý, từ một con người rất nho nhã lịch thiệp trở thành ko còn gì phải nể trọng...
Nếu nói Bộ Bộ Kinh Tình ko có liên quan gì đến Bộ Bộ Kinh Tâm thì lấy đâu ra những cảnh ẩn hiện của Kinh Tâm, ngay cả tên phim còn giống đến 75%, đến nổi khi cắt đi những cảnh ấy, những người xem như chúng ta còn đang la ó ầm trời là: "khó hiểu quá đi" rồi thì "sao diễn biến nhanh quá vậy?" rồi lại "sao cắt hết những cảnh ấy?, cuối cùng thì "nhất định phải chờ xem bản full!"
Vậy đấy, mặc dù biết là ăn theo, mặc dù biết là sẽ chẳng qua nổi một cái bóng quá lớn nhưng sao mình vẫn chưa thể thích đc Kinh Tình. Thôi thì cứ bỏ qua hết những cái đó, bỏ qua hết những ngày tháng chờ đợi, cứ xem như đang xem một bộ phim mới, coi như thật tâm ủng hộ Long Ca và Thi Tỷ, coi như cho đoàn làm phim của họ đc có thêm một thành công khác và coi như câu nói: "Phim phần 2 ko bao giờ bằng phần 1" chưa từng nghe qua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11147#
Đăng lúc 12-6-2014 18:34:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình không ghét nhưng không thích phim trung tẹo nào. Drama lại càng k thích x) trước giờ cao hứng nhưng bất đắc dĩ thì sẽ kiếm một movie xem giết thời gian. Thế mà...
Đến với bộ bộ kinh tâm thật sự không phải tình cờ hay bị xúi giục mà cũng là do cao hứng. Một lần thấy cái ảnh chibi cảnh ảnh ý che áo cho chị ý, Không phải mỗi cảnh ở kinh tâm mà luôn cả kinh tình ( là ver cổ trang và ver hiện đại á ) nói chung là bị tò mò. Nhưng nói chung rồi cũng quên, đến một hôm lại rảnh lại nghĩ, xem qua qua xem cảnh đó như nào
Phim này lúc thấy 40 tập mình choáng~ mình chúa ghét phim dài tập :'( Bộ Bộ Kinh tâm nói hay đến không dứt được thì không phải, nhưng nói xem vài tập rồi chán mà bỏ dở cũng k thể luôn. Mình cứ xem xem xem xem như vậy, trong 3 ngày cũng cày hết đống đấy. Cày xong thì như kiểu bị ám, suốt ngày nghe nhạc phim, rồi kiểu cứ suy suy nghĩ nghĩ nói chung chả cái gì ra cái gì, cũng chả liên quan gì đến phim luôn nhưng mà cứ bị cảm giác gì đó, vừa nghẹn nghẹn vừa thanh thản...
Phim này cái kết quả là quá tội đi...đoạn cuối đúng khóc hết nước mắt đi...muốn nói thật nhiều thật nhiều nhưng cũng k biết nói gì luôn :'( Thay lời muốn nói:

klq đến phim nhưng cứ theo dòng tin tức thấy couple LongThi thành real cũng thấy vui vui chả hiểu vì sao luôn

Bình luận

ảnh đẹp, cảm xúc chân thành, iu woooooo đi thui  Đăng lúc 13-6-2014 06:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11148#
Đăng lúc 23-6-2014 16:44:05 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù hơi lạc hậu nhưng vẫn chưa muộn để xem, 1 bộ phim hay từ nội dung đến diễn xuất. Diễn xuất của Thi tỷ không chê vào đâu được ấy, nhiều đoạn khóc cùng nhân vật luôn, 1 diễn viên toàn diện luôn.
Nghe nói ss với Tứ gia là 1 đôi, thích thế. 2 người đẹp đôi quá, chỉ có anh hơi già hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11149#
Đăng lúc 14-7-2014 08:57:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim  hay ^^.
Tính cách nhân vật và cốt truyện tuyệt vời :">
Lựa chọn diễn viên rất hợp với nhân vật

Thank  subteam nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11150#
Đăng lúc 2-9-2014 20:09:06 | Chỉ xem của tác giả