Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: marie
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Bộ Bộ Kinh Tâm / Ngô Kỳ Long, Lưu Thi Thi, Trịnh Gia Dĩnh [Vietsub Ep 40 END]

[Lấy địa chỉ]
11111#
Đăng lúc 7-1-2014 07:01:29 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù BBKT đã coi xong từ rất lâu.. muốn bàn j cũng đã bàn xong.. Vậy mà mỗi lần thấy tăng trang hay có thêm com mới là tự động lick vào.. Hazz.. Mà mỗi lần vào là tâm trạng lẫn lộn..
Cứ nhớ đến kết thúc là lại thấy nặng lòng.. Mặc dù biết chỉ là phim còn ngoài đời anh chị cứ gọi là HE nhưng vẫn tiếc cho Nhược Hy.. tiếc cho cơ hội cuối cùng để nhìn thấy nhau cũng k có... Đau lòng quá đau lòng mà...
Theo mình thì bạn nào xem phim rồi nhưng vẫn nên đọc truyện... đọc truyện sẽ ngấm được nhiều điều mà phim không thể chuyển tải hết được..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11112#
Đăng lúc 7-1-2014 07:30:28 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa xem xong phim này.đây là phim cổ trang TQ đầu tiên mà mình xem từ đầu tới cuối ko sót tập nào
lúc vừa xem phim thì mình thấy phim cũng bình thường,thậm chí mạch phim hơi chậm
nhưng sau khi xem xong mình lại cảm thấy có cảm giác tiếc nuối vì mình kết thúc và muốn xem thêm nữa
mình thì chưa đọc truyện này nhưng mình vốn là fan của Đồng Hoa sau khi đọc tác phẩm Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp của cô ấy (mình ko thích đọc truyện cổ đại )
phải nói đây là 1 bộ phim rất hay và xem xong phim này mình đã cuồng couple Thi-Long và thập tứ a ca <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11113#
Đăng lúc 7-1-2014 09:04:34 | Chỉ xem của tác giả
Lò mò tìm phim với đọc truyện thì mới phát hiện phim chẳng giống gì với mình tưởng tượng nhưng cũng rất hay ~~ Chị Thi Thi đóng phim khỏi phải bàn rồi, thể hiện đúng chất nhân vật
Ngồi buồn buồn cũng lôi CTTN ra xem, ít nhiều cũng lấy ra so sánh nhưng nếu theo mình thì mỗi bộ có những hướng đi khác nhau. Tuy cùng xuyên không, cũng về một thời điểm nhưng cách xây dựng tình tiết với nội dung hoàn toàn trái ngược, ngay cả nữ chính cũng không thể so sánh. Khác nhau như thế, chẳng có gì tương đồng thì so sánh cái gì đây??
Nói túm lại bộ nào cũng hay, cũng sâu sắc ... Tuy chị Đồng Hoa viết truyện ngược vs SE quá, nhưng vẫn thích tự ngược đọc truyện của chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11114#
Đăng lúc 7-1-2014 09:05:01 | Chỉ xem của tác giả
phim xem rất hay , mỗi tội kết thúc chán quá , dù vẫn biết là làm như thế để chuẩn bị cho phần 2 nhưng như thế thì thấy tội cho anh 4 Ung Chính ghê , rốt cuộc ảnh đâu có làm j sai mà bắt ảnh phải chịu nỗi đau mất mát lơn như vậy ? Phần 2 thì phần 2 chứ ít ra cũng phải cho họ nên duyên thêm 1 tí rồi sau đó Thi tỷ chết và trời lại hiện tại cũng đc . Khổ , chết như này ko nhắm đc mắt .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11115#
Đăng lúc 7-1-2014 10:34:49 | Chỉ xem của tác giả
Fim này mình đọc truyện rồi mới xem phim. Nhiều ng chê phim khen truyện.
Riêng lune thì thấy mỗi cái có cái hay riêng. Đọc truyện thì ko thể thấy hết đc tình cảm nhân vật dằn xé như thế nào như trong phim. Phim có sáng tạo thêm ở đoạn kết mà lune rất thik, đoạn mà 2 nv chính gặp nhau ở thời hiện đại ấy.
Mà lune nghe nói là có phần 2, ko biết bao giờ mới chiếu bên TQ nhỉ? lune tưởng là chiếu năm 2013 luôn mà nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11116#
Đăng lúc 7-1-2014 22:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu nghe phim này rất nổi nhưng cũng không muốn coi nhưng từ khi nghe tin đồn của họ Lưu và họ Ngô bắt đầu hẹn hò với nhau là lại tò mò về bộ phim
Coi rồi mới thấy phim hay cộng diễn xuất chuẩn của hai anh chị nữa, hèm chi yêu nhau có khác diễn từng ánh mắt cử chỉ cũng có cảm giác khác thường
Giờ đang hóng phim "Bộ Bộ kinh tình"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11117#
Đăng lúc 7-1-2014 23:59:10 | Chỉ xem của tác giả
Ngô Kỳ Long <3 Lưu Thi Thi
Bao giờ mới được xem BB 2 bây giờ hả trời
Hóng quá đi thôi =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11118#
Đăng lúc 8-1-2014 00:24:07 | Chỉ xem của tác giả
a, hồi xưa xem cứ khóc mãi với cái kết, cảm thấy khi nhược hy chính thức về bên tứ gia thì cứ xme phim là khóc ấy, giây phút hạnh phúc thật ngắn ngủi mà nỗi đau thì kéo dài quá. khóc khi nhược hy mất đứa con, khi bát phúc tấn treo cổ trong biển lửa, khi hai nhân vật chính dằn vặt lẫn nhau, khi tứ gia xé phong thư của nhược hy rồi nhận được tin nàng đã chết,haizz thật là đau lòng quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11119#
Đăng lúc 8-1-2014 15:39:33 | Chỉ xem của tác giả
Chưa thoát khỏi bộ phim hay quá hay này.
Mấy ngày nay lại nhiều tâm trạng vì đọc ngoại truyện. Nước mắt lại rơi vì càng hiểu thêm sự cô đơn của Ung Chính - Tứ Gia sau khi Nhược Hy mất. Thương Tứ Gia quá đi mất, nỗi đau của người ở lại với ân hận và day dứt đến chết. Càng tìm hiểu về bộ phim càng thấy được nhiều điều thú vị. Thích nhất ngoại truyện là ở tình cảm của Mẫn Mẫn với Thập Tam và cái kết viên mãn cho Thừa Hoan.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

11120#
Đăng lúc 9-1-2014 00:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim rồi mới đọc truyện, chú đóng quá đạt chú ak
Đọc truyện mà cứ như cảnh quay chậm trước mắt, không thể dời mắt khỏi quyển truyện luôn
Chừ thì phim giả tình thật, thích chú nhể??? =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách