Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KucKoo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011][ABC]One Upon A Time

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 6-6-2012 16:56:26 | Chỉ xem của tác giả
đợt này hôm nào cũng rình Star movie để hóng phim này :))
tuy qua tuổi xem phim cổ tích rồi nhưng vẫn thích xem ý
giờ mới biết, hóa ra chỉ có 20 tập. thôi để mình tăng cường hóng cho đủ bộ vậy :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 8-6-2012 20:52:08 | Chỉ xem của tác giả
Aloha!! gửi lúc 6-6-2012 16:56
đợt này hôm nào cũng rình Star movie để hóng phim này :))
tuy qua tuổi xem phim cổ tíc ...

Tháng 6 này starmovie sẽ chiếu toàn bộ season1, là 22 tập vào tối các ngày thường. Mình xem thì thấy lích chiếu là vào tầm 19h40, 23h20 và sáng hôm sau chiếu lại tập hôm trước vào lúc 5h20 thì phải, mình ko chắc lắm nhưng sẽ vào tầm đó.
Mình đã xem được toàn bộ season này rồi, hay thật, mình thích nhất trang phục và bối cảnh trong fairy tale land, đẹp ko còn j để chê. Nhất là cặp Snow White với Prince Charming. Cặp này đóng phim xong thì yêu nhau. Thích ghê, mà họ cũng đẹp đôi nữa. Dù ban đầu mình hơi shock khi thấy Snow để tóc ngắn kiểu pixie nhưng nhìn kĩ thì cũng thấy hợp ghê.
Tập hôm này là tập 4 rồi, nói về chú dế Jiminy của Pinochio đó. Mình cảm thấy xem phim này như được đọc một bộ truyện cổ tích mới vậy. Nó thực tế và gần gũi với cuộc sống hơn, cũng bị thần thành hóa quá như bản tradition của truyện cổ tích. Tình yêu của Snow và Charming cũng ko phải sét đánh, họ cũng phải trải qua nhiêu điều mới đến được và nhận ra tình yêu của họ. Thích nhất điều này

Hi vọng mọi người xem rồi lên đây 888 cũng mình !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 8-6-2012 22:18:29 | Chỉ xem của tác giả
banhbao1212 gửi lúc 8-6-2012 20:52
Tháng 6 này starmovie sẽ chiếu toàn bộ season1, là 22 tập vào tối các ng ...

haha, kites không làm sub phim này nên đành xem trên star movie rồi lên đây tám với nhau vậy ^^
hay nhỉ, mình thấy mình hóng Once upon a time bao lâu rồi mà tính ra mới chỉ tới tập 4. hình như chỉ có tối thứ 6 mới chiếu tập mới thôi mà.
Thật ra series kiểu như thế này, kiểu gì một tập cũng chiếu đi chiếu lại nhiều lần chứ không tua 1 lượt được. Cũng may là tầm 7h15 là giờ hợp nhất để mình xem phim, chứ chiếu sớm hơn hay muộn hơn, mình đều ko theo dõi được đầy đủ.

Phim này mình cũng kết couple Snow white với Prince Charming. Charming đúng không hổ danh Charming luôn, nhìn lịch lãm, quyến rũ quá. Tiếc mỗi 1 điều là lúc phim chiếu lúc Snow với Charming mới quen nhau thì nhìn snow không trẻ trung được như công chúa Bạch Tuyết bình thường. Nhưng về cốt truyện thì lại hay hơn rất nhiều, cùng trải qua nhiều chuyện để tới bên nhau. Vừa lãng mạn hơn lại vừa thực tế hơn. Chứ như trong truyện cổ tích, hoàng tử thấy Snow đẹp quá, hôn trộm 1 cái rồi 2 người yêu nhau. Cốt truyện như thế thì nhạt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-6-2012 22:55:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đã được làm sub rồi mà, từ hồi còn bên kst đó. Đa số là link die hết rồi, chỉ còn vài ep xem được thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-6-2012 23:11:49 | Chỉ xem của tác giả
phim này này thì hay roài, đang luyện 1 lèo được 15 ep roài đây
Bạn nào muốn xem có thể down bên viettorent á
^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-6-2012 23:38:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay lắm cơ. Hồi đó cứ tuần nào cũng ngóng phim cả, hơi mệt nhưng cũng đáng hehe. Nay thì đang chiếu trên Star movie mỗi tối.
Xem mỗi tập là mỗi một cốt truyện, logic từ tập này qua tập kia. Nói túm lại là một series hok thể bỏ qua.
Mà công nhận ABC làm phim nào cũng hay phếch.
Phim Revenge mình cũng bị ghiền lun rùi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-6-2012 19:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Canh phim trên đài thì mệt lắm, đang xem cả HomeLand mà lúc được lúc không, giờ thì trên lịch ghi chả đúng gì hết.
Ban đầu thấy giới thiệu "Once Upon A Time" tưởng là phim con nít, chả thèm coi. Đến khi giới thiệu trên Star Movie cũng thấy hay hay. Xem thử một vài tập thì chết lên chết xuống với Snow White, người gì vừa mạnh mẽ mà vừa đẹp đến thế, thích vô cùng.
Càng xem càng thấy thú vị, mỗi một tập là một câu chuyện cổ tích, lồng vào đó là câu chuyện của Snow White và Prince Charming, thấy rất hợp lý. Nhưng mà cảnh sát trưởng (Hunter ở chuyện cổ tích) chết làm buồn ghê gớm, em mình nó còn hỏi sao ổng chết mà Emma chả khóc lóc tí nào. Emma mà khóc thì đâu còn là Emma nữa nhỉ? Chính vì không khóc mới còn đau hơn cả khóc nữa.
Cặp đôi gây ấn tượng cho mình nhất là "Người đẹp và quái vật", tập đó mình xem mà tức hoàng hậu ghê gớm (xem hết season cũng chả ghét được hoàng hậu, tại White mà hoàng hậu mới như vậy thôi).

Edited by mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 21-6-2012 00:15:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem được tập đầu của film này trên Star Movie, mấy tập sau xme bị ngắt quãng vì vô tình bật lên thấy thì xem rồi.
Film hay quá, kịch tính. Hóa ra hoàng hậu vẫn nhớ mọi chuyện, cả mr.gold nữa T_T
Đến lịch biết được lịch chiếu trên Star Movie thì cũng biết mình toàn đi học giờ đó :(((((((((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-6-2012 18:16:14 | Chỉ xem của tác giả
Đang nghiện nặng phim này, mới xem đến tập 6 thôi nhưng đã mê mẩn rồi >_< Cảm giác như đang được xem lại truyện cổ tích dưới một góc nhìn khác vậy. Mỗi tội phát hiện ra cũng có nhiều truyện mình không biết quá :"> Xem tập 5 truyện về ông bác sĩ tâm lý của Henry ấy không biết là của truyện cổ tích nào nhỉ ^^ Tập về Cindrella cũng thích 2 nhân vật chính đó nữa, hi vọng những tập sau gặp lại họ ^^

Down bản gốc tiếng anh về luyện nghe nên nghe được có 60%, chắc bao giờ phải down engsub về coi lại thôi. Bé Henry dễ thương nhưng mà giọng bé khó nghe kinh khủng >_<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 21-6-2012 19:03:14 | Chỉ xem của tác giả
ý phim này hay nè
ta coi mấy tập trên star movie hấp dẫn quá trời
chịu hem nổi lên mạng coi online rầu
mới hết season 1
ôi hay ghê á
đang ngóng season 2
dù coi rồi nhưng vẫn hy vọng kites sub bộ này
Trả lời