Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11447|Trả lời: 40
Thu gọn cột thông tin

[2011][ABC]One Upon A Time

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-2-2012 01:58:42 | Xem tất |Chế độ đọc

Đạo diễn: Edward Kitsis, Adam Horowitz
Ngày phát sóng: 23/10/2011 , ABC Channel
Thể loại: cổ tích hiện đại.
Số tập :[Season 1] 22 tập
Diễn viên: Ginnifer Goodwin, Jennifer Morrison, Lana Parrilla, Josh Dallas,
                Jared S. Gilmore, Raphael Sbarge, Jamie Dornan, Robert Carlyle
Hãng sản xuất: ABC Studios

Trailer:

Nội dung:
Câu chuyện mở ra với đám cưới hạnh phúc của công chúa Bạch Tuyết và hoàng tử sau bao trắc trở. Nhưng một lần nữa, Nữ Chúa Quỷ lại đến và gieo rắc một lời nguyền hắc ám, vô cùng u tối. Nhà tiên tri già thần thông Rumplestitskin nói rằng: Tai họa sắp ập xuống gia đình họ nhưng cô con gái của Bạch Tuyết- Emma sẽ trở lại vào lúc 28 tuổi để hóa giải lời nguyền. Để tránh tai họa, hoàng tử ra lệnh đẽo một chiếc tủ ma thuật. Oái oăm thay vào ngày tủ sắp hoàn thành thì Bạch Tuyết lại chuyển dạ. Lời nguyền linh ứng. Hoàng Tử đặt Emma vào tủ rồi chống chọi lại với bọn tay sai của Nữ Chúa Quỷ. Cuộc kháng chiến thất bại để rồi họ bị đưa đến vùng đất bóng tối.
Emma đến thời hiện đại. Đến 28 tuổi cô hoàn toàn là cô gái bình thường ở Boston. Nhưng cô vẫn gặp Bạch Tuyết, Hoàng Tử hàng ngày tuy nhiên họ đã bị phù phép quên hết quá khứ về vùng đất cổ tích nơi họ thuộc về. Vậy làm sao để Emma biết mình là ai, làm sao cô có thể giải lời nguyền cho vùng đất cổ tích xinh đẹp, cô phải làm gì để chống lại mụ Chúa Quỷ đang là thị trưởng thành phố ở thời hiện đại.
Tất cả sẽ có trong One Upon A Time- tác phẩm được các nhà phê bình đánh giá là một trong những câu chuyện chuyển thể hợp lý và khéo léo nhất...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
daugaran91 + 5 like=))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2012 12:36:27 | Xem tất
Phim này hay quá Kites có dự định làm phim này ko? Thấy giới thiệu trên kênh FOX...hi vọng Kites sẽ làm phim này...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-4-2012 11:09:31 | Xem tất
kites làm phim này đi...:xxxxx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-4-2012 13:24:24 | Xem tất
Nghe cái nội dung có vẻ hay quá ... thích mấy cái film đi tìm thân thế của mình ... Hi vọng nhà mình làm bộ này cho dzui nhà dzui cửa {:398:}{:398:}{:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-5-2012 22:10:33 | Xem tất
Kites làm phim này đi, hôm nay mới coi được 1 tập trên starmovie, phim hay quá chừng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2012 12:52:11 | Xem tất
Đúng a... subteam làm film này đi mà

Hôm qua e vừa coi trên Starmovie, hay quá chừng luôn
Mà chiếu có 1 tập thui hic hic hic

Tìm khắp các forum mà link die hết rùi ạ

E hơi bị bấn Prince Charming rùi,

Film rất hấp dẫn, rất lôi cuốn aaaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2012 00:00:24 | Xem tất
hú hú hay quá hay quá .. đọc giới thiệu mà đã muốn nghiền nghiền rồi \m/
ủng hộ subteam làm cái này chào đón mùa hè rảnh rang chơi bời hiihee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-5-2012 08:37:51 | Xem tất
subteam làm phim này đi, mình đang theo dõi trên StarMovie mà tập dc tập mất, hix bấn phim này lắm lun í, mong subteam làm phim này, trọn bộ lun nhé {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2012 09:14:03 | Xem tất
Mình mới xem được mấy tập đầu, nhưng sao thấy link bị die nhiều thế sub! Bạn nòa có link ok thì cho mình xin với nhé...Thanks nhìu

Bình luận

Bạn lên xixam đoá. Mình thấy có trộn bộ. Chỉ có điều chất lượng hok được tốt. Taị bây giờ kiếm phim này down bằng torrent hay MF khó lắm!  Đăng lúc 8-6-2012 11:40 PM
@beanh36: Bạn ơi bạn download film ở đâu vậy chỉ mình với, hix mình thích xem film này lắm nhưng không tìm được link. Thanks bạn nha. Mình toàn tìm được link đã die   Đăng lúc 30-5-2012 02:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-5-2012 09:21:36 | Xem tất
SubTeam ới ơi. Hãy lắng nghe tâm tư của chúng mình{:313:} làm film này đi mà {:440:}. Mình đang rất là bấn loạn với bộ film này đó{:432:}. Thanks SubTeam nhiều nhiều nha {:290:}

Bình luận

Thanks bạn nhiều nha kimha2411 :)  Đăng lúc 31-5-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách